ประสบการณ์ ธรรมะ พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ วัดสะแก จ.อยุธยา

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 14 ตุลาคม 2009.

1. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    เยี่ยมครับ

:cool::cool::cool:

2. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    ลีลาการสอนของหลวงปู่

ดย พี่สิทธิ์

หลายคนที่มาไม่ทันพบหลวงปู่ในช่วงที่ยังมีชีวิต อาจจินตนาการไม่ออกถึงลีลาการสอนธรรมะของหลวงปู่

หลวงปู่ท่านใช่ว่าจะสอนธรรมะแต่ที่นุ่มนวลชวนฟัง เหมือนอย่างเอากระดาษทรายเบอร์ละเอียด ๆ ไปลูบไม้ที่ขึ้นรูปไว้ดีแล้ว หากแต่ท่านยังมีลีลาการสอนธรรมะที่ดุและสวนทันควันเหมือนกัน คล้ายกับการเอาขวานฟันและบากท่อนไม้ท่อนซุงก่อนเอาไปขึ้นรูป อย่างไรอย่างนั้น

ตัวอย่างก็คือกรณีนักศึกษาที่มาซักถามปัญหาธรรมะอย่างคนรู้มาก หรือมีนิสัยช่างสงสัยเกินเหตุ หลวงปู่ท่านจึงต้องพูดแรง ๆ หรือมีน้ำเสียงดุ ๆ เพื่อดัดนิสัยเอาเสียบ้าง ดังเรื่อง “สมมุติและวิมุตติ” “แสงสว่างเป็นกิเลส” “ติดวัตถุมงคลยังดีกว่าติดวัตถุอัปมงคล” ฯลฯ ที่บันทึกไว้ในหนังสือตามรอยธรรมฯ

ในขณะที่หลวงปู่ท่านสอนธรรมที่ละเอียดลึกซึ้ง ด้วยคำพูดที่นุ่มนวลกับนักศึกษาอีกคนหนึ่ง ดังเช่นเรื่อง
    “ปลูกต้นธรรม” การบวชจิต-บวชใน” “อารมณ์อัพยากฤติ” ฯลฯ เป็นต้น

ถามว่าหลวงปู่ท่านไม่เมตตาคนทุกคนดอกหรือ ตอบว่าไม่ว่าท่านจะพูดแรง ๆ หรือพูดสอนแบบนุ่มนวล ก็ล้วนทำด้วยเมตตาทั้งสิ้น เพราะท่านพูดหวังเอาประโยชน์ พูดให้เหมาะกับอุปนิสัยหรือจริต หรือความพร้อมรับธรรมะของศิษย์แต่ละคน

นอกจากนี้ ท่านก็ยังรู้ว่า กับศิษย์บางคน หากพูดสอนพูดเตือนต่อหน้าสาธารณชน ก็อาจรับไม่ได้ ท่านก็จะพูดลอย ๆ พูดโดยไม่สบตามองใคร แต่เจ้าตัวนั้นแหละจะเป็นผู้รู้ตัวดีว่า... เอนี่หลวงปู่กำลังดุฉัน สอนฉันอยู่นี่นา ฯลฯ
    นี้แหละ ลีลาการสอนของผู้เป็นครูเป็นอาจารย์อย่าง “หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ”

ไฟล์ที่แนบมา:

3. urica

urica เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2009
    มาตอบอีกหนึ่งเสียงค่ะ ได้นำพระขึ้นคอบูชามาได้เกือบอาทิตย์หนึ่งแล้วค่ะ

4. Specialized

23
    สาธุ ครับผม

24/06/2553
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1>
    <!-- google_ad_section_start -->[​IMG]
    โย ภิกฺขเว มํ อุปฏฐเหยฺย โส คิลา นํ อุปฏฐเหยฺ<WBR>ย
    ผู้ใดปราถนาอุปัฏฐากเราตถาคต ผู้นั้นพึงอุปัฏฐากภิกษุไข้เถิด<!-- google_ad_section_end -->

วันนี้โอนเงินร่วมบุญช่วยค่ารักษาพยาบาลพระอาพาธ หลวงพ่อหนูกลม เป็นจำนวน 200 บ. แบ่งบุญให้ทุกท่านได้อนุโมทนากันครับ ขอให้หลวงพ่อหายไวๆนะครับ

Link ---> http://palungjit.org/threads/ด่วนมาก-หลวงพ่อหนูกลมอาพาธหนัก-ควรต้องส่งไปรักษาในโรงพยาบาล.245268/

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      75.6 KB
      เปิดดู:
      123
  5. saweit

saweit เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2010
    อนุโมทาด้วยครับ _/\_

6. ratsung

ratsung เป็นที่รู้จักกันดี

ผมคนหนึ่งครับ รู้ตัวดีว่าได้มาก็ไม่ได้นำติดตัว เก็บเอาไว้แน่นอน ทุกวันนี้ก็ห้อยแต่พระองค์ขาวๆ ของหลวงปู่ หลวงตา อยู่เป็นประจำ และส่วนตัวก็ชอบห้อยเดี่ยว เคยลองห้อย ๓ องค์ อยู่บ้าง น้องบอยแจกฟรี เหรียญสวย ชื่อก็ดี เขาก็อยากได้กัน

7. Specialized

23
    ถ้าไม่ได้แขวนแต่ถ้าเอาเลี่ยมไว้ใช้ประโยชน์ในวาระต่างๆผมก็ดีใจแล้วคร้าบ

ผมคงไปบังคับให้ทุกท่านแขวนบ่ได้ดอก เพราะผมยังไม่แขวนเลยแต่เลี่ยมติดแหนบไว้ใช้ทำน้ำมนต์ตลอดครับผม

กลัวแค่เอาไปเก็บใส่กล่องแล้วลืมกันน่ะครับ

8. ekkorn9

ekkorn9 เป็นที่รู้จักกันดี

หากผมนำเหรียญที่ทำน้ำมัน แช่น้ำไว้ดื่ม โดยไม่เลี่ยม สภาพเหรียญจะเกิดอะไรหรือป่าวครับ

9. fujiayu

fujiayu เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2007
    "ถามจริงว่าได้รับไปกันแล้วเอาไปใช้กันไหมครับ ถ้าตอบไม่ได้มันก็ไม่มีประโยชน์ที่ผมจะแจกต่อ เก็บไว้เงียบๆแบบนี้อาจจะดีกว่าก็ได้นะครับ"
    อย่างที่เคยบอก ของฟรีไม่มีในโลก คุณบอยแจกให้เพื่อนำไปใช้
    ผมเองก็อยากได้ แต่ไม่ทัน ก็เลยร่วมทำบุญกับทางวัด..... ได้มาองค์หนึ่งนำไปเลี่ยม
    ทันทีที่ส่งมาถึง...... การสะสมบุญ นำมาซึ่งความสุข
    บุญไม่ทำกุศลไม่สร้าง พระที่ไหนก็ไม่ช่วย จริงไหมครับคุณบอย...

10. Specialized

23
    ไม่แน่ใจครับ ถ้าแช่น้ำแล้วเอาขึ้นเช็ดทันที ที่เหรียญไม่น่าเป็นอะไรครับ

แต่โดยปกติแล้วเราอาราธนาพระรัตนตรัยปุ๊บ จุ่มแล้วเอาขึ้นเลยก็พอครับ

11. Specialized

23
    อนุโมทนาด้วยครับท่าน :cool:

ของฟรีมีจริงนะ แต่อาจต้องแลกด้วยแรงใจ หุหุ

12. Specialized

23
    แจกเพิ่มอีก 10 เหรียญครับ

ใครเร็วใครได้ครับ ไม่ไปบอกในกระทู้พี่หนุ่มเมืองแกลงแล้วนะครับ เอาแต่คนที่มาอ่านกระทู้ผมแล้วฟลุ๊คเจอก็ถ้าทำตามเงื่อนไข และตั้งใจเอาไปใช้จริงๆก็เชิญลงชื่อครับ ส่งฟรีเหมือนเดิม ขอเป็นท่านที่ยังไม่มีนะครับผม

ท่านต้องอ่านประวัติของหลวงปู่ที่ผมจะลงไว้อย่างย่อให้จบ เพราะถ้าท่านรับพระไป แล้วไม่รู้ ไม่ทราบ ว่าหลวงปู่ท่านเป็นใคร ปฎิปทาท่านเป็นอย่างไร การนำพระไปก็ไม่มีประโยชน์ เพราะท่านไม่มีศรัทธาเป็นที่ตั้ง เอาไปก็เอาไปเก็บใส่กล่องไว้ไม่มีประโยชน์อันใด ถ้าทำได้ และซื่อสัตย์ต่อตนเอง ก็รับไปได้เลยครับ (ประวัติหลวงปู่อยู่หน้า 82 ครับผม)

เหรียญทำน้ำมนต์ รูปไข่เล็ก พิมพ์สิกขี คุณ สุชาติ อรรัตนสกุล สร้างแจก
    โดย คุณ อานุภาพ (โอ๋) บุญเกียรติ เป็นผู้ถวาย หลวงปู่ศรี มหาวีโร ปลุกเสก 27 ธ.ค.2552

วิธีใช้ เอาน้ำสะอาดใส่ลงในภาชนะ อาราธนาเหรียญลงแช่ในน้ำ กราบขอบารมี พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ พรหม เทวดา ครูบาอาจารย์ทั้งหมด มีพระสารีบุตรมหาเถระเจ้าเป็นประธาน ขอได้โปรดทำให้น้ำมนต์นี้เป็นยา รักษาสรรพโรคาพาธทั้งในร่างกายของคนและสัตว์ ให้หายโดยฉับพลันด้วยเถิด จากนั้นว่า นะโม ๓ จบ อิติปิโส (สามห้อง) ๗ จบ นะมะพะทะ ๑๕ จบ(หายใจเข้า"นะมะ" หายใจออก"พะทะ" เท่ากับ ๑ จบ) แล้วอาราธนาน้ำมนต์ดื่มหรืออาบตามอัธยาศัย

คุณโอ๋ ได้กราบหลวงปู่ศรีขอ "พลังอรหันต์...พลังเหนือโลก.." และ ขอบารมีหลวงปู่ศรีปลุกเสกเหรียญทำน้ำมนต์นี้ให้มี พุทธคุณครอบจักรวาลครบทุกด้าน ทั้งกันและแก้ได้หมดทุกอย่าง ทั้งนิวส์เคลียร์ รังสีต่างๆ โรคระบาด โรคภัยไข้เจ็บ เป็นมหาสะท้อน มหาคุ้มกันภัย มหาเมตตา มหาโชคลาภค้าขาย หนุนดวง กลับร้ายกลายเป็นดี อีกทั้งสามารถอธิษฐานทำน้ำมนต์ตามแหล่งน้ำต่างๆได้

โดยมีรัศมีและพุทธานุภาพครอบคลุมทั้งแหล่งน้ำ และ อธิษฐานทำน้ำมนต์รักษาโรคได้ตามที่อธิษฐาน ให้เห็นผลโดยฉับพลัน ครับ เหรียญทำน้ำมนต์รุ่นนี้มี " พลังเหนือโลก " จริงๆครับ คณะศิษย์ได้พิสูจน์กันมาแล้วพุทธคุณสูงส่งมากๆครับ ทุกท่านสามารถพิสูจน์ได้ครับ

ภาพถ่ายพลังงานเหรียญทำน้ำมนต์

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">เหรียญนี้ ฤทธิ์มาก ไสยศาสตร์และภัยพิบัติไม่ได้แอ้ม มีรายงานเรื่องลาภมาก บางคนเรียกเหรียญเศรษฐี </TD></TR></TBODY></TABLE>
    จาก พี่หมอเทวดา ครับ<!-- google_ad_section_end -->

และรายละเอียดอื่นๆของเหรียญทำน้ำมนต์แบบต่างๆและชี้แจ้งข้อสงสัยเรื่องการปลุกเสกครับ

http://palungjit.org/threads/ประสบก...ดู่-พรหมปัญโญ-วัดสะแก-จ-อยุธยา.208663/page-87<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มิถุนายน 2010
  13. โอ ท่าซุง

โอ ท่าซุง เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ลืมแน่นอนครับ ตั้งใจเอาไว้ทำน้ำมนต์เช่นกันครับ :cool:

14. ratsung

ratsung เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้ามีไว้ในโอกาสเพื่อประโยชน์อนาคต พี่ขอไว้เป็นทีระลึกจากน้องบอยบ้างแล้วกัน

ขอ 1 เหรียญ ครับ

15. นวโกฏิ

นวโกฏิ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอร่วมรับเหรียญทำน้ำมนต์ 1 เหรียญครับ ... ขออนุโมทนาครับ...
    ( ที่อยู่ขอส่งทาง PM นะครับ )

16. ekkorn9

ekkorn9 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ คุณบอย ...(^_^)...

17. พฤศจิกา

พฤศจิกา เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2010
    เหรียญทำน้ำมนต์

ขอรับ 1เหรียญครับ นาย ถิรวัฒน์ จันตา 20/68 หมู่ 4 ต.เชิงเนิน อ.เมือง จ.ระยอง 21000

18. b_wanlop

b_wanlop เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2005
    ขอรับด้วยครับ

กรุณาส่งไปรษณีย์มาที่

คุณลักขณา บุญธรรมส่ง(ฝากให้คุณวัลลภ บุญธรรมส่ง)

รร.ทบอ.ช่างกล ขส.ทบ. แผนกสารบัญ

เลขที่ 42/1 ถนนทหาร แขวงนครไชยศรี

เขตดุสิต กทม.10300<!-- google_ad_section_end -->

โมทนาครับ

19. sangthian

sangthian เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอร่วมรับเหรียญทำน้ำมนต์ 1 เหรียญครับ อนุโมทนาครับ
    (ที่อยู่ขอส่งทาง PM ครับ แต่ถ้าครบ10เหรียญแล้ว ผมก็อนุโมทนากับผู้ได้รับทุกท่านครับ)<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มิถุนายน 2010
  20. เด็กบางแค

เด็กบางแค เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2008
    ขออนุโมทนาบุญครับ
    สวัสดีครับคุณบอย ผมขอรับเหรียญทำน้ำมนต์คุณบอย 1 เหรียญด้วยครับ
    ขออนุโมทนาบุญครับ