(ผลประโยชน์ไม่เข้าใครออกใคร) เลขเด่นงวดประจำวันที่ 16 ก.ค. 58 หน้าที่ 261 ...แชร์ความฝัน ^__^

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย aegmanmu, 15 มิถุนายน 2013.

1. aegmanmu

aegmanmu เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2012
    บริเวณงานพิธีหล่อพระในวันนี้
    ณ หน้าพระร่วงโรจนฤทธิ์ องค์พระปฐมเจดีย์ อ.เมือง จ.นครปฐม

ส่วนนี้จะเป็นรายละเอียดของงานครับ
    ครั้งสุดท้าย 3 พ.ย. 56 เถส่วนหน้าตักครับ
    วันนี้หล่อส่วนพระอุระ ครับคนที่เข้ามาในกระทู้และติดตามผม คอยอนุโมทนาผม ผมจะนำชื่อไปร่วมบุญกันครับ ถือเป็นการตอบแทนน้ำใจที่ได้พูดคุยกันและแชร์ประสบการณ์กัน

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      395.3 KB
      เปิดดู:
      45
      ขนาดไฟล์:
      4.2 MB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      3.8 MB
      เปิดดู:
      34
      ขนาดไฟล์:
      579.7 KB
      เปิดดู:
      39
  2. aegmanmu

ส่วนต่างๆๆที่หล่อเสร็จแล้ว และแก้วมณีนาคราช (นาคี) นำมาจากลุ่มแม่น้ำโข่ง ผู้ชายห้ามแตะ ถ้าแตะขึ้นมาจะมีเหตุร้ายเกิดขึ้น พระท่านบอกว่าลูกแก้วนี้เป็นของนาคีผู้ถือศีล

ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      953.5 KB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      52
      ขนาดไฟล์:
      1.6 MB
      เปิดดู:
      45
      ขนาดไฟล์:
      1.7 MB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      1.7 MB
      เปิดดู:
      39
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      1.6 MB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      43
      ขนาดไฟล์:
      92 KB
      เปิดดู:
      33
      ขนาดไฟล์:
      120.8 KB
      เปิดดู:
      34
      ขนาดไฟล์:
      2 MB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      2.2 MB
      เปิดดู:
      81
  3. aegmanmu

ครับจะได้บุญร่วมกันทุกคนครับ สิ่งดีๆควรแบ่งปันกัน ไม่ควรเก็บไว้คนเดียวจริงไหมครับ ^^ คนสมัยนี้เห็นแก่ตัวกันเยอะ

4. aegmanmu

เหมือนกับว่าสิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลใจให้ คุณเข้ามาอ่านกระทู้ผม แล้วก็ได้เป็นสว่นนึ่งในการทำบุญ ตอนหล่อก็จะมีสวดมนต์ รายชื่อพวกคุณก็ร่วมในงาน คิดดูละกันว่าขลังหรือไม่ อิอิ คนจะได้รับส่วนบุญ กุศลที่ดี ก็งี้แหละครับ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลใจ

5. aegmanmu

ไม่ต้องทำไรมากครับ ผมทำคนเดียวครับ รออนุโมทนาก็พอครับ
    พิธีเริ่มประมาณ 16.30 น. ครับ ทันแน่นอนไม่ต้องห่วง

6. aegmanmu

ใช่ครับไปไว้ที่ร้อยเอ็ด ส่วนโอนเงินดูเลขบัญชีจากรูปโบวชัวร์เลยครับ ไม่ก็โทรไปเบอร์ตามรูปครับ

7. aegmanmu

อัพเดทล่าสุด

รายชื่อผู้ร่วมบุญ Update

คุณกตตน์ เอมแย้ม จ.กรุงเทพฯ
    คุณณรงค์วิทย์ คงรักษา จ.กรุงเทพฯ
    คุณธนัส เอกเกื้อกูล จ.ขอนแก่น
    คุณนงลักษณ์ วงษ์ทองเหลือ (ก้อย) จ.ชลบุรี
    คุณนิพพิชฌน์ จ.นครศรีธรรมราช
    คุณเนติมา จิตต์อารีย์ จ.เชียงใหม่
    คุณเบญจา (Puanggives) จ.กรุงเทพฯ
    คุณประพัฒน์ ไชยโยธา จ.อุดรธานี
    คุณพงษ์ธีระ อภินันทเกียรติ จ.พิจิตร
    คุณพีระวัฒน์ พวงบานเย็น (คุณกอกล้วย) จ.อยุธยา
    คุณพุฒิกร วรรณวรพร จ.กรุงเทพฯ
    คุณแพรวพิลาศ สุขุมาลชาติสกุล จ.เชียงใหม่
    คุณภานุวัฒน์ สิงห์สลุด จ.พิจิตร
    คุณวรภาส อุตรธรรม จ.ชุมพร
    คุณวโรดม แก้วกล่ำ จ.นนทบุรี
    คุณวันวิสา สอนศิลป์ชัย จ.ราชบุรี
    คุณสมชาย ชมเอ จ.นครปฐม
    คุณสมาศิ ม่วงวิจิตร จ.กรุงเทพฯ
    คุณสิรภพ มหรรฆสุวรรณ จ.กรุงเทพฯ
    คุณสุทธิดา ตั้งสิทธิสนบูรณ์ จ.นนทุบรี
    คุณสุวัฒน์ สุวรรณปรีชา จ.กระบี่
    พระกฤษกร กิตติปญโญ จ.แพร่
    พระณนัฐกานต์ จันทะวังโส จ.เชียงใหม่
    หจก.มิตรเจริญอยุธยาวัสดุก่อสร้าง จ.พระนครศรีอยุธยา
    คุณสัญชัย บุญมาศ และคุณปัทมา ทองยา
    คุณนายสมศักดิ์,นางสำรวย,นายสรายุทธ์ แก้วแกมทอง,นายสุทธิศักดิ์ -นางวันเพ็ญ - เด็กชายปุญญภัทร - เด็กหญิงปารมี แก้วแกมทอง

(^o^)
    Amatayan
    annkt
    goople
    kaverat
    koonsuk
    markdee
    munee
    policeiron
    Poohk35
    poon-pan
    poopae191
    s_supida
    siriwan2527
    sunee สุนีย์
    Vatt
    vitcho
    ไชยรัฐ
    ขนมเทียน
    ซีซาร์
    บวรทัต
    อาโก สา

8. aegmanmu

มาแล้วครับ คนเยอะมากเลยครับ อิอิ

9. aegmanmu

update งานหล่อพระ

10. aegmanmu

งานหล่อพระ ณ องค์พระปฐมเจดีย์

Update งานหล่อพระต่อ

11. ป้าเม้าท์

ป้าเม้าท์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตค่ะ พอดีได้เข้ามาอ่านๆ แล่วรู้สึกดีนะคะ มีแต่มิตรภาพ การให้ การแบ่งปัน สังคมทุกวันนี้แย่ค่ะเจอแต่คนเอาเปรียบ ต้องประคองตัวให้ใช้ชีวิตรอดให้ได้ ไม่ผิดศีล ไม่เบียดเบียนกัน
    แต่ประเด็นหลักที่อยากถามคือ ป้าเห็นองค์พระในรูปงดงามมาก ป้าอยากร่วมบุญด้วยป้าจะร่วมบุญได้ยังไงคะ
    อนุโมทนาค่ะ

12. aegmanmu

เด๋วจะให้เลขบัญชีไปนะครับ รอสักพักนึง นะครับ

ใช้ครับบางคนรับอย่างเดียวไม่แบ่งให้ผู้อื่น คนเราจะให้ดี เมื่อได้อะไรจากใครก็ต้องให้คนอื่นบ้างครับ โลกนี้สังคมแย่ครับคนเห็นแก่ตัวเยอะครับ ถ้าไม่มีผลประโยชน์แก่กันก็ไม่สนใจครับ อิอิ

13. aegmanmu

รายชื่อทั้งหมดนี้ คือรายชื่อผู้ที่แจกของในกระทู้แจกฟรีของเว็บพลังจิต ซึ่งผมได้ขอไปแล้วได้รับของแล้ว คิดว่าคนพวกนี้ มีน้ำใจ ผมจึงตอบแทนพวกเขาโดย ให้พวกเขาได้มีโอกาสได้ร่วมบุญกับผม ในการทำบุญหล่อพระ ซึ่งส่วนสุดท้ายของพระพุทธรูปองค์นี้จะหล่อขึ้นอีกครั้งในวันที่ 18,19,20 ตุลาคมนี้ครับ ซึ่ง ผมได้ซื้อแผ่นทองมา แผ่นทองผมไปซื้อร้านสังฆภัณฑ์ครับ และนำรายชื่อมาเขียน และผมได้เอาเงินตัวเองทำบุญไป และนำใบทองพวกนี้มาใส่ตู้ เพื่อนำแผ่นทองเหล่านี้ไปหลอมเป็นส่วนนึงของพระพุทธรูป ทำให้รายชื่อทั้งหมดที่ผมเขียน ทุกคนได้ทำบุญและเป็นส่วนนึงของพระพุทธรูปสูงกว่า ตึก 20 ชั้นครับ ขอกุศลนี้จงทำให้ผมและคนที่มีรายชื่อนี้ มีความสุข ความเจริญและ บรรลุนิพพานหรือถ้าไม่บรรลุนิพพานก็ขอให้เมือตายไปไปในที่ดีๆๆไม่ตกนรกครับ เจริญๆๆครอบครัวทุกครอบครัวมีความสุขครับ ถามว่าผมได้อะไรในการทำ ผมได้ความสุขที่ได้ทำครับ และความสบายใจ ในการทำสิ่งดีๆๆเพื่อคนอื่น
    (เพิ่มเติมรายชื่อเพื่อนของผมที่่ร่วมทำบุญด้วยและครอบครัวของผม)

รายชื่อผู้ร่วมบุญ Update
    คุณกตตน์ เอมแย้ม จ.กรุงเทพฯ
    คุณณรงค์วิทย์ คงรักษา จ.กรุงเทพฯ
    คุณธนัส เอกเกื้อกูล จ.ขอนแก่น
    คุณนงลักษณ์ วงษ์ทองเหลือ (ก้อย) จ.ชลบุรี
    คุณนิพพิชฌน์ จ.นครศรีธรรมราช
    คุณเนติมา จิตต์อารีย์ จ.เชียงใหม่
    คุณเบญจา (Puanggives) จ.กรุงเทพฯ
    คุณประพัฒน์ ไชยโยธา จ.อุดรธานี
    คุณพงษ์ธีระ อภินันทเกียรติ จ.พิจิตร
    คุณพีระวัฒน์ พวงบานเย็น (คุณกอกล้วย) จ.อยุธยา
    คุณพุฒิกร วรรณวรพร จ.กรุงเทพฯ
    คุณแพรวพิลาศ สุขุมาลชาติสกุล จ.เชียงใหม่
    คุณภานุวัฒน์ สิงห์สลุด จ.พิจิตร
    คุณวรภาส อุตรธรรม จ.ชุมพร
    คุณวโรดม แก้วกล่ำ จ.นนทบุรี
    คุณวันวิสา สอนศิลป์ชัย คุณสัญชัย บุญมาศ และคุณปัทมา ทองยา คุณมนัส สอนศิลป์ชัย จ.ราชบุรี
    คุณสมชาย ชมเอ จ.นครปฐม
    คุณสมศักดิ์,นางสำรวย,สรายุทธ์ แก้วแกมทอง
    คุณสมาศิ ม่วงวิจิตร จ.กรุงเทพฯ
    คุณสิรภพ มหรรฆสุวรรณ จ.กรุงเทพฯ
    คุณสุทธิดา ตั้งสิทธิสนบูรณ์ จ.นนทุบรี
    คุณสุทธิศักด์,นางวันเพ็ญ,ด.ช.ปุญญภัทร,ด.ญ.ปารมี แก้วแกมทอง
    คุณสุวัฒน์ สุวรรณปรีชา จ.กระบี่
    พระกฤษกร กิตติปญโญ จ.แพร่
    พระณนัฐกานต์ จันทะวังโส จ.เชียงใหม่
    หจก.มิตรเจริญอยุธยาวัสดุก่อสร้าง จ.พระนครศรีอยุธยา

(^o^)
    Amatayan
    annkt
    goople
    kaverat
    koonsuk
    markdee
    munee
    policeiron
    Poohk35
    poon-pan
    poopae191
    s_supida
    siriwan2527
    sunee สุนีย์
    Vatt
    vitcho
    ขนมเทียน
    ไชยรัฐ
    ซีซาร์
    บวรทัต
    อาโก สา

"เมื่อคุณทำดีโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน ทำด้วยใจจริงคุณจะรู้สึกสบายใจอย่างบอกไม่ถูก"
    ลองทำดูครับ.......

ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      74
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      31
      ขนาดไฟล์:
      1.6 MB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      44
      ขนาดไฟล์:
      985 KB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      44
  14. aegmanmu

อันนี้เลขบัญชีครับป้า

ขนาดไฟล์:
      793.9 KB
      เปิดดู:
      64
  15. ขนมเทียน

ขนมเทียน เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2013
    ขอบคุณนะค่ะที่เขียนชื่อพี่ขนมเทียนในแผ่นทองด้วยขอผลบุญนี้ให้น้องaegจงมีความเจริญทั้งทางโลกและทางธรรมค่ะ ตัวพี่ยึดหลักคำสอนของหลวงพ่อจรัล คือ ยิ่งให้ยิ่งได้ ยิ่งหวงยิ่งหมด เห็นรูปองค์พระแล้วงดงามจริงๆค่ะ...สาธุ

16. ขนมเทียน

ขนมเทียน เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2013
    อ้อ..ลืมบอกไป พี่ว่าเป็นธรรมมะจัดสรร หรือบุญสัมพันธ์ ของพวกเรา ดีใจที่ได้กัลยาณมิตรทางธรรมเพิ่มขึ้น

17. aegmanmu

นี้เป็นเลขบัญชีครับ

ขนาดไฟล์:
      793.9 KB
      เปิดดู:
      36
  18. aegmanmu

บุญพาวาสนาส่งครับที่ได้พบเจอกัน จึงได้เป้นส่วนนึงของการหล่อพระองค์นี้

19. aegmanmu

ดีครับ ขอให้เจริญๆๆนะครับ กลับมาแล้วผมจะโมทนาบุญนะครับ อิอิ

20. aegmanmu

ถึงเวลาก็ได้พบเจอครับ บุญสัมพันธ์ คำสัญญาแต่ชาติปางก่อน อาจจะใช่ที่ต้องมาพบเจอและร่วมบุญกัน