เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. wiraphat1

wiraphat1 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2005
    อ้อ... มีข่าวดีสำหรับคนชอบรำลึกอาชีพเก่าอย่างพี่เริญ..... กระซิบว่า เก็บตังค์ด่วน ไม่เกิน 3,500 บาท (9นิ้ว 9 คด หัวนกเงือก) พ่อท่านฯเท สรรพวิชาลงมาในนี้หมด ทำครั้งเดียว จำนวนเท่าอายุ ถ้าพี่ธวัชชัยรู้เรื่อง จะมีแค่ผมเท่านั้นที่นำมาได้[/QUOTE]

ถ้าเป็นกริช ของจอง 1 เล่มครับ...:cool:

2. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นไปได้มากเลยครับ น่าจะใช่กริช แกะเป็นหัวนกเงือกด้วย ใช่เลย ก็เดากันก่อนเฉลยครับ สร้างเท่าอายุก็ 94 เล่ม

ไฟล์ที่แนบมา:

3. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

ที่กล่าวถึง เป็นกริชครับ เป็นสายวิชาแดนใต้
    เฉพาะตัวมีด มีอานุภาพสูงในการทำลาย ผมไม่แนะนำให้เอาออกมาเล่น มีวิชาการใช้แตกต่างกับดาบและมีดทั่วไป
    ตั้งใจจะเอาไปถวายพระอาจารย์พิจารณ์อยู่เหมือนกัน

ภาพที่เห็น ผมหยิบยืมมา ไม่เกี่ยวกับทางวัดฯ
    ส่วนประกอบมี 9 ชนิด
    ตะปูสังฆวานร แผ่นยันต์โบราณ กั้นมีดโบราณ เหล็กบาตรเก่า ฆ้องระฆังเก่า เพชรฉลูกัณฑ์ ฯลฯ ทำ 95 เล่ม ถ้าผมไม่ดักจองไว้ก่อน คงมาไม่ถึงภาคกลาง

กำลังผมจองได้แค่ 2 เล่ม ต้องรอพี่ธวัชชัยเข้ามาก่อน ถึงจะจองปากเปล่าได้
    ช่วงนี้เก็บตังค์เถอะครับ (ของสะสมของคุณผู้ชาย จะแปลกมา ถ้ามีคุณผู้หญิงเข้ามาจอง)

4. Funfun27

Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

คงต้องเก็บตังละ

5. k wirat

k wirat เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2010
    ดูในตารางแล้วไม่มีชื่อผม
    ขอแจ้งรายการที่ยังไม่ได้รับครับ
    - หนังสือ 2 เล่ม
    - นำมันแม่ทัพ
    - ฤาษี
    ขอลงชื่อจอง ควายธนู และ หุ่นพยนต์ อย่างละ 2 ครับ

6. pei

pei เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ขอร่วมจองกริชด้วยครับ

7. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

สวยงาม ครับ
    ผมขอจองกริซ 1 เล่มครับ

8. New Collector

New Collector เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2009
    ขอจองกริชด้วยครับ 1 เล่ม

9. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

จอง ๒ เล่มครับ

10. Daverko

Daverko เป็นที่รู้จักกันดี

พรุ่งนี้จะเข้าไปรับพระปิดตากตัญญูที่ไปรษณีย์ ขอบพระคุณพี่หนุ่มทิพย์มากค่ะ..
    ขอจองกริชไว้ก่อน 1 เล่มค่ะ ชอบของมีคม..:cool:

11. medhaphat

medhaphat เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมจองกริช 1 เล่มด้วยครับ

12. knurack

knurack เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองกริช 1 เล่ม ครับ

13. มดดำน้อย

มดดำน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

จองกริช 1 เล่ม ครับ

14. spharm

spharm เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2009
    จอง 1 เล่มครับ

15. บานชื่น

บานชื่น เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2009
    จองกริช1เล่มครับ

16. numthip

ถ้าจองปากเปล่า ก็ต้องช่วยผมทำตารางผู้จอง
    ตอนนี้เรื่องนี้ยังดังไม่พ้นเขต เลยมียอดให้จอง
    แต่ถ้าเรื่องเข้าหูถึงคนในเวปฯ ยอดจองก็จะไม่เหลือ

ผมอาศัยชื่อพี่ธวัชชัย คนแดนใต้ด้วยกันกับทางวัดฯ เลยจองปากเปล่าได้
    แต่ถ้าถึงเวลา ผมหาตังค์ให้วัดไม่ได้ ผมจะลำบากใจครับ

ถ้าสะดวกรีบโอน ก็จะรีบติดต่อทางวัดฯให้ หรือจะรอดูรูปก่อนก็จะดี จะได้ไม่ผิดหวัง ตังค์อยู่กับเรา อุ่นใจที่สุดครับ

17. ธรรมจักร

ธรรมจักร เป็นที่รู้จักกันดี

จองกริช ๑ เล่มครับ

18. numthip

เป็นของฟรีที่มีคุณภาพมากครับ ได้แล้วเอาไปใช้เถิด คนทำตั้งใจมาก

ผมบอกพี่นิ่มแล้ว ว่าพระปิดตากตัญญูนี้ อย่าให้เสียชื่อเลย น้องๆในเวปฯเค้ารักเราถึงติดตามเรา อย่าเอาไปให้ใครขายโดยเด็ดขาด
    ของดีไม่ต้องมีราคาสักชิ้นเถิด....

พี่นิ่มรับปากเป็นมั่นเหมาะ แต่ขอไว้ว่า ถ้าใครมีประสพการณ์ดีๆ ก็ช่วยเล่าให้ฟังหน่อย พอเป็นกำลังใจ

แต่เรื่องเป็นสาวมาจองมีดจองกริชนี่... นึกภาพไม่ออก

19. numthip

ฝากถึงเพื่อนสมาชิกใหม่นะครับ

1.หากมีคำถามที่เป็นประโยชน์ โปรดถามหน้ากระทู้
    อย่าถามทางพีเอ็ม ผมจะไม่ตอบ

2.คำถามที่พาดพิง หรือทำให้ใครลำบากใจรวมทั้งผม ให้ถามทางพีเอ็มได้

3.แจ้งที่อยู่ทางพีเอ็มเท่านั้น จะแจ้งหน้ากระทู้ก็ไม่ว่า แต่ต้องแจ้งทางพีเอ็มด้วยครับ

4.ถ้าผมยังไม่ตาย ก็จะมีข่าวเรื่องวัตถุมงคลมาให้ทัศนาเรื่อยๆ เพื่อนสมาชิกไม่จำเป็นต้องเช่าบูชาทุกชิ้น ขอให้พิจารณา ว่ารักว่าชอบ แล้วค่อยว่ากัน สำคัญที่จุดประสงค์และวัตถุประสงค์เป็นหลัก

มีหลายท่าน หลายที่ เห็นผมขายได้จำหน่ายได้ ก็บอกบุญบ้าง ฝากขายบ้าง ไม่คิดถึงใจผมเลย.... ผมบอกข่าวเฉพาะของที่ผมมั่นใจว่าคนเสก คนสร้าง ทำดี หรือผมรู้จักดีเพียงนั้น ไม่ใช่แค่มาบอกผมว่าดี แล้วต้องดี (ผมคิดเองได้)

(คิดว่าพี่นิ่มวางมือแล้วจะได้พักสักแป๊บนะเนี้ยะ...)

20. wiraphat1

wiraphat1 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2005
    ผมโอนเงินให้แล้วครับ
    702 บาท วันที่ 23/04/13 เวลา 08:21:55
    รายการที่จอง
    หุ่นพยนต์ 1/ควายธนู 1
    ที่อยู่ ทางPM ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้