ผิดหวังอีกตามเคยชาตินี้หนูจะไม่มีวันสมหวังเลยเหรอ..ขอโทษทุกๆคนนะคะ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย Igiko_L, 19 พฤษภาคม 2009.

1. patcha2001

patcha2001 เป็นที่รู้จักกันดี

ผิดหวังอีกตามเคยชาตินี้หนูจะไม่มีวันสมหวังเลยเหรอ..ขอโทษทุกๆคนนะค่ะ

;aa44_Love+U_ อายุยังน้อย พยายามต่อไปค่ะ
    คนที่ประสพความสำเร็จมากมายก็ล้วนแล้วแต่เคยล้มเหลวมาแล้วทั้งสิ้น

ประสพการณ์จะสอนให้เราสามารถค้นหาความถนัดของเราได้ และมี

ความสุขและความสำเร็จในอาชีพที่เราทำ พี่เองตอนที่เอนทรานส์

ก็เลือกหลากหลายมากเลย ตั้งแต่พยาบาล วิทยาศาสตร์อาหาร

วิศวกรรมศาสตร์ บัญชี และบริหารธุรกิจ สอบได้พยาบาลสภากาชาดไทย

แต่ก็สละสิทธิเพราะไม่ชอบเลือดและไม่ชอบอยู่กับคนไข้ ปัจจุบันมีการสอบ

วัดทัศนคติ ถ้าพี่สอบก็คงสอบตกเหมือนกัน แต่สอบเอนทรานส์ข้อเขียนนะ

รอลุ้นพร้อมกันทั่วประเทศติดบัญชี(จุฬาฯ) ทุกคนดีใจรวมทั้งตัวเอง

ได้ทำงานไม่เคยตกงาน ได้เรียนต่อระดับปริญญาโท แต่ชีวิตการงานและ

ชีวิตส่วนตัวก็มีผิดหวังบ้างสมหวังบ้าง แต่ก็ผ่านพ้นมาได้ ไม่มีทะเลไหนที่

ไม่มีคลื่นลม หรือพายุ อุปสรรคเป็นการทดสอบความสามารถ ซึ่งไม่ใช่

เพียงแค่ในมหาวิทยาลัย ถ้าเราเคยผิดหวัง ครั้งแล้วครั้งเล่า เจออีกซักครั้ง

เราก็แก้ได้ และรู้สึกเฉยๆ ในขณะที่คนไม่เคยเจอะเจอปัญหาเลย อาจเสีย

ผู้เสียคนเวลาเจอปัญหาแล้วแก้ไม่ได้

:z14 ;aa13 ขอเป็นกำลังใจค่ะ
    อย่าคิดมาก

ดูซิว่าจะเรียนอะไรต่อดีกว่า

2. pasit_99

pasit_99 การเวียนว่ายตายเกิดนั้นน่ากลัว

ที่น้องสอบเข้าไม่ได้ มันอาจเป็นเรื่องดีก็ได้ครับ
    พยายามต่อไปอีกนิด ผลผลิตของความมานะ ไม่ยอมแพ้ต่ออุปสรรคนั้น
    ย่อมหอมหวานเสมอ

3. Shio_Ri

Shio_Ri เป็นที่รู้จักกันดี

พยายามต่อไปน่ะค่ะ คิดในแง่ดี ว่าเราอาจจะได้รับสิ่งที่ดีกว่าเราจึงไม่ได้อันนี้ค่ะ
    น้องเป็นคนกตัญญู ยังไงก็ย่อมได้รับสิ่งที่ดีแน่นอน
    อยากจะบอกว่า คนที่กตัญญูไม่มีวันตกอับค่ะ ....

สู้ๆน่ะ พยายามต่อไป แล้ววันนั้นจะมาถึงเอง