เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

เหล็กไหลน้ำ

สนใจรายการนี้ ออกให้ร่วมทำบุญไหมครับ...............................

2. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

ไปค้นข้อมูลเก่าๆ เจอภาพของคุณPeacE123

ชมแก้เหงาไปก่อน ช่วงนี้โดนพี่นิ่มรัดตัว รอคลายแล้วจะอัพเดทใหม่ๆให้นะครับ

3. numthip

แจ้งรายละเอียดไปแล้วครับ มีคนจองอยู่เกือบ 50คน ขอรับฟรีไปเกือบ100คน

4. benz123456

benz123456 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ

ขอสอบถามครับ ว่าพระสมเด็จฯจะมีมาให้บูชากันในกระทู้ไหมครับ

5. บานชื่น

บานชื่น เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2009
    ขอรายละเอียดด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

6. AKE369

AKE369 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2011
    ใช่ที่จะใส่ในน้ำมันแม่ทัพหรือเปล่าครับพี่ทิพย์ ที่จะมอบให้สมาชิกที่ร่วมทำหนังสือหรือเปล่าครับ

7. numthip

แค่บอกคำเดียวครับ ว่ายังไม่ได้อ่านที่ผมเขียนไปแล้ว ผมจะเขียนให้อ่านใหม่ครับ

หมอหมินเค้าเป็นคนขึ้นโรงพักแจ้งความดำเนินคดีคนร้าย เป็นคนที่รู้เรื่องเหตุการณ์มหาอุด เป็นคนที่ไม่เคยเชื่อแต่ต้องมาเชื่อ เลยฉลองศรัทธาความเชื่อในตัวพี่นิ่ม (เรื่องนี้เล่าแล้วไม่เล่าอีก)

ถ้าสนใจจริงๆจะรับจัดหาให้ครับ ไม่ต้องจอง มีให้บูชาเลย ถ้าชำระก่อนผมจัดส่งของในเสาร์-อาทิตย์นี้ได้ ผมจะจัดส่งให้พร้อมกันทั้งหมดเลยครับ
    ขอผมสอบถามราคากับทางวัดฯอีกทีนะครับ (เพระหมอหมินเป็นคนยุให้ทางวัดตั้งราคาแพงๆ แกยอมซื้อแพง เพราะเชื่อมั่นมาก แต่พี่จู๋อยากให้คนยากได้มีของดีบ้างเลยขอสอบราคาก่อน)

มีคนเดียวหรือเปล่าที่อยากได้....ชุดทิ้งทวน!

.....

ได้ราคาละ...
    พระสมเด็จมหาบารมี 1,000 บาท
    พระปิดตาเจริญพร 700 บาท
    พระนางพญามหาลาภ 700 บาท
    พระปิดตาจักรพรรดิ์ 1,000 บาท

***ผมแนะนำ สมเด็จฯ กับพระนางพญา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มีนาคม 2013
  8. a191

a191 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2012
    ขอทราบราคาของทุกพิมพ์ด้วยครับ

9. numthip

อ่ะ... มีคนอ่านเข้าใจด้วย ปลื้ม.... ผมเขียนอะไรแล้วไม่ค่อยมีใครใส่ใจเท่าไหร่ นานๆจะเจอสักที(หรือเปล่าไม่รู้)

ชุดทิ้งทวน ก็เติมเหล็กไหลน้ำทุกชิ้นครับ และพี่นิ่มลองมาแล้ว ถึงได้หวงนัก
    ถ้าไม่ใช่ผมหรือพี่ไพรัชไปเอง ไม่มีใครได้แน่ครับ
    ขอดูจำนวนเหล็กไหลน้ำก่อน ถ้าเยอะนัก จะทำใส่หลอดน้ำมันแม่ทัพเพิ่ม อาจจะได้ถึง 60-70 หลอด (น้ำมันเหลือพอแต่ไม่รู้เหล็กฯจะเหลือพอหรือเปล่า)

10. kwapoo

kwapoo เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2012
    สวัสดีครับคุณทิย์ และสมาชิกทุกท่าน

ขอบูชา พระสมเด็จมหาลาภ 1 องค์
    พระนางพญา 1 องค์

โอนเงินพรุ่งนี้แล้วจะแจ้งให้ทราบครับขอบคุณครับ

11. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

พระสมเด็จมหาลาภ 1,000 บาท
    พระปิดตาเจริญพร 700 บาท
    พระนางพญา 700 บาท
    พระปิดตาจักรพรรดิ์ 1,000 บาท

คุณหนุ่มทิพย์ ทุกองค์มวลสารเหมือนกันไหมครับ
    ขอบูชา พระสมเด็จมหาลาภ 2 องค์

12. numthip

มวลสารเหมือนกันครับ
    พระสมเด็จฯนี่แจกทหารไปเยอะ นายตำรวจบางท่านก็ได้ไป
    เมื่อหลายเดือนก่อน มีเจ้าหน้าที่แวะมาบ้านพี่นิ่ม บอกว่าเป็นคนสนิทของท่านพล.ต.ท.วินัย ทองสอง โดนใช้ให้มารับพระสมเด็จฯ.... พี่นิ่มแปลกใจ

ถัดมาไม่ห่างกัน ที่นี่ยกมาเป็นขบวน ขอเช่าทำบุญ เจาะจงพระสมเด็จฯเท่านั้น

นายตำรวจที่ระยอง ก็มาแบบเดียวกัน พี่นิ่มบอกว่ายังเสกไม่เต็มที่(จริงๆก็แจกทหารไปเยอะแล้ว แต่ยังอยากเสกต่อ) แกก็จะเอา ไม่สนอะไร

ที่แจกทหารก็มีพิมพ์สมเด็จฯ กับพิมพ์ปิดตาเจริญพร มีประสพการณ์สูง

ส่วนพระนางพญา พี่นิ่มทำเป็นที่ระฤกให้กับท่านคุณหญิงท่านหนึ่ง ที่มีสมาธิดี สามารถมองเห็นฤษี 4 องค์ มาช่วยพี่นิ่มตอนกดพิมพ์พระฯรุ่นแรกๆ

ถ้าเป็นพระนางพญา ผมแนะนำเนื้อไพรดำครับ มีหนังสือระบุว่าเมื่อไพรดำรวมกับเหล็กไหล คุณภาพจะเป็นทวีคูณ จริงเท็จไม่รู้ แต่ถ้าต้องจ่ายตังค์ทำบุญ ก็ขอนิดนึงละกัน

........................
    ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

ชุดสุดท้ายของพี่นิ่มแล้ว ผมดีใจมาก ผมจะได้พัก!
    จบจากนี้แล้ว ติดต่อวัดที่เดียวเลยนะครับ

วันเสาร์จะทยอยจัดส่ง เรียงตามลำดับครับ ขอบพระคุณที่ติดตามมาโดยตลอด
    ส่วนตะกรุดวัดโพธิผักไห่ รอได้รอนะครับ รอไม่ได้จะจัดส่งให้ทันทีเหมือนกัน แต่รอเหอะ...แนะนำ

13. jomaker

jomaker เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ numthip

ผมขอจอง

พระปิดตาเจริญพร 700บาท 1องค์ ครับ

พระนางพญาเนื้อไพรดำ 700บาท 1องค์

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กุมภาพันธ์ 2013
  14. ญานธรรม

15. numthip

ผมขอมาฟรีได้แล้วครับ รอมารับแจกฟรีนะครับ ไม่รับจัดส่ง

700 บาท ครับ

ทุกอย่างมีสองเนื้อ
    พระสมเด็จฯ เนื้อขาว-เนื้อเทา(กะลามหาอุด)
    พระปิดตาฯ เนื้อขาว-เนื้อเทา(กะลามหาอุด)
    นางพญาฯ เนื้อขาว-เนื้อไพรดำ

ที่ไม่บอกแต่แรก เพราะไม่อยากได้ยินว่า
    จะเอารุ่นนี้เนื้อขาว เอารุ่นนั้นเนื้อดำ คัดรุ่นนี้เนื้อกะลา.....ประเดี๋ยวผมจะงง

เพราะจริงๆแล้ว ทุกเนื้อมีส่วนผสมเหมือนกันหมด ต่างกันแค่สัดส่วน
    ดังนั้น เมื่อเปิดไต๋แล้ว ก็คงต้องรับผิดชอบ
    โปรดระบุเลือกได้แค่พิมพ์นางพญาเท่านั้น(จะเอาขาว-ดำ) นอกนั้น แล้วแต่ใจผม ยกเว้นจะไปเลือกเองที่วัด ผมอนุญาต

16. ญานธรรม

รอมา่รับแจกฟรี คือ นัดรวมพลหรือครับ หรือไปบางนา วันที่คุณหนุ่มทิพย์ว่าง น่าจะเป็นวันอาทิตย์

17. knurack

knurack เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอจอง พระสมเด็จมหาลาภ 2 องค์ พระนางพญา(เนื้อไพรดำ) 2 องค์ ครับ
    จัดส่งพร้อมกับตะกรุดวัดโพธิผักไห่ ก็ได้ครับ รอได้ไม่รีบ

18. numthip

นัดให้เข้ามารับที่มือผม ตอนผมยังไม่ตายครับ หลายคนได้ฟรีไปแล้ว แต่เค้าเขามารับกับมือ ไม่เป็นภาระให้ผมจัดส่ง
    แต่ถ้ามาช้า ผมตายไปก่อน จะคาบไว้ในปาก เขียนพินัยกรรมไว้ให้ ตอนนั้นมาง้างปากผมเลยเลยครับ (อาจจะมีเหรียญติดมือไปด้วย..ไม่หวง)

ผมขอฟรีกับพี่นิ่มมาแค่องค์เดียว เพราะผมมีประโยชน์กับพี่นิ่มประมาณนั้น
    ถ้าคุณอยากได้ฟรี ก็ต้องมาแบ่งเอาที่ผมครับผมไม่หวงคุณเลย

หรือไม่ก็หาเหตุผลที่จะขอฟรีกับพี่นิ่ม รับรองแกก็ไม่หวงดอกครับ แต่ถ้าจะให้ผมไปขอฟรีมาให้คนอื่นที่แกไม่รู้จัก ผมอายครับ

...................
    ลืม เห็นหน้ากระทู้ มีคนดูกันเยอะ
    เลยต้องบอกวัตถุประสงค์ซะหน่อย
    พระสมเด็จฯ พระนางพญาฯ พระปิดตาฯ และเหรียญฯ (มีหมูฯด้วย) พี่นิ่มถวายเป็นปัจจัยฉลองวิหารบูรพาจารย์ และสมทบทุนจัดสร้างสถานปฏิบัติธรรมภาคฤดูร้อนสำหรับพระภิกษุสามเณร และต่อยอดไปถึงซ่อมหลังคาพระอุโบสถ

ขออานิสงค์เหล่านี้บังเกิดมีแด่เพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กุมภาพันธ์ 2013
  19. spharm

spharm เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2009
    โอนเงิน 1,050 บาทวันที่ 26/02/2556 11.26 พระสมเด็จมหาลาภ 1 องค์ครับ

20. AKE369

AKE369 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2011
    ใช่แล้วครับ วัตถุประสงค์ของพี่นิ่มก็คือถวายท่านเจ้าอาวาสวัดป่าแดง เพื่อเป็นปัจจัยฉลองวิหารบูรพาจารณ์และสมทบทุนจัดสร้างสถานปฏิบัติธรรมภาคฤดูร้อนสำหรับพระภิกษุสามเณร รวมถึงซ่อมแซมหลังคาพระอุโบสถด้วยครับ เพราะวันที่ไปงานศพคุณแม่ใย(คุณแม่ของพี่นิ่ม) ผมเห็นพี่นิ่มได้ยกพระไปถวายท่านเจ้าอาวาสตอนเช้าประมาณ 07.30 น. และพี่นิ่มก็ได้กำชับมาด้วยว่าเป็นชุดสุดท้ายแล้ว เพราะจะวางมือแล้วครับ ใครที่ยังไม่มีก็น่าจะเก็บครับ ได้ทำบุญแถมได้ของดีไว้ใช้อีกด้วยครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้