เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

พระปิดตาเนื้อแร่ไหลเพชรดำ

รวมแร่ธาตุศักดิ์สิทธิ์ จากถ้ำต่างๆในประเทศไทย

1.แร่เกาะล้าน ชลบุรี
    2.แร่เขาเขียว ราชบุรี
    3.แร่หนองไผ่ เพชรบุรี
    4.แร่เขาอึมครึม กาญจนบุรี
    5.แร่เขาผาแดง นครสวรรค์
    6.แร่เขาสามยอด ลพบุรี
    7.แร่ดาวตก(คตปลวก) นครราชสีมา
    8.แร่หนองตาเหลือง สุพรรณบุรี
    9.แร่เขาสามร้อยยอด ประจวบคีรีขันธ์
    10.ฯลฯ จากที่ต่างๆ

นำมาหุงด้วยวิชาเล่นแร่แปรธาตุ ตามตำราโบราณ ทำเป็นรูปพระปฏิมา
    ตามตำราโบราณ ท่านกล่าวไว้ ภาวนาติดตัวไป จะมีโชคลาภ แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง ตลอดจนภูตผีปีศาจต่างๆ และโรคภัยไข้เจ็บ เป็นเมตตามหานิยม จะไปทางไหนๆก็ดี เป็นที่รักของหมู่เทวดาและมนุษย์ทั้งหลาย....
    ประมูลจบแล้วใช่ไหม.... จะได้แจ้งข่าวดีสำหรับคนพลาดประมูล
    น่าจะมีรางวัลสำหรับหมายเลขสองเนอะ...

2. คนวิเศษ

คนวิเศษ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ
    ผมได้รับของที่ร่วมทำบุญแล้วครับ
    ขอบคุณที่ช่วยเป็นสะพานบุญ

3. sylvenus

sylvenus เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2010
    ยินดีกับคุณ ตามธรรม ด้วยครับที่ชนะการประมูล

มหาโมทนาบุญกับพี่นิ่ม พี่หนุ่มทิพย์ และพี่ๆ ทุกท่านด้วยครับ

4. AKE369

AKE369 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2011
    ยินดีกับผู้ชนะประมูลด้วยครับ ได้บุญแถมได้ของดีไว้ใช้ด้วยครับ ยินดีด้วยครับ

5. ตามธรรม

ตามธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    ยินดีมากเช่นกันครับ

6. numthip

ยินดีด้วยครับ
    ตะกรุดฯ เหมาะกับคุณแล้ว

ครั้งนี้ไม่รู้ว่า สมาชิกให้ความสนใจกับพระฯหรือตะกรุดฯ เลยคาดการณ์ไม่ได้
    แต่ครั้งหน้า ถ้ามีมาอีก จะกำหนดไม่ให้เกินความตั้งใจ
    ถ้าที่อื่นเค้าขาย 6,000 .... กระทู้นี้ต้องครึ่งเดียวเป็นอย่างมาก

ไว้จะขอพี่ไพรัช บันทึกภาพบรรยากาศวันไหว้ครูมาให้ชมครับ เป็นกุศลร่วมกัน

ขอขอบคุณและโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมสนุกกัน งานนี้แพ้ชนะก็มีความสุขนะครับ
    เหมือนเด็กๆวิ่งเล่นกัน ถึงแพ้ก็สนุก แล้วก็เล่นกันใหม่
    ................
    ฝากใครทำตารางผู้ชนะประมูลด้วยนะครับ ว่าได้อะไรบ้าง
    เสาร์-อาทิตย์ นี้จะได้จัดส่งให้ได้เลย

7. ตามธรรม

ตามธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    แจ้งโอนร่วมบุญประมูลพระปิดตา จำนวน 4321.99 เรียบร้อยครับ บช กสิกร /6042333032 เวลา 12.23 am.

อนุโมทนา สาธุ

8. chatchai_/\_

chatchai_/\_ เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009
    แจ้งโอนเงินวันนี้บูชาผ้ายันต์กันภัย 1 รายการ (จองคนสุดท้ายเกือบไม่ทัน)

ส่วนรายการที่จองไว้ จะรีบโอนให้วันนี้ครับ ขออภัยที่ล่าช้าครับ...[/quote]

------------------------------------------------
    โอนเงิน 1,060.07 เข้าบัญชี K-bank / 6042333032
    รบกวนพี่ทิพย์ตรวจสอบอีกครั้งด้วยครับ ...20 มีนาคม 2556

อนุโมทนาในบุญนี้ด้วยกันทุกคนครับ
    Chatchai_/\_

9. เติบโต

เติบโต เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2011
    พี่ทิพย์ครับ ผมได้รับพัสดุเรียบร้อยครับ หนุมาน+เหรียญพระเจ้าตาก+กรมหลวง+หมูทองแดง+หนุมาน รุ่น 1
    ยินดีกับ คุณตามธรรมด้วยนะครับ

10. เติบโต

เติบโต เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2011
    พี่ทิพย์ครับ ถ้าจะกรุณาเผื่อหมายเลข 3 ก็ดีนะคับ (ล้อเล่น) เผอิญผมงบประมาณจำกัดแค่ที่สู้ครั้งสุดท้าย
    ส่วนน้ำมัน+เหล็กไหลน้ำ +ฤาษี เห็นพี่บอกว่ามีเหลืออีก แต่ต้องเป็นหลอดขนาดใหญ่ เหมาะกับชื่อผม เติบโต ผมขอร่วมทำบุญหนังสือกับพี่นิ่มได้ไหมครับ ไม่ต้องใส่ชื่อผมไปในเล่มนะครับเดี๋ยวต้นทุนพุ่ง ถ้าได้ขอจองสิทธิ์(2000) นะคับ ช่วยตอบด้วย

11. R-LEK

R-LEK เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ทิพย์

ผมได้รับพระปิดตารุ่น กตัญญููแล้วครับ แต่รายการสิ่งที่พี่ทิพย์ส่งมาซ้ำคือ หนุมาน เสือ หมู และหนังสือครับ พี่ทิพย์ช่วยส่งชื่อนามสกุล ที่อยู่มาให้ผมด้วยครับ จะได้ส่งกลับครับ

12. numthip

ขอคืนเฉพาะหนุมาน-เสือ ครับ
    ที่เหลือเป็นของคุณ ที่อยู่ผม อยู่ด้านหลังซอง(หรือซองก็ไม่เหลือ)

1209/137 หมู่บ้าน เดอะพาร์คแลนด์
    อาคาร9 ห้อง 707
    ถ.บางนา-ตราด กม.4.5
    แขวง/เขต บางนา
    กทม.10260

......................

ผมยังค้างส่งพระปิดตากตัญญู ให้เพื่อนสมาชิกที่ไม่ได้เช่าพระฯของพี่นิ่มนะครับ ขอเวลาทยอยจัดส่งครับ

13. jomaker

jomaker เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีกับผู้ชนะด้วยครับ

14. sylvenus

sylvenus เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2010

15. numthip

"ช่วยตอบด้วย" เหมือนโดนขู่เข็ญเลย....

ช้างตัวใหญ่ หูใหญ่ ตาเล็ก ซ่อนปาก เดินเบา

คนยิ่งใหญ่ (รับ)ฟัง(มาก), (มอง)เห็นแต่เรื่องสำคัญ อย่างละเอียด(ละเรื่องไม่เป็นเรื่อง), รักษาคำพูด(ระวังปาก), สุขุม-รักษากิริยา

คุณต้องเป็นดั่งช้าง
    ...................................

เบื้องต้น เห็นน้ำมันแล้วใจหาย กลัวว่าจะไม่พอ นึกขึ้นได้ว่าพระเครื่องชุดหลังๆ พี่นิ่มทำไว้เยอะ จึงน่าจะผสมน้ำมันแม่ทัพลงไปด้วย น้ำมันที่เหลือ จึงเหลือน้อยลงไปอีก

น้ำมันแม่ทัพชุดนี้ เคยแบ่งแจกเพื่อนสมาชิกไปแล้ว ใสมาก ใสแจ๋วเลย
    แต่พอพี่นิ่มเสกไปๆ กลับกลายเป็นสีเหลือทองขึ้นมา
    ถ้าจะพิจารณาว่า น้ำมันฯกลายสภาพจากกาลเวลา ก็ต้องถามเพื่อนสมาชิกว่า "น้ำมันชุดก่อนที่แจกไป มีใครกลายสภาพเป็นสีทองบ้าง" เพราะมาจากขวดเดียวกัน

หรือถ้าจะบอกว่า เพราะโดนแสง ยิ่งเป็นไปไม่ได้ เพราะขวดน้ำมันฯ ถูกพันด้วยสก๊อตเทปทึกแสง และบรรจุในลังพลาสติกอีกชั้น... ทำไมต้องพันเทป? ก็เพราะพี่นิ่มเชื่อว่า ของทุกอย่างต้องถูกโยงกับสายสิญจึงจะขลัง(เชื่ออย่างนั้น)
    จึงได้โยงสายสิญจากในขวดน้ำมันฯ ผ่านฝาขวดออกมาพันกับสายสิญในลัง โยงออกไปพันกับสายสิญในพิธีฯ...(เฮ่ย.....)

พี่ไพรัชอธิบายว่า โดนกสิณหรือโดนเสกมามาก สีจึงเปลี่ยนเป็นดังนี้
    และพี่ไพรัชมักจะพูดกับผมเสมอๆว่า "ใครได้ไปโคตรโชคดีเลย มูลค่าจริงสูงมากๆ" ผมฟังแล้วไม่รู้สึกว่าโดนชม แต่รู้สึกว่าโดนดุ ดุว่าไม่เห็นค่าของน้ำมันฯเลย

พระอาจารย์พิจารณ์ ท่านจารตะกรุดฯเสร็จ ก็เอาน้ำมันนี้มาทาที่ตะกรุดฯแล้วมอบให้ศิษย์ พี่ไพรัชเห็นก็ทักว่า"น้ำมันแม่ทัพ"
    พระอาจารย์ฯก็เงยหน้าถามว่า "มันแรงขึ้นเท่าตัวใช่ไหม"
    พี่ไพรัชตอบ "ถูกต้องเลย..."

เมื่อมีน้อย จึงเป็นกังวล แต่พอเติมเหล็กไหลน้ำลงไป กลายเป็นว่า เนื้อเหล็กฯลงไปชดเชยน้ำมันฯ ทำให้น้ำมันเหลือ และตามวัตถุประสงค์เดิม คือเป็นที่ระฤกให้กับผู้ช่วยค่าหนังสือ

และคุณสมบัติของเหล็กฯ กับการบรรจุของพี่ไพรัชที่ต้องให้มีฟองอากาศ ทำให้กลิ้งไปกลิ้งมาสนุกมาก พอคว่ำลง ฟองอากาศก็ลอยขึ้น เหล็กก็วิ่งสวนทางลง ระหว่างที่เหล็กกับฟองอากาศวิ่งสวนกัน จะสะดุดมือ "ดึ๊บ"...... สนุกดี

ตอนนี้กำลังตรวจตัวอักษร กับภาพถ่าย ถ้าถูกต้องตรงกับต้นฉบับ ก็ส่งโรงพิมพ์ทำอาร์ตเวิรค์ แล้วตรวจอีกครั้งก่อนพิมพ์ น่าจะแล้วเสร็จก่อนวันที่ 12 เมษายน 2556 จึงจะนำของทั้งหมดเข้าพิธีฯอีกครั้ง

และหลังจากนั้น จึงจะแจ้งให้จับจองกันอีกครั้งครับ โปรดรอหลังวันที่ 12 เมษายน 2556 ครับผม!

16. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีกับทุกท่านด้วยครับ ผ้ายันต์เสริมดวง ถ้าท่านใดสละสิทธิ์ ผมจองต่อเลยนะครับ ชอบครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 มีนาคม 2013
  17. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านโพสนี้ รู้สึกว่าคุณทิพย์ อบอุ่นมากๆ หรือจะ in love ก็ไม่รู้

18. numthip

ขอโทษครับ ผมมีเมียแล้ว......

19. numthip

ประชาสัมพันธ์
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    หนุมานกายทิพย์ 700 บาท

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    สมิงบูรพา 700 บาท

[​IMG][​IMG]
    สมเด็จมหาบารมี 1,000 บาท,พระนางพญา 700 บาท

พระปิดตาเจริญพร 700 บาท, พระปิดตาจักรพรรดิ์ 1,000 บาท

[​IMG] [​IMG] [​IMG]
    พระปิดตารุ่นแรก ขาว-เทา 1,800 บาท

เสือรุ่นแรก เนื้อนวะ 900 บาท

พระเจ้าตากสิน เนื้อชนวน 500 บาท

เสด็จกรมหลวงชุมพร เนื้อชนวน 500 บาท

ขออภัยเพื่อนสมาชิก ที่ต้องแปะโฆษณา
    เนื่องจากช่วงนี้มีโทรศัพท์เข้ามาถามราคากับผมเยอะมาก (สมาชิกใหม่ผู้สนใจ) เลยต้องหาวิธีช่วยลดภาระ
    ขออภัยสมาชิกรุ่นเก่าเป็นอย่างสูง

20. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านโพสนี้ถึงรู้ว่า.................ว่างเปล่า ไม่เหลืออะไรเลย ...............

เหลือแต่บุญกุศลล้วนๆ............ที่ต้องช่วยกัน

ค้ำจุนกันไปตามบุญ กรรมดีที่มีต่อกัน และหัวใจ....

รอ...พระผงหลวงพ่อพรหม วัดขนอนเหนือ พิมพ์หลวงพ่อพระพุทธโสธร องค์ใหญ่ๆ ขนาด 3.5 * 5.5 ซม. สักองค์

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้