ผลที่คาดไม่ถึงของการทำนายภัยพิบัติ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Leeporter, 5 มกราคม 2012.

1. ยมยักษ์

ยมยักษ์ Active Member

28 กันยายน 2011
    ก็ในเมื่อคุณมันแส่ มาให้ว่าก็ต้องจัดไป

ลักยมเอ๋ย ทำเป็นอวดรู้ ฉลาด หัวเราะเยาะคนอื่น โดยไม่มีอะไรมาหักล้าง

น่าสมเภทสิ้นดี กระทู้เค้ามีสาระก็ต้องไร้สาระเพราะคนอย่างคุณ
    ไม่มีอะไรมาอ้างอิงหักล้าง มีแต่คำกระแนะกระแน๋คนเค้า

ไร้ค่าหวะ เห็นหลายกระทู้แล้วที่คุณไปป่วนเค้า เห็นภาพยมยักษ์อวตารของคุณ
    ผมได้แต่นึกหดหู่ไปด้วย

ระวังน้าคุณพูดอย่างนี้ คนที่เขาเห็นคุณพูดกับผมอย่างนี้ เขาไม่ยอมเอาน่า คนรักก็มี คนเกลียดก็ยัง เอ้หลายกระทู้นี่ผมไปป่วนส่วนไหนหรือ เอามาให้อ่านหน่อยสิ แต่เอ้ ทำไมมีแต่คนสนับ สนุนผม ตั้งแต่ปีที่ผ่านมานะ และมาช่วยผมอีกแรงตลอด ไม่ใช่แค่ 1-2 แต่เป็น 10 แล้วนะครับ แล้วคุณละผมเห็นมีแต่ด่าว่าโดนถ้าทายตั้งแต่ปีที่แล้วนะครับเนี่ยไปเคลียร์จบกันยังละ พอจำได้น่าว่าโดนถ้าต่อยด้วยนะครับเนี่ย

2. songkyunkwan

songkyunkwan สมาชิก

21 พฤศจิกายน 2011

พระพุทธศาสนาไม่มัวหมองหรอก
    แต่คนที่เถียงกันอยู่น่ะ มัวหมองแน่

ใช่ป่าว ...

3. sutanon

sutanon เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2009
    --------------

ดูในภาพ ยังคิดว่าปริมาณน้ำมาถึงกรุงเทพฯได้เชียวหรือครับ

แล้วคุณอ้างอะไรมา เรื่องน้ำระเหยนั่น ดูแล้วมันไม่น่าจะน่าจะเชื่อถือได้เลย
    หรือคิดว่าเป็นเพียงแค่ประชดประชัน

ในพื้นที่รับน้ำ มีทั้งแม่น้ำและคูคลอง อีกทั้งยังต้องลงสู่ดิน
    ปริมาณน้ำภายในเขื่อน ไม่มากพอหรอกครับ ที่จะมาถึงกรุงเทพฯ

ดูแผนที่ออกมั้ยครับ ขยายดูก่อนครับ

4. sutanon

ก็ในเมื่อคุณทำตัวของคุณเอง จะเรียกร้องให้ใครมาช่วยได้หละครับ
    กล่าวหาผมเป็นตัวตลก โดยไร้ข้อมูลใดๆมาแย้ง ก็สมควรแล้วที่คุณ
    จะต้องกลายเป็นคนไร้คุณค่าไป

5. ยมยักษ์

เหรอ แล้วไง แล้วที่ให้ตอบน่าจะให้ตอบ นะ เรื่องพระเกษมทำไมหรือ ผมไปทำให้มัวหมองตรงไหนหรือ เอ้เรื่องนี้คุณยัดครหาให้คนอื่น กี่คนแล้วละ ทั้งๆที่พวกเขาไม่เห็นด้วยเหมือนผม ที่ทำลายพระพุทธรูปนะ ตอบข้อความด้านบนให้หมดก่อนสิแล้วค่อยเอาเรื่องใหม่มาคุย จบทีละเรื่อง ได้ไม่ต้องมานั่งมั่วไปเรื่อย เรียงเป็นหน้าหมวดหมู่ไปจะได้ไม่งง

6. k.kwan

k.kwan เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    คุณยม ก็แสดงความเห็นเป็นอิสระอยู่แล้ว ไม่เคย อวยใครหรือด่ว่าใครด้วยอคติ เนาะ
    แต่การมีเพื่อนมีพี่มีน้องร่วมสังคมในเว็บมาก มีคนในเว็บชอบใจมาก
    เขาก็บอกว่ามีพวกมากไปซะงั้น ทำใจเหอะ ท่านยม

คุณยมยักษ์ อย่าไปอะไรกับเขาเลย ยิ่งปรี๊ดง่ายๆอยู่
    ยิ่งโพสท์ไปก็ยิ่งไหลลงต่ำ เราสงบสติอารมณ์ของเราดีกว่า
    ช่วยอะไรเขาไม่ได้หรอก มีแต่รักษากายใจเรา อย่าไปเต้นตามตัวอักษรของเขา
    มันก็แค่คนที่คิดต่างกัน มีเรื่องเยอะก็สะสมโทสะ อาฆาตพยาบาทไว้เยอะ
    ดีดีไม่ดี ล้นไปถึงบ้าน จะเดือดร้อนคนที่บ้านต้องมารองรับอารมณ์ค้างจากเว็บอีก

อย่าไปห่วงเขาให้มาก เราห่วงตัวเราเอง ปล่อยเขาไปตามความคิดและทิฏฐิของเขาเถอะ ท่านยม

สรุปว่า ตัวใครตัวมัน นะคุณยม รู้รักษาตัวรอดเป็นยอดคน

7. k.kwan

k.kwan เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    ก็ดูจากแผนที่นั่นแหละ มาทางนครสวรรค์ มาตามแม่น้ำ ไหลจากที่สูงลงที่ต่ำ
    รอดูความจริงดีกว่า(ถ้ามันเกิดนะ) ตอนนนี้มันก็ได้แต่คิดคาดคะเนกันไป
    จะเอาถูกผิดกันตอนนี้ ก็ไม่ได้ประโยขน์อะไร เอาเป็นว่า ใครคิดยังไงก็วางแผน
    รับมือของตัวเองไป ใครคิดว่าไม่มีอะไรเกิด ก็นอนตีพุงอย่าไปคิดถึงมันอีก
    มันก็จบ แล้ว เราเปลี่ยนความคิดคนอื่นไม่ได้หรอก จะไปล้างสมองกันก็ยาก
    แต่ละคนก็มีวิจารณญาณเป็นของตัวเอง อยู่แล้ว ตัดสินใจกันเอง
    ไม่ต้องเดินตามใคร เดินตามวิจารณญาณของตัวเอง

8. sutanon

-----------------

ใครครับที่คิดว่าแก้ปัญหาอุทกภัยครั้งที่ผ่านมาได้ คุณเอ่ยชื่อมาสักหน่อยสิครับ น้ำเยอะขนาดนั้น ไม่มีใครทำอะไรได้ แม้ป้องกันได้จุดนึงก็ไปท่วมอีกจุดนึง
    ถึงได้เกิดปัญหาการรื้อคันกั้นออก เรื่องน้ำท่วมจะต้องมีการเตรียมพร้อมก่อน
    น่าน้ำจะมาถึง ไม่ใช่น้ำมาแล้วค่อยมาแก้ ไม่มีใครทำได้หรอกครับ

9. sutanon

-----------

จากหมุดแดง นั่นมันเล็กนิดเดียว แล้วคุณมองพื้นที่ผ่านจังหวัดต่างๆ
    มาจนถึงกรุงเทพฯ แล้วก็ลองวิเคราะห์ดูเองว่า มันจะเป็นไปได้ยังไง

10. sutanon

----------------

ถ้าไม่เห็นด้วยกับการทำลายพระพุทธรูป ก็ควรต่อต้านพวกที่คิดทำลายถึงจะถูก
    แต่นี่คุณปากอย่างใจอย่าง ลักยมเอ๋ย พวกปากว่าตาขยิบ

11. ยมยักษ์

ขอบคุณครับ ไม่รู้ว่าเป็น คุณพี่ หรือคุณน้อง ผมก็มาหาความรู้ครับ ผมก็ไม่รู้ว่าพูดผิดพูดถูกนะทั้งหมด ไม่มีความรู้เรื่องนำ้ แต่ก็ดีนะได้หาข้อมูลเป็นภูมิความรู้ไปด้วย ถ้าไปอ่านเรื่องนำ้คงไม่จำ แต่ถ้าตอบคำถามเองหาข้อมูลเองจะจำจนวันตายครับ ยังไงผมก็ได้ความรู้จากคุณ k.kwan ไม่น้อยทีเดียวเห็นไหม ผมได้ความรู้ละที่ผมได้อ่าน

12. ยมยักษ์

ขอบคุณครับ ไม่รู้ว่าเป็น คุณพี่ หรือคุณน้อง ผมก็มาหาความรู้ครับ ผมก็ไม่รู้ว่าพูดผิดพูดถูกนะทั้งหมด ไม่มีความรู้เรื่องนำ้ แต่ก็ดีนะได้หาข้อมูลเป็นภูมิความรู้ไปด้วย ถ้าไปอ่านเรื่องนำ้คงไม่จำ แต่ถ้าตอบคำถามเองหาข้อมูลเองจะจำจนวันตายครับ ยังไงผมก็ได้ความรู้จากคุณ k.kwan ไม่น้อยทีเดียวเห็นไหม ผมได้ความรู้ละที่ผมได้อ่าน

13. ยมยักษ์

ผมเรียกใครช่วยช่วยครับเนี่ยเป็นงั้นไปอีกละ แล้วผมกล่าวหาเป็นตัวตลก ตรงไหนเนี่ย ข้อมูลอะไรมาแย้งเขามีอยู่แต่ คุณคุยอะไรกันอยู่ละครับ ที่ถามไปตอบสิ ไม่ใช่ว่าตอบไม่ได้แล้วแถไปเรื่อย ก็รอคุณอยู่เนี่ยครับ ผมรอคุณอยู่ ตั้งแต่ปีที่แล้วผมไม่เคยสักครั้งที่ไปขอให้ใครช่วยนะคุณ ส่วนมากเขาทนกันไม่ได้เลยมาช่วยผม พ่อคุณ

14. sutanon

----------------

ในคห.ก่อนนี้ คุณบอกว่าพวกคุณกำลังตลกกับคห.ของผม
    ทำจำไม่ได้งั้นรอสักครู่ผมจะไปเอามาประจารคุณ แล้วอย่าได้เถียงอีกหละ

ส่วนเรื่องเรียกใคร ก็คุณบอกเองว่ามีคนชอบคุณอยู่ แล้วยัไงไง
    จะให้ผมเข้าใจว่าไงหละครับ

15. sutanon

-------------

นี่ไงครับลักยม คุณทำให้ผมเป็นตัวตลก ทั้งๆที่คุณไม่ได้มีอะไรข้อมูลใดๆ มาหักล้าง ความเห็นผมเลย

แม้แต่การเปรียบเทียบของคุณก็ยังห่างกับความเป็นจริงมาก

16. sutanon

----------

พอหมดสิ้นหนทาง ก็มาบอกว่าผมอคติ นี่ผมออกความเห็น
    โดยมีข้อมูลชี้แจงชัดเจน ตรวจสอบได้ คุณยังว่าผมอคติได้อีกหรือครับ

โอ้... นี่มันเกิดอะไรขึ้นกับคุณครับ คุณขวัญ

17. ยมยักษ์

อ่าวสะงั้น เขาอ่านเขาหัวเราะ แล้วมันเป็นตัวตลกตรงไหนเนี่ย เป็นงั้นไปออนี่ที่ผ่านมานี่คุณเคืองเรื่องนี้หรือไอที่ให้ตอบไม่ตอบหักร้างไม่ได้ คนทุกคนเขามีสิทธิ์หัวเราะนะคุณ คุณห้ามคนอื่นเขาไม่ได้หลอกเขามีสิทธิ์ไม่ใช่คุณเป็นตัวตลก ไปกันใหญ่แล้ว คุณห้ามคนอื่นเขาดีใจได้ไหม คุณห้ามคนอื่นเขาเสียใจได้ไหม นั้นมันไม่ใช่ทำให้คุณเป็นตัวตลก บางข้อความเขาอ่านแล้วหัวเราะ บางข้อความเขาอ่านแล้วร้องให้ แล้วนี่อะไรทุกคนเขามีสิทธิ์ และผมก็ไม่ได้หัวเราะ ผมแค่ถาม คนหลายคนเขาบอกผม ว่า มึงจะบ้าเหรอเขื่อนแตก บ้านมึงไม่มีอยู่สิโว๊ย นี่คนอื่นพูดกับผมนะแล้วเขาก็หัวเราะแล้วเขาก็ทำงานกันต่อ เขามีสิทธิ์คุณ เราห้ามเขาหัวเราะไม่ได้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มกราคม 2012
  18. sutanon

นี่กำลังแถ สินะครับ หัวเราะเค้า ทั้งๆ ที่ไม่มีข้อมูลมาหักล้าง
    ผมเห็นก็ต้องมีเคืองเป็นธรรมดา เพราะคุณหัวเราะด้วยเรื่องอะไร
    ทั้งๆ ที่ไม่ได้มีอะไรมาแย้งทั้งนั้น ผมเลยกลายเป็นตัวตลกยังไงหละครับ

19. ยมยักษ์

คนที่แถมันไม่ใช่ผม หลอกครับ ที่เขา ถามให้ตอบไม่ตอบ นั้นละเขาเรียก ไหล เรียกแถ

20. sutanon

-----------------------

เป็นไง ข้อมูลไม่มี แต่อวดดีหัวเราะเค้า หน้าไม่อายจริงๆ

ไปเปลี่ยนรูปยมยักษ์และเปลี่ยนชื่อซะ ยมยักษ์จะได้ไม่ต้องเสื่อมเสียเพราะคุณ

ทำขายขี้หน้าเค้าไปทั่ว