นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (ที่สุดแห่งปี...รุ่นอภิญญาใหญ่)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

จริง ๆ มีอีกภาพที่หาไม่พบ เป็นภาพของพระหนุ่มที่ไปบ้านปู่โทน หลำแพร

ซึ่งหลวงพี่ท่านเล่าว่า ได้เคยไป หาปู่โทน หลำแพร ครั้งหนึ่ง ท่านกล่าวว่า จิตปู่โทน สูงมาก

ภาพนี้ ท่านยังเคยฝากผมมาอัดใส่กรอบใหญ่ให้ท่านเลย เสียดายหาไม่พบ

2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

จุดเริ่มต้นที่หลวงพี่ได้พบหลวงปู่เทพโลกอุดร มาจากความไม่เชื่อเลย

ท่านเล่าว่า ไม่เชื่อเลย พระอะไรมีอายุเป็นพัน ๆ ปี จนวันนึง ท่าน ทำงานอย่างนึง โดนไฟดูด แล้วเหมือนมีคนเอามือมาโอบท่าน ให้หลุดออกมา

หลังจากนั้น คืนนั้นท่านพบเลย คือเห็นในนิมิต หลับ ๆ ตื่น ๆ เป็นพระสงฆ์ตามภาพ มือเท้าใหญ่มาก

เช้ามาท่านถาม ศิษย์พี่ท่าน เพราะตอนนั้นพักอยู่ในกุฏิด้วยกัน ว่าพระอะไรมือเท้าใหญ่ ศิษย์พี่ท่านก็ให้ดูในภาพ

หลังจากนั้น ก็สัมผัสกระแสหลวงปู่ได้ เป็นระยะ ๆ โดยเฉพาะช่วงเข้าพรรษา หรือจิตท่านดีมาก ๆ และได้มีโอกาสไป พบปู่โทน หลำแพรในเวลาต่อมา

ท่านกล่าวว่า เป็นความเชื่อ ปัจจัตตัง เพราะหลวงปู่เป็นพระกายทิพย์ ไม่ใช่เหมือนพระสงฆ์ทั่วไป ที่จะมา พบใครก็ได้ หรือประจำวัดไหนที่ไหน

แต่สำคัญ ท่านจะมาโปรด หรือพบ ผู้ที่มีบุญวาสนาร่วมกับท่านเท่านั้น ตามหลักศาสนาพุทธ

เมื่อวานนี้สอบถามถึงพระกรุวังหน้า ท่านกล่าวว่า คนมาขอกันมาก จนตอนนี้ไม่มีแล้ว 555

3. konun88

สอบถามถึงผงหลวงปู่เทพโลกอุดรตามภาพ หลวงพี่กล่าวว่า ผงนี้ไม่มีแล้ว หมดเกลี้ยง

ท่านเล่าว่า พบในถ้ำแห่งหนึ่ง จ.ลพบุรี ซึ่งแรกเริ่มมีพรรคพวกสายพระ นะละครับ ตามเล่าว่าแต่เดิม พรรคพวกท่านเป็นกลุ่มพระผู้มีวิชา แสวงหาครูบาอาจารย์ดี และจัดทำวัตถุมงคลถวายครูบาอาจารย์มามาก เรียกว่า ข่าวสารเรื่องพระดี นี้ฉับไวมาก (พระย่อมหาข่าวพระด้วยกันเก่ง 55)

แต่เดิมมีครูบาอาจารย์ไหนเก่ง จะนิมนต์มาที่วัดเดิมท่านเลย ผมจำได้ เรียกว่ารู้ข่าวก่อน ท่านจะดังลงหนังสือพระซะอีก

หลังพรรคพวกท่านส่งข่าวในถ้ำแห่งหนึ่งมีผงในถ้ำจำนวนมาก ศิษย์สายปู่ใหญ่ ก็ไป ตรวจดู ก็สรุปกันว่าเป็นของหลวงปู่ใหญ่ ท่านทำไว้ ก็ไปขนกันมา สมัยนั้นขนมาหลายกระสอบอยู่ มาทำวัตถุมงคลหลายรุ่น แต่ ทำไปทำมา ผู้สร้างหวงกันซะอีก เก็บเข้ากรุ ฟังว่ารุ่นแรก ๆ หลวงปู่เลิศ ปลุกเสกให้ด้วย และยืนยันแน่นอนว่าเป็นกระแสพลังหลวงปู่ใหญ่ชัว ๆ

ผงนี้ท่านเล่าล่าสุดประมาณปี 2543 หินหล่นปิดปากถ้ำ ไปเอาไม่ได้อีกแล้ว...

ในภาพ ผมได้จากอีกท่านหนึ่ง (ขอปิดนาม) ซึ่ง ก็ตามหานับ สิบ ๆ ปีเลย (ตามหาโคตรยากเลยครับ คนที่ได้ไปยุคก่อน บอกจะให้ก็ไม่ให้ จนท้อเลย)

ผู้มอบให้ ก็ได้แสดงอนุสาสนีปาฏิหารย์จนอึ้งเลย และได้บอก หลายสิ่งหลายอย่างซึ่งก็เป็นไปตามท่านบอก ทุกประการ จะค่อย ๆ เฉลยนะครับ....

4. kittipongc

kittipongc เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006
    ถ้าหินไม่หล่นปิดปาดถ้ำ ถึงตอนนี้ก็คงหมด เหมือนกัน ^^

5. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สาธุ
    รอ อ่านต่อ

ด้วย ศรัทธาในหลวงปู่

6. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ขออนุญาต จขกท ครับ บูชาหลวงปู่เหมือนกัน สังกัจจายนะพิมพ์กลาง

7. konun88

พระมีกลิ่นหอมอ่อนๆ ไหมครับ

8. konun88

ดีใจด้วยครับ

9. konun88

คำเฉลย กระแสพลังถูกต้อง แม้ตอบไม่ได้ว่าคืออะไร

และจะนำมวลสารไปเสก. โดยมวลสารแต่ละอย่างจะไม่เสกรวมกันแยกเสกแต่ละท่าน หากดีอยู่แล้วไม่เสกอีก เหมือนเครื่องปรุง น้ำปลาก็เค็ม น้ำตาลหวาน พริกเผ็ด พอรวมกันได้รสชาตเลยครับ

10. konun88

หลายท่านอยากทราบว่าโครงการที่กำลังจะสร้างคืออะไร ผมขอรอให้เสร็จหมดทุกอย่างค่อยแจ้งครับ ขณะนี้ ก็ ตามหัวข้อกระทู้ คือเล่านิทาน เพราะเรื่องหลวงปู่เทพโลกอุดร ยังพิสูจน์กันไม่ได้ เพราะท่านคงไม่มานั่งเล่า หรือประจำวัดให้เราไปหาแน่ ๆ

หลักการสำคัญก็ตามผมได้ เล่าไปบางส่วนจากผู้เข้าถึงท่าน ว่า ผู้เข้าถึงท่านได้
    แน่นอน ชัดแจ้งต้องเป็นระดับ อริยบุคคล ตั้งแต่พระโสดาบันขึ้นไปนั่นเอง

ทีนี้ เราจะทราบได้ไงผู้ใดเป็นพระอริย ก็ยากอีกแล้ว ไปปรามาส ก็บาปอีกเข้าตัว

ผู้ที่เข้าถึงท่านก็ บอกผมเองท่านยังไม่ถึงระดับนั้น จึงสื่อกับท่านได้เป็นคราว ๆ

ผมจะยกตัวอย่างตามผมเคยเกริ่นไว้ให้ฟังครับ ว่าผมเคยพบ ฆราวาสผู้เชิญกระแสพลังของหลวงปู่ใหญ่ได้ที่พบเมื่อหลายปีก่อน ให้ฟัง แล้วทำไมภายหลังผมถึงไม่มั่นใจ จนไปถามหลวงปู่ประหยัดช่วงรู้จักท่านแรก ๆ (ช่วงท่านฟิต ๆ แม่นเป๊ะ) จนหายสงสัยตามเกริ่นไปแล้ว

หลายปีก่อนประมาณปี 2552 ที่เริ่มสร้างล็อคเก็ตหลวงปู่เทพโลกอุดร รุ่น 2 นั่นละครับ

จุดเริ่มต้นจากการผมอ่านหนังสือพระเครื่องฉบับหนึ่ง และดูพวกประชาสัมพันธ์งานบุญ จนอ่านพบว่า หลวงพ่อท่านหนึ่งมาจาก พิษณุโลก มา พักบ้านศิษย์ที่ กทม. ซึ่งหลวงพ่อท่านนี้ ผมเคยพบในงานบุญหลาย ๆ งานที่ กทม. ท่านได้แจกพระผงหลวงปู่เทพโลกอุดร ให้ผมด้วย จึงทราบว่าท่านคงเป็นศิษย์ที่นับถือหลวงปู่ใหญ่

ผมจึงโทร ไปเบอร์โทร ศิษย์ที่ลงหนังสือไว้ ทราบว่าตอนนี้ ท่านมาบ้านศิษย์อีกท่าน แถวปากเกร็ด เขาบอกให้ตามไปเลย ผมก็ลังเล ๆ จนจับล็อคเก็ตชุดแรก

ที่ห้อยอยู่ ควรไปดีไหม อ๊ะ ไปก็ไป ก็ขับรถ ไปแถวปากเกร็ดเลย โทร ถาม จนถึงบ้านหลังนั้น

พอได้ขึ้นไป พบหลวงพ่อท่าน ก็ได้ พบฆราวาสและ หลายๆ คนในบ้านนั้น

จนเสร็จงานก็ได้ขับรถมาส่งหลวงพ่อท่าน ช่วงนึง ก่อนศิษย์อีกคนมารับกลับ ได้สนทนากับหลวงพ่อท่าน

ท่านก็บอกว่าท่านก็ สื่อกับหลวงปู่ใหญ่ได้อยู่ มีรูป หลวงปู่ต้นฉบับด้วยที่วัด และ ท่านยืนยันฆราวาสท่านนั้นที่นิมนต์ท่านมาก็สื่อกับหลวงปู่ได้จริง

ภายหลังผมได้ไปบ้านฆราวาสท่านอีกครั้ง เขาก็เชิญกระแสหลวงปู่มา โปรด

ผมได้โทร ถามหลวงพี่ท่านเลย ว่า มีแบบนี้ด้วยเหรอ

หลวงพี่ท่าน ถามว่า "คนนั้น ลักษณะ ผอม ๆ สูง ๆ ขาว ๆ ใช่ไหม"

"ใช่ครับ" หลวงพี่ท่านกล่าวว่า "ใช่ละเขาสื่อกับหลวงปู่ใหญ่ได้จริง"

ภายหลังผมไปพบหลวงพี่ที่วัด และได้พบ ศิษย์พี่ท่าน โดยบังเอิญ จึงไป ถามท่าน
    "อาจารย์ ผมได้พบหลวงปู่ใหญ่แล้วนะ"

และเล่าให้ท่านฟัง ท่านถามว่า

"คนนั้น ผอม ๆ สูง ๆ ขาว ๆ ใช่ไหม" "บ้านเขาอยู่ในซอยลึก ๆ มีต้นไม้เยอะ ๆตามทางไหม"

"ใช่ ครับ " ผมตกใจ โห เป๊ะเว่อ มาแซวกับหลวงพี่ อาจารย์เราฟิตแฮะ หลวงพี่ว่า แล้วแต่อารมณ์ ถ้าถูกใจไม่ต้องถาม ตอบให้เสร็จสรรพ 555

ท่านกล่าวว่า "ใช่ละ หลวงปู่มา แต่มาไม่เต็มองค์นะ พลังหลวงปู่ไม่ร้อนใช่มะ
    "

ซึ่งผมได้ถามหลวงพี่ท่าน คำว่าไม่เต็มองค์คืออะไร

หลวงพี่ตอบว่า "ไม่เต็มองค์ คือ มาแต่กระแสญาณหลวงปู่ใหญ่ เพราะ กระแสจริงท่าน อยู่ในถ้ำ"

ผมได้คุยกับที่ปรึกษาภายหลังจึงทราบ ครูบาอาจารย์ที่ละสังขารไปแล้ว เวลาที่ว่า มาหาศิษย์ คือ มาแต่กระแสญาณ ที่เรียกกันว่า
    "มาไม่เต็มองค์"

ภายหลัง ศิษย์ของหลวงพี่ท่าน เจอโรคประหลาดชนิดรุนแรง เรียกว่าไปรักษาที่ไหน ก็ไม่หายขาด ผมจึงพาหลวงพี่ กับศิษย์ท่านไปหาฆราวาสท่านนี้

ก็ ดีขึ้น แต่ไม่หายขาดครับ ฆราวาสท่านนี้มาบ่นภายหลัง ปัสสาวะมาเป็นเลือดเลย ใช้พลังมาก

และหลังๆ เขาก็ เริ่มโอ้อวด จากการได้พลังจากกระแสหลวงปู่ใหญ่นี่ละครับ ผมจึง ถอยห่างไป จนไปถามหลวงปู่ประหยัด จึงทราบ "เขาได้กระแสญาณหลวงปู่จริง แรก ๆ ภายหลังเขาอวด หลวงปู่จึงไม่มาหาเขาอีก ดึงพลังกลับ"

จึงเป็นบทเรียนอย่างมาก สำหรับนักปฏิบัติที่ยังไม่ถึงฝั่ง อาจพลาดได้.....

11. konun88

พระวังหน้าแตกหัก ได้จากหลวงพี่ท่านละครับ ในภาพ พระเกจิที่ผมสนิท ไปนอนค้างและไปเที่ยวด้วยกันบ่อย ๆ จนได้ไปหาหลวงปู่ดิ่งด้วยกัน เป็นผู้ขอขมาบดเป็นมวลสาร ซึ่งใช้มาแต่คราวลูกอมแล้ว ปัจจุบันก็ผสมรวมกันในมวลสารรวมอยู่

พระเกจิ ในภาพ เป็นอดีตเจ้าอาวาสวัดดังวัดหนึ่ง และ ปัจจุบันลาออกท่องเที่ยวไปเรื่อย
    ล่าสุด ผมได้โทรไปถาม ข้อมูลสำคัญ เรื่อง ศิษย์หลวงปู่ใหญ่ ที่ชัวร์ เก่งสุด ๆ แน่นอนมีอยู่ไหม ท่านก็ไปถาม พระอาจารย์หนุ่มให้ (โชคดีไป เพราะช่วงเข้าพรรษาท่านจำพรรษาด้วยกันที่พักสงฆ์ แถว ดงพญาเย็น ปกติ ออกพรรษา อยู่คนละวัดติดต่อยาก) ก็ทราบว่า มีอยู่.......

พระเกจิ เคยเล่าให้ฟัง ครั้งหนึ่ง จำพรรษาที่ กุฏิ เขาแถวดงพญาเย็น ป่วยหนักเพราะท่านมีโรคประจำตัวหลายโรค จนคิดว่าไม่รอด ก็ เห็นพระร่างใหญ่มาหา แล้วบอกว่า เอ้า เอายามาให้ในแก้ว ก็ป้อนให้ท่านฉันจนหมดแก้ว แล้วหลับไป เช้ามา หายป่วยเลย จึงนับถือหลวงปู่ใหญ่มาก เพราะ ที่พักสงฆ์นั้นก็มีรูปหล่อหลวงปู่ใหญ่อยู่

12. konun88

จุดเริ่มต้น โครงการนี้ เกิดจาก ล่าสุดผมไปภาคเหนือมา ก็ได้ไปทำบุญตามเล่าไปแล้ว พระอริยเจ้าท่านหนึ่ง ท่านบอก ให้ อธิษฐานบารมี

ผมก็ งง ก็ทำตาม และวันต่อมา นึกครึ้มใจ จึงไปหาศิษย์เอกครูบาอิน ที่ไม่ได้ ไปพบหลายปีแล้ว ไปถึง ท่านก็ตกใจ เพราะไม่ได้พบกันหลายปีมาก คุยไปคุยมา ก็เลยได้ผง มหาว่านทิ้งทวน ตามเล่าไป...

วันต่อมา พบที่ปรึกษา ให้ท่านดู ท่านก็ ยืนยันว่า แรงสุดยอด.... ทิ้งทวนจริง ๆ

และก็ได้ ผงที่ เสี่ย ว. อยากได้ใจจะขาดต่อมา ผงรวมพระลำพูน รอด ลบ คง

คืนต่อมาผมก็คิด แล้วได้มาจะทำอะไรดี เพราะคงไม่มีอะไรดีเท่าลูกอมกายสิทธิ์มหาลาภอีกแล้ว...

จึงคิดได้ ว่าหากจะมีโครงการให้สำคัญกว่านี้ ก็คงต้อง.....

คุยกับ QC แกล้งให้เขาทาย ว่าจะทำอะไรให้ดีกว่าที่เคยมีมา QC ก็ทายถูกนะครับ ต้อง ปู่ใหญ่เลย

ทีนี้ผมก็ หนักใจตามเล่า ตามหาผง แทบ 10 กว่าปีไม่ได้เลย ก็เลย อธิษฐานว่า

ขอให้ได้ และก็ แว็บมาว่าให้ไปขอที่ใคร ก็หนักใจ เพราะท่านนี้ก็ไม่ได้พบมา หลายปีมาก ๆ ก็ไม่ทราบท่านจะมีไหม

ก็คิดอธิษฐานหากตอนกลับ เดินทางถึง จังหวัดนี้ บ่าย 2 จะลองแวะไป.....

คอยลุ้นครับ จะได้ตามอธิษฐานไหม...

13. konun88

ระหว่างเดินทาง แวะ จังหวัดหนึ่ง ก็นึกได้ไปกราบ พระอริยเจ้าท่านหนึ่ง ขอท่านอธิษฐาน ผงมหาว่านทิ้งทวน พอท่านรับปุ๊ป ท่าน บอก "โห ได้มาจากไหนเนี่ย"

เล่าให้ท่านฟัง ขอท่านลง มนต์จินดามณี ก็ได้ตามปรารถนา

เดินทางต่อไป ในใจ ก็คิดอยากกลับแล้ว ก็รอลุ้นว่าจะถึง บ่าย 2 จริงไหม จนเห็นป้าย เข้าจังหวัดดังว่า ดูเวลาในรถ บ่าย 2.02 นาที ก็คิด เอ้า แวะก็แวะ

จนถึงวัดเกือบ บ่าย 3 ก็ได้พบ พระอาจารย์ท่านนั้นจริง ๆ ท่านก็ทักทาย บอกกำลังเตรียมงาน 13 ตุลาคม ให้ไปรอ เดินเล่นก่อน

ผมก็รอ จนคิดในใจ ถ้าเกิน 4 โมงเย็นกลับนะ เพราะอยากรีบกลับแล้วไม่แน่ใจด้วยท่านจะมีผงหลวงปู่ใหญ่ไหม เพราะขนาดพระอื่นในกลุ่มท่านยังไม่มีกันเลย หมดไปนานแล้ว คราวน้ำท่วมใหญ่

ในขณะรอ ก็เดินชมวัด ก็เห็นการก่อสร้างหลายอย่าง เช่น พระทันใจ เทวรูปเต็มไปหมด ผมก็คิดในใจ แนวปู่เหิร คือไม่ชอบเลย ก่อสร้างอะไรเยอะแยะ ไม่ใช่สาระแนวพุทธศาสนา (ตรงนี้ละสำคัญครับ อ่านต่อไปจะทราบ...)

ใกล้ 4 โมงท่านก็มา เรียกไปคุยในห้องเงียบ ๆ แล้วท่านก็บรรเลงเลย คุยซักถามหน่อยแล้วก็พูด ๆ ๆ

ผมได้แต่นั่งฟัง ครับผม ๆ ๆ ๆ ในขณะที่ท่านพูดนั่นเอง สิ่งที่ไม่ได้พบมายาวนาน พบครั้งแต่ปี 2544 ก็ปรากฎอีกครั้ง (อเทสนาปาฏิหารย์และอนุสาสนีปาฏิหารย์)

"คนเรามีหลายประเภทบางคนหยาบ ๆ ต้องค่อย ๆ สอน เช่นให้มาสร้างนู่นี่ เช่นสร้างพระหรืออะไร ต้องค่อย ๆ ทีละขั้น อย่างน้อย เขาก็จะดีขึ้น มาวัดเป็นระยะ ๆ ๆ ถ้าให้ ฉลาดจริง ๆ ต้องไปวัดป่านู่ ไม่สร้างอะไรฯลฯ "

ผมเริ่มสะดุ้งแล้ว คิดในใจ "ตรูเจออีกแล้ว ทีเด็ดมาแล้ว"

จากนั้นท่านก็สอนหลายอย่าง ซึ่งเป็นแนวที่ผมต้องสะดุ้ง เพราะเป็นจุดจี้ใจดำผมหลายอย่าง เช่น ให้ระวังคนบ้า 555 (เจอมาเยอะ เช่น ว. ป. ป. ) และ ฯลฯ

ฟังไปเกือบ ชม. จนผมเริ่มเบื่อเพราะจะ 6 โมงเย็นแล้ว ก็เริ่มแล้ว ท่านเหมือนรู้ ก็ พูด...

"อาจารย์ยังเก็บไว้อยู่นะ ของเก่า ๆ เช่นพระเครื่อง ซึ่งไม่เก็บเยอะเหมือนเมื่อก่อนแล้ว" (ตรงนี้ละครับ หูผึ่งเลย แต่อยู่ ๆ ขอผงคงจะตรงเกินไป ต้องค่อย ๆตะล่อม ๆ )

ผมก็เริ่มสำคัญ ๆ "อาจารย์ครับ ขอถามเรื่องหลวงปู่ใหญ่ครับ..."

"หลวงปู่ใหญ่เหรอ ก็เรื่องราวของท่านมีหลายสายหลายกระแส"

"เอาที่อาจารย์ได้พบเองนะครับ"

"ที่อาจารย์พบ เหรอ หลวงปู่ใหญ่ก็คือ......."

...ไว้มาเล่าตอนต่อไปครับ 555 แต่ ก็ใกล้เคียง หรือตรงกับในเว็บนี้บอกละครับ... เพียงแต่ มีเรื่องปริศนาที่ ค่อย ๆ เผย จนผมได้พบกับ ศิษย์ท่านระดับตำนานละครับ....ในเวลาต่อไป ซึ่งผมไป
    recheck กับหลวงพี่ และที่ปรึกษาด้านกระแสพลังอีกที (บอกแล้วครับชุดนี้ที่ปรึกษาเยอะมาก...)

ในภาพพระผงที่ผมได้จากท่านนานมากแล้ว...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ตุลาคม 2018
  14. kittipongc

ปูเสื่อรอ กำลังมันส์

15. konun88

16. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สาธุ

จะมีมาถึงไหม

17. konun88

"หลวงปู่ใหญ่ ท่านก็คือ พระธรรมฑูตที่พระเจ้าอโศกมหาราชท่านส่งมาเผยแพร่ในไทย"

ผมรีบถาม "หลวงปู่ใหญ่ท่านคือพระอุตตรเถระหรือเปล่าครับ"

"ก็ใช่ ท่านคือพระอุตตเถระ แล้วพระโสณเถระละทำไมไม่พูดถึง ท่านก็ใช่ คำว่าหลวงปู่เทพโลกอุดร คือ คณะที่มาเผยแพร่ เราได้ยินว่ามีพระโสณเถระและพระอุตตรเถระ จริง ๆ มีมากกว่านั้น แต่ที่บันทึก พระโสณเถระ และพระอุตตระเถระเพราะท่านมีบทบาทมากที่สุด เหมือนเป็นหัวหน้าคณะ"

"ร่างกายท่านจริง ๆ นะ สลายไปแล้วเหลือแต่ดวงจิต จิตท่านอธิษฐานรักษาพุทธศาสนาให้ครบ 5,000 ปี "

ผมหยิบรูปภาพ ที่ผม เอาจากในเน็ต
    (ภาพนี้จะมีบทบาทสำคัญในเวลาต่อมา)

"ภาพนี้ไหมครับ ที่ท่านมา"

พระอาจารย์ตอบ "ใช่แล้ว ท่านมาหลายรูปแบบ บางทีท่านกลัวคนตกใจท่านอาจมาในร่างหนุ่ม"

ผมรีบยิงคำถามสำคัญ "ผงหลวงปู่ใหญ่พระอาจารย์เก็บไว้ไหมครับ"

"เก็บไว้อยู่" "ผมขอนะครับ" "ได้" (เย้ ๆ ๆๆ ๆ ๆ คิดในใจ ตามหามาสิบกว่าปี ได้ซะที)

ท่านนำมาประสิทธิด้วยคาถาบูชาหลวงปู่ใหญ่ให้โดยถูกต้อง ท่านกล่าวว่า "ผงนี้จับตัวเป็นก้อนแล้ว"

ผมถาม คำสอนธรรมที่หลวงปู่ใหญ่สอน

"ท่านสอนว่า ให้เรามีธรรมะอยู่ในโลกนี้ให้ได้ จริง ๆ อยากให้เรานิพพานละ"

"หลวงปู่ฝึกสอนศิษย์ตามจริต บางท่านหลวงปู่นำไปฝึกในป่า " (คำนี้ละครับผมมาทราบภายหลัง ซึ่งเป็น ปฐมฤกษ์ จุดเริ่มต้นแห่งโครงการนี้ในเวลาต่อมา

ขณะนี้ การอธิษฐานจิต เริ่ม ยกที่ 3 แล้ว โดยเป็นการอธิษฐานแยกตามมวลสาร ผมจะกล่าวในเวลาต่อไป ...

18. konun88

วันนี้ ช่วงเช้า ที่ปรึกษา ฝ่ายสำคัญเดินทางมา ผมเดินทางไปพบ เพื่อรับมวลสารระดับตำนานมาดังนี้

ผงรวมพระสกุลลำพูนอายุ 1,300 ปี มีพระรอดมหาวัน (รุ่นไหนไม่ทราบ555 เดาเอาครับ ,พระคง ,พระลบ)

ว่านมหาเมตตา เสน่ห์ ใช้ทางโลก (ต้องมีเลย)

ทองจังโก หุ้มพระธาตุเก่าแก่อายุเกือบ พันปี เป็นของเก่านะครับ ไม่ใช่ชุดที่ทำตะกรุดฟ้าสะท้านดินสะเทือน
    ผ่านการเสกมาแล้วนับไม่ถ้วน (รวมครูบาข่ายเสกด้วย)

ผมได้นำภาพการเสกและคุยเรื่องมวลสารที่เสกไปแล้ว 2 ยก ซึ่งก็ดี แรง เด็ดดวงตามคาดหมาย มีกระแสหลวงปู่เทพโลกอุดรครบถ้วน โดยนำพระวังหน้าเป็นต้นแบบแห่งกระแส

และนำเฉพาะมวลสารที่ได้วันนี้ ไม่รวมชุดอื่น ๆ อีก 2 ชุด ไปรับการอธิษฐานจิตเพิ่ม

ในภาพ คือการเสก ยก 3 ก่อนเสกขอหลวงปู่ท่านแล้ว ให้ลงให้ใช้ได้ทั้งทางโลกและทางธรรม เพราะเราอยู่ทางโลกโดยมาก (ผมด้วย)

19. konun88

มวลสารแยกเป็น 3 ส่วน

ส่วนที่ 1 ดีมากอยู่แล้วดังผงหลวงปู่เทพโลกอุดร ผงชุดทำลูกอมกายสิทธิ์ทิ้งทวน ผงมหาว่านครูบาอิน ไม่มีการเสกเพิ่ม รอ ทำพระแล้ว ประจุ สำคัญ ๆ ไปเลย

ส่วนที่ 2 ได้มาเพิ่มภายหลัง นำเสกไปแล้ว 2 ยก ผมค่อยนำภาพมาให้ชมภายหลัง เพราะ เกี่ยวเนื่องกับที่ ได้รับการชี้แนะตอนได้รับผงหลวงปู่ใหญ่ในเวลาต่อมา เพราะได้รับการแนะนำ จากพระเกจิ ,พระอาจารย์หนุ่ม ที่เคยพาไปหาหลวงปู่ดิ่ง จนพบ ศิษย์ที่หลวงปู่ใหญ่ นำไปฝึกในป่า เมตตาลงเสกให้ และได้ขออนุญาตหลวงปู่ใหญ่โดยถูกต้อง

ส่วนที่ 3 ได้มาเพิ่มวันนี้ และเฉพาะส่วนนี้นำเสก ยกที่ 3

การเสกแยกตามมวลสาร จัดหมวดหมู่พลัง ได้รับการชี้แนะจากที่ปรึกษา และ ได้วางแผนงานสำคัญ ตอนเสกปิดท้ายอีกครั้ง

อาจเป็นรุ่นแรก ที่ควบคุมกระแส พลังอย่างเต็มที่ เพื่อให้ใช้ได้ทั้งทางโลกและทางธรรม....(เน้นทางโลก)

20. kittipongc

มีแต่เด็ดๆทั้งนั้นเลย กลัวตกขบวน ^^

เจ้าตัวแสบผมสี่ขวบ ก็ท่อง "โลกุตตะโร ... " ได้ขึ้นใจแล้วครับ:)