เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ชอบใจต้องไม่กดไลค์กดแชร์
    มีมากมายที่แชร์กัน โดยไม่นึกเลยว่าไปเข้าทางใคร?

.....................

พระปิดตาชุดนี้อยู่ที่
    ก๋งเตื่อง 500 องค์
    หลวงพ่อมนัส วัดอ่าวใหญ่ 500 องค์
    หลวงพ่ออ่อง วัดเขาวงกต 500 องค์

เห็นแผนที่แล้วก็ตามไปเป็นเจ้าของกันได้ครับ แต่ถ้าใจเย็นก็รอเนื้อขาว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กรกฎาคม 2015
  2. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ว่าจะหาอ๊อฟชั่นทางอุด แปะหลังพระขุนแผนสักองค์...ในชุดวัดป่าแดง ขอคำแนะนำด้วยครับ

3. numthip

แนะนำว่าอย่าทำ!

วันนี้พี่นิ่มเล่าให้ฟังว่า ขุนแผนฯใช้ป้องกันตัวได้ แต่ลงมหาอุดไม่ได้ เพราะจะไปอุดของที่ลงทางโชคลาภไว้

วันไหนไม่คิดไปบู๊ ก็ห้อยขุนแผนฯ
    วันไหนจะไปบู๊ ค่อยห้องชุดอื่น...

.................

พี่ธวัชชัยให้ผมหาเพชฆาตฤกษ์ จะทำประคำให้โดยบรรจุชื่อครูอาจารย์ พร้อมฉายาเมื่อตอนบวช
    ถ้าเสร็จแล้วจะเอามาอวด ประคำชุดนี้มวลสารดีอยู่แล้ว แต่ต้องเสกด้วยตนเอง แบบของใครของมัน.....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กรกฎาคม 2015
  4. numthip

เรื่องการเสกของฯ พี่นิ่มเรียนมาจากหลวงปู่จ้อย วัดหนองน้ำเขียว
    นั้นก็รวมถึงเรื่องที่พี่นิ่มต้องแยกเสกแยกใส่มนต์ใส่ยันต์ให้กับพระขุนแผนฯแตกต่างจากพระปิดตาฯ

ชุดที่แจกทหารเป็นเนื้อดำ จะแก่ไพลดำ
    ชุดที่จะถวายวัดโพธิผักไห่ อยุธยา จะแก่ว่าน และผงตะไบเหรียญที่ยิงไม่ออก
    ทั้งสองชุดสร้างพร้อมกัน แต่ชุดเนื้อว่านจะเสกนานกว่า ถ้ารอก็จะเก็บไว้ให้...

ไฟล์ที่แนบมา:

5. numthip

ว่าจะเขียนตอนที่3 ของพี่นิ่ม

เป็นเรื่องที่พี่นิ่มเริ่มเข้าสู่วงการขลัง ตลุยเดี่ยวและคู่ดูโอกับท่าน ดร.ไมตรี บุญสูง
    แต่วันนี้ขอผลัดไปก่อนนะครับ....

6. numthip

ตอนนี้ผมเรียนโหราศาสตร์แบบเป็นน้ำเป็นเนื้อ ไม่ใช่เปิดตำราอ่านเองเหมือนก่อน แม้จะไม่เก่ง แต่ก็พอประโลมใจคนที่มาหาได้

แม้กระนั้นผมก็ไม่คิดเล่นตัว คือผมไม่รับดูเป็นการส่วนตัวนะครับ
    ถ้าจะเอาดวงมาให้ศึกษา ก็โปรดแจ้งหน้ากระทู้ จะอนุเคราะห์ให้ตามสามารถ

มีที่ติดต่อผมเวลางาน ซึ่งผมอนุญาต24ชั่วโมง ยินดีให้คำแนะนำตามสามารถ แต่ถ้าแนะนำแล้วไม่ทำตาม ก็โปรดอย่าติดต่อมานะครับ เสียเวลาพักผ่อนหรือเวลาทำงานผมครับ

ดวงของเรามีขึ้นมีลง หากดวงตก จะพูดจะจามันก็ผิดไปหมด แต่สำคัญว่าเราต้องไม่ทำผิดเสียเอง เพราะยามที่ดวงเราขึ้นแล้ว ความดีที่เรากระทำไปนั้นมันจะส่งผล

แต่หากเราประพฤติผิดยามดวงตก ก็จะกลายเป็นว่าเราไปซ้ำเติมแผลคันให้มันลุกลามไปมากขึ้น.. ปล่อยให้ดวงตกถึงที่สุดเถอะครับ แล้วเราจะไม่มีอะไรให้เสียหรือตกต่ำไปกว่านี้แล้ว ที่เหลือจากนี้จะเป็นกำไรแล้ว!

7. พิมาน

พิมาน เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    ช่วงนี้ไม่ว่างมาโพสอะไรให้อ่านกัน
    สาเหตุเนื่องจากฝากเด็กๆไปให้ ท่านสายน้ำ ช่วยสอน สี่หน่อ
    เค้าเลยฝากกลับมาหนึ่งหน่อ
    เลยต้องตระเตรียมวิชาที่จะสอนเค้า
    แต่สอนแค่คนเดียว ดูจะเสียพลังงานไปเปล่าๆ
    เลยเปิดสอนทั้งกลุ่มเลยนิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กรกฎาคม 2015
  8. numthip

คุณบีน่าจะมาเรียน
    วิชาที่ท่านพิมานสอน แค่เหลือบมองนาฬิกาก็ทายได้เลย
    แค่อ่าน7ตัวเป็น

9. อนาคินร์

อนาคินร์ เป็นที่รู้จักกันดี

ฝากเนื้อฝากตัว...ขอมาปูเสื่อรอฟังต่อนะคราฟ ^__^

10. อนาคินร์

ใช่7ตัว9ฐานมั้ยครับ วิชานี้ คุณลุงที่ผมเคยเรียนกรรมฐานด้วยท่านก้ใช้ศาสตร์นี้เหมือนกัน มหัศจรรย์พลันลึกดีแท้ครับวิชานี้ บอกได้แม้กระทั่งว่าก้าวขาออกจากบ้านไปนี่จะเจออะไรบ้าง ระหว่างวัน และในรอบสัปดา ไม่แน่ใจว่าใช่วิชาเดียวกันมั้ยครับ

11. พิมาน

พิมาน เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    อ้อ...ไม่ใช่ เจ็ดตัวของอาจารย์เจษฎา คำไหล หรอกครับ
    เป็นเจ็ดตัวนภดล ของจารย์เชียร บางบอน นะครับ

12. อนาคินร์

13. nopsena

nopsena เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2010
    รอติดตามครับ

14. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

จัดพวง ๓

พระขุนแผน
    ปิดตาไหลเพชรดำ
    ปิดตาหัวบายศรี....ครอบคลุมทุกด้าน หรือจะต้านกันไหมครับ

15. ธรรมจักร

ธรรมจักร เป็นที่รู้จักกันดี

คุณทิพย์ประคำตำรับนี้ต้องใช่ฉายาตอนบวชด้วยหรือครับ..

16. numthip

ฉายาตอนสึกก็ใช้ได้ครับ
    จะใช้ฉายาของพระอุปัชฌา และฉายาของเรา
    เวลาสวดก็บูชาครูไปด้วย เป็นอานิสงค์

ตอนสึกถ้าจำได้ว่าใช้ฉายาอะไร ก็เอาตามนั้น
    แต่ถ้าจำไม่ได้ หรือไม่ได้บวช ก็เอาชื่อพ่อชื่อแม่ใส่พวงประคำแล้วสวดเอาก็ได้

ทำความดี ถึงไม่มีขั้นตอนก็บุญครับ แต่ถ้าจะเอาขลังก็ต้องมีขั้นตอน อยู่ที่ว่าจะเอาอะไร

ปรุงแกงให้อร่อย ก็ต้องปรุงตามสูตร
    ถ้าจะเอาแค่อิ่ม ต้มกะเกลือก็พอกินได้แล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กรกฎาคม 2015
  17. numthip

ผมเอาปัจจัยคุณมดดำน้อย คุณบี พี่ๆเพื่อนๆ ในกระทู้และในเวปฯ ไปทำบุญสร้างหอพระฯที่โรงพยาบาลนครพนมนะครับ

เห็นเค้าออกแบบมาสวย ก็อดใจไม่อยู่

และที่เพื่อนสมาชิกร่วมทำบุญกับพี่ธวัชชัยนั้น ผมโอนฝากให้พี่เค้าเอาไปดำเนินการถวายพระเวลาที่เอาพระปิดตาในครรภ์ไปขอเมตตาอธิฐานจิตนะครับ

เดิมกำหนดจะถวาย 1,000องค์ แต่เปลี่ยนใจจะถวายเพิ่ม เมื่อถึงเวลาจะแจ้งให้ร่วมกันอนุโมทนากันอีกครั้ง

ฝากงานนี้อนุโมทนาให้บิดรมารดาครูอุปัชฌาอาจารย์ ญาติโยและเทวดาประจำตัว อีกทั้งคู่เวรคู่กรรมไปก่อนครับ

http://palungjit.org/attachments/a.3409605/

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กรกฎาคม 2015
  18. วรัท

วรัท เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2008
    ขออนุโมทนาในผลบุญที่คุณหนุ่มทิพย์ เป็นสะพานบุญให้คร่า สาธุ สาธุ สาธุ

19. vrk6223

vrk6223 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2011
    ผมเอาปัจจัยคุณมดดำน้อย คุณบี พี่ๆเพื่อนๆ ในกระทู้และในเวปฯ ไปทำบุญสร้างหอพระฯที่โรงพยาบาลนครพนมนะครับ
    ----------
    กราบโมทนาสาธุในกองบุญกองนี้ร่วมกับคุณทิพย์และเพื่อนๆ สมาชิกทุกท่านด้วยครับ

20. อภิญญา8

อภิญญา8 เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2006
    อนุโมทนาบุญกับคุณทิพย์ คุณธวัชชัย และเพื่อนๆทุกท่านด้วยครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้