(ผลประโยชน์ไม่เข้าใครออกใคร) เลขเด่นงวดประจำวันที่ 16 ก.ค. 58 หน้าที่ 261 ...แชร์ความฝัน ^__^

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย aegmanmu, 15 มิถุนายน 2013.

1. ขนมเทียน

ขนมเทียน เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2013
    มาแล้วค่ะ..ขอบคุณมากค่ะคุณป้าเม้าท์ สังเกตของคุณป้าจะมีเป็นสีแดงนะค่ะ มาตามอ่านจนถึงขณะนี้รู้ว่าถ้าลูกปิดเทอมเมื่อไหร่ต้องไปนครปฐมให้ได้เลย..อิอิ..1.ไปพระปฐมเจดีย์ 2.ไปวัดเสน่หา 3.ไปหาอ.กริชชัย (อิอิ) ชอบดูเหมือนกันแต่ไม่งมงายนะ 4.ไปหากัลยาณมิตรที่ไม่เคยเห็นหน้าแต่มีความรู้สึกดีดีให้กัน(ขอชมนิ๊ดนึง) ขยันหาข้อมูลที่ดีดีมาให้เหล่าสมช.ได้อ่านกัน และขอบคุณญาติธรรมทุกทุกท่าน ป้าเม้าท์ คุณบู๊ คุณจูดี้ คุณpalita คุณสุนีย์และท่านอื่นๆ ที่แชร์สิ่งที่ดีดีให้แก่กัน ..บอกแล้วมาอ่านกระทู้นี้คุ้มฝุดฝุด ทุกๆคนเป็นคนดีจุงเบย

2. aegmanmu

aegmanmu เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2012

ปิดเทอมช่วงไหนอ่ะพี่ ถ้าเดือนตุลาคม ก็ดีเพราะจะได้หล่อพระส่วนสุดท้ายพอดี
    18-19-20 ตุลาคม และงานนมัสการองค์พระปฐมเจดีย์ จัดทุกปี เดือน พ.ย. มี 9 วัน 9 คืน ถ้าสนใจก็มาเที่ยวได้ครับ

(ส่วนอ.กริชชัย เขาทักแม่นมาก ถ้าเขาทักเรื่องไม่ดีที่จะเกิดต้องมีสติและไม่ประมาทนะครับ อิอิ)

3. aegmanmu

อันนี้ญาติใครอยู่นครปฐมมาได้จ้า

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      3.4 MB
      เปิดดู:
      65
  4. ป้าเม้าท์

ป้าเม้าท์ เป็นที่รู้จักกันดี

ความจริงป้าชอบสีหลืองค่ะแต่ แต่ทุกครั้งที่ได้บูชาก็ได้มาแต่สีแเดงค่ะ มีน้องคนนึงขายสัตถุมงคล เค้านำเพชรพญานาคที่เป็นก้อนๆ มาค่ะป้าเรียกไม่เป็นค่ะ เป็นลักษณะเหมือนก้อนหินเมื่อทุบแล้วข้างในจะมีเพชรพญานาคอยู่คะ เค้าบอกว่าลองเสี่ยงทายเองค่ะถ้าอยากได้สีที่ต้องการก้อนแรกทุบมาเป็นสีขาวค่ะ ก้อนที่ 2 ทุบมาเป็นสีแดงคะ ป้าก็เลยไม่คิดแล้วค่ะว่าอยากได้สีที่ต้องการ ส่วนสีเหลืองนั่นป้าร่วทำบุญกับสมาชิกฯในเวบฯ นี่แหละค่ะ
    เอวังด้วยประการฉะนี้

5. aegmanmu

อยากถามป้าว่าก่อนได้ของมงคลต่างๆๆหรือหลังจากที่ได้แล้วมีฝันอะไรแปลกๆๆไหมครับ

6. aegmanmu

เอามาฝากยามเย็นจ้า

สาธุ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 สิงหาคม 2013
  7. aegmanmu

มีเงินนับแสนล้าน แต่ใช้จริงวันละไม่ถึง ๑๐๐ บาท มีไปทำไม ?
    มีบ้านใหญ่โตเหมือนกับวัง แต่อยู่กันแค่ ๔ คนพ่อแม่ลูก มีไปทำไม ?
    มีรถนับสิบคัน แต่ใช้งานจริงแค่คันเดียว มีไปทำไม ?
    มีเตียงใหญ่โตมโหฬาร แต่นอนเพียงแค่เต็มแผ่นหลัง มีไปทำไม ?
    มีนาฬิกาแสนแพง แต่ไม่เคยทำอะไรตรงเวลา มีไปทำไม ?
    มีเวลาอยู่ในโลกไม่ถึงร้อยปี แต่กลับแบ่งเวลาไปริษยาคนอื่น ทำไปทำไม ?
    มีกฎหมายนับพันมาตรา แต่มีอาชญากรอยู่เต็มเมือง มีไปทำไม ?
    มี ส.ส. อยู่เต็มสภา แต่มาประชุมไม่เคยครบเลย มีไปทำไม ?
    มีพ่อแม่อยู่ที่บ้าน แต่ไม่เคยปรนนิบัติท่านเลย มีไปทำไม ?
    มีอำนาจอยู่เต็มมือ แต่ไม่กล้าตัดสินใจทำอะไรเลย มีไปทำไม ?
    มีภรรยาแสนดี แต่ไม่เคยแบ่งเวลาให้เธอเลย มีไปทำไม ?
    มีลูกแสนน่ารัก แต่ไม่เคยโอบกอดลูกเลย มีไปทำไม ?
    มีพระไตรปิฎกอยู่เต็มตู้ แต่ไม่เคยเปิดออกมาศึกษาเลย มีไปทำไม ?
    มีวัดอยู่แทบทุกหมู่บ้าน แต่ศีลธรรมของสังคมอยู่ลงทุกวัน มีไปทำไม ?
    มีรองเท้าเป็นพันคู่ แต่ใส่จริงแค่วันละคู่ มีไปทำไม ?
    มีพี่น้องนับสิบคน แต่แตกสามัคคีกันทุกคน มีไปทำไม ?
    มีมือมีเท้าสมบูรณ์ แต่ไม่เคยลงแรงทำอะไรเลย มีไปทำไม ?
    มีหูอยู่สองข้าง แต่ไม่เคยฟังธรรมเลย มีไปทำไม ?
    มีตาอยู่สองข้าง แต่ไม่เคยมองหาสิ่งที่ดีเลย มีไปทำไม ?
    มีเท้าอยู่อยู่สองข้าง แต่ไม่เคยเดินเข้าหาโอกาสเลย มีไปทำไม ?
    มีปัญญาอยู่กับตัว แต่กลับใช้อารมณ์เป็นใหญ่ มีไปทำไม ?

8. aegmanmu

เที่ยววัดเสน่หาต่อครับ อิอิ
    ผมได้มีโอกาสได้ไปกราบไหว้เทพนาคราช ก็ได้ไปที่หลังวัดครับที่ชาวบ้านเชื่อว่าเป็นทางขึ้นลงบาดาล ตอนผมไปถ่าย บ่อน้ำ ถ่ายไม่ติดครับ เลยต้องยกมือขอและขออนุญาต ซึ่งก็ถ่ายติด ส่วนคนอื่นถ่ายติดปกติ ผมก็สงสัยเหมือนกันว่าทำไมผมถ่ายไม่ติด แต่เณรที่อยุ่ประจำกุฏินี้เคยฝันว่าท่านขึ้นมาจากบ่อน้ำนี้ครับ

3900

4900

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กันยายน 2013
  9. Palita N

Palita N เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2009
    สวัสดีค่ะ ขอเป็นผู้อ่านไปก่อนนะคะ

10. aegmanmu

สวัสดียามดึกครับญาติธรรม ลองอ่านไปพลางๆๆก่อนครับ อิอิ

11. ป้าเม้าท์

คืนนี้ป้านอนหลีบฝีนดีแน่ๆ เลยค่ะ เห็นภาพองค์ท่านฯ แล้วน้ำตาไหลค่ะ ขนหัวลุก ไม่ไหวแล้วค่ะ
    ขอบคุณ คุณหลานนะคะนำเสนอแต่สิ่งดีๆ

12. aegmanmu

ฝันดีครับป้า คืนนี้ท่านอาจจะไปเข้าฝันป้าก็ได้นะ อิอิ

13. ป้าเม้าท์

คุณหลาน ทราบไม๊ ว่าก่อนที่จะมีองค์ท่านฯ ที่เป็นศาลเนี่ยเค้าทราบได้ไงว่าท่านฯ รูปร่างยังไง ในมือท่านถืออะไร
    แปลกมากเลยนะคะ

14. aegmanmu

ฟังดีๆๆนะป้า เด๋วจะเล่าให้ฟังครับ

15. aegmanmu

ประวัติเทพนาคราชเทวานาคินทร์

ที่ท่านถืออยู่คือ บ่วงบาศก์นาคราช เป็นอาวุธของท่านครับ ตามตำนานนิยายโบราณก็มีการพูดถึง คือ ศรของอินทรชิต ที่ยิงแผลงไปเป็นงูรัดศัตรู และ พรานบุญ ก็ไปขอยืม บ่วงนาคบาศ จากพระยานาคราช เนื่องจากพรานบุญเคยช่วยเหลือ และให้สัญญา ว่าขออะไรก็ให้ ทั้งที่เป็นของสำคัญ และกลัวพรานบุญไม่คืน แต่ก็ให้เพราะรักษาคำพูด พรานบุญก็จับ กินรี หรือ กินนร ได้ และนำนาคบาศไปคืนพญานาคราช ตามตำนานเชื่อว่า เป็นบ่วงเชือก ที่แข็งแรงที่สุด พญาครุฑเจ้าแห่งนก ก็กลัว บ่วงนาคบาศนี้เช่นกัน นาคทั่วไปไม่มี มีแต่ พญานาคราชเท่านั้นครับ ชาวบ้านโบราณจึงได้นำมาสร้าง เราจะเห็นตามผนังของวัด และผ้ายันต์โบราณต่าง ตามโบราณจารย์ท่านว่าไว้ว่า บ่วงนาคบาศก์ สามารถชนะได้ทุกอย่าง หรือ ชนะหมด ใช้ทำน้ำมนต์ เสริมดวง ป้องกันภูติผีและคุณไสย เป็นเมตตามหานิยมแคล้วคลาดปลอดภัย ค่าขายดี มีกินไม่อด มีเสน่ห์ต่อเพศตรงข้าม และเด่นด้านโชคลาภ เสริมดวงการพนันดีนัก

ประวัติองค์เทพนาคราชเทวานาคินทร์

ก่อนที่จะมีศาลนั้น วัดเสน่หา ได้มีการประชุมคณะกรรมการวัด เพื่อจัดสร้างวิหาร เพื่อประดิษฐานพระพุทธรุป พระมงกุฏหิรัญเทวาธิราช
    และระดมทุนเพื่อจะสร้าง มีคืนนึงคณะกรรมการคนนึง ได้ฝันว่ามีผู้ชายคนนึง มาเข้าฝัน แต่งตัวแปลกๆๆ กายสีทอง ถือบ่วงบาศก์ และมีเครื่องทรงลายพญานาค
    และบอกกับคณะกรรมการท่านนี้ว่า เราคือเทพนาคราช ถ้าอยากสร้างวิหาร ให้สร้างศาลให้ข้าก่อน แล้วข้าจะสร้างวิหารให้ท่านเอง
    พอตื่นขึ้นมา คณะกรรมการจึงได้ประชุมกัน และตกลงจะสร้างศาลให้ แต่ไม่รู้ว่าจะหาช่างที่ไหนปั้นหน้าท่าน
    จงมาได้อ.ท่านนึง ที่เก่งด้านปั้นองค์เทพต่างๆๆ คณะกรรมการที่ฝันจึงบอกรายละเอียด อ.คนนั้นก็ปั้นรูปเหมือนตามฝันที่คณะกรรมการบอก
    แต่ปั้นเท่าไหร่ก็ไม่สวยสักที อ.ท่านนี้เลยคิดว่า สงสัยบารมีท่านยังไม่ถึง เลยตัดสินใจบวช ไม่แน่ใจว่ากี่เดือน กี่พรรษา พอสึกออกมาก็สามารถปั้นเทพได้
    เมื่อทุกอย่างพร้อม จึงมีการตั้งศาลเทพขึ้นวันที่ 18 สิงหาคม 2555 ซึ่งตรงกับวันเกิดผมพอดี ช่วงนั้นผมยังไม่รู้จักเทพนาคราช เพิ่งมารู้ตอนหลัง
    วันงานเกิดปาฏิหาร์ย คณะนางรำมาจากไหนไม่ทราบ มารำถวายหน้าศาล สอบถามไปบอกว่า เทพนาคราชมาเข้าฝันให้มารำถวายเปิดศาล
    และท่านบอกว่าถ้ารำจะได้โชคใหญ่ แต่นาางรำไม่ได้บอกใครว่าได้อะไรที่เป็นโชคใหญ่ และเทพนาคราชก็ไปเข้าฝันคนต่างจ.ให้มาไหว้ และทำบุญสร้างวิหารมากมาย คนจะล่ำลือว่า ท่านศักดิ์สิทธิ์มาก ขนาดคนไทยที่อยู่ฮ่องกงยังต้องมาไหว้ เพราะท่านไปเข้าฝัน บางคนก็ถูกหวย บางคนก็ประสบความสำเร็จ และก็มีการบนบาน และแก้บนด้วยนางรำ 1 ชุด ราคา 1500 บาท คนที่มาไหว้ก็มีระดับ ดร. ตำรวจชั้นผุ้ใหญ่ คุณหญิงคุณนาย ที่มีปัญหาก็มากราบไหว้ขอพร
    แต่คนที่ท่านไปเข้าฝันผมว่านับเป็นบุญยิ่งที่ได้ฝันถึงท่าน ขนาดระดับดร.หาทางแก้ไขปัญหาไม่ออก ได้มากราบไหว้และเช่าเทพฯกลับไป ตอนนี้ดร.ท่านนี้ก็มีความเจริญรุ่งเรืองในหน้าที่การบ้านอย่างประหลาด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 สิงหาคม 2013
  16. ป้าเม้าท์

คุณหลาน เล่าดังๆ นะ ทั้งตัวป้าตึงอยู่ที่เดียว

17. aegmanmu

ป้าเป็นไรหรอครับ ตึงไรหว่า

18. ป้าเม้าท์

อยากรู้ก็ได้รู้ พร้อมซึ่งทุกอย่างจริงๆ ป้าก็อยากให้ท่านฯ มาเข่าฝันนะคะ แต่คนเรายิ่งอยาก ก็ยิ่งอดค่ะ
    ได้ความรู้แล้วหลับได้แล้วค่ะ ขอไปนอนก่อนนะคะคุณหลาน และคุณหลาน ก็พักผ่อนบ้างนะ รักษาสุขภาพด้วยจ้ะ

19. aegmanmu

ประวัติเทพนาคราช (ต่อ)

เรื่องความศักดิ์สิทธิ์ ชาวบ้านเล่าขานว่า ผู้ใดขโมยของท่าน ท่านจะเอาไปคืนถึงที่
    ผมก็ไม่่รู้จะจริงเท็จแค่ไหน แต่ยังไงก็ไม่ควรหลบหลู่

ผมได้มีโอกาสได้รู้จัก หลังจากไปไหว้ท่านก็ฝันว่าผมเรียกชื่อท่านและ ท่านก็มาช่วย
    ในฝันโจรเข้าร้านลูกค้าผม และสุดท้ายโจรก็วิ่งออกมาเหมือนเจออะไรที่น่ากลัว วิ่งออกมาด้วยความตกใจกลัวสุดขีด และขอบคุณท่านในฝัน และผมก็ฝันต่อในคืนนั้นว่า เห็นกำไลเงินมีแสงสว่างจ้า ลอยอยู่ตรางหน้าผม มีอักขระบนกำไล ผมก็ไม่รุ้ว่าแปลว่าอะไร ตอนตื่นก็ไปถามหลวงพ่อที่วัด หลวงพ่อบอกว่าเมื่อคืนมีคนมาขโมยกำไลเงินที่ศาล มีคนเอามาถวายเทพฯ ถวายเพราะเขาบนไว้ เลยเอากำไลมาถวาย
    ผมก็เล่าความฝันให้หลวงพ่อฟัง หลวงพ่อบอกว่าท่านคงอยากได้คืนกะมั้ง
    และผมก็ปรึกษาหลวงพ่อว่าในฝันเห็นอักขระ หลวงพ่อบอกว่าคงไม่มีอะไร ท่านคงอยากให้รู้ว่ากำไลนี้มันเป็นของศักดิ์สิทธ์ละมั้งโยม

รูปนี้เป็นตัวอย่างว่ามันคล้ายๆๆกับที่ผมฝันและ อักขระบนกำไลอ่านว่าอิ

เพิ่มเติมในส่วนของตัวผมก็ได้ฝันถึง พญานาคีซึ่งไม่รู้จะสื่ออะไร
    รูปร่างหน้าตาการแต่งตัวคล้ายๆๆในรูปภาพ ในฝันเธอสวยมากครับ เคยฝันถึงพญานาคี 2 ครั้งครับ ครั้งแรกฝันว่าเจอที่องค์พระ ตื่นมาก็ไปทำบุญที่องค์พระ
    ผมก็เลยได้เจอกับงานหล่อพระพุทธสุวรรณมงคลบพิตรครับ ถ้าไม่ฝัน แล้วไม่ไปทำบุญก็คงไม่เจองานหล่อพระนี้แน่นอน

20. aegmanmu

ขอบคุณครับป้า เด๋วผมก็นอนแล้วครับ ราตรีสวัสดิ์ครับป้า