ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. prapart54

prapart54 สุรสีห์

19 กุมภาพันธ์ 2012
    แจ้งโอนเงิน จำนวน 2,500 บาท ปัจจัยประมูลอุณาโลมสีชมพู
    จัดส่งตามที่อยู่เดิมนะครับ

กำลังรวบรวมมวลสารไว้สร้างพระใหญ่อยู่ครับ ได้อุณาโลมมาก็พอดี
    และขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านด้วยครับ

2. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ขออนุโมทนาบุญกับน้องนกด้วยค่ะ ขอให้มีทิพยจักขุญานแจ่มใส และมีโชคลาภนะคะ ขอให้เจริญในธรรมยิ่งขึ้นไปค่ะ

Numsai

3. Numsai

ขออนุโมทนาบุญกับท่าน prapart54 ด้วยค่ะ

Numsai

4. Numsai

สาธุ สาธุ สาธุ ในพุทธวัจนะที่คุณน้ำฝนได้นำมากล่าวนะที่นี้ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

Numsai

5. winaiwon

winaiwon เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2009
    เปิดให้ร่วมบุญช่วงไหน จะร่วมบุญด้วยครับ ^^
    สาธุ ๆ ขออนุโมทนาบุญครับ

ขอร่วมถวายพระบรมสารีกธาติ ของสมเด็จองค์ปฐม และ องค์ปัจจุบัน ด้วยน่ะครับ...

อ่านข้อความของแต่ล่ะท่านที่มีความตั้งใจร่วมบุญกฐินและบุญอื่น ๆ แล้วอนุโมทนาบุญมาก ๆ ครับ..

6. sylvenus

sylvenus เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2010
    ขอบพระคุณ คุณน้ำใส คุณตาล และ คุณ ta""

หากบัญชี ปิดไปแล้ว และผมก็ร่วมสร้างสมเด็จองค์ปฐม วัดหนองเก่า กาญจนบุรีไปแล้วครับ...
    ดังนั้น คงจะเป็นบุญจัดสรร หรือเทวดาสงเคราะห์ก็แล้วแต่ครับ..
    คงจะโอนเข้าบัญชี กองทุนสมเด็จ นะครับ..เพื่อร่วมบุญทุกบุญของกองทุน หากโอนแล้วจะแจ้งให้ทราบนะครับ..

7. Numsai

สาธุ..สาธุ..สาธุ

ขออนุโมทนาในเจตนารมณ์อันเป็นกุศลของคุณด้วยค่ะ ดิฉันเองก็ตั้งใจจะร่วมบุญวัดหนองเก่าเหมือนกันค่ะ เพื่อถวายบุญแก่เทวดารักษาตัว และพระภูมิเจ้าที่ และเทวดาที่รักษาดวงแก้ว ธาตุกายสิทธิ์

สักครู่ท่านอนันตกะเทวบุตรมาสงเคราะห์บอกว่า...

"การสร้างพระ ๒๑ ศอก วัดหนองเก่านั้นจะสำเร็จแก่มนุษย์ในเรื่องลดวิบากกรรมเรื่องการติดหนี้สงฆ์นับตั้งแต่โอนปัจจัยเข้าวัด

แต่สำหรับเทวดาแล้ว บุญนั้นยังไม่ส่งผลจนกว่าพระพุทธรูปองค์นั้นจะสร้างเสร็จ เหตุที่เทวดาต้องการบุญสร้างพระ ๒๑ ศอก วัดท่าขนุน ต่างกันเช่นนี้

ส่วนบุญที่ถวายอุณาโลม เทวดาโมทนาทั้งที่ยังไม่ได้สร้างนั้น เนื่องจากพลอยจากธรรมชาติจะมีกายสิทธิ์อยู่ หรือเพชรพญานาคหยดน้ำจะมีเทวดา และพญานาครักษาอยู่ มีความศักดิ์สิทธิ์อยู่ในตัว ส่งผลให้เทวดามีแสงสว่างทันทีเช่นกัน

ดังนั้นเทวดาทราบข่าวนี้ ต่างโมทนาสาธุการ ส่งผลให้ธาตุกายสิทธิ์นั้น ๆ มีความศักดิ์มากขึ้นในบัดดล

เทวดาเหล่านั้นต้องการบุญมากขึ้น ก็จะช่วยติดตามผู้ที่มีจิตอันเป็นกุศลมาช่วยสร้างบุญนั้นได้สำเร็จเร็วขึ้น ด้วยเหตุนี้เอง.."

ขออนุโมทนากับท่านอนันตกะเทวบุตรที่ให้ธรรมทานในครั้งนี้ด้วยเถิด เจ้าข้าฯ

และขออนุโมทนาบุญอีกครั้งค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มิถุนายน 2013
  8. หวงจื้อเซวียน

หวงจื้อเซวียน เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    โครงการน่าสนใจมากๆครับ หากมีเวลาจะขอไปด้วยครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

9. Numsai

..สรุปยอดทำบุญจากการประมูลกริซขาวและอุณาโลม ๕ สีค่ะ...

สรุปยอดปัจจัยที่ร่วมบุญ ๓๐% หลังหักค่าใช้จ่าย เพื่อเข้ากองบุญสมเด็จพระพุทธวิปัสสีฯ จำนวน ๕,๒๘๔.๘๕ บาท

และ ๑๐% หลังหักค่าใช้จ่ายร่วมบุญโคมไฟระย้าในโบสถ์ วัดโพธิญาณรังสี จ.สุรินทร์ เป็นจำนวน ๑๗๖๑.๖๒ บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มิถุนายน 2013
  10. เอ๋ปากน้ำ

เอ๋ปากน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

*** เร็วๆ นี้จะมีโครงการดีๆ นำโดยพี่น้ำใส จะนำพาญาติธรรม ที่มีความตั้งใจที่จะฝึกมโนมยิทธิ ไปฝึกปฏิบัติที่วัดท่าซุงทุกๆ เดือนค่ะ
    รายละเอียดต่างๆ จะแจ้งให้ทราบในโอกาสต่อไป แต่ที่แน่ๆ ดิฉันขอจองหนึ่งที่นั่ง ตั้งแต่บัดนี้และตลอดไป

อย่างไร งานนี้ ไม่ขอพลาดโอกาสดีๆแบบนี้อยู่แล้ว จองตลอดโครงการเลยค่ะ 1 ที่นั่ง ค่ะพี่phuya

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านค่ะ

จันทรกาล

11. Numsai

Transfer has been made according to the following details.

From Account
    Account No. Savings - XXXX526472
    New Balance
    To account
    Account No. แก้วบรมจักรพรรด - XXXX550227
    New Balance 16,777.38

Amount to be transferred
    Amount 5,284.85 Baht
    Fee 0.00 Baht
    Transaction date 19/06/2013
    Account Debit Date 19/06/2013

Transfer has been made according to the following details.

Account No. Savings - XXXX526472
    New Balance
    To account
    Account No. บุญโคมไฟโบสถ์ - XXXX505840
    New Balance 2,088.62 Baht

Amount 1,761.62 Baht

โอนปัจจัยเข้าบัญชีกองบุญสมเด็จพระพุทธวิปัสสีฯ จำนวน ๕,๒๘๔.๘๕ บาท

และโอนปัจจัยเข้าร่วมบุญถวายโคมไฟระย้า ภายในโบสถ์ วัดโพธิญาณรังสี จ.สุรินทร์ จำนวน ๑,๗๖๑.๖๒ บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่ได้ประมูลกริซขาว และอุณาโลมทั้ง ๕ สีด้วยค่ะ

Numsai

12. Numsai

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ suwat.su ด้วยค่ะ

New Balance

To account
    Account No. บุญโคมไฟโบสถ์ - XXXX505840
    New Balance 3,289.62 Baht

Amount 1,201.00 Baht

New Balance

To account
    Account No. กองบุญสมเด็จฯ - XXXX550227
    New Balance 18,777.38 Baht

Amount 2,000.00 Baht

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ suwat.su ที่ได้ร่วมบุญโคมไฟระย้า ภายในโบสถ์ วัดโพธิญาณรังสี จ.สุรินทร์ จำนวน ๑,๒๐๑ บาท

และร่วมบุญในกองบุญสมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภคมหาบพิตร จำนวน ๒,๐๐๐ บาท

ขอผลบุญนี้จงบังเกิดแก่คุณ suwat และครอบครัวให้มีความคล่องตัวในทรัพย์ มีความปลอดภัยในการเดินทาง ไม่ว่าไปที่แห่งใด ขอให้ได้รับการต้อนรับดูแลเป็นอย่างดี ขอให้เป็นที่รักของมนุษย์และเทวดาทั้งหลาย

ขอให้มีความเจริญยิ่งขึ้นไปทั้งทางโลก และทางธรรมเถิด สาธุ..

ขอฝากท่านอนันตกะเทวบุตรในการบอกกล่าวบุญนี้แก่ผู้ที่เป็นบิดามารดา และครูบาอาจารย์แด่อดีต ตลอดทั้งบริวารของคุณ suwat ทั้ง ๓ ภพ เพื่อให้ท่านเหล่านั้นได้อนุโมทนาบุญกุศลในครั้งนี้

และขออุทิศบุญนี้แด่ท่านพระยายมราช ท่านสุวรรณ ท่านสุวาร และนายนิริยบาลทั้งหลายได้โปรดอนุโมทนาบุญ และเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลในครั้งนี้ด้วยเถิด สาธุ...

ขออนุโมทนาบุญอีกครั้งค่ะ

Numsai

13. Miss Brown

Miss Brown เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กรกฎาคม 2010
    ขอโมทนาบุญล่วงหน้ากับคณะผู้ฝึกมโนมยิทธิทุก ๆ ท่านนะคะ
    อยากไปด้วยจัง แต่ติดว่าเป็นเด็กตจว. อิอิ ...
    ถึงไม่ได้ฝึกด้วย แต่ขอรับคำแนะนำทางโทรศัพท์เช่นเคยนะคะพี่น้ำใส อุอิุอุอิ...

และขอโมทนาบุญกับธรรมทานของพี่กระต่ายน้อยหนูดีด้วยค่ะ
    อย่างที่พี่น้ำฝนว่า...ถ้าจะโทษก็คงต้องโทษอวิชชา...
    คือความไม่รู้ที่ทำให้เราหลงติดอยู่ในวัฏฏสงสาร
    เราโชคดีแค่ไหนที่มีวิชามโนมยิทธิที่หลวงพ่อฯ ท่านให้ไว้
    เพราะฉะนั้นเอามาใช้ให้ถูกที่ถูกทาง
    รับรอง...ใครที่ปรารถนาพระนิพพานในชาตินี้
    ไปพระนิพพานกันได้หมดทุกคนแน่ ๆ ค่ะ...

14. Numsai

ประมูลแก้วสุรกานต์บรมบพิตร-แก้วประสิทธิมหาเวทย์ ขนาด ๑๐ กว่ากก.แยกประมูลค่ะ..

ขอเชิญร่วมประมูล ดวงแก้วบรมจักรพรรดิ ขนาดกว่า ๑๐ กิโลกรัม อัญเชิญจากถ้ำแห่งหนึ่งในเทือกเขาภูพาน

ดวงแก้วทั้งสองนี้ ปรากฏก่อนสมัยสมเด็จพระพุทธมังคลพุทธเจ้า เกิดจากการอธิษฐานจิตของพระอัศดงฤาษี และพระอัสรินทร์ฤาษีในอดีต

สำหรับประวัติของดวงแก้วจะเนื่องกับจักรจักษุชินวงศ์ และจักรขาว-ชมพูอีก ๒ คู่ค่ะ

เริ่มการประมูล...

๑. ดวงแก้วสุรกานต์บรมบพิตร เริ่มที่ ๑๓,๗๙๙ บาท

๒. ดวงแก้วประสิทธิมหาเวทย์ เริ่มที่ ๑๒,๙๙๙ บาท​

กติกาในการประมูล

๑. เริ่มวันที่ ๑๙-๒๐ มิถุนายน ๒๕๕๖ ภายใน ๑๘.๑๕ น. ตามราชาฤกษ์ ตรงกับวันขึ้น ๑๒ ค่ำ เดือน ๗ ปีมะเส็ง

๒. ตัดสินด้วยผู้ประมูลราคาสูงสุดภายในวันเวลาที่กำหนด

๓.หากที่มีผู้ประมูลในราคาสูงสุดเท่ากัน ๒ ท่าน จะตัดสินด้วยเวลาที่ปรากฏในเว็บพลังจิต โดยไม่เกินวันเวลาที่กำหนดไว้

๔. หลังจากปิดการประมูล โอนปัจจัยภายใน ๒ วัน เมื่อโอนปัจจัยแล้ว จะทำการจัดส่งดวงแก้วให้แก่เจ้าของต่อไปค่ะ

กรุณาโอนปัจจัยไปที่......

ชื่อบัญชี พุทธารา โรจนฤทธิกร
    เลขที่ 080-252647-2
    ธนาคารไทยพาณิชย์
    สาขาถนนศรีนครินทร์(กรุงเทพ-กรีฑา)
    ประเภท ออมทรัพย์/สะสมทรัพย์

ปัจจัย ๑๐ % หลังหักค่าใช้จ่ายของแต่ละรายการ ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพโคมไฟในโบสถ์ วัดโพธิญาณรังสี อ.เมือง จ.สุรินทร์

ปัจจัย ๑๐ % หลังหักค่าใช้จ่ายของแต่ละรายการ นำเข้ากองบุญสมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภคมหาบพิตรค่ะ

และปัจจัยอีก ๕% หลังจากหักค่าใช้จ่ายนำเข้าบัญชีสำหรับค่าพาหนะ และเครื่องสังฆทาน(ตามปัจจัยที่มีอยู่) เพื่อโครงการฝึกมโนมยิทธิที่วัดท่าซุง จ.อุทัยธานีค่ะ

สำหรับวันเวลาที่กำหนด คุณ phuya จะเรียนให้ทราบอีกครั้งค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มิถุนายน 2013
  15. Numsai

เรื่องของพระอัสดงฤาษี และพระอัสรินทร์ฤาษี..

ในสมัยก่อนสมเด็จพระพุทธวิปัสสี ทั้งสองท่านนี้เป็นพี่น้องฝาแฝด

เมื่อแรกเกิดท่านอัสรินทร์ฤาษี ผู้พี่ถูกพญาครุฑโฉบไปเลี้ยงตั้งแต่ยังเด็ก เนื่องจากท่านไม่มีพระโอรส-ธิดา เมื่อโตขึ้นได้ส่งให้ไปร่ำเรียนกับพระอาจารย์ของตนจนสำเร็จวิชาต่าง ๆ ในสายพญาครุฑ

ส่วนท่านอัศดงฤาษีนั้น ได้ถูกเลี้ยงโดยพระสุมนาฤาษี ผู้เป็นสหายของพระเกษรีฤาษี (พระฤาษีสายพญานาค) ปัจจุบันได้เข้าพระนิพพานนานแล้ว เมื่อเติบใหญ่ส่งให้ไปเรียนวิชากับพระเกษรีฤาษีจนสำเร็จทุกวิชา และได้ช่วยสอนลูกศิษย์ของพระเกษรีฤาษีในกาลต่อมา

ศิษย์เอกในสายพระฤาษีของพระอัศดงฤาษีนั้น คือ ท่านอินทรปัตต์ฤาษี (เคยนำเสนอในประวัติของพระขรรค์ที่ผ่านมา) ท่านได้อุปสมบท เป็นพระภิกษุในสมัยสมเด็จพระกกุสันโธพุทธเจ้า และยังไม่ได้ลาสิกขา

ภายหลังได้เจริญอิทธิบาท ๔ เข้าสมาบัติจนกายเป็นหิน จะออกจากสมาบัติก่อนที่สมเด็จพระศรีอารียเมตไตรยจะบรรลุพระสัมมาสัมโพธิญานค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มิถุนายน 2013
  16. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    ขอประมูลดวงแก้วดวงที่ 1
    14,000 บาท

17. am12

am12 เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2011
    ขอเปิดประมูลดวงแก้วประสิทธิมหาเวทย์ที่14484 ครับ

18. เจษฎา เยี่ยมคำน

เจษฎา เยี่ยมคำน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

อ่านผลการฝึกสมาธิของทุกท่านแล้วรู้สึกปลื้มใจมาก ขออนุโมทนาบุญกับคุณน้ำใสและทุกๆท่านครับ อีกเรื่องคือท่านใดที่ร่วมทำบุญจองวัตถุมงคลไว้ และได้โอนเงินแล้ว ช่วย PM ที่อยู่ส่งมาที่ผมได้เลยนะครับผมจะได้ส่งของไปให้นะครับ

19. เจษฎา เยี่ยมคำน

เจษฎา เยี่ยมคำน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ได้อ่านโครงการที่คุณน้ำใสจะพาผู้ที่สนใจจะฝึกสมาธิ ไปฝึกที่บ้านสายลม เกิดความสนใจอยากช่วยร่วมบุญบางส่วนในเรื่องค่าใช้จ่ายในการเดินทาง แต่ขอปรึกษาคุณน้ำใสก่อน อาจจะนำวัตถุมงคลที่คัดพิเศษมาให้ท่านร่วมบุญเพื่อนำปัจจัยร่วมโครงการนี้โดยเฉพาะ ขอให้ทุกๆท่านเข้าถึงธรรมกันเร็วๆนะครับ จะได้พบความสุขอันเป็นจุดมุ่งหมายของชีวิตกันทุกๆท่าน

20. Paktawadee

Paktawadee เป็นที่รู้จักกันดี

พี่จันทกาล พี่Phuya เจ้าข้า งานนี้น้องหนูดีก็ขอที่จะไม่พลาดโครงการดีๆนี้นะค่ะขอจอง 1 ทีค่ะ และขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยค่ะ

หนูดี ;20

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้