(ผลประโยชน์ไม่เข้าใครออกใคร) เลขเด่นงวดประจำวันที่ 16 ก.ค. 58 หน้าที่ 261 ...แชร์ความฝัน ^__^

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย aegmanmu, 15 มิถุนายน 2013.

1. aegmanmu

aegmanmu เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2012
    ตารางหน้า 243 เป็นการลองใจครับว่าถ้าผมโพสต์ไปแล้ว
    จะมีคนมาสนทนาไหมปรากฏว่าเงียบสนิทมีคุณพิชญากับคุณขวัญที่มาคุยบ้างนอก
    นั้นเงียบสนิท อิอิ ตามนั้นครับ ส่วนตารางหน้า 245 ของจริงครับ

2. พิชญากร

พิชญากร เป็นที่รู้จักกันดี

... งวดนี้ ใครถูกบ้างคะ ยินดีด้วยนะ

3. aegmanmu

คุณพิชญากรถูกไหม อิอิ

4. kwanzy

kwanzy เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2013
    งวดนี้ไม่ได้ซื้อค่ะ 555+

เอาเงินมาทำบุญค่ะ เมื่อวันพุธที่ 17 เป็นวันเกิดขวัญค่ะ

ได้ไปเลี้ยงเพลพระ และนำเงินที่หยอดใส่บาตรพลาสติกประจำ

มาหยอดตู้รับปัจจัยต่างๆ ไหว้พระ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ ครบเลยค่ะ

5555+

ช่วงนี้อากาศหนาวว ดูแลสุขภาพกันด้วยเน้ออ

5. kwanzy

ของขวัญวันเกิดตัวเอง เพื่อเป็นสิริมงคล

เห็นครั้งแรกชอบมาก ท่านน่าร๊ากก

ปางเด็กประทานทรัพย์ ยิ้มแย้ม มีความสุข

ประทานพรสำเร็จแก่ลูกด้วยเจ้าค่ะ โอมมมม

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.1 MB
      เปิดดู:
      113
  6. aegmanmu

ขอบคุณครับสาธุๆๆ คุณขวัญก็ดูแลสุขภาพด้วยจ้า

7. aegmanmu

ปางเท่าไหร่ครับคุณขวัญ

สุขสันต์วันเกิดย้อนหลังนร้า ขอให้มีความสุขมากๆๆ

8. kwanzy

399 ค่ะ คุณเอก สั่งในเฟซบุคค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำอวยพรนะคะ ^^

คุณเอกช่วงนี้มีงานบุญอะไรบ้างที่ยังดำเนินอยู่ เดี๋ยวขวัญ

จะร่วมทำบุญด้วยค่ะ

9. aegmanmu

(10% จากการถูกหวยจากตาราง ทำบุญด้วย อุทิศแด่ญาณพญานาคและท่านเทพวิรูปักษ์)

เลขเด่นงวดวันที่ 30 ธันวาคม พ.ศ. 2557

ผมนำเสนอ 7,8 และ 9 ครับโชคดีครับ ^^ ถ้าถูกก็ทำบุญกันด้วยนะครับ

คำเตือน

"การเล่นหวยมีความเสี่ยงโปรดใช้วิจารณญาณ และ ไม่ควรงมงาย หากต้องการ เสี่ยงโชค ซื้อหวย เล่นหวย ก็ขอให้เล่นพอประมาณ ไม่ทำให้ตัวเองเดือดร้อน โปรดใช้วิจารณญานในการรับข้อมูลทุกครั้ง ... โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจ การเล่นหวยถือว่ามีความเสียงมากขอบคุณครับ"

"จะอดตายหรือจะรุ่งมีกินมีใช้ก็อยู่ที่บุญวาสนาและดวงของแต่ละคน
    โชคดีครับ.............."

เลขนพรัตน์นาคา

การดูคือดูที่ช่องสีเหลือง และจับมันออกมาซื้อ ขอให้โชคดีครับ

UPDATE

<<<หลักการเล่นเล็กน้อยสไตล์ขำๆ>>>

[แนวทางช่วยเหลือ]
    -6 กับ 9 เลขเดียวกันเวลาซื้อควร ซื้อเผื่อกันด้วย
    -เลขในตารางดิ้นไปดิ้น มาพยายามเล่น หลายๆแนว
    -ซื้อหวยล็อตเตอร์รี่ทุกครั้ง ควรซื้อตัวที่กลับด้วย เช่น ซื้อล็อต 87 ก็ซื้อ 78 ลงไปด้วย

[ตีเลขจากฝัน]
    1. งู = 6,9
    2. ผู้หญิง = 4,5
    3. หมา = 6,9
    4. พญานาค = 5,9
    5. แมว = 5

[สรุปความฝันเป็นตัวเลข]
    -ฝันเห็นสุนัข ให้ตีเป็นเลข 6 หรือ 9
    -ฝันเห็นสุนัข 2 ตัวให้ตีเป็นเลข 66 99 69 96
    -ฝันถึงเจ้าแม่กวนอิม มีโชคแน่นอน (แต่ไม่รู้ด้านไหน)
    -ฝันถึงพระถึงพระสงฆ์เกจิ จะต้องมีโชคไม่ได้พระ ก็ได้เงิน หรือสิ่งดีๆๆเข้ามา (แต่ไม่รู้ด้านไหน)
    -ฝันว่าสวดคาถาชินบัญชร ตีเป็นเลข 96 (ไม่แน่นอน)
    -ฝันถึงพระพุทธรูปให้ตีเป็นเลข 8 ถ้ามี 2 องค์ก็ตี 28 82 (ไม่แน่นอนเช่นกัน)
    -ฝันถึงพญานาค หนังสือตีไว้ว่า 56 59
    -ฝันเห็นพญานาค 7 เศียร (ป้าเม้าท์) ตีเลข 77
    -ฝันเห็นกุมารทองเข้าไปในศาลพระภูมิ ตี เสา 1 ศาล 4 = 14[
    -ฝันว่ารถหายจากประสบการณ์ออกจริงๆๆ ครับ "เป็นฝันที่สุดยอดแล้ว"
    เช่น

งวดที่ออก 93 หัวหน้าฝันว่ารถหาย และคันนี้ก็เคยโดนชนด้วย ทะเบียน 9233 ถ้าเป็นผมก็จะเล่น 33 กับ 92 29 และ 23 32 แต่กลับออก 93 นั้นแสดงว่าเราต้องซื้อกลับไปกลับมาหมดทุกตัว ถ้าฝันว่ารถหายนะ มีโอกาสออกสูงมาก

ส่วนทะเบียน 187 เป็นของผม ฝันว่าหาย แต่ไม่ออกสักที ผมตามมา 3 งวด พอทิ้งงวดที่ 4 กลับออกเฉยเลย นี้แหละครับ ออกจริงๆๆ แต่ดวงเราจะได้ไหมอีกนั้นแหละ ตรงๆๆไม่ต้องกลับเลย 187

-----------------------------------------------------------------------
    ถ้าเล่นหนักไม่มีสติก็เป็นแบบในรูปครับ

เครื่องมือที่ช่วยในการพิจารณา ในการซื้อหวย

สถิติเลขวิ่งที่ผ่านมา

-----------------------------------------------------------------------------------------

10. aegmanmu

ฝัน 19-12-2014
    ฝันว่ามีงูขนาดปานกลางเข้าบ้านผม สีประมาณเหลืองๆๆทองๆๆมีลายจุดสีดำปน หน่อย ผมก็วิ่งหนีมัน มันก็เลื้อยตามผมไวมาก ผมปืนกำแพงบ้านออกไป เพื่อหนีงูตัวนั้น ปรากฏว่างูตัวนั้นกลายร่างเป็นผู้หญิงสาวขาวๆหน้าหมวยๆ และผมก็ปีนกลับไปในบ้านและเดินทางเธอ

ฝัน 23-12-2014
    ฝันว่ามีงูมาอยู่ตรงชั้นวางหนังสือที่บ้าน ผมเลยเอาไม้ไปเคาะที่ชั้นวางหนังสือ งูออกสีเหลืองๆทองๆหน่อย ไม่มีจุดสีดำ มันเลื้อยเร็วมาเข้ามาพันตัวผมทั้งตัว และผมก็จับหัวงูดึงร่างงูออกจากตัวผม มือขวาผมกำคอมันไว้ กลัวมันกัด และสักพักร่างงูที่ผมกำไว้ก็หายไป งงมากในฝันแล้วก็ตื่น

(ส่วนตรงนี้เป็นเรื่องจริง อันนี้ไม่ได้ฝัน)
    หลังจากนั้นผมก็เพชรพญานาคสีนำ้เงินจากญาติธรรมมา สัณฐานเมล็ดข้าว
    ได้มาในวันที่ 26-12-2014 และตอนเย็นก็มีงูเหลือมยาวประมาณ 1 วาได้เข้ามานอนข้างๆๆตุ่มน้ำบ้านผม ผมก็สวดขันปริตรไป 2รอบมันก็ขยับตัวเหมือนจะเลื้อยออกไปข้างนอก และผมได้โทรหามูลนิธิมาจับมัน มันกำลังจะเลื้อยไปหลังบ้าน มูลนิธิก็จับมันไปปล่อย พออีกวันวันที่ 27-12-2014 พาไปทำงานบ้านลูกค้า ก็มีงูเข้ามาในบ้านลูกค้า ลูกค้าบอกว่าไม่เคยมีงูเข้าเลย แปลกจัง ผมก็งงเหมอืนกันทำไมเจอแต่งู

ฝัน 28-12-2014
    ผมฝันว่างูขนาดปานกลางสีคล้ายๆๆที่เข้าบ้านผม มานอนขดที่หน้าบ้านผม
    ผมก็เอาไม้ดันมันไว้ เพราะมันจะเลื้อยมาหาผม แล้วก็ตื่น

11. ป้าเม้าท์

ป้าเม้าท์ เป็นที่รู้จักกันดี

คุณหลาน สะสมบุญไว้เยอะ ไม่ว่าจะหลับหรือตื่น ก็พบเจอแต่สิ่งดีๆ สำหรับป้านะการฝันเห็นงู ป้าถือว่าดีนะ
    โชคดีปีใหม่นะคุณหลาน แคล้วคลาดปลอดภัย โรคภัยไม่มี

12. aegmanmu

สาธุครับป้า ขอบคุณมากครับอิอิ

13. aegmanmu

บุญใดที่ข้าพเจ้าบำเพ็ญมาแล้ว ตั้งแต่อดีตถึงปัจจุบัน
    ผลบุญทั้งหมดนี้ จะมีประโยชน์ความสุขแก่ข้าพเจ้าเพียงใด
    ขอท่านจงโมทนาผลบุญนั้น และรับผลเช่นเดียวกับข้าพเจ้า
    ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป เทอญ

14. kwanzy

ขวัญก็ฝันเห็นงูมา 2 วันติดแล้วค่ะ

(ปกติเป็นคนฝันเห็นงูบ่อย เริ่มชินแล้วค่ะ 555)

15. aegmanmu

จัดเลขดีม่ะ

16. aegmanmu

ผลสลากกินแบ่งรัฐบาล งวด 30 ธันวาคม 2557
    รางวัลที่ 1
    รางวัลละ 2,000,000 บาท
    461704
    เลขท้าย 3 ตัว
    4 รางวัลๆละ 2,000 บาท
    535 853 950 982
    เลขท้าย 2 ตัว
    1 รางวัลๆละ 1,000 บาท
    57

17. aegmanmu

ดูตารางกันเงียบแท้หนอ สงสัยถูกหวยใหญ่กันแน่ๆๆ 555

18. aegmanmu

Happy New Year 2015 ครับผม

เนื่องในโอกาสวาระดิถีขึ้นปีใหม่ 2558 นี้ ข้าพเจ้านายเอกสิทธิ์ พุ่มงาม ขออำนาจคุณของพระศรีรัตนตรัย อันมีพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์และคุณความดีของทุกท่านที่ได้บำเพ็ญมาได้โปรดจงดลบันดาลให้ท่านทั้งหลาย จงมีแต่ความสุขความเจริญ มีสุขภาพพลานามัยที่สมบูรณ์ เจริญด้วยพรชัย คือ อายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิภาณ ธนสารสมบัติ คิดปรารถนาสิ่งหนึ่งประการใดที่เป็นไปโดยชอบประกอบด้วยธรรมแล้ว ขอให้สมหวังดังที่ปรารถนาทุกประการเทอญ
    และเนื่องในโอกาสวันขึ้นปีใหม่ปีนี้ กระผมขอฝากธรรมะวันปีใหม่ให้ทุกคนได้นำไปประพฤติปฏิบัติ เพื่อเป็นแนวทางในการดำเนินชีวิตให้ประสบความสุขความสำเร็จในชีวิตและหน้าที่การงาน ดังนี้
    1. ขอให้มีขันติ คือ ความอดทน ไม่ว่าท่านจะเป็นใครอยู่ในฐานะและตำแหน่งการงานอะไร ถ้าท่านเป็นคนที่มีความสามารถอดทนต่อความทุกข์ยากลำบากที่เกิดขึ้นไม่ว่าจะเป็นทางกายทางวาจา และทางใจได้ โดยไม่ยอมพ่ายแพ้ต่อเหตุหรืออุปสครรคทั้งหลาย ผลก็คือจะช่วยให้ท่านประสบความสุขความสำเร็จในชีวิตและหน้าที่การงานดังที่ท่านปรารถนา
    2. ขอให้มีวิริยะ คือ ความเพียรพยายาม ไม่ว่าท่านจะเป็นใครอยู่ในฐานะและตำแหน่งหน้าที่การงานอะไร ถ้าหากท่านเป็นผู้ที่มีความเพียรพยายามต่อสู้กับปัญหาอุปสรรคต่าง ๆ อย่างไม่ละความเพียรพยายาม ผลก็คือจะช่วยให้ท่านพบกับความสมเร็จในชีวิตและหน้าที่การงานอย่างไม่ต้องสงสัย
    3. ขอให้มีสติ คือ ความรู้ตัว โดยปรกติปุถุชนคนธรรมดาย่อมต้องมีความประมาทในการดำเนินชีวิตและมีความผิดพลาดเป็นธรรมดาไม่ว่าท่านจะเป็นใครอยู่ในฐานะและตำแหน่งการงานอะไรแต่เมื่อท่านมีสติรู้ตัวไม่ประมาทในการดำเนินชีวิต ผลก็คือจะช่วยให้ท่านพบความสุขความสำเร็จในชีวิตดังที่ท่านปรารถนา
    4. ขอให้มีสมาธิ คือ ความตั้งใจมั่น ไม่ว่าท่านจะเป็นใครอยู่ในฐานะและตำแหน่งการงานอะไร เมื่อท่านมีจิตใจที่แน่วแน่มั่นคงดีแล้ว ไม่ว่าชีวิตท่านจะเจอปัญหาอุปสรรคยิ่งใหญ่เพียงใดแต่เมื่อท่านมีความตั้งใจอย่างแน่วแน่มั่นคงต่อเป้าหมายในชีวิตของท่านผลก็คือจะช่วยให้ท่านสามารถเอาชนะปัญหาและอุปสรรคต่าง ๆ เหล่านั้นในที่สุด
    ดังนั้นหวังว่าธรรมะทั้งสี่ข้อนี้ จะเป็นประโยชน์เพื่อใช้ในการดำเนินชีวิตประจำวันของทุกคน

ขอท่านทั้งหลาย จงรักษากายวาจา ให้ดี จงควบคุมใจ ให้ดี จงเพิ่มพูนปัญญา ให้ดี ความสุข ความเจริญ ความรุ่งเรือง และความสงบ จะมีแก่ท่านทั้งหลาย ตลอดปีและตลอดไป

"จงอย่ามี ความโศกา โศกศัลย์
    ขอให้มี สติเกิด ขึ้นทุกวัน
    เร่งปฏิบัติ สร้างสรรค์ เจริญปัญญา
    อย่าประมาท มัวเมา ในชีวิต
    จงใคร่คิด ใตร่ตรอง ก่อนเถิดหนา
    ชีวิตมี อยู่ได้ ไม่นานนา
    ท่านจงอย่า ประมาท ขาดสติ
    ใกล้จะเริ่ม ต้นสู่ วันปีใหม่
    จงรับเอา สิ่งสดใส ใหม่ ๆ มา
    ให้ละทิ้ง กิเลส และตัณหา
    เร่งภาวนา หาทางสู่ นิพพานเอย...."

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตมีความสุข
    สวัสดีปีใหม่ ชีวิตสดใสด้วยคุณธรรม

.....เอกสิทธิ์ พุ่มงาม......

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มกราคม 2015
  19. aegmanmu

อนุโมทนาสาธุครับท่าน เด๋วจัดสรรให้ครับผม สาธุๆๆ

20. piggara

piggara Active Member

หวยไม่ถูก ซื้อ03 ออก 04 แต่โอนเงินร่วมบุญแล้ว