เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

ชุดแรก เต็มแล้ว

ชุด2

ชุดสุดท้าย ถ้าครบ 60 ชิ้น ผมยุตินะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 เมษายน 2013
  2. sayank

sayank เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งโอนเงินครับ

ผมโอนเงินแล้วครับ จำนวน 701.15 บาท เวลาประมาณ 09.44 น.
    ขออนุโมทนา ขอบคุณครับ

3. hanada9

hanada9 เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญซ่อมหลังคาวัดด้วยครับ
    และขอรับหุ่นพยนต์ และ ควายธนู เป็นที่ระลึกอย่างละ ๒ ครับ

ขออนุญาตแจ้ง(ทวง) วัตถุมงคลและของที่ระลึกงานบุญที่ยังฝาก(ค้าง)พี่หนุ่มทิพย์
    นอกเหนือจากที่บันทึกไว้ในตารางครับ
    - พระปิดตากตัญญู ๑ องค์
    - หนังสือปฐมสมโพธิกถา ๑ เล่ม
    - กระดานชนวนประจุดวง ๑ แผ่น

ขอบคุณครับ

4. ธรรมจักร

ธรรมจักร เป็นที่รู้จักกันดี

คุณทิพย์ผมขอร่วมทำบุญปิดรายการ หุ่นพยนต์ และ ควายธนู อย่างละ 2 ครับ
    รวมของเดิม เป็นหุ่นพยนต์ 5 ควายธนู 5 ครับ

5. numthip

ภาพนี้ทางวัดฯส่งมาให้ เป็นภาพพระอุโบสถเก่า ที่รอการซ่อมในส่วนของหลังคา
    งบประมาณซ่อมสร้างประมาณ 1.5 ล้านบาท

กฐินจากชาวบ้านปีที่แล้วประมาณ 6-7 หมื่นบาท
    กฐินพระราชทาน จากพระราชินี 1 แสนบาท

ขนาดไฟล์:
      50.5 KB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      50.2 KB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      52.2 KB
      เปิดดู:
      36
  6. numthip

กติกา แจกพระชัยวัฒน์....

(ว่าจะไม่...อดไม่ได้...โปรดอ่านและโปรดอย่าถามซ้ำอีกนะครับ ได้โปรด)

............................

พระชัยวัฒน์ ของพี่ธวัชชัย ให้มั่นใจในมวลสารเถอะ (จะเล่าทีหลัง)
    เป็นรุ่นที่แจกในงานกฐินวัดโพธิ์ทอง อุดมวลสารสำคัญ เจตนาดี ครูอาจารย์ผู้เสกดี

มี 5 องค์ มอบให้ผู้ส่งภาพเข้าประกวด
    1.ภาพที่ประกวด มีพระสมเด็นมหาบารมี พระนางพญามหาลาภ พระปิดตาเจริญพร

พิมพ์ใดพิมพ์หนึ่ง หรือจะทั้งหมดก็ได้ โดยต้องระบุชื่อพิมพ์ และผู้จัดสร้างทุกครั้งต่อภาพ
    เช่น พระสมเด็จมหาบารมี พี่นิ่มป่าแดง , พระนางพญามหาลาภ พี่นิ่มป่าแดง

2.พร้อมระบุจำนวนเรื่องทั้งหมด กับเลือกเรื่องเล่าของคุณพ่อประดู่ฯที่ตัวชอบมา 1 เรื่อง และลิงค์ไว้ด้วย
    เช่น เรื่องเล่าฯ 120 เรื่อง เรื่องที่ชอบ
    .........................
    ยากไปไหม จะได้แก้ให้ง่ายขึ้น คือแบบว่าอยากแจก

[​IMG][​IMG]

ถ้าไม่เข้าใจจะเข้ามาอธิบายให้เข้าใจ แต่ถ้าแจกหมดแล้ว ก็หมดกัน

***ผู้ชนะ โหวตกันเอง คนได้รางวัลที่1 มีของพิเศษให้อีก
    ผู้ร่วมโหวต หากผู้ชนะ เป็นคนที่ตัวเองให้โหวต มีของพิเศษอีกต่างหาก โดยจับรางวัลจากเลขท้าย 1 ตัวสุดท้ายของรางวัลที่1 ตรงกับหมายเลขผู้โหวตท่านใด ท่านนั้นได้.... (ยุ่งยากเนอะ)

วัดคะแนนกันที่ปลายเดือนพฤษภาคม ศกนี้
    ลืม....ให้คะแนนโหวต โดยการกดปุ่ม "อนุโมทนาจากเพื่อนสมาชิกที่มีชื่อในกระทู้"

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 เมษายน 2013
  7. numthip

ประชาสัมพันธ์
    อ.ธรรมนูญ สำนักบัวแปดกลีบ : มาลองของหรือเปล่า? ของที่ยกมาก็ดีอยู่แล้ว
    21 ส.ค. 55 : หลวงพ่อลี วัดหัวตลุก : "ท่านท้าวสักกะเทวราชท่านมาเองเลยนะ...มาร่วมโมทนากับคุณด้วย"
    27 ส.ค. 55 : ครูบาสายทอง วัดท่าไม้แดง : "ของที่อยู่ในลังนี้ มีรูปพระเจ้าตากสองพิมพ์ใช่ไหม ท่านมาเองเลยนะ..."
    6 ก.ย. 55 : หลวงพ่อสมบุญ วัดปอแดง : "ของที่ยกมา ไม่ต้องเสกแล้วก็ได้นี่..."
    6 ก.ย. 55 : หลวงปู่ผ่าน วัดป่าโพธิ์แก้ว : "หมูเขี้ยวตันนะ มีชีวิตแล้วนะ คุ้มตัวคนใช้ได้แล้ว"
    21 ส.ค. 55 : พระอาจารย์สมคิด วัดเนินสาธารณ์ : "ผมมีเท่าไหร่ ผมทำให้คุณนิ่มหมดเลย..."
    12 ก.ย. 55 : พระปลัดนิวัติ วัดคมบาง : "เสียลั่นเปรี้ยะๆ รอบพระอุโบสถตลอด ข้างบนเค้าร่วมโมทนาด้วยนะ..."
    15 ก.ย. 55 : หลวงปู่สุภา กันตสีโล : "ทำไมจะสู้เหรียญปี 2466 ไม่ได้... ครูอาจารย์เรามาเสกเองหมด..."
    4-6 ก.ย. 55 : หลวงปู่สงัด วัดสันติคีรีเขต : "พรหมทั้ง 16 ชั้น มาร่วมโมทนากับเธอด้วยนะ...พระฯชุดนี้ หาเทียบได้ยาก..."
    5 พ.ย.55 : หลวงปู่บัว วัดเกาะตะเคียน : "ของที่หลวงปู่ฯเสกให้ ไม่ต้องไปเสกเพิ่มแล้วนะ มันเกินแล้ว.."
    5 ธ.ค.55 : หลวงปู่เพ็ง วัดบ้านละทาย : "ของเค้าทำมาดีแล้ว แต่จะทำให้..."

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    หนุมานกายทิพย์ 700 บาท

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    สมิงบูรพา 700 บาท

สมเด็จมหาบารมี 1,000 บาท,พระนางพญา 700 บาท

พระปิดตาเจริญพร 700 บาท, พระปิดตาจักรพรรดิ์ 1,000 บาท

[​IMG] [​IMG] [​IMG]
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    พระปิดตารุ่นแรก ขาว-เทา 1,800 บาท

[​IMG] [​IMG]
    เสือรุ่นแรก เนื้อนวะ 900 บาท

พระเจ้าตากสิน เนื้อชนวน 500 บาท

เสด็จกรมหลวงชุมพร เนื้อชนวน 500 บาท

[​IMG]..[​IMG]

หมูทองแดง เนื้อผง 500 บาท
    หมูทองแดงตัวนี้ ประมาทไม่ได้ เพราะได้รับการอธิฐานจิตจากหลวงปู่บัว วัดเกาะตะเคียนถึง 14 วันในวาระเดียว หลวงปู่ฯทั้งเสกทั้งพรหมน้ำมนต์ทุกวันจนลังกระดาษใส่หมูเปื่อย
    พี่นิ่มบ่นผมใหญ่ว่าหาลังให้แกไม่ได้ซักที กล่องลังกระดาษเปื่อยเพราะน้ำมนต์หลวงปู่ฯ ประพรมจนกล่องกระดาษทะลุ! คิดดูว่าน้ำมนต์ขนาดไหน....

ธนาคารกสิกรไทย สาขาเซ็นทรัลบางนา เลขที่บัญชี 604-2-33303-2 ชื่อบัญชี manchai

.....................................................
    ขออภัยเพื่อนสมาชิก ที่ต้องแปะโฆษณา
    เนื่องจากช่วงนี้มีโทรศัพท์เข้ามาถามราคากับผมเยอะมาก (สมาชิกใหม่ผู้สนใจ) เลยต้องหาวิธีช่วยลดภาระ
    ขออภัยสมาชิกรุ่นเก่าเป็นอย่างสูง

.......................

ขออภัยเพื่อนสมาชิก เนื่องจากช่วงนี้ ผมโดนติดตามเรื่องน้ำมันแม่ทัพถี่มาก
    เจตนาที่ทำออกมา ก็เพื่อตอบแทนน้ำใจเพื่อนสมาชิกในกระทู้พลังจิต
    แต่พอมีการเผยแพร่ ก็มีผู้สนใจติดต่อเข้ามา ........ ถ้าผมขาย ก็ผิดเจตนาแต่แรก ถ้าผมปฏิเสธ ก็จะเสียน้ำใจ

ดังนั้นสมาชิกใหม่ที่ติดตามแต่ไม่แสดงตน โปรดรอหลังวันที่ 12 เมษายน 2556 นะครับ

จะแจ้งจำนวนที่เหลือพอให้ได้เป็นเจ้าของ มีทั้งสิ้น 6 หลอด ถูกจับจองหมดแล้ว...... หากประสงค์จะขอเป็นเจ้าของให้ได้ โปรดแจ้งหน้ากระทู้ ผมจะบากหน้าไปขอส่วนที่เหลือที่พี่นิ่มกันไว้สำหรับคนใกล้ตัว ถ้าได้คือได้ ถ้าไม่ได้คือยุติ

8. spharm

spharm เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2009
    ขอเพิ่มควายธนู กับ หุ่นพยนต์ อีกอย่างละ 1 โอนเงิน 700.50 บาทวันที่ 19/04/13 11:04
    รวมแล้วเป็น ควายธนู กับ หุ่นพยนต์ อย่างละ 2 นะครับ
    ขอบคุณครับ

9. numthip

10. too2

too2 สมาชิก

ขอจองอย่างละ 1 ตัว
    เสือรุ่นแรก เนื้อนวะ 900 บาท
    หมูทองแดง เนื้อผง 500 บาท

11. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเสนอให้แจก ผู้ที่ร่วมบุญซ่อมหลังคาพระอุโบสถ

โดยการจับสลากรายชื่อครับ... หลังจากปิดรับจอง

หรือหากยุ่งยากเรื่องสลาก ก็เรียงรายชื่อตามลำดับ แล้วแจกตามเลขท้ายรางวัลที่ ๑ และใกล้เคียง จนกว่าจะหมด (ตัดปัญหาสมาชิกเก่า/ใหม่)

เสนอไว้ตามแต่จะพิจารณาครับ

12. มรรคเวทย์

มรรคเวทย์ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    สวัสดี คุณทิพย์
    ผมโอนเงินค่าจองหุ่นพยนต์2ตนและควายธนู2ตัวพร้อมค่าจัดส่งเป็นเงิน1,340.99บาทวันที่ 19เมย.56ผ่านธ.กสิกรไทยสาขารพ.รามาธิบดีตอน12.12น. 3440 PCN 1,340.99 Cr Br.0879 PB36874907 Ref.026671
    มรรคเวทย์

13. numthip

ใครจะเป็นคนจับสลากครับ งานนี้ไม่ได้ถ่ายทอดสดเหมือนหวยนะครับ

14. มดดำน้อย

มดดำน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนสอบถามครับ​

สวัสดีครับพี่หนุ่มทิพย์

ผ้ายันต์ในรูป ใช่ผ้ายันต์ขนาดผ่ามือ ที่พูดถึงรึเปล่าครับ

ขอบพระคุณครับ

15. numthip

ใช่ครับ..... ใช้ดีทางคุ้มครองตัว
    พระยันต์ที่เขียนง่ายๆ พระโบราณเก่งๆจะชอบ เพราะใช้เวลาไม่นาน
    อาศัยแค่จิตตัวเดียวที่รวมสงบแล้ว ก็ใช้ได้ดังแก้วสารพัดนึก

มีพระเก่งๆที่เมื่อโดนถามว่าใช้บทไหนเสก ท่านฯก็ว่าง่ายๆว่า "นึกบทไหนได้ก็ใช้บทนั้น ก็เห็นมันเหมือนกันหมด!..."

........................

แจ้งข่าว
    เมื่อวานนี้ วันที่ 18 เมษายน 2556
    พี่นิ่มนำขบวน ในการบรรจุพระฯเป็นพุทธบูชา โดยการนี้ พี่นิ่มนำพระฯที่ตนจัดสร้างทั้งหมด หลายแบบหลายพิมพ์ นับจำนวนได้ 8,000 กว่าองค์
    โดยบรรจุประจำไว้ ณ วัดป่าแดง

จึงแจ้งให้ทราบโดยทั่วกัน ขออนุโมทนา

16. numthip

พี่ธวัชชัยโทรฯมาจากต่างประเทศ หลังจากผมโทรฯกะตุก
    ถามว่าพระปิดตาในครรภ์ ของพ่อท่านหวาน วัดลานควายนั้นขึ้นชื่อมาก
    พระปิดตาที่พี่จะทำถวายนั้น เป็นแบบไหน
    "อ้าว หนุ่มทิพย์อยากได้ เดี๋ยวผมหาให้ แต่เอาไปขายไม่ได้นะ มันหายาก"

ผมไม่ใช่อยากได้ แต่ผมอยากรู้ ว่าวิชานี้พ่อท่านฯได้มาเหมือนกันหรือไม่
    ในฐานะเป็นรุ่นพี่ของพ่อท่านหวาน วัดลานควาย

เลยได้ฟังเพิ่มเติมจากพี่ธวัชชัยว่า พระปิดตาในครรภ์นี้ ขนาดเล็กมาก
    เล็กขนาดเม็ดถั่วเขียว บางคนก็ฝังไว้ท้องแขน เพราะกลัวหาย
    หากอมใต้ลิ้นก็เป็นกำบัง พ่อท่านหวาน สร้างไว้แจกชาวบ้านกันภัยโจร

ส่วนเรื่องที่พี่ธวัชชัยจะทำเหรียญถวายนั้น พ่อท่านฯขอไว้
    ว่าหากทำเป็นรูปท่าน ก็รอให้ท่านตายก่อน
    เลยละไว้ ไปสร้างเป็นพระปิดตาแทน

ตอนนี้เอาหุ่นพยนต์กับควายธนูไปใช้ก่อน
    ไว้งานหน้า จะเอาทางเมตตามาให้ใช้
    เนื่องจากพ่อท่านฯ ได้วิชาทางมโนราห์มาไม่น้อย
    ลิเกภาคกลางเรียกแม่ยกได้ฉันใด โนราห์ภาคใต้ก็เรียกได้ฉันนั้น

หุ่นตัวไหนปลุกเสกแล้วไม่ลุก แปลว่ามีหญ้าคาตายแซมอยู่ ใช้ไม่ได้
    ต้องใช้หญ้าคาเป็นมาผูก.....เรื่องนี้พระลูกวัดฯ เล่าให้พี่ธวัชชัยฟังเป็นปรกติ

รอหน่อยนะครับ.... ของทำมือ

17. kwapoo

kwapoo เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2012
    คุณทิพย์ครับ
    ผมขอร่วมทำบุญซ่อมพระอุโบสถ 500บ นะครับ
    (ไม่ขอรับหุ่นพยนต์ กับควายธนูนะครับ)
    โอนเงินทำบุญแล้วจะแจ้งนะครับ
    ขอขอบคุณครับ

18. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    เห็นรูปหุ่นพยนต์มีทั้งแบบมือเปล่าและแบบอาวุธครบ(สอง)มือ

หากถามผม (หรือไม่ถาม) ก็จะบอกว่าชอบแบบถือง้าว ถือดาบ เพราะให้สู้มือเปล่าคงไม่ไหวครับ...แก่แล้ว

19. อนันตภพ

อนันตภพ เป็นที่รู้จักกันดี

ก่อนกลับพี่เขาขอให้ช่วยจองให้ ดิฉันหาไม่เจอว่าค่าทำบุญเท่าไร ขอจองให้พี่เขาไว้ก่อน คือหุ่นพยนต์ และ ควายธนู อย่างละ 2 ตัว เดี๋ยวขออ่านรายละเอียดแล้วจะรีบโอนให้นะคะ

20. 5000

5000 เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2008
    ไอ๊ย๊ะ......พี่เริญชอบใช้เครื่องทุ่นแรงนี่เอง

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้