(ผลประโยชน์ไม่เข้าใครออกใคร) เลขเด่นงวดประจำวันที่ 16 ก.ค. 58 หน้าที่ 261 ...แชร์ความฝัน ^__^

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย aegmanmu, 15 มิถุนายน 2013.

1. aegmanmu

aegmanmu เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2012
    ถึงว่าลวกเพี้ยหายไปเลย สู้ๆๆครับ

2. aegmanmu

เกมส์วัดดวง 5555

ขอให้ป้าสู้ๆๆกับงานครับผม

3. aegmanmu

ถูกใจไหมลวกเพี่ย

4. aegmanmu

หลงเข้ามาคุยกันก็ได้สิทธิ์นั้นครับผม

5. aegmanmu

พระสมเด็จนางพญางิ้วดำป่ะลวกเพี่ย

นาคาและนาคี

เจ้าของบ้านงานเข้า

อิอิ

6. aegmanmu

เจ้าของบ้านแทน ตอนเจ้าบ้า้นหลักงานเข้าอ่ะป้า 555+

7. aegmanmu

ทุกอย่างล้วนมีเหตุและผล แจะชักจูงกันมาในแนวทางเดียวกัน
    ฉะนั้นก็ได้พระมาบูชาถือเป็นบุญสัมพันธ์และบุญที่ีร่วมทำกันมา คุณบู๊อาจเป็นคนที่เก็บรักษาไว้เพื่อให้คนที่เป็นเจ้าของ หรือคนที่เหมาะสมมารับไปก็เป็นได้

8. aegmanmu

ท่านมาบอกล่วงหน้าว่าจะมาอยู่ด้วยครับไม่ต้องกลัว

ท่านจะมาคุ้มครอง เพราะงูคือบริวารของพญานาคราช

และคุณขวัญอาจได้พระที่มีพญานาคอยู่ในพระก็เป็นได้

9. aegmanmu

สวัสดีครับพี่แอน
    ลูกพี่ใจร้อนจัง 555+

10. aegmanmu

สวดยวดเลยลวกเพี้ย

แหล่ม

ป้าผม ป้าผม

สวดยวดเลยลวกเพี้ย เลขสวย

555+ เช้า แบบหนักหน่วง อยู๋

ลวกเพี้ยจูดี้กับผมโดนจัดหนักเหมือนกัน

สวดยวดเลยลวกเพี้ย สงสัยมันต้องจัดหนักแล้วแหละ
    มาสะดุ้งตอนชื่อหลวงปู่ใหญ๋นี้่แหละ สวดยวดเลยลวกเพี้ย
    ก๊าก 555+
    จับคู่กันคุยน่าจะฮา X2

ขอถามลวกเพี้ยว่ามีประวัติ รายการที่ 2.2 ไหมเอ่ย

11. aegmanmu

สวดยวดเลยลวกเพี้ย สวัสดีครับลวกเพี้ยบู๊

12. aegmanmu

แอบยิ้มละสิลูกพี่บู๊ เจ้าภาพก้อนทองใหญ่ แถมถูกจารึกชื่ออีก

13. aegmanmu

ฮ่าๆๆ ความโลภของคนอ่ะนะ เด็ดเลยลวกเพี้ย

14. aegmanmu

ฉลองกระทู้ครบ 100 หน้าแจกพระให้ญาติธรรมของผม (อภินันทนาการจากคุณบู๊ลูกพี่ใหญ่ของเรา poon-pan) พระที่จะขอมอบให้เพื่อนญาติธรรมของผม ได้แก่....

รายการพระที่แจก

1. หลวงปู่ดู่จิ๋วชุบทอง ออกวัดถ้ำเมืองนะ หลวงตาม้าจัดสร้างครับ ด้านล่างอุดเกศาของหลวงตาม้าขอกระซิบบอกเบาๆว่า ที่วัดหมดไปนานพอสมควรแล้วครับ

2.เหรียญพระนาคปรก เหรียญนี้ตั้งใจจะแจกเป็นแบบแรก ผมคิดว่าเหมาะกับกระทู้นี้มากเพราะเกี่ยวกับพญานาค แต่ติดที่ว่า เหรียญไม่ได้อยู่กับตัวผม ท่านจำวัดอยู่ที่บ้านพ่อตา จังหวัดนครนายกครับ เป็นเหรียญหลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์ พระนาคปรก สร้างโดยหลวงปู่สอ (กระดูกและเส้นผมเป็นพระธาตุ) สนนราคาไม่แพง เพราะท่านไม่ให้เผยแพร่อะไรสักอย่าง แต่ขอบอกคำเดียวว่า สุดยอดครับ พระหลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์ศักดิ์สิทธิ์มากครับ เป็นพระคู่บารมีหลวงปู่สอ พันธุโล วัดป่าหนองแสง จังหวัดยโสธร
    เหรียญนี้ชื่อเหรียญรุ่นทูลเกล้า สร้างตอนที่หลวงปู่สอยังอยู่ครับ ผมบูชามากะมือ หลายปีก่อนถวายพระอาจารย์ไป 4 เหรียญเอาไว้แจกคนที่อยากได้ครับ ตอนนี้เหลืออยู่ประมาณ 5-6 เหรียญ และยังมีลอยองค์จิ๋วที่ท่านสมัยหลวงปู่สอยังดำรงขันธ์อยู่ ไม่แน่ใจว่าจะมี 1 หรือ 2 องค์ เดี๋ยวจะทะยอยลงรูปให้ชมกันก่อน จะได้ตัดสินใจถูกว่าชอบองค์ไหนน่ะครับตัวอย่างด้านหน้าเหรียญครับ แต่ไม่ใช่เนื้อตามรูปนี้ เป็นเนื้อทองแดงรมดำสีจะออกเข้มกว่านี้

รูปนี้หลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์รุ่นจิ๋ว ทันหลวงปู่สอครับ องค์จริงจะชุบทองสวยกว่าในภาพนี้(ที่ผมยืมรูปเค้ามาครับ)

3.เหรียญหลวงปู่ทวด วัดดีหลวง ที่เพิ่งสร้างเสร็จตอนต้นปีนี้ เป็นงานบุญสร้างศาลเจ้าพ่อหลักเมือง นครศรีธรรมราช เหรียญลงยาสีแดง น้ำเงิน เขียวสวยมากกกๆ ขอบอกพระที่มาร่วมพิธีเป็นพระสายใต้ล้วนอาทิ หลวงปู่เงาะและอีกหลายองค์ไม่ธรรมดา แค่เหรียญเป็นรูปหลวงปู่ทวดก็สุดยอดแล้วล่ะครับพี่น้อง หารูปไม่เจอ เอาแบบเขียวรุ้งไปละกัน

รายชื่อญาติธรรม

01. aegmanmu (เอก)
    02. ป้าเม้าท์ (ป้าเม้าท์)
    03. SRRS (ป้าต้อม)
    04. ขนมเทียน (พี่ปุ๊ก)
    05. juu-dt07 (คุณหมอพี่จูดี้)
    06. aom chanida (พี่ออม)
    07. Palita N (พี่อ้อย)
    08. demdem (พี่แอน)
    09. Dara1 (พี่ดารา)
    10. kwanzy (คุณขวัญ)

ให้เพื่อนทุกคนช่วยลง พระที่ชอบด้วยครับ สามารถลงได้มากกว่าหนึ่งองค์ เดี๋ยวจับสลากเหลือองค์เดียว
    พระนาคปรกรายการที่ 2 ถึงแม้จะมีสององค์แต่ผมคิดว่าพอจะนิมนต์มาเพิ่มได้ครับ ใครชอบก็ลงไว้ได้เลยครับ เดี๋ยวจัดให้ครับ
    พระที่มอบให้ในโอกาสที่กระทู้ถึงหน้า 100 นั้นถ้าใครแขวนด้วยก็นับว่าเป็นบุญของผมครับ แต่ไม่แขวนก็ไม่เป็นไรครับ บูชาที่หิ้งก็ได้บุญเหมือนกัน ไม่ซีเรียส

ตัวอย่าง ลงชื่อพระ
    1. นายไก่ รายการที่ 1 2 3
    2.นายหมู รายการที่ 1
    3.นายแมว รายการที่ 2 3

15. aegmanmu

"หล่อพระรอบพิเศษ" 12-09-2013

ในวันนี้ผมก็ได้นำเงินจากญาติธรรมของผม ไปร่วมทำบุญในการสร้างพระพุทธรูปสุวรรณมงคลบพิตร พระพุทธสำริดที่ใหญ่ที่สุดในโลก กองบุญนี้ รวบรวมเงินได้ 3,800 บาท ซึ่งเป็นที่น่าปิติมาก และผมเปิดโอกาสให้ทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญในครั้งนี้ ขอให้ผู้รับบุญทุกท่านจงมีแต่ความสุขความเจริญครับผม ร่ำรวย สุขภาพแข็งแรงทุกท่าน

"เจ้าภาพร่วมมี 3 เจ้าภาพ"
    เจ้าภาพพี่เปิ้ล
    เจ้าภาพพี่แอน
    เจ้าภาพป้าติ๋ม
    ขอให้เจริญๆๆครับผม

โชคดีมาถึงท่านแล้วครับ ทางวัดได้บอกว่า คณะญาติธรรมของผม จะได้จารึกชื่อไว้เป็นเกียรติวัติทุกคน ชื่อที่ผมขอจะได้เป็นเจ้าภาพร่วมทุกท่าน และชื่อของพวกท่านจะถูกจารึกไว้ที่วิหารยาว 108 เมตร ที่วัดทักษิณชลธาร ต.ทุ่งกุลา อ.สุวรรณภูมิ จ.ร้อยเอ็ด ที่ที่จะนำพระพุทธรูปองค์นี้ไปประดิษฐานครับ

ครอบครัวที่จะถูกจารึกชื่อ

ครอบครัวอังกูรธนพัฒน์
    ครอบครัวพุ่มงาม
    ครอบครัวรอสูงเนิน
    ครอบครัวดีพรม
    ครอบครัวเย็นประสิทธิ์
    ครอบครัวฦาชา
    ครอบครัวนาคชนะ (เจ้าภาพ)
    ครอบครัวจงเจริญ
    ครอบครัวสุทัศนวิชานนะ (เจ้าภาพ)
    ครอบครัวโช้วันดี,กองศรีกุลดิลก,สนหลี (เจ้าภาพ)
    ครอบครัวศรส่ง
    ครอบครัวสุขเกษม
    ครอบครัวสมกัน,ถาเขียว
    ครอบครัวสมกัน
    ครอบครัวนันทะสร
    ครอบครัวศุภสาร
    ครอบครัวสละชีพ
    ครอบครัวศุภสาร
    ครอบครัววงษ์พาณิชย์
    ครอบครัวพวงเล็ก
    ครอบครัวแซ่โฮ่
    ครอบครัวแก้วแกมทอง
    ครอบครัวจิรธนานันท์
    ครอบครัวศรีเงินงาม
    ครอบครัวเพิ่มศิริกูล
    ครอบครัวพุ่มพวง
    ครอบครัววิชิต
    ครอบครัวเวียงธีรวัฒน์
    ครอบครัวแซ่ฮ้อ
    ครอบครัวธัญญกิตติกุล, สุขสมัย, ศิวปฐมชัย, ปทุมารักษ์, สุขสวัสดิ์, ดีทองคำ
    (เจ้าภาพร่วม)
    ครอบครัวพี่เตี้ย
    ครอบครัวกุลไผ่
    ครอบครัวทรัพย์เสริมผล
    ครอบครัวจรูญมีกนก
    ครอบครัวจันทิพย์วงษ์
    ครอบครัวนราพลหิรัญชัย
    ครอบครัวแตรสังข์
    ครอบครัวแสนหูม
    ครอบครัวแซ่จิว
    ครอบครัวกาพย์แก้ว
    ครอบครัวอุดร
    ครอบครัวเอกนพมณี
    ครอบครัวคงรักษา
    ครอบครัวกิติวรรณ
    ครอบครัวบุตรโยธี
    ครอบครัวโรจน์บุญถึง
    ครอบครัวศรีวิบูลย์
    ครอบครัวสอนศิลป์ชัย
    ครอบครัวภู่นาค
    ครอบครัวสุวรรณนที
    ครอบครัวสงวนศิลป์

สาธุ สาธุ สาธุ

"ทรัพย์สินตายไปแล้วเอาไปไม่ได้ มีแต่บุญกุศลเท่านั้นที่ติดตัวเราไปทุกภพทุกชาติ"

ก้อนละ 2500 บาท

ก้อนเล็ก 500 ก้อนใหญ่ 1000 (แต่ป้าใจดีให้ทำ 800 พอ)ก้อนบิ๊ก 2500 บาท

16. aegmanmu

สวยมากเลยครับลวกเพี่ยบู๊ เด็ดๆๆ

17. aegmanmu

ทำ 1 บาทก็ได้บุญเหมือนกันอย่าคิดมากลูกพี่ อิอิ

ของดีไม่จำเป็นต้องโพทะนา อิอิ ดีไม่ดีอยู่ที่ใจ อยู่ที่ความเชื่อและศรัทธาของเรา

18. aegmanmu

อนุโมทนาสาธุครับพี่อ้อย

สาธุๆๆ

19. aegmanmu

อนุโมทนา สาธุด้วยครับพี่บู๊

20. aegmanmu

ลูกพี่สวยเน้อ