ผมไม่ได้ดูที่หิ้งพระนาน ผมเจอสิ่งนี้ คือพระธาตุหรือเปล่าครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย phoenixFly, 7 เมษายน 2013.

1. jt77

jt77 Active Member

19 มิถุนายน 2012
    ของผมก็มีครับ รูปแบบ รูปทรง สี คล้ายๆกัน แต่ผมไม่ได้เจอบนหิ้งพระ แต่จะมาเจอแถวโต๊ะทำงาน หัวเตียง ที่แรกคิดว่าสารดูดความชื่นแต่สีแบบนี้ไม่ค่อยมี เคยเอาทิ้งไปครั้งนึงแต่อยู่ดีๆก็เจออีก เอาไปแช่น้ำเอาหาอะไรแข็งๆทุบก็แตก ก็กวาดทิ้งไป แต่ก็เจออีก ครั้งสุดเจอข้างๆคีบอร์ดก็งงๆ สุดท้ายก็เลยใส่ซองกับพระที่บูชาไว้ครับ
    แล้วก็อยู่มานานก็ไม่แปรสภาพ แปลกใจดีเหมือนกัน

2. siwatcha

siwatcha เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2012
    สาธุ อนุโมทนา นะคะ ท่านโชคดีแล้วละคะ สัณฐานเช่นนี้เคยเห็นของคุณธิติวัฒน์ใส่ใน

ผอบให้ชมก่อนถวายหลวงพี่ทีีวัดศรีสง่านะคะแต่มีเยอะกว่านี้นะคะ

เจริญในธรรม มีพระพุทธเจ้าในใจให้มากๆคะ