นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (รุ่นปฐพีไร้พ่าย)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ประสบการณ์รุ่นครอบจักรวาล(ใส่ผงหลวงพ่อแก้ว ) กับพระอุปคุตอภิญญาใหญ่ครับ..

2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

หนึ่งในชนวนที่สำคัญใส่หมดนี่เลยครับ เหรียญนอโมมหามงคล

ความพิเศษเหรียญนี้ช่วงโควิดเคยส่งให้มารศาสนาแจก มันดันจะให้เอาขายซะ...

เหรียญนี้พิเศษตรงแต่เดิมปลุกเสก 30 วาระ ทั้งพุทธ พราหมณ์ ฆราวาส

พุทธที่สำคัญคือปลุกเสกวัดพระธาตุนครศรีธรรมราช ซึ่งอดีตเหรียญนอโมเก่า ๆ ก็เสกที่นี่

พราหมณ์ที่สำคัญคือ ปลุกเสกโดยพรหมณ์ที่สืบเชื้อสายมาจากพราหมณ์ประจำจังหวัดซึ่งต้นตระกูลมาจากอินเดีย วิชาสายนี้โดยตรงหายากนะ

ฆราวาสก็ทรงอาคมหลายท่านเสก ผมเลยร่วมออกทุนบูชาไว้มาก

ที่สำคัญผมได้นำปลุกเสกเพิ่มอีกหลายครั้งครับ ขลังแน่นอน กันเสื่อม กันโรคระบาดทุกประการ

3. lordsir

lordsir Active Member

23 กรกฎาคม 2006
    มาร่วมชมให้กำลังใจ ตำนานบทใหม่ครับ

4. konun88

กำหนดหล่อรุ่นปฐพีไร้พ่าย จากที่นัดไว้ถ้าไม่ผิดพลาด ศุกร์ 18 ตุลาคมครับ ฤกษ์วันเปิดโลกพอดี และฤกษ์ ช้างแก้วขึ้นสู่โรงธรรม แรม 1 ค่ำ...

มวลสารยังมีอีกเยอะผมจะค่อยๆ ลง ถ้าไม่ครบก็คงไม่เป็นไรเพราะที่มีก็เยอะแล้ว55 มาคอยลุ้นกันครับว่าเป็นอะไร แต่ยังไม่ต้องจองยังอีกนานครับ หล่อเสร็จ ขัดแต่ง และปลุกเสกอีกนานครับ จนกว่าครูบาอาจารย์จะพอใจหรือเต็มแล้วยิ่งดี แต่จะไม่ให้เกินปลายเดือนพฤศจิกายน

ซึ่งแน่นอนระหว่างปลุกเสกนานก็อาจเสี่ยงสูญหายแต่ก็ต้องยอมครับ วัดดวงไปเลย

ชนวนนี้คือพญาหรมานที่เคยสร้าง กับเม็ดชนวนจากการหลอมชนวนทั้งหมดครับ คงไม่ต้องบรรยายที่มามากค้นในกระทู้ได้