เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ไพรัช โทรฯมาถามผม ว่ารู้จักคุณหรือเปล่า?

ผมเป็นคนดัง หน้าตาดี ปากก็ดี รู้จักคนใหญ่คนโตเยอะ นายพลฯ นายพันฯ ซี8ซี9 รู้จักหมด
    แต่คนพวกนี้ไม่รู้จักผม เว้นแต่ตอนจะเรียกใช้งาน.... ทำให้นึกไม่อยากรู้จักใครเท่าไหร่

ผมเองก็มีพ่อตาเป็นชาวนา แต่ไม่อยากทำนา หนุ่มทิพย์เลยไปนอนแข็งที่กลางทาง
    พ่อตาเดินมาเห็นเข้า ก็สงสาร กลัวจะแข็งตาย
    ลากหนุ่มทิพย์ไปอบให้อุ่นที่บ้าน มีลูกสาวช่วยดูแล

ส่วนที่แข็งก็อ่อน ส่วนที่อ่อนก็แข็ง หนุ่มทิพย์อยากมีพ่อตาทำนาดู(เพลงสาวผักไห่) ก็ฉกลูกสาว

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ลองเอาตะกรุดอนาคอนด้าให้พ่อตาไปใช้ก่อน

ถ้าได้ผลดี มรดกจะตกอยู่กับหลาน(ลูกเรา)
    ถ้าผลาด มรดกจะตกอยู่กับลูกเขย(ก็เราแหละ)

ผมพิจารณาแล้ว ได้ทั้งขึ้นทั้งล่อง...............

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มีนาคม 2013
  2. numthip

ไปเจอโบรชัวร์ที่เคยทำไว้
    ลงหน้าฉบับตามที่หลวงปู่แผ้ว เคยทำนาย
    ไม่คิดว่าจะเร็วขนาดนี้

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      125.4 KB
      เปิดดู:
      766
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มีนาคม 2013
  3. มดดำน้อย

มดดำน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ต่อที่ 4099 ครับ

4. beleive

beleive เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วครับ
    ขอบคุณที่แถมพระปิดตา กตัญญูมาให้ด้วยครับ

5. sylvenus

sylvenus เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2010
    ขออนุญาตพี่หนุ่มทิพย์ รวมข้อมูลการประมูลให้ครับ
    รายการพระปิดตาแร่ไหลเพชรดำ

บูชาเริ่มต้น 550 บาท ประมูลเพิ่มครั้งละ 100 บาทครับ
    พร้อม ตะกรุดกันภัย+เชือกกันงู หลวงพ่อสนอง เป็นรางวัลของผู้ชนะประมูล

ดังนั้น
    ปิดประมูล รายการพระปิดตาแร่ไหลเพชรดำ
    วันที่ 19 มีนาคม 2556 เวลา 09:44 PM. (เวลาตามเวปพลังจิต)

ผู้ประมูลสุงสุด ณ ขณะนี้ คือ คุณ มดดำน้อย ประมูล 4,099 บาทครับ

ผิดพลาดประการใด กรุณาแจ้งแก้ไขด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

โมทนาบุญกับทุกท่านครับ

6. yod_pruksa

yod_pruksa เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2011
    เมื่อวานพึ่งย้อนไปอ่านกระทู้เก่าๆ เจอที่พี่ทิพย์โพสต์ไว้แบบนี้เลยครับ
    เลยขออนุญาตเอามาให้ดูกันอีกครั้ง...

ไฟล์ที่แนบมา:

7. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมลองทบทวนย้อนหลังแล้ว ยังไม่แน่ใจในมวลลสาร นอกจากแร่ไหลเพชรดำแล้วมีอะไรบ้างครับ

หากบอกเล่าคุณสมบัติเพื่อเพิ่มศรัทธาด้วย น่าจะดีกับท่านที่มีจิตกุศลที่ได้ไป

และเพิ่มความรัก ความหวงให้แก่ผู้ที่มีไว้ เพิ่มขึ้นมิใช่น้อย

ขอบคุณครับ

8. victorvee

victorvee เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2010
    พี่ทิพย์ครับ ผมก็อยากทราบแบบพี่ chatchai ว่ามีให้ร่วมบุญเฉพาะตระกรุดกันงูไหมครับ เพราะถ้าให้ประมูลแข่ง เงินเดือนเยาวชนอย่างผมคงไม่ไหว แต่ถ้าเป็นตระกรุด+เชือกคาด ราคาไปไหวก็อยากร่วมด้วยคน
    ปล.ถ้าพี่ทิพย์ต้องการคนช่วย แจ้งได้เลยครับถ้าว่างจะไปช่วยครับ ดูจากเส้นทางแล้ววัดโพธิ์ผักไห่น่าจะไปได้ด้วยรถประจำทาง ถ้าเป็นวันเสาร์ว่างครับ ต้องการแรงงานก็จะขอไปร่วมด้วยครับ เพราะเกรงใจในของที่พี่แจก
    ปล.2จะรีบโอนค่าส่งพัสดุไปให้พี่นะครับ ช่วงนี้งานเยอะเลยไม่ได้แวะห้างสรรพสินค้าเลยครับ เลยยังไม่ได้โอนให้พี่ทิพย์ซะที ต้องขอประทานโทษด้วยนะครับ

9. ตามธรรม

ตามธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    ร่วมบุญกับหลวงพ่อสนอง ช่วยทำบุญ 4321

10. sylvenus

ผมเข้าใจว่า พี่ตามธรรม ร่วมประมูลใช่ไหมครับ..
    ผมเข้าใจถูกหรือเปล่าครับ?:cool:

11. ตามธรรม

ตามธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    ถูกต้องครับผม อยากร่วมบุญกับท่านจริงๆ

12. numthip

"กับปราชญ์ผู้บำเพ็ญธรรมบริสุทธิ์จะเชื้อเชิญด้วยลาภยศสักการะหาได้ผลไม่ กับปราชญ์ผู้เที่ยงตรงไม่จำนน จะคุกคามด้วยอำนาจอิทธิพลก็ไม่มีทางได้ตัวถ้าต้องการใช้นักปราชญ์ผู้บำเพ็ญธรรมบริสุทธิ์จะต้องต้อนรับขับสู้ด้วยมารยาทธรรมเนียม ถ้าต้องการใช้ปราชญ์ผู้เที่ยงตรงจะต้องปฏิบัติต่อด้วยมรรค (เต๋า)"

"มารยาทและธรรมเนียมชนะใจนักปราชญ์บัณฑิตได้ การตกรางวัลทำให้ปราชญ์บัณฑิตเห็นความตายเป็นเรื่องเล็กได้ ถ้าสามารถใช้มารยาทและธรรมเนียมเกลี้ยกล่อมปราชญ์บัณฑิตและใช้บำเหน็จรางวัลชักนำให้พวกเขาไม่กลัวตายก็จะได้ผู้มีสติปัญญาความสามารถทุกประเภทไว้ช่วงใช้"

อ่านแล้วเข้าใจไหม?

ถ้าคุณเป็นคนสมถะ มีรายได้เลี้ยงตัวด้วยเงินเก็บก่อนเกษียณ และมองดูดอกเบี้ยในธนาคารพุ่งเอาๆเพราะใช้ไม่ทัน แล้ววันหนึ่งก็มีคนที่ไม่เคยเห็นหน้ามาขอซื้อของรัก
    เป็นของรักของหวงที่มีคุณค่าทางจิตใจของคุณ...... คุณจะคิดราคาเท่าไหร่

ราคาที่ได้ ต้องสามารถเติมเต็มคุณค่าทางจิตใจที่เสียไป คุณค่าทางจิตใจ คุณคิดเท่าไหร่?

........................

คุณเช่าพระฯไว้หลายกระทู้ คุณได้บุญเยอะมาก ถ้าโดนงูกัดตาย ก็น่าจะไปเกิดเป็นเศรษฐี แล้วจะไปกลัวงูทำไม
    แต่ถ้าคุณจะไปนิพพาน คุณต้องลดละความอยาก
    และอย่าบอกว่าตัวเอง "เงินเดือนเยาวชน" เพราะเช่าของไว้หลายกระทู้แบบนี้ ต้องมีเงินหมุนไม่น้อยเลย
    ทำไมไม่เลือกเจ๋งๆซักองค์ แล้วพออกพอใจกับสิ่งที่มี

ผมห้อยพระฯองค์เดียว เพราะแค่เป็นพุทธานุสติ ไม่จำเป็นต้องห้อยเยอะ แต่ถ้าจะเอาไว้ป้องกันตัว แค่องค์เดียวคงไม่พอ คุณว่าทหารที่ไปรบภาคใต้ ห้อยพระฯกี่องค์ แล้วจะไม่โดนระเบิด

.......................

พี่ไพรัช เห็นตะกรุดฯวิ่งได้ สมัยที่ยังเป็นพนักงานกินเงินเดือนแสน ถึงได้เก็บไว้ได้มากมาย ครูอาจารย์ก็รู้ว่าไม่ได้เอาไปขาย ถึงแอบให้ลับหลังกรรมการวัดฯก็มาก

ตะกรุด-เชือกกันงูของพี่ไพรัช มีเยอะขนาดที่ผมเดินเข้าบ้านก็เจอตั้งแต่ประตูบ้าน คันเกียร์รถ พวงกุญแจ เยอะไปหมด

คุณเองก็ทำได้ เลือกพระเถระที่คุณรักนับถือซักองค์ ถ้าท่านยังอยู่ ก็ทำให้ท่านรักเอ็นดู อุปฐากท่าน แล้วเก็บของๆท่านไว้เยอะๆ แล้ววันหนึ่ง จะมีเด็กๆมาขอซื้อต่อ ถึงตอนนั้นคุณจะนึกถึงตอนนี้

.............................

ตะกรุดกันงูที่ออกมาให้ได้ใช้กันนี้ เป็นกุศโลบายให้พวกคุณไปทำบุญ เจ้าของรู้สึกดีกว่าที่จะเอาออกมาขาย อย่าไปทำให้เสียน้ำใจ เดี๋ยวจะพาลอดกันหมด

รอติดตามเรื่อยๆ ประเดี๋ยวพี่ท่านฯก็เปิดกรุออกมาให้เองแหละ ถึงตอนนั้น อย่าบอกว่า "ช้าไป"

13. sylvenus

ขออนุญาตพี่หนุ่มทิพย์ รวมข้อมูลการประมูลให้ครับ
    รายการพระปิดตาแร่ใหลเพชรดำ

บูชาเริ่มต้น 550 บาท ประมูลเพิ่มครั้งละ 100 บาทครับ
    พร้อม ตะกรุดกันภัย+เชือกกันงู หลวงพ่อสนอง เป็นรางวัลของผู้ชนะประมูล

ดังนั้น
    ปิดประมูล รายการพระปิดตาแร่ไหลเพชรดำ
    วันที่ 20 มีนาคม 2556 เวลา 02:44 AM. (เวลาตามเวปพลังจิต)

รายชื่อสมาชิกร่วมประมูล สูงสุดในขณะนี้ คือ
    คุณ ตามธรรม ประมูล 4,321 บาทครับ

ผิดพลาดประการใด กรุณาแจ้งแก้ไขนะครับ..:cool:

14. numthip

ตอนแรกก็ว่าจะไม่ตอบ เพราะไม่เห็นประโยชน์ที่จะตอบ
    จิตที่เป็นกุศล ไม่ได้ขึ้นอยู่กับมวลสาร แต่พึงใจกับการเป็นผู้ให้ ไม่ใช่ผู้ชนะ
    การเพิ่มความรัก ความหวง เป็นการสร้างความยึดมั่นถือมั่น

แต่พอจะตอบ กลับต้องรื้อห้องพระฯออกไปตั้งครึ่ง ห้องโล่งขึ้นเยอะเลย
    แต่หาข้อมูลไม่เจอ

ตอนที่ถือข้อมูลก็นึกประมาท คิดว่าพิมพ์ใส่เวปไปแล้ว แต่จำไม่ได้ว่ากระทู้ไหน
    เพราะมีคาถากำกับอยู่ด้วย เลยทำให้อยากเอามาลงให้ไปสวดท่องกัน
    แต่หาไม่เจอ

มีตกค้างอยู่ในความทรงจำบางส่วน คั้นออกมาได้เท่านี้ ผิดถูกไม่เคยรับผิดชอบ ดังนี้
    1.แร่เกาะล้าน ชลบุรี
    2.แร่เขาเขียว ราชบุรี
    3.แร่หนองไผ่ เพชรบุรี
    4.แร่เขาอึมครึม กาญจนบุรี
    5.แร่เขาผาแดง นครสวรรค์
    6.แร่เขาสามยอด ลพบุรี
    7.แร่ดาวตก(คตปลวก) นครราชสีมา
    8.แร่หนองตาเหลือง สุพรรณบุรี
    9.แร่เขาสามร้อยยอด ประจวบคีรีขันธ์
    10.ฯลฯ จากที่ต่างๆ

แต่สูตรที่พี่นิ่มได้มาใหม่ ไม่ใช่สูตรนี้ แต่พี่นิ่มมั่นใจเชื่อถือมากกว่า

เมื่อตอบแล้ว ก็คาดหวังว่าจะมีประโยชน์กับผู้อ่านบ้างนะครับ

15. numthip

ตีสาม สี่สิบสี่นาที มั้งครับ

กะจังหวะประมูลได้ฉลาดมากเลย ใครอยากสู้ต้องอดหลับอดนอน

หวังว่า ผมตื่นมา จะพบข่าวดีนะครับ
    ราตรีสวัสดิ์ครับ

16. sylvenus

พี่หนุ่มทิพย์ครับ หาเจอแล้วครับ ใช่ข้อมูลที่ต้องการหรือเปล่าครับ

พร้อมคาถาบูชาครับ

สาธุ อุกาสะ มือของข้าพเจ้าทั้ง ๑๐ นิ้ว ยกขึ้น เหนือระหว่างคิ้ว ขอระลึกบูชา พระคุณพระบิดา คุณพระมารดา คุณพระอินทร์ คุณพระพรหม คุณเทวดาทั้ง ๑๖ ชั้นฟ้า นางพระธรณี พระภูมิเจ้าที่ เจ้ากรุงภาลี เทวดาทั้ง ๔ ทิศ ท้าววิรุฬหก ท้าววิรุฬปัก ท้าวกุเวรุราช ท้าวธตรฐมหาราช ปู่่เจ้าดงไพรวัช ปู่เจ้าสมิงไพร ดิน น้ำ ลม ไฟ และนางพระแม่คงคา ข้าพเจ้าจะไปทางไหน ทางซ้าย ทางขวา ทางหน้า ทางหลัง ทั้งนั่ง ทั้งหลับ ทั้งตื่น ทั้งกลางคืนและกลางวัน ภูตทั้งหลายนั้น จงมาช่วยรักษา ฯลฯ

พุทธังสิทธิวาจา ธัมมังสิทธิวาจา สังฆังสิทธิวาจา ข้าพเจ้ามาด้วยความบริสุทธิ์
    พุทธังรักษา นะโมพุทธายะ มะอะอุ อิสวาสุ นะมะพะทะ
    ธัมมังรักษา นะโมพุทธายะ มะอะอุ อิสวาสุ นะมะพะทะ
    สังฆังรักษา นะโมพุทธายะ มะอะอุ อิสวาสุ นะมะพะทะ

สวัสดีครับ..:cool:

17. numthip

ขอบคุณครับ
    นอนตาหลับแล้ว......

18. helium

helium เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2011
    มีความรู้สึกอยากได้พระนางพญามาเลี่ยมให้คุณแม่และพี่สาวไว้ติดตัว

ไม่รู้เกี่ยวหรือป่าว ผมไม่ทราบประวัติ แต่เพราะชื่อพระคือ "นางพญา" :cool:

(แต่ไม่มีงบ 5555 ก็จบ ...ได้แต่เพ้อฝัน)

ราตรีสวัสดิ์

19. chatchai_/\_

chatchai_/\_ เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009
    -----------------------------------------------
    ขอบคุณมากครับผมสำหรับคำแนะนำดีๆให้น้องคนนี้เสมอมา
    ปล.ลูกผมแข็งแรงดีมากครับ(พี่ฝากไว้เป็นในความดูแลของหลวงพ่อกวย)และตอนอายุ 2 เดือนได้ทำบุญถวายอุทิศส่วนกุศลให้ท่านแล้วครับ(สร้างพระ 19 นิ้วถวายวัด)
    ส่วนรายการที่จองไว้ จะรีบโอนให้วันนี้ครับ ขออภัยที่ล่าช้าครับ...

20. victorvee

victorvee เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2010
    ขอบพระคุณครับพี่ทิพย์ที่แนะนำและเตือนสติ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้