พจน์ คนเหนือดวง นักเรียนในโครงการคัดผู้มีญาณตัวจริง กับ อ ก๋ง ถนนนิพพาน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย pote arnon, 11 มกราคม 2013.

1. สปอร์ตกีฬา

สปอร์ตกีฬา Active Member

2 มิถุนายน 2012
    (deejai) วัสดีค่าา อ.พจน์
    เปงไงบ้างเลตตัิ้งเปงไงแล้ว อิอิ
    ที่ว่าพี่จะเสียทรัพย์เกี่ยวกับที่อยู่อาศัย แม่นมาก เพราะช่วงนี้กำลังซ้อมบ้าน ชายคาผุหมดแล้ว
    ออ แล้วเพื่อนมิตรแท้พี่ หญิงหรือชาย
    คู่บุญ ยังพอมีอีกไหมคะ อ.
    โรคภัยไข้เจ็บมีร้ายแรงบ้างปะคะ
    และขอส่งกำลังใจเชียร์เหมือนเดิม สู้สู้ :VO

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มกราคม 2013
  2. pote arnon

pote arnon เป็นที่รู้จักกันดี

ของคุณอิศวะรา ผมตอบไปแล้วครับเรื่องปฏิบัติ ส่วนน้องส้มโอขอข้อมูลครับ

3. phu_75

phu_75 เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008

:cool:ถูกต้องครับ ตอนนี้ลูกชายทำงานด้วยความกดดันมากๆเลยครับ ต้องแก้ปัญหาต่างอยู่เลื่อยๆไป ก็พยายามบอกให้ใจเย็นๆ ค่อยๆคิด ค่อยๆแก้ปัญหาไปครับ ขอขอบคุณมากครับ :cool::cool:

4. pote arnon

ช่วงนี้เรื่องงานยังไม่มีเข้ามาสิ่งที่คุณเคยทำเคยปฏิบัติ คุณก็ห่างๆ ไม่ทำต่อ พระสิ่งศักดิ์ท่านมองๆอยูว่าเมื่อไหร่จะเริ่มจริกรรมหมด งานเข้ามาเเน่นอน กลุ้มเรื่องเงินเรื่องขายที่ ทำบุญกรวดน้ำให้กับเจ้าที่แล้วบอกกล่าว มิถุนารับเงินทันใด เมื่อได้เเล้วอย่านิ่งเฉยทำบุญปล่อยโคกระบือ มีสามคนกำลังดี คุณ แฟนคุณ และลูกชาย ลูกชายคนนี้ เข้าหาพระธรรมจะดีเป็นถึงพระผู้ใหญ่ แต่ถ้าทางโลก เป็นครูบาอาจารย์ ระดับสูง จะมีเพิ่มไม่แ[นะนำ ความทุกข์มาเยือนครับ กรรมที่เคยสร้าง คบชู้ ฆ่าเด็ก ละทิ้งครอบครัว แก้ไขทำบุญกับเด็ก เด็กด้อยโอกาส คนแก่ ไปไหว้พระ เรื่องกรรมฐานให้เริ่มใหม่แล้วจะดีครับ โชดดีครับ

5. pote arnon

กรรมเคยทำเกี่ยวกับเด็ก เคยทำสิ่งผิดกฏหมายทำให้ครอบครัวเดือดร้อน กรรมดีคือนางฟ้า ปัจจุบันเป็นคนเงียบๆไม่สนใจอะไร ถามถึงความรักเมื่อตอนอายุขนาดนี้ ชีวิตอีกไกลนักอย่าพึ่งตระหนักถึงเรื่องนี้ใช้ใช้วิตในวัยนนี้ให้คุ้มค่าเกิดประโยชน์มากที่สุด เรื่องคู่อยากได้แบบไหนปฏิบัติเอา ไปในที่อโคจรก็จะได้คนแบบในนั้นมา มาทางธรรมก็จะได้คนสายนี้มา คือคนดีครับ คู่ก็เกิดจากการกระทำครับ การเรยนมีโอกาสได้ดั่งใจ และมีคนให้ทุน ไม่เเน่อาจจะเป็นดินแดนพระอาทิตย์เที่ยงคืน เรื่องปฏิบัตินั้นดีอยูเเล้วให้ทำไปเรื่อยๆ และหาโอกาสร่วมทริปกับอาจารย์ก๋งและจะผ่านญาณสองแน่นอน ทุกอย่างเริ่มที่ก้าวเเรกเสมอและไม่มีคำว่าก้าวสุดท้าย

6. pote arnon

เดี๋ยวจัดให้ครับ

7. สปอร์ตกีฬา

สปอร์ตกีฬา Active Member

2 มิถุนายน 2012
    พี่ส่ง PM ไปแล้วนะคะ

8. Noppy_

Noppy_ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2006

ตาม PM เลยนะครับ ไม่รู้ว่าจะได้งานใหม่รึป่าววว ^_^

9. luenee

luenee Active Member

อายุย่าง 49 ปี เกิด 23 มิ.ย 07 อนาคตในวันข้างหน้า จะดีกว่าที่เป็นอยู่ไหม
    ขอบคุณมา ณ โอกาสนี้ด้วย

10. pote arnon

รักแล้วรอหน่อยนะคร๊าบๆๆๆๆ

11. pote arnon

ช่วงนี้มีเรื่องต้องใช้เงินมาก เดือนมิถุนามีเรื่องต้องเสียเงิน ก้อมากอยู่ ครอบครัวในวันข้างหน้ามีความสุขดี เรื่องสุขภาพระวังความเครียด เรื่องของความดัน โรคหัวใจ โชคลาภไม่ควรเสี่ยง เรื่องทะเลาะกับญาติพี่น้องต้องระวัง ครับ แก้ไขทำบุญบริจาคทาน เด็ก กรวดน้ำ ความเด็ดขาดความคิดตัวเองเป็นใหญ่ให้ลดลง ครับ กรรมฐานวันละ 10 นาที

ไฟล์ที่แนบมา:

12. goodjob2u

goodjob2u เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    รบกวน อ.พจน์ด้วยครับ ผมเกิด 12 ส.ค.2521 เวลา 11.10 น.

อยากรบกวนสอบถามเป็นข้อๆ ครับ
    1.เรื่องงานที่จะขยายปีนี้จะได้เปิดไหมครับ แล้วทำแล้วจะร่ำรวยไหมครับ
    2.เรื่องคู่ครองจะมีเข้ามาบ้างหรือเปล่าครับ
    3.เรื่องกรรมฐาน ผมควรจะฝึกทางสายไหนดีครับ แล้วผมจะมีโอกาสก้าวหน้าในทางธรมมากน้อยขนาดไหนครับ.....ขอบพระคุณมากครับผม

13. pote arnon

งานใหม่ยังไม่มา ตอนนี้ต้องทนอยู่ไปก่อน ได้ขยับขยายตำแหน่ง อีกสองปี งานที่ทำได้ดีคือ งานนำเสนอ เซล เพราะมีผู้ใหญ่คอยสนับสนุน ช่วงนี้ทิ้งความเครียด อย่าอยากได้จนเกินไป รู้จักแบ่งงาน ครับ ไปไหว้พระ แล้วดี เพิ่มบารมีด้วยการบริจาค อย่าลืมกรรมฐานแล้วจะมีลาภลอยมาหา ครับ โชคดีครับ

14. pote arnon

รับทราบขอรับ จะจัดให้นะจ๊ะ

15. pote arnon

เอ้าเร่เข้ามาๆ หมอดูฝึกห้ดทางนี้จ้าๆๆๆ ใครมีเรื่องต่อยถามเชิญทางนี้จ้า ลายมือยังดูอยู่นะจ๊ะๆๆๆ ส่งกันเข้ามาได้จ้า ยินดีรับใช้ เต็มใจบริการจ้าๆๆๆ
    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=d7X0lbZFAls"]?????? ?????? - ????????????? - YouTube[/ame]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มกราคม 2013
  16. pote arnon

หรือเราจะสิ้นแล้วหรือนี่ เชิญเลยครับ อกหัก รักคุด ตุ๊ดเมิน เดินไม่สะดวก พวกพาเงินหนี ชีวีไม่ราบรื่น งานดาษดื่นแต่ไม่ได้ แม่ยายบ่น ใครมีปัญหาอยากถามเชิญทางนี้คร๊าบๆๆๆๆ หมอดูฝึกหัดจะช่วยขจัดข้อสงสัย รู้เเจ้ง เห็นจริงอยู่ที่ใจ แค่เพียงนำไปประกอบพิจารณา

17. wuttstock

wuttstock เป็นที่รู้จักกันดี

28 มิถุนายน 2011
    มาเชียร์อาจารย์ pote arnon ครับ:cool:

18. mazzanti_evantra

mazzanti_evantra สมาชิก

1. ทะเลาะกับพี่สาว "ซ." ที่ผมรักมาก จะมีโอกาสกลับมาคุยสนิทสนมแน่นแฟ้นกันมั้ย เชื่อใจกันเหมือนที่ผ่านมามั้ย จะได้ไปเที่ยวกันมั้ย ถ้ามีโอกาสต้องทำอย่างไงครับ ช่วงไหนที่จะเริ่มนับหนึ่งกันใหม่ในความสัมพันธ์ฉันพี่น้องแบบเดิม เพราะผ่านมา1ปีกว่าแล้วติดต่อไปก็ไม่รับสายผม เหมือนนับวันยิ่งห่างกันเรื่อยๆๆครับ

2. ผมมีเนื้อคู่หรือเปล่าครับ ช่วงอายุเท่าไหร่จะมีครับ แล้วจะมีบุตรมั้ย

4. เพื่อนที่ผมรักอยู่ตอนนี้มีคู่ไปแล้ว "คนนี้รักมากผูกพันธ์กันมาก ชื่อ "ต"..."ผมควรปล่อยให้เป็นอิสระดีหรืออยู่เฉยๆไม่ไปยุ่งดี เพราะแฟนเค้าผมยังไม่ไว้ใจบ้างอย่าง. ( มีทะเลาะกันเท่าที่รู้มา )

5. อาชีพที่เหมาะที่สุด อาชีพอะไรครับ แล้วจะมีงานทำมั้ย เพราะไปอยู่ที่ไหนก็ต้องเป็นออก

6. จะำได้ไปต่างประเทศมั้ย ปีไหน (ไปเที่ยวหรือไปธุรกิจ)

7. เทวดาหรือสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองผมคือใครบ้าง ต้องปฏิบัติอย่างไร

8. ครูบาอาจารย์ผมท่านไหนที่สงเคราห์ผมที่สุดครับ แล้วจะอธิษฐานเสริมยังไงครับ

9. บั้นปลายชีวิตผมจะต้องตกอับมั้ย

10. ขอคำแนะนำในด้านอื่นที่เป็นประโยชน์สำหรับผมครับ

11. ผมมีญาณพิเศษ หรือได้สมาธิขั้นไหนอะไรบ้างรึเปล่าครับ

12. อนาคตข้างหน้าจะลำบากเรื่องหาเงินหรือเปล่าคับ มีโอกาสได้เงินก้อนโต(เงินล้าน)บ้างมั้ยครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับคำทำนายคับ

19. dorenoom

dorenoom สมาชิกใหม่

26 กุมภาพันธ์ 2012
    อายุ 26 เกิด 15 กพ 29

รบกวนดูเรื่องการงานค่ะ ตอนนี้ทำอะไรก้อเหมือนติดขัดไปทุกอย่าง
    ถามเรื่องเนื้อคู่ด้วยคะ ขอบคุณมากคะ

20. pote arnon

ข้อหนึ่งสามารถทำได้ ถ้าหุ้นส่วนต้องเป็นหญิง เป็นชายต้องระวัง เมษาเริ่มได้เลยครับ ทำด้วยหัวใจ ใส่ใจไปเต็มที่ดีแน่นอน ความรักตอนนี้คุณแอบรักเขาอยู่คอยช่วยเหลือบ้าง แต่คุณมุ่งแต่ทำงานอย่างเดียวเลยเหมือนไม่ค่อยมีเวลา ถามว่ามาเมื่อไหร่ กันยานี้ มีมาแน่นอน สาวเงียบแอบเหงา ดีฐานะดี การปฏิบัติ ให้ทางสายกลางไม่เอาไม่ยึด พิจารณาร่างกาย เล็บ ผม ขน หนัง เหงื่อ รู้ถึงความไม่เที่ยง ถ้าได้เริ่มมีชัยชนะใจตนเอง ขอเเค่เริ่มครับ หาเวลาร่วมทริปกรรมฐานกับอาจารย์ก๋ง สักทริป ทางสว่างเกิดขึ้นในใจแน่นอน

ไฟล์ที่แนบมา: