(ผลประโยชน์ไม่เข้าใครออกใคร) เลขเด่นงวดประจำวันที่ 16 ก.ค. 58 หน้าที่ 261 ...แชร์ความฝัน ^__^

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย aegmanmu, 15 มิถุนายน 2013.

1. aegmanmu

aegmanmu เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2012
    ได้ทรัพย์ไงท่าน ทรัพย์ติดตัว ทรัพย์ที่ติดเราไปทุกชาติภพ

2. aegmanmu

อนุโมทนาสาธุครับ คุณบู๊ เด๋วผมก็ไปสวดมนต์นอนแล้วครับผม ขอให้ฝันดีครับผม

3. aegmanmu

สวัสดีครับญาติธรรมคุณปาลิตา อิอิ

4. aegmanmu

เลขเด็ดจากลุงเอี่ยม ตัวเลขจากลุงเอี่ยมวัดไร่ขิง ถ้าถูกอย่าลืมไปทำบุญที่วัดไร่ขิง จ.นครปฐม กันเน้อ

"520 201 50 51 271"

5. Palita N

Palita N เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2009
    สวัสดีค่ะคุณเอก คุณบู๊ ป้าเม้าท์ คุณจูดี้ คุณปุ๊ก คุณสุนีย์ และญาติธรรมทุกๆท่านค่ะ เอาบุญมาฝากค่ะ วันนี้นำนักเรียนไปปฏิบัติธรรมที่วัดมาค่ะ

6. aegmanmu

อนุโมทนา สาธุครับผมคุณตา ขอให้เจริญๆๆนะครับ

7. aegmanmu

นับถอยหลังอีก 2 วัน...

8. bird888

bird888 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ติดตามได้ 2 สองสัปดาห์แล้วครับ

เดือนพ.ค.56 ฝันว่ามีคนแก่บอก คาถาให้ท่องไว้ จะเห็นในสิ่งที่ไม่เห็น

แล้วก็ลองท่องในฝันตอนนั้น ก็เห็นเลข สีดำ 277 ลอยมา ลองท่องอีกครั้ง เห็นท่อนเสาไม้กลม ขึ้นมาพร้อม คำว่า " แก้ว ฉัตรทอง " ชัดเจนมาก ส่วนตัวตามเลขนี้มาแค่2-3งวด จึงไม่ถูก ตอนที่ออกล่าสุดนี้

แต่ด้วยเหตุแห่งความสงสัย ตั้งแต่สิงหาคม 55 ถึง 16 มีนาคม 56 ซื้อมากเงิน น้อยเงิน มากเลข น้อยเลข บ้างก็ ผิดแต้มหนึ่ง ตลอดประมาณนี้เลย

ที่สังเกตุได้ทุกปี พ.ค. ต้องถูกหวย หรือได้เงินมาก
    แต่พอเข้าเดือน มิถุนายน กรกฎาคม สิงหาคม ขัดสนเงินทองตลอดเลย หนักสุดมิถุนายนกับกรกฎาคม สรุปได้มาก็เสียมากกว่าได้ ประมาณได้พันเสียหมื่น

พยายามแก้ด้วยการห้อยพระ ก็แก้ไม่หาย จะไหว้พระ สวดมนต์ใจวุ่นวายมาก สมาธิมีไม่ครับ

พอแนะนำทางแก้ไขได้บ้างไหมครับ

ตอนนี้กำลังพยายามหาพระที่เสริมดวง ปัดกรรม อยู่ครับ
    หรือวิธีแห่งการลดกรรมเพื่อสร้างบุญใหม่ครับ ช่วยชี้แนะหน่อยครับ

ตอนนี้ห้อยพระรุ่นนี้อยู่
    ไม่ใช่องค์นี้ แต่ชอบสวยดี

ไฟล์ที่แนบมา:

9. aegmanmu

ก่อนอื่นสวัสดีคุณ kittibird ก่อนนะครับ ยินดีต้อนรับญาติธรรมคนใหม่ครับ

10. aegmanmu

ขอต้อนรับญาติธรรมคนใหม่นะครับ
    -คาถาที่ว่าคาถาไรครับ
    -ส่วนเรื่องหวยไม่ถูก หวยมาออกงวด 4 เพราะว่าบุญมีแต่กรรมบังครับ
    -หวยผิดแต้ม ก็คือ บุญมีแต่กรรมบังเหมือนเดิมครับ เจ้ากรรมไม่เปิดทางให้
    -มีโชคช่วงเดือนพ.ค. ต้องถูกหวย หรือได้เงินมาก ก็ซื้อเดือนนี้ให้เต็มที่ครับ เดือนที่เหลือก็ไม่ต้องซื้อครับ ถ้าอดใจไม่ได้ก็ซื้อล็อตเตอร์รี่ไว้ครับ
    ให้ประหยัดไปครับ เพราะเหมือนเจ้ากรรมเขายังไม่เปิดดวง
    การพนันเป็นอบายมุขครับ ให้เราสังเกตตัวเองก่อนว่า เราดวงทำมือหรือ
    ดวงการพนันขึ้น ได้เราเสียมากกว่าได้แสดงว่าเราควรทำงานสุจริตครับ
    ดวงพนันอาจไม่มี ต้องถามว่าการงานดีไหม ในกระทู้นี้ผมทำบุญหลายที
    คุณลองไปอนุโมทนาแบบจริงใจดูครับ คุณก็จะได้บุญตรงนี้ด้วย อาจจะช่วยไม่ได้มากแต่ก็ยังดีกว่าไม่ทำอะไร ไม่ต้องไปแก้กรรมหรอกครับ
    ปรับเปลี่ยนการใช้ชีวิต หลักการใช้เงินใหม่ การพนันควรเล่นน้อยครับ
    ส่วนเครื่องรางของขลังช่วยเราไม่ได้มากหรอกครับ ลาภพวกนี้ มาจากอดีตชาติเราทำทานไว้

คำถาม
    -บวชรึยัง ?
    -เวลาถูกหวยได้อุทิศให้เจ้ากรรมไหม?
    -เวลาถูกหวยได้อุทิศให้เทวดาประจำตัวไหม?
    -สวดมนต์บ่อยไหม อุทิศบุญแผ่เมตตาบ่อยไหม?

สมาธิไม่มีต้องถามว่าคิดอะไรในใจครับ ออกยกมันออกไปก่อน ตอนสวดมนต์ให้ระลึกถึงคุณพระพุทธเจ้าไว้ครับ
    แนะนำให้สวดคาถาพาหุงให้ติดปากครับ
    คาถาเงินล้าน
    และทำบุญเมือมีโอกาส ลองดูนะครับ ไม่ต้องไปแก้กรรมที่ไหนหรอกครับ

11. ป้าเม้าท์

ป้าเม้าท์ เป็นที่รู้จักกันดี

ท่าทางจะมีปัญหาคล้ายๆ ป้านะ ลองคิดใหม่ ทำใหม่นะ ป้าก็เคยเป็นเหมือน คุณ kittibird ค่ะ วัตถุมงคลที่ไหนว่าดี ทำให้มีโชคลาภ ถ้าค่าบูชาไม่สูงมากต้องไปหามาบูชา ไม่เคยคิดมองที่ตัวเองว่าทุกอย่างเกิดจากกรรม
    "ไม่มีอะไรใหญ่เกินกรรม" (คำสอนของหลวงปู่ดู่)
    ทุกวันนี้ป้าหันมาทำตามคำแนะนำของเจ้าของกระทู้ค่ะ แต่ต้องตั้งใจทำนะคะ อาจจะไม่รวดเร็วทันใจ แต่ช่วยบำบัดใจดีมากค่ะ

12. aegmanmu

ใช่ครับป้า หมั่นทำบุญ สร้างกุศล สวดมนต์ ภาวนา ปฏิบัติธรรม

ชีวิตน่าจะดีขึ้น ถึงแม้ทำไปสักพักมันไม่มีไรดีขึ้น เราก็ต้องทำต่อไป เราทำสิ่ง

ดีสิ่งมงคลมันก็ดีกับเราอยู่แล้ว ถ้าเราจะคิดว่า

ไม่เห็นมีไรดี ดีอยู่แล้วครับ ทำสิ่งดีๆๆ ก็ได้ดี ส่วนคนที่คิดว่าทำชั่วแล้วมี

ดีถมไป ไม่ใช่หรอกครับ เขามีบุญดีมาจากชาติก่อนมา บุญเก่าเขาทำมาเยอะ แต่ชาตินี้

ไม่คิดทำดี พอบุญเก่าหมด เจ้ากรรมก็เล่นงานครับ สังเกตคนไม่ดีๆๆ ตาย

ด้วยโรครักษายากทุกคน บางคนก็ถึงกับหมดเนื้อหมดตัว เนื่องจากเกิด

มาไม่คิดจะทำความดีเลย และไม่มีอะไรใหญ่เกินกว่ากรรม หมั่นทำดีไป บุญเราพอมี เทวดาเขาจะช่วยเราเอง บุญไม่มี เทวดาจะเอาบุญดีที่ไหนมาช่วยเรา

"คนไม่ใส่พระ แต่รถคว่ำรอดปาฏิหาร์ย เพราะอะไร เพราะทำดี ทำกุศลเยอะ เทวดาประจำตัวจึงมีฤทธิ์มากช่วยได้

คนใส่พระราคาหลัก 10 ล้าน โดนยิงตาย พร้อมพระ พระท่านไม่ช่วยอะไร เพราะทำเลวไว้ พระที่ไหนเขาก็ไม่ช่วย"

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2013
  13. ขนมเทียน

ขนมเทียน เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2013
    สวัสดีจ้าาาาา..ทุกๆท่าน ขอทักทายก่อนแล้วจะไปอ่านหน้า61ต่อ ที่มีรูปสมเด็จพุฒจารย์โต ถ้ายังงัยขออนุญาตน้องเอกพี่ขอก๊อบปี้หน่อยนะค่ะ

14. aegmanmu

พี่ปุ๊กก๊อบไปได้ แต่ต้องสัญญาก่อนว่าจะไปเผยแพร่ให้คนอื่นรู้จะได้บุญด้วยเน้อ

และที่ร่วมทำบุญเด๋วขอรายชื่อครอบครัวทั้วหมดด้วยพี่จะเขียนในแผ่นทอง
    ทำบุญ 100 บาทได้เขียนทั้งครอบครัว 200 ก็ 2 ใบเขียนให้เต็มพิกัด 55

15. ขนมเทียน

โอเค..จัดไปคุณน้อง พี่ get ideaแล้ววิธีเผยแพร่ให้คนอื่นพี่จะเอาไปz-rox หลายๆใบแล้วไปวางไว้ในโบสถ์วัดแถวบ้านพี่..แล้วพิมพ์ต่อท้ายว่า "เผยแผ่เป็นธรรมทานและอุทิศบุญให้แก่เจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้าตั้งแต่อดีตชาติจนถึงชาติปัจจุบัน" อย่างนี้ได้มั๊ยคุณน้อง

ส่วนรายชื่อทำบุญ 100 เป็นชื่อญาติพี่ อีก100 เป็นชื่อของพ่อกับแม่พี่อ่ะค่ะ พี่เขียนชื่อไว้ให้แล้วในกระดาษที่แนบไปกับจำนวนเงินค่ะ..

16. aegmanmu

โอเครแหล่มเลย ญาติธรรมคนนี้ความคิดตรงใจเด๊ะ 555

17. aegmanmu

"อย่าสวดมนต์เพื่อขอสิ่งใดนอกจาก ปัญญา และ ความกล้าหาญ"

เมื่อมีสมาธิเหมือนมีปัญญาเกิดขึ้น ทุกครั้งเมื่อรู้สึกฟุ้งซ่าน คิดแก้ปัญหาใดไม่ได้ ให้เรา

นั่งสมาธิ สวดมนต์เพื่อขอปัญญาและความกล้าหาญให้กับตนเอง เมื่อเรามีสติ ปัญญาก็จะ

เกิดขึ้น ทำให้มีความกล้าหาญที่จะแก้ไขอุปสรรคต่าง ๆ ไปได้
    การสมาธิให้เราหาภาพที่ชอบของพระสงฆ์ที่เรานับถือ มาตั้งแล้วสวดมนต์ เพื่อให้เราจับ

จิตอยู่ที่รูปภาพไม่คิดเรื่องอื่นๆ ถ้ามีใครมาขัดจังหวะ ให้ไปทำธุระให้เสร็จแล้วคอ่ยมา

สวดต่อให้จบ การสวดมนต์ สามารถสวดได้ทุกที และจะเป็นการฝึกสมาธิให้กับตัวเอง

เวลานั่งสมาธิ ให้รู้ลมหายใจเข้า-ออกเบา ๆ อย่ากดจิตให้แนบแน่นกับลมหายใจ หรือ

บังคับจิตไม่ให้คิด เราจะเครียดได้ง่าย เวลาหายใจ ก็หายใจสบาย ๆ อย่าไปควบคุมลม

หายใจ ควรทำตัวเหมือนผู้เฝ้าดูทุกอย่างที่เกิดกับกายและใจ โดยไม่มีความคาดหวังว่าจิต

ต้องสงบ ลมหายใจต้องปกติ อะไรเกิดขึ้นกับกายและใจ ก็เพียงแต่รู้ แต่ไม่เพลินไปตาม

มัน มีความคิดเกิดขึ้นก็รู้ แต่ไม่ปล่อยใจลอยไปตามความคิด มีความเครียดเกิดขึ้น ก็รู้เฉย

ๆ ไม่ต้องผลักไส ถ้าคุณวางใจแบบนี้ จะมีความเครียดน้อยลง หรือถึงมี มันก็ไม่เป็น

ปัญหา เพราะคุณไม่ได้รังเกียจหรือพยายามผลักไสมัน

ถามว่าถ้าเกิดจะสวดมนต์นั้น จะสวดยาวหรือสั้น อยู่ที่ว่าเราต้องการอะไร ถ้าเราต้อง

การบำเพ็ญเพียร สวดยาวย่อมดีกว่าสวดสั้น แต่ถ้าเราต้องการสมาธิ และรู้สึกว่าสวดสั้น

ทำให้มีสมาธิมากกว่า ก็ควรสวดสั้น

18. bird888

-คาถาที่ว่าคาถาไรครับ

จำไม่ได้ครับ ไม่ชัดเจน
    ประมาณว่า อิติ มะมะอะอุ ที่จำได้หลังตื่นนอน
    อิติ ภะคะวา มะมะอะอุ (คิดทบทวนมาใหม่หลายวันต่อมา)
    อิติ มะมะอะอุ นะโมพุทะธายะ (พี่ที่รู้จักแนะนำมาให้ หลังเล่าฝันให้ฟัง)

คำถาม
    -บวชรึยัง ?
    เคยบวชหมู่ ประมาณ 15 วัน ที่วัดสระเกตุ กทม. แล้วจำวัดที่วัดทุ่งลาดหญ้า จ.กาญฯ
    ในโครงการบวช 74 พรรษาในหลวง ประมาณ ธันวาคมปี 44

และอีกครั้งบวชหน้าไฟให้ย่า ปี46 อีก 15 วันเช่นกัน

-เวลาถูกหวยได้อุทิศให้เจ้ากรรมไหม? +เวลาถูกหวยได้อุทิศให้เทวดาประจำตัวไหม?

ไปทำบุญที่วัดในวันพระถัดไปทันที ครั้งเดียว

-สวดมนต์บ่อยไหม อุทิศบุญแผ่เมตตาบ่อยไหม?
    ไม่บ่อยครับ แต่พอจะตั้งใจสวด มักเกิดอาการง่วง ง่วงๆ และเพิ่มความอยากนอนทันที

ช่วงที่ความเครียดเข้าครอบงำเต็มที่ จะนอนไม่หลับ ไม่อยากทำอะไรทั้งนั้น คือไม่สวด ไม่ฟัง(เสียงสวดมนต์) ไม่นั่ง(สมาธิ)

19. ขนมเทียน

อะฮ่า..." ความคิดตรงใจเด๊ะ" จริงรึ?? งั้นจัดไปอย่าให้เสีย ..อุอิ อุอิ

20. bird888

เรื่องนี้ก็แปลก

หวย 1 มิถุนายน 56
    ออก 489

ก่อนหวยออกประมาณ ปลายพฤษาคม 56
    ไปวัดหนองผักหนามฯ อำเภอหนองใหญ่ จังหวัดชลบุรี
    กราบหลวงปู่ปัญญา อายุ 108 ปี (มรณภาพแล้ว ตั้งสวดฯอยู่)
    บูชาตะกรุดมา 2 ดอก เลข 108 และ 98

รุ่งเช้าวันอีกวันฝันว่าห้อยตะกรุด เลข 89 ในฝันยังงงเลยว่าไม่มี 89
    มีแต่ 98 เถียงในใจขณะฝัน
    ภาพที่เห็นคือตัวเราห้อยตะกรุดดอกนั้น และเห็นเลข 89 ชัดเลย
    สรุปไม่ซื้อ แต่บอกเพื่อนที่ไปด้วยกันว่าฝันแบบนี้ หลังหวยออก เพื่อนโทรมาถามถูกหวยไหม เราตอบด้วยอารมณ์เซ็งว่านึกว่าจะออกงวดหน้า