ปิดประมูลแก้วปารมีโชติกา..ดวงแก้วคู่บารมีพระโพธิสัตว์..

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 29 กันยายน 2010.

1. huten

huten เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    มาแสดงความยินดี.. กับเจ้าของที่แท้จริงค่ะ

อนุโมทนา ผู้ให้และ....ผู้รับค่ะ

<table id="post3868876" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr valign="top"><td class="alt2" style="border-width: 0px 1px; border-style: none solid; border-color: -moz-use-text-color rgb(255, 255, 255);" width="175">
    </td> <td class="alt1" id="td_post_3868876" style="border-right: 1px solid rgb(255, 255, 255);">
    </td></tr></tbody></table>

2. huten

ดูตามเวลาแล้ว...... คนนี้นะ ที่ได้ งั้นรอคุณน้ำใสมา

รับรองสิทธิ์ ก่อนค่ะ

คนกรุงศรี สมาชิก

3. pu4755

pu4755 เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2009
    ขอแสดงความยินดีกับเจ้าของที่แท้จริงด้วยครับ

4. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    .ขอแสดงความยินดีกับคุณ คนกรุงศรีด้วยค่ะ...

<TABLE class=tborder id=post3868876 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">เมื่อวานนี้, 11:59 PM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #40 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->คนกรุงศรี<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3868876", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

</TD><TD class=alt1 id=td_post_3868876 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start -->ขอร่วมบุญด้วยครับที่ 14,555 บาท<!-- google_ad_section_end -->

ดิฉันจะส่งรายละเอียดต่าง ๆ ของดวงแก้วปารมีโชติกามาให้นะคะ และขอความกรุณาช่วยแจ้งที่อยู่การจัดส่งดวงแก้วผ่าน PM ด้วยค่ะ

ขอให้สำเร็จตามความปรารถนาทุกประการค่ะ

Numsai

5. Numsai

ขอขอบพระคุณคุณพี่รั๊ง มาช่วยลุ้นช่วยเชียร์ค่ะ งานนี้หากไม่มีกองเชียร์คงไม่สนุก

ขออนุโมทนาบุญอีกครั้งค่ะ

ขอขอบพระคุณที่มาช่วยลุ้นค่ะ ด้วยอานิสงส์นี้

ขอให้ท่านมีกัลยาณมิตรที่ดีไม่ว่าจะทำกิจการใด ขอให้มีแต่ผู้คอยให้ความช่วยเหลือ สนับสนุนให้กิจการนั้น ๆ สำเร็จตามความปรารถนาทุกประการค่ะ

ขออนุโมทนาบุญค่ะ

Numsai

ขอขอบพระคุณน้องปูที่ส่งเชียร์ตั้งแต่เปิดประมูลด้วยดีตลอดมา อานิสงส์แห่งความยินดีแก่ผู้อื่น

ขอจงส่งผลให้น้องมีแต่คนเมตตารักใคร่ เดินทางไปไหน ทำกิจการใด มีแต่ผู้คอยให้การต้อนรับสนับสนุน จนเกิดผลสำเร็จทุกประการค่ะ

นอกจากนี้ ขออนุโมทนาบุญกับ คุณ Chart2k คุณ Ga_t ที่ได้เข้ามาร่วมบุญประมูลดวงแก้วปารมีโชติกา

ขอขอบคุณคุณพี่ nid* คุณ Vatechayana คุณ peerakul คุณ saipote และทุก ๆ ท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้

ขอให้ทุก ๆ ท่านมีความคล่องตัวในการเงิน การงาน และสำเร็จตามความปรารถนาทุกประการค่ะ

Numsai

6. Numsai

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ chart2k อีกครั้งค่ะ ไม่ต้องเสียใจนะคะ พี่ขอมอบดวงแก้วที่มาพร้อมกับ กับดวงแก้วปารมีโชติกา มีนามว่า

"ดวงแก้วมหาบุญฤทธิ์"

สำหรับร่วมบุญ พี่ยินดีให้น้องตามที่ได้ร่วมบุญล่าสุด โดยไม่นำไปประมูลกับท่านอื่น ๆ ค่ะ

สำหรับรายละเอียดของกายสิทธิ์ดวงแก้วมหาบุญฤทธิ์นั้น หัวหน้าท่านมีกายสีเหลืองใสแบบบุษราคัม ซึ่งเป็นกายที่ไม่เคยเห็นมาก่อน ประทับนั่งบนอาสนะสีเหลืองทอง รัศมีกายสว่างไสวมาก

รายละเอียดอื่น ๆ ขอแจ้งในภายหลังนะคะ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ Chart2k ด้วยค่ะ

Numsai

7. chart2k

chart2k เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    พี่น้ำใสผมโอนเงิน 16,009 บาทให้พี่แล้วนะครับ ขออนุโมทนาบุญกับพี่แล้วทุกๆ ท่านด้วยครับ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

8. kanid

kanid เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความยินดีกับคุณ คนกรุงศรี

และคุณ chart2k ด้วยค่ะ

อนุโมทนาค่ะ

9. huten

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ chart2k อีกครั้งค่ะ ไม่ต้องเสียใจนะคะ พี่ขอมอบดวงแก้วที่มาพร้อมกับ กับดวงแก้วปารมีโชติกา มีนามว่า

"ดวงแก้วมหาบุญฤทธิ์"

สำหรับร่วมบุญ พี่ยินดีให้น้องตามที่ได้ร่วมบุญล่าสุด โดยไม่นำไปประมูลกับท่านอื่น ๆ ค่ะ

ขออนุโมทนา ทั้ง 2ท่านค่ะ ยินดีกับ คุณchart2k ด้วยค่ะสม

ความปรารถนา แล้วค่ะ

10. Numsai

ได้รับปัจจัยแล้ว จำนวน ๑๖๐๐๙ บาทค่ะ กรุณาแจ้งที่อยู่จัดส่งผ่าน PM ด้วยค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ chart2k อีกครั้งค่ะ

Numsai

11. chart2k

ยินดีที่รู้จักทุกๆท่านด้วยครับ ที่ให้กำลังใจ เป็นกัลยาณมิตรที่ดี ขอให้มีแต่สิ่งที่ดีๆ เข้ามาในชีวิตทุกๆ ท่านและครอบครัว คิดปราถนาสิ่งใด ขอให้สำเร็จโดยง่าย สาธุๆ

12. chart2k

พี่น้ำใสครับ ผมแจ้งที่อยู่ผ่านทาง PM แล้วครับ

13. Miss Brown

Miss Brown เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กรกฎาคม 2010
    ขอแสดงความยินดีกับคุณคนกรุงศรีและคุณ chart2k ด้วยคนนะคะ

โชคดีกันจริงๆ ^^

และขอโมทนาบุญด้วยคนค่ะ

14. คนกรุงศรี

คนกรุงศรี เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2008
    ขออนุโมทนาบุญกับ คุณchart2k ด้วยนะครับ จริงผมไม่ใช่คนช่างพูดช่างพิมพ์นะครับแต่ก็ติดตามมาตลอดดูการประมูลมาเรื่อยๆ แต่ไม่รู้สึกอะไรแต่ก็อยากจะร่วมบุญด้วย ส่วนกับคุณน้ำใสถ้าจำผมได้เราเคยร่วมบุญกัน สองสามครั้งที่วัชรธาตุ โดยใช้นิคเนมนี้แหละครับ แต่ในครั้งนี้มีเหตุดลใจให้ผมต้องเข้ามาร่วมประมูล รวมถึงปัจจัยและเวลาก็ถูกล็อคให้เป็นไปตามนั้น รวมถึงนิมิตบางอย่างที่เกิดตั้งแต่ช่วงกลางวันของวันประมูลจนถึงเวลาประมูล ซึ่งจริงๆไม่น่าจะประมูลทันด้วยซ้ำเพราะใช้เน็ตมือถือต่อกับโน๊ตบุ๊คซึ่งช้ามากๆและฝนก็ตกหนักมากๆสัญญาณโทรศัพย์ไม่ดี(ส่วนนิมิตไม่ขอเล่านะครับ)

15. Kindly

Kindly เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2010
    ขอแสดงความยินดีกับคุณ คนกรุงศรี และคุณ chart2k ที่เป็นเจ้าของที่แท้จริงของดวงแก้วจักรพรรดิ์ทั้ง 2 องค์นะคะ ขออนุโมทนาบุญในกุศลครั้งนี้กับทั้ง 2 ท่าน พี่น้ำใส และทุกๆท่าน ที่มาร่วมลุ้น เชียร์ ในการประมูลครั้งนี้ด้วยนะคะ

อนุโมทนา สาธุค่ะ

16. peerakul

peerakul เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ คนกรุงศรี และคุณ chart2k ด้วยค่ะ

17. คนกรุงศรี

คนกรุงศรี เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2008
    ผมได้โอนเงินร่วมทำบุญเพื่อการของพระพุทธศาสนา ตามที่คุณน้ำใสแจ้ง ตามยอดประมูล 14,555 บาท แล้วนะครับ ด้วยบุญกุศลทั้งหมดทั้งมวลที่บังเกิดขึ้นขอน้อมอุทิศบุญที่กระทำมา และตั้งจิตอธิษฐานโดยตรงกับพระปุญญโชติกะธรรมราชา และท่านกายสิทธิ์ทั้ง ๘๔,๕๕๕ องค์ และสหายธรรมที่ร่วมอนุโมทนาบุญทุกท่าน สาธุ

โอนวันที่ 04/10/10 เวลา 11.25 น. จำนวนเงิน 14,555 บาท รายละเอียดตามสลิป ที่อยู่แจ้งทาง PM ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

18. winaiwon

winaiwon เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2009
    ขออนุโมทนาบุญ กับคุณ Chart2K และ คุณคนกรุงศรี ด้วยน่ะครับ อยากฟัง นิมิต ของคุณ คนกรุงศรี อ่ะครับ เป็นธรรมทาน ถ้าไม่สะดวกก้อไม่เป็นรัยน่ะครับ บางเรื่องเป็นอจินไตย และขอแสดงความยินดีกับเจ้าของ ลูกแก้ว ทั้งสอง ด้วยกันน่ะครับ

19. Numsai

ก่อนอื่น ขออนุโมทนาบุญกับคุณคนกรุงศรีด้วยค่ะ เห็นชื่อแล้วจำได้ค่ะ รู้สึกปลื้มใจที่ได้พบกัลยาณมิตรเก่าจากวัชรธาตุค่ะ

การที่ได้เป็นเจ้าของดวงแก้วมณีนั้น เป็นเรื่องของบุญค่ะ อีกประการหนึ่ง เป็นเรื่องแปลก โดยปกติการปรากฏของกายสิทธิ์ในดวงแก้ว แต่ละดวงนั้น ท่านมักจะไม่ให้เปิดเผยสู่สาธารณชน

แต่พระปุญญโชติกะนั้น ท่านให้ระบุว่า เป็นดวงแก้วคู่บารมีพระโพธิสัตว์ ซึ่งเป็นเรื่องที่ท้าทายกันพอสมควร เพราะหากผู้ประมูลเป็นหญิง ถือว่า ญาณทัสนะไม่ตรง เพราะคำว่า"พระโพธิสัตว์" ย่อมหมายถึง ผู้ปรารถนาพุทธภูมิบารมีปลายที่ได้รับการพยากรณ์มาแล้ว และต้องเป็นชายเท่านั้น

อีกประการหนึ่ง ท่านบอกว่า ผู้ที่ประมูลได้ เป็นบุคคลที่ไม่เคยประมูลมาก่อน ก็เป็น ๒ ประการที่ทำให้ลุ้นกระทู้นี้พอสมควรค่ะว่า ท่านใดที่จะได้เป็นเจ้าของดวงแก้วปารมีโชติกา

สุดท้าย ก็เหนือความคาดหมายจริง ๆ ยิ่งกว่านั้น ท่านคือกัลยาณมิตรเก่าที่เคยร่วมบุญกันมา ยิ่งเป็นที่น่าปลื้มใจมากค่ะ

ขออนุโมทนาบุญทุก ๆ บุญของคุณ คนกรุงศรีค่ะ

Numsai

ปล. ได้รับปัจจัย จำนวน ๑๔,๕๕๕ บาทแล้วนะคะ จะนำไปร่วมสมทบกองทุนบวชพระญาณวิโมกข์ต่อไปค่ะ

20. ROJKAJORN

ROJKAJORN เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2004
    โมทนาบุญกับผู้ประมูลดวงแก้วได้นะครับ เท่าที่กำหนดจิตได้นั้น ท่านโชติกะเป็นโพธิสัตย์ผู้มีบารมีธรรมสูง น่าเกรงขาม เป็นผู้เคร่งครัดในข้อวัตร มากด้วยแสงสว่างแห่งกาย
    ดวงแก้วในสมัยพระวิปัสสีพุทธเจ้า เริ่มทยอยกลับมายังเจ้าของดั้งเดิมทีละคนแล้ว ขอให้ทุกท่านต่อยอดโดยการปฏิบัติบูชาเพื่อยกภูมิจิตภูมิธรรมของตน และ ช่วยบำรุงพระศาสนาตามแต่ปฏิภาณของตนนะครับ โมทนาสาธุการอีกครั้งนะครับ