เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. pichedv

pichedv เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2010
    ลำดับที่ 43 ได้รับพระเรียบร้อย ครบถ้วนครับ
    ขอบคุณครับ

2. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าพระปิตาในครรถ์มีกล่อง ไม่ขอรับกล่องเหมือนกันครับ ยกมือสนใจหนุมานเนื้อนวะคุณอ๊อด อนุโมทนา สาธุ ขอรับ

3. อภิญญา8

อภิญญา8 เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2006
    คุณทิพย์ ครับ
    ผมขออนุญาต คุณอ๊อดและคุณทิพย์ ร่วมบุญไถ่พระ ตามฐานะที่ร่วมได้ด้วยนะครับ
    รบกวนแจ้งผมขอการช่องทางโอนเงินร่วมบุญด้วยครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 พฤษภาคม 2016
  4. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

โควต้า10ตัวครับ
    ของไม่เคยอยู่กับคุณอ๊อดเลย เธอฝากพี่นิ่มตระเวนเสกตลอด

เธอบอกแล้วแต่จิตศรัทธา แต่บอกแบบนี้ผมลำบากใจ ขอไปเจรจาก่อน
    ผมต้องพูดตรงๆว่าผมไม่เชียร์ของแพง เธอจะได้เห็นน้ำใจเพื่อนสมาชิกบ้าง เราเป็นแฟนคลับมาตลอด

ขอวันอาทิตย์นี้รู้ผล

5. อภิญญา8

อภิญญา8 เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2006
    ส่วนของผมขอร่วมบุญเท่านั้นครับคุณทิพย์ ไม่ต้องกังวลเรื่องมงคลที่ระลึกครับ

6. numthip

คุณอ๊อดเป็นนักธุรกิจหนุ่มไฟกำลังดี ปัจจุบันมีทรัพย์สินในวงธุรกิจเป็นร้อยล้าน
    ความสำเร็จส่วนหนึ่งนอกจากได้พื้นฐานครอบครัวที่ดี ได้กัลยาณมิตรที่ดีแล้ว ยังได้พระอุปัชฌาย์ที่เป็นครูอาจารย์ที่ดีอีกด้วย

หลวงพ่อเฮียง วัดเขาถ้ำ ให้คำแนะนำในการดำเนินชีวิตและธุรกิจมาแต่คุณพ่อของคุณอ๊อดยังอยังแข็งแรง สร้างเนื้อสร้างตัวด้วยความวิริยะ จนกระทั่งปัจจุบัน ธุรกิจของครอบครัวเจริญก้าวหน้ามาโดยตลอด

คุณอ๊อดอุปฐากหลวงพ่อฯเรื่อยมาจนกระทั่งปัจจุบัน และด้วยความเคารพในพระแสแห่งธรรมกระแสแห่งจิตของพระอุปัชฌาย์ คุณอ๊อดจึงทำล็อคเก็ตและเหรียญพระพิมพ์รัศมีถวาย

ทันทีที่หลวงพ่อเฮียงเปิดกระแสรับประเคน ก็สะดุด-สะดุงกับพลังที่ออกจากวัตถุมงคลจนคุณอ๊อดตกใจ แต่พี่นิ่มหัวเราะร่า

วัตถุมงคลชุดนี้หลวงพ่อเฮียงเคยได้อธิฐานจิตมาก่อนแล้วเมื่อหลายปีก่อน หลังจากนั้นพี่นิ่มก็นำเข้าร่วมงานพิธีพุทธาภิเษกอีกหลายวาระ ทั้งเดี่ยวทั้งหมู่จนกระแสจิตของเกจิอาจารย์ประจุอยู่เต็มเปี่ยม

พี่นิ่มจับกระแสแห่งล็อคเก็ตและเหรียญชุดนี้อยู่ทุกวัน รู้ดีอยู่แล้ว
    แต่หลวงพ่อเฮียงที่เคยเสกให้ คงไม่คิดว่าของเมื่อหลายปีก่อนจะเปลี่ยนไปได้ขนาดนี้ ถึงกับเอ่ยปาก แต่เอ่ยอย่างไรไปถามท่านเอง ท่านถึงกับตั้งราคาเองเลย ฟังแล้วจะตกใจ ขนาดคุณอ๊อดยังตกใจ แต่เข้าใจได้ว่าท่านฯเห็นถึงคุณค่าของล็อคเก็ตนี้มาก ....และถ้าผมไม่ทำหายซะ300อัน อาจจะได้เอามาแจกใช้กันแล้ว

วัตถุมงคลชุดนี้ทางคณะฯจัดสร้างถวายด้วยความกตัญญูในพระเดชพระคุณหลวงพ่อฯ จึงขอฝากข่าวประชาสัมพันธ์ถึงผู้ที่รักจะทำบุญกับพระสุปฏิปันโน ก็ขอเชิญได้ที่วัดเขาถ้ำ จ.ชลบุรี เป็นวัดที่เงียบสงบและสงัดทางจิตเป็นอันดี ขอโมทนาในกุศลนี้ร่วมกัน

[​IMG][​IMG]

7. numthip

เป็นพระที่มีคนไปจ้างแกะสลักหิน เพื่อถวายเป็นพระประธานฯ ผมจำชื่อวัดและมูลค่าพระไม่ได้

ไม่แน่ใจว่าพระหยกหรือหินทราย แต่พอแกะเสร็จแล้วก็ไม่มารับไป วัดฯก็เก้อ... ทางช่างฯจะมาเก็บตังค์กับทางวัดฯ

คุณแม่ของคุณอ๊อดก็เติมให้ไปก่อนเลย1แสน น่าจะเหลืออีกไม่มาก เธอเลยฝากข่าวมาช่วยกัน

คุณมดดำน้อยก็จะช่วยไถ่พระฯองค์นี้อยู่หลายบาท แต่ผมเบรคไว้ก่อน
    เรื่องน้ำใจเรารับกันอยู่แล้ว แต่ขอให้รอรับน้ำใจจากคืนกลับบ้าง เราจะได้รักกันนานๆ

วัตถุมงคลของพี่นิ่มทดสอบได้อยู่หลายชิ้น แต่บางชิ้นก็อยู่บ้างไม่อยู่บ้าง เคยเห็นมาแล้ว ที่พี่นิ่มบอกอยู่ก็อยู่จริง ที่บอกต้องแขวนคอไก่แล้วทดสอบผมไม่เชียร์ เพราะถ้าไม่แขวนแล้วมักจะออก แต่ที่พี่นิ่มบอกอย่าลองแปลว่าแตกแน่

เว้นหนุมาน ถ้าเนื้อทองแดงเคยมีออกแต่ไม่แตก เรื่องนี้ตำรวจที่ชลบุรีทดสอบมาแล้ว เรียกตัวมาคุยได้ แต่ถ้าเป็นเนื้อนวะ ให้เชื่อขนมกินก่อนได้เลย ไว้จะถ่ายคลิปมาให้ดู

...ในรุ่นเดียวกับหนุมานรุ่นแรก คุณอ๊อดเธอคำล็อคเก็ตพระพุทธเมตตาไว้ด้วยชุดนึง ถวายวัดป่าแดงไปพร้อมกัน จะเอาออกมาตอบแทนครั้งนี้ด้วย

8. spharm

spharm เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2009
    จองหนุมานเนื้อนวะ 1 องค์ครับ

9. faro09

faro09 เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2008
    ได้รับวัตถุมงคลหลวงปู่เกตุแล้วครับครบถ้วนครับ
    สนใจหนุมานเนื้อนวะครับ
    รบกวนขอทราบราคาร่วมบุญด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

10. numthip

คุณอ๊อดโทรฯมาขอบคุณผมเรื่องที่ฝากประชาสัมพันธ์

ผมเลยถือโอกาสถามราคาหนุมาน เธอก็ไม่ยอมบอกราคา บอกแค่แล้วแต่ศรัทธา เพราะค่าไถ่พระฯมีราคาสูงถึง8แสนบาท

พระแกะสลักองค์นี้ เป็นหินหยกที่มีคนหน้าใหญ่สั่งงานไว้ และให้เบอร์วัดฯเป็นเบอร์ติดต่อ
    เมื่อแล้วเสร็จช่างก็ติดต่อมาทางวัดฯ และวัดฯติดต่อโยมที่จะถวายไม่ได้ โยมปิดมือถือหายไปแล้ว....

พระหยกองค์นี้มีความกว้างของหน้าตักประมาณ 40-50นิ้ว กว้างกว่า3ศอกเป็นแน่
    แค่เพียงเธออยากให้เราได้มีส่วนร่วมเพียงนั้น

หนุมานเนื้อทองแดง10ตัวนี้
    จะขอให้เป็นของสมาชิกที่เคยจองพระปิดตาทรงเมตตา ท่านละ1ตัว

พี่ศนิวาร ที่เป็นครูประจำห้อง ได้สิทธิ์ 1ตัว
    คุณมดดำน้อย ที่แอบยัดเงินใส่รถผม แอบยัดเงินเข้าบัญชีผมโดยไม่แจ้งล่วงหน้า และกำลังจะยัดเงินหมื่นเข้าบัญชีเพื่อไถ่พระฯโดยไม่เอาของที่ระฤก (ผมเบรคไว้ก่อน) ได้สิทธิ์ 1ตัว
    คุณชนะ(พุทโธภควา) หนีแฟนมาขับรถให้ผมตลอดหลายปีนี้ 1ตัว
    คนที่ได้สิทธิ์ก็แล้วแต่จะทำบุญนะครับ ขาดเหลือผมเติมเอง ถือว่าตอบแทนกัน

ที่เหลือเป็นความลำบากใจที่ผมจะตั้งราคา แต่ของมีน้อย
    ขอเสียงหน่อยละกันครับ

ส่วนองค์พระฯที่จะไถ่นี้ ผมขอรูปถ่ายกับชื่อวัดไปแล้ว เป็นวัดในชลบุรี สายกรรมฐาน
    ก็รอรูปหน่อยจะดีครับ จะได้เกิดปิติเวลานึกถึงบุญที่เราเคยทำ

อานิสงค์จะบังเกิดทุกครั้งที่มีคนมายกมือกราบไหว้พระพุทธรูปของเรา

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      225.9 KB
      เปิดดู:
      129
      ขนาดไฟล์:
      55.9 KB
      เปิดดู:
      138
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 พฤษภาคม 2016
  11. numthip

เมื่อคืนหลวงพ่อเฮียงนึกสงสัย ทำไมแค่เปิดรับสัมผัสก็เล่นเอาสะดุ้ง เห็นเป็นเวลาสงัดนั่งอธิฐานจิตขอดูว่าทำไมถึงแรงนัก...

เช้าวันนี้โทรฯหาคุณอ๊อด ถามว่าผงที่บรรจุหลังล็อคเก็ต "ไปเอามาจากไหน"

เธอตอบว่า "ผงฯพี่นิ่ม"

ถ้าจะบอกว่าพระเกจิรูปไหนบ้าง เยอะจนร่ายไม่หมด บอกแค่นี้พอ!

12. sa_nakorn

sa_nakorn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญ บูชาด้วย 1 ตัวครับ

13. little_duct

little_duct เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพีทิพย์ ส่วนผมขอแค่ร่วมสมทบทุนไถ่พระด้วยส่วนนึงครับ

14. jaturong_tae_v2

jaturong_tae_v2 เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2015
    ขออนุญาตร่วมสบทบทุนไถ่พระด้วยครับ (ตามกำลังที่พอทำได้ครับ ) :cool:

15. numthip

แก้ข่าว

หนุมานของคุณอ๊อด เป็นเนื้อทองแดงครับ

16. numthip

ถ้าเป็นเนื้อทองแดง เดี๋ยวคืนนี้ผมตั้งราคาเองได้
    หรือเพื่อนสมาชิกจะช่วยตั้งราคาก็ยินดีครับ

17. atitap

atitap เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2006
    อยากทราบราคาล็อคเก็ตกับเหรียญได้ไหมครับ

18. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

เคยร่วมจองพระปิดตา ทรงเมตตาครับ ขอจอง 1 ตัวครับ

19. rang551

rang551 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    อยากร่วมบุญการไถ่พระครั้งนี้ด้วยครับ ตามกำลังครับผม จะคอยติดตามช่องทางการร่วมบุญครั้งนี้นะครับ ขอบคุณครับ

20. spharm

spharm เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2009
    พอดีมีเงื่อนไข ต้องเคยจองพระปิดตาทรงเมตตา ขอยกเลิกการจองครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้