บอล วัตสุพล คนเปิดกรรม (รับเปิดกรรม ) โดยไม่เสียค่าครู

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย baiiboom, 4 กันยายน 2009.

1. mapo

mapo สมาชิกใหม่

ได้คุยกับคุณบอลแล้วดีใจค่ะ ตอนแรกรับไม่ทันคิดว่าคงไม่ได้คุยเสียแล้ว แต่คุณบอลก็กรุณาโทรมาอีกครั้ง คุณบอลแนะนำให้สวดมนต์ให้ต่อเนื่อง และทำบุญ อะไรๆ จะได้ดีขึ้น ขอขอบคุณ คุณบอลที่ช่วยให้คำแนะนำดีๆนะค่ะ
    ขออนุโมทนากับคุณบอลที่ช่วยเหลือผู้คนค่ะ

2. vandee_2007@hotmail.com

vandee_2007@hotmail.com สมาชิกใหม่

21 พฤศจิกายน 2009
    เปิดกรรม

ดีใจมาก ๆ ค่ะ ได้รับการติดต่อจากคนบอล คนบอลเป็นคนดี มีเมตตาจิต จริง ๆ แนะนำให้แก้ไข เรื่องต่าง ๆ ได้ดี โดย ไม่คิดค่าครู ได้คุยกับคุณบอลแล้วรู้สึกว่าชีวิตนี้ยังมีความหวัง ตื่นเช้า ก็ได้ใส่บาตรให้คุณบอล เรียบร้อยแล้ว ขอผลบุญกุศล ที่ข้าพเจ้า ได้ทำมา ขออุทิศให้กับคุณบอล มีบารมี ยิ่ง ๆขึ้น ผู้ชายคนนี้ เป็นคนร่างกายพิการ แต่จิตใจ ของเค้าไม่พิการ ซ้ำยังจิตใจสูงส่ง มีเมตตา ต่อเพื่อนมนุษย์ซึ่งร่างกาย ปกติ ....ขออนุโมทนาบุญ กับ บุญกุศล ที่คุณบอล ได้กระทำด้วยค่ะ...สาธุ
    ดิฉัน จะตั้งใจ ปฎิบัติธรรมและ กระทำในคำแนะนำของคุณบอล ค่ะ...
    ขออนุโมทนา...สาธุ

3. oattttt

oattttt สมาชิกใหม่

ได้รับคำแนะนำจากพี่บอลแล้วครับ ดีมากๆเลยพอจะเจอทางไปแล้วผมจะทำให้ได้คับ
    เอาใช่ใจช่วยนะครับอนุโมทนาบุญกุศลได้ที่ช่วยเหลือคนทุกข์ยาก ขอให้พระคุ้มครองคับ

4. babaries_s

babaries_s เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามาอนุโมทนาบุญกับคุณบอลด้วยคนนะ ขอให้คุณบอลเจริญในธรรมยิ่ง ๆ ขึ้นไปค่ะ

5. audi1416

audi1416 เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2007
    ได้คุยกับคุณบอลแล้วครับ เป็นกันเองดีครับ รู้สึกประทับใจมากครับ ก็ได้รับคำแนะนำหลายๆอย่างครับ วันนี้ตอนเช้าได้ไปใสบาตรให้กับคุณบอลด้วยครับ ก็ขอเป็นกำลังใจให้กับคุณบอลในการช่วยเหลือคนต่อไปครับ อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

6. baiiboom

baiiboom เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2009
    ขอบคุณมากมาย สำหรับคุณ"รักไร้พ่าย"ที่ทำให้ผมได้สร้างบุญกับญาติธรรมในเวปบอร์พลังจิต(เป็นผู้ตั้งกระทู้เรื่องราวผม) และของคุณกำลังใจจากญาติธรรมทุกๆท่านครับ

" เจริญบารมีทั้งทางธรรม และทางโลกครับ"

อนุโมทนา

บอล เรืองตะวัน คนเปืดกรรม<!-- google_ad_section_end -->

7. นางสาวอยู่จ้ะ2

นางสาวอยู่จ้ะ2 เป็นที่รู้จักกันดี

ทำบุญแล้ววันนี้ อาหารคลาสิกข้าวเหนียว หมูปิ้ง ปาโก๋ นมตราหมี

8. วสุธรรม

วสุธรรม พลังรักอมตะ

14 พฤศจิกายน 2008
    คุณบอลตรวจกรรมได้เยี่ยม ประทับใจผมมากครับ

9. คุณบรรเจิด

คุณบรรเจิด เป็นที่รู้จักกันดี

ได้เปิดกรรมกับคุณบอลแล้วเมื่อ 18/12/52 ครับ ได้รับคำแนะนำดีดีมากมาย
    นับเป็นบุญอย่างยิ่งที่ได้คุยกับคุณบอลครับ

10. meanhero

meanhero สมาชิก

ผมอยากรู้อย่างนึงอ่ะคับ คือว่าเรื่องมันเปนงี้ หลายคนอาจรู้จักพระแม่กาลีนะคับ
    แล้วเืพื่อนผมอ่ะวันนั้นมันโดนของอะไรทำร้ายก้อไม่รู้อะคับ แล้วพ่อศิวะลงมันแล้วรำอะไรไม่รู้อะคับแล้วทำท่าเหมือนเขวี้ยงตรีศูรไส่ แต่เพื่อนผมบอกว่าเหมือนปอบ แล้วทีนี้อีกวันนึง
    ผมฝันว่าพระแม่กาลีลงผมแล้วร้องไห้ แล้วยกมือขึ้นสองข้างแล้วกางออกจีบนิ้ว น่าจะลักษณะอย่างนี้นะคับ ไครตอบเพราะได้มั่งคับว่าเพราะอะไร

เพื่อนผมเค้าเคยไปหาพี่บบอลวัตสุพลด้วยอ่ะ
    ที่ไส่แว่นสองคนอ้วนๆคนนึงแล้วไปกะผู้หยิงคนนึงที่พี่บอลพูดๆอยู่แล้วร้องไห้อะคับ
    เค้าเล่าไห้ฟัง

11. กะโรกะโร่

กะโรกะโร่ สมาชิก

19 พฤศจิกายน 2009
    อยากเปิดกรรมค่ะ.....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มีนาคม 2010
  12. notebook1

notebook1 สมาชิก

24 พฤศจิกายน 2009
    อนุโมทนาทุกๆบุญ
    สวัสดีครับพี่บอล (ตอนคุยกันครั้งแรก ผมเรียก อ.บอล ขออนุญาตเรียกพี่บอลนะครับ) ตามที่พี่บอลได้แนะนำให้ผมสวดพระคาถาชินบัญชร วันละ 9 จบ 5 วันและก็ทำบุญ(ผมถวายสังฆทานที่วัด แล้วก็ร่วมทำบุญถวายวัดสหบุญญาราม) เรียบร้อยแล้วครับ
    แต่ก่อนผมเคยสวดพระคาถาชินบัญชร มาตั้งแต่ ม.2 แต่ไม่เคยจำได้ทั้งหมด และไม่ได้สวดต่อเนื่อง ตอนนี้ ผมกลับมาสวดใหม่อีกครั้ง ตามที่พี่แนะนำ ผมจะจำได้ทั้งหมดแล้วและจะตั้งใจสวดให้ได้ทุกๆวัน ผมพร้อมที่จะรับคำแนะนำจากพี่บอลแล้วครับ ...ขอบคุณล่วงหน้าครับ.....กานตพงศ์ รหัส 181202<!-- google_ad_section_end -->

13. gift Everything

gift Everything Active Member

27 พฤศจิกายน 2009
    คุณ บอลค่ะ ที่คุณบอลยิงมาวันที่ 22 ธค.52 ดิฉันทราบอีกที ก็วันที่ 23 เช้าแล้ว
    ไม่ทราบว่า จะทำยังไง ถึงจะได้ ดูดวงกับคุณ บอลอีกค่ะ เพราะว่าโทรกลับไปที เบอร์ คุณบอล แล้ว ไม่รับสายนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

14. ฤดูใบไม้ผลิ

ฤดูใบไม้ผลิ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญ กับ คุณ บอลมากๆคะ

เมื่อกี้ ได้สนนทนาธรรมกับคุณบอล คุณบอลฝากบอกมาว่า ช่วงนี้ที่คุณบอลไมได้เข้าเวป เนื่องจาก คุณบอล ไม่สบาย ไม่สามารถเข้าเวบได้ ประมาณ 1 อาทิตย์ ขอให้คุณบอลหายดี สุขภาพแข็งแรงนะคะ

15. Krisch

Krisch เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้คุณบอลป่วย พักชั่วคราวครับ ดูระเบียบการจองคิวที่หน้า 1 ครับ เมือ่ถึงคิวคุณบอลจะติดต่อมาเองครับ รอนานหน่อยนะครับเพราะคิวยาวมาก แต่คุ้มค่าการรอครับ คุณบอลให้คำแนะนำที่ดีมากๆ จองคิวแล้วอย่าลืมสวดมนต์ตามคำแนะนำเบื้องต้นนะครับ จะได้ไม่มีปัญหาเมื่อถึงคิว

เรียนญาติธรรมทุกๆท่านที่รอคิวหรือส่ง sms [FONT=&quot]มาแล้ว[/FONT][FONT=&quot]ผมจะโทรกลับหาทุกสาย ขอให้เซฟเบอร์ผมไว้เวลาผม โทรไปหา[/FONT] ([FONT=&quot]โทรแล้วต้องวางสาย) เพราะมีผู้ที่โทรมามากผมต้องโทรออกวันหนึ่งร่วมๆ [/FONT]100 [FONT=&quot]สาย บางสายจึงไม่สามารถให้คุณรับสายได้[/FONT][FONT=&quot]ถ้าเบอร์ผมโชว์ขึ้นคือถึงคิวคุณแล้ว ตอนนี้คิวล่าสุดเมื่อว่านร่วมๆ[/FONT]400[FONT=&quot]สาย[/FONT]

[FONT=&quot]ปล.ขอฝากอีกนิดนะครับการเปิดกรรมไม่ใช่ว่าจะเปิดกันได้ทุกๆท่าน[/FONT][FONT=&quot]เพราะฉะนั้นท่านที่ จะเปิดกรรมต้อง สวดมนต์ภาวนา อย่างน้อย ต้องเป็น[/FONT][FONT=&quot]พุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ แล้วตามด้วยชินบัญชร[/FONT][FONT=&quot]ซึ่งในการเปิดกรรมผมขอเรียนให้ทราบว่า ผมไม่ได้เรียนตามหลักหมอดู[/FONT][FONT=&quot]ได้ญาณมาโดยการปฎิบัติ เพราะฉะนั้นญาติธรรมที่[/FONT][FONT=&quot]จะเปิดกรรมจะต้องเป็นผู้ปฎิบัติ[/FONT][FONT=&quot]กรรมถึงจะเปิดได้สว่างไสวโดยที่ผมไม่ต้องใช้จิตเพ่งลึก[/FONT]

[FONT=&quot]ถ้าคุณเป็นผู้ที่ไม่ค่อยปฎิบัติสวดมนต์ภาวนากรรมฐาน[/FONT][FONT=&quot]จะดูกรรมได้ไม่ลึกผมต้องใช้จิตเพ่งมาก[/FONT][FONT=&quot]ซึ่งถ้าผมเปิดกรรมให้กับท่านผู้ที่ไม่ได้ปฎิบัติ ญาณผมจะถอยเร็ว[/FONT][FONT=&quot]วันนั้นจะเปิดได้ไม่ถึงห้าท่าน และจะเพลียมากๆ[/FONT][FONT=&quot]จึงต้องเรียนมาเพื่อทราบในหลักการปฎิบติก่อนเปิดกรรม ญาณบารมีที่ผมสัมพัส[/FONT][FONT=&quot]คือพลวงปู่โต(ท่านเจ้าพระคุณ สมเด็จโต)[/FONT][FONT=&quot]จึงต้องแนะนำชี้แนให้ท่านปฎิธรรมสวดมนต์ภาวนา และสวดพระคาถาชินบัญชร[/FONT][FONT=&quot]บุญสัมพันธ์กัน บารมีถึงกัน ไม่น่นเกินรอ[/FONT][FONT=&quot]คุณเป็นผู้ปฎิบติธรรม จะเป็นคนอยู่เหนือดวง เพราะฉะนั้นการเปิดกรรมหรือดูดวงทุกสิ่งขึ้นอยู่กับการปฎิบัติ อนุโมทนาบุญ[/FONT]

[FONT=&quot]บอล เรืองตะวัน คนเปิดกรรม[/FONT]

[FONT=&quot]เปิดกรรมส่ง ข้อความ ชื่อนามสกุล ปัญหาที่อยากจะทราบ ส่ง [/FONT]sms [FONT=&quot]มาได้ที่เบอร์ [/FONT]085-370-8625 [FONT=&quot]หรือถ้ามีเหตุที่จะต้องรีบแก้ไขส่งเมล์มาได้ที่[/FONT]
    baiiboom@hotmail.com [FONT=&quot]ผมจะพิจารนาเป็นกรณีๆไปและจะลัดคิวโทรกลับให้[/FONT]<O></O> อนุโมทนาบุญ

16. ชวนพิชฌ์

ชวนพิชฌ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้แข็งแรง

ทราบว่าคุณป่วยเป็นไข้หวัดขอให้หายเร็วๆค่ะ

17. คุณบรรเจิด

คุณบรรเจิด เป็นที่รู้จักกันดี

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรมครับ
    ขอให้หายป่วยโดยเร็วนะครับ 181203

18. Japolly

Japolly Active Member

10 ธันวาคม 2009
    ขอให้คุณบอลหายป่วยเร็วๆนะค่ะ

19. baiiboom

baiiboom เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2009
    ขันธ์ ธาตุไม่ปกติ

ขออนุโมทนาบุญ แก่ญาติธรรมทุกๆท่าน อาการป่วยขณะนี้เป็นไปด้วยดีขึ้น ในการปฎิบัติผมก็ยังปฎิบัติเจริญสติ สวดมนต์ สมาธิกรรมฐานอยู่เนืองๆ กล่าวกันในโรคภัยไข้เจ็บนั้นเป็นไปตามธรรมชาติ ในทางธรรมก็คือธาตุไม่ปกติ มนุษย์นั้นประกอบด้วย ธาตุทั้งสี่ คือดิน น้ำลม ไฟ ธาตุต่างๆในร่างกายต้องสมดุล จะขาดธาตุใด หรือเกินไปก็ไม่ได้ เปรีบเทียบ ไม่มีธาตุลม ก็หมดลมต้องเสียงชีวิต ธาตุไฟเกินก็ทำให้ปวดหัว

ตัวร้อน เป็นไข้ นี่ละครับเหตุและผลของอาการไข้ที่ผมเป็น กล่าวโดยรวมก็คือธาตุไม่ปกติ ในจริตผมคิวว่า ตามที่สังขารของผู้ปฎิบัติ(พระเถระผุสำเร็จในขันธ์ธาตุ) ที่ตามสื่อต่างๆได้ลงว่าพระเถระองค์นั้นๆได้ละสังขาร แต่สังขารไม่เน่าบ้างก็ ถกกันว่าท่านทาน ใบไม้โน้นนี้บ้าง มียาวิเศษมีใบไม้วิเศษทำใหสังขารไม่เน่าบ้างความจริงแล้วยาวิเศษที่กล่าว

ไม่ต้องไปเสาะแสวงหา ยาวิเศษที่บอกกล่าวก็คือธรรมะนะละครับ พระเถระผู้สำเร้จในขันธ์ธาตุนั้นสามาแยกธาตุ ต่างๆออกมาจากสังขารได้ พอละสังขาร ธาตุที่เหลือและไมเน่าเปื่อยก็คือธาตุดิน กล่าวคือในเมื่อถึงเวลาละสังขาร ธาตุต่างๆก็สามารถแยกจากกันได้โดย การสำเร็จในขันธ์ธาตุ ติดตามอ่านเรื่องราวของกสิณธาตุได้ในเรื่องเล่าเร็วๆนี้

( ปฐวี อาโป วาโย เตโช นาหา สุธิโก โหตุ )<!-- google_ad_section_end -->

20. center-in-center

center-in-center เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้มีสุขภาพแข็งแรงนะ ก๊าบ