นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (ที่สุดแห่งปี...รุ่นอภิญญาใหญ่)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

...หลังรู้จักกันมาแต่ปี 2544 จนปี 2549 เรียกว่า ผมไม่ไปที่อื่นเลย เพราะ ท่านเป๊ะ แม่น เฉียบขาด ชนิดที่แม่ของเพื่อนผมที่ภูเก็ต สมัยนั้น แม่่ของเพื่อนไปอยู่กับพระเกจิอาจารย์ดัง ชนิดที่เอ่ยชื่อ ทุกคนต้อง รู้จัก ยังขึ้นเครื่องบินจากใต้ มาถามหลวงพี่ท่านนี้ในหลาย ๆ เรื่อง

...เรียกว่า เฉียบขาด ไม่พลาด จนทุกวันนี้ผมเสียดายความเก่งเหล่านั้น เพราะ อย่างที่บอก เมื่อยังไม่เข้าอริยเจ้า ย่อมถอยลงได้ตามภาระการงาน

...ในปี 2549 ปลายปี ตอนผมไปบวช เลยได้คุยกันบ่อย ผมยังถามตรง ๆ ทำไม หลวงพี่กับ อาจารย์ (ศิษย์พี่ท่าน) แม่นเป๊ะ เว่อ ขนาดนี้ ท่านบอกว่า เขาเรียกว่า

...สัมผัสที่ 7 คือ การสัมผัสกับครูบาอาจารย์ ภาษาท่านเรียกว่า ครูบาอาจารย์เปิดให้ คือ สื่อมา มีข้อจำกัดคือ หากครูบาอาจารย์ไม่เปิด ก็จะไม่รู้ เรียกว่าเราไปโกหก ท่าน ท่านก็ไม่ทราบ....

หลังท่าน มีภาระมาก เริ่มไม่แม่น ผมก็ได้พบความสามารถนี้กับหลวงปู่ประหยัดละครับ ในช่วงที่ท่าน แม่นๆ นะ คือ โทรไปถามรู้เลย ...

แต่ เหมือนโชคชะตาเล่นตลก พอมีเรื่องเดือดร้อนมาก ๆ ต้องการความแม่น อะไร ๆ ก็ไม่ชัดเจน คือ ตอบแบ่งรับแบ่งสู้ ผมต้องระวัง เพราะอาจเจอแบบ ตอบให้กำลังใจ.....

ครั้งหนึ่งเคยพบเหตุการณ์นี้ ผมหาข้อยุติ ขับรถไปหนองบัวลำภูเลย ขอ ยายทำคายใหญ่ ตามภาพ เชิญหลวงปู่โน มาถามเลยครับ ได้ข้อยุติ เวลาผ่านมา ก็ตรง เป๊ะ ไม่คลาดเคลื่อน

ปัจจุบันหลวงปู่ประหยัดมรณภาพแล้ว จะหาใครทำได้แบบนี้อีกละครับ....

2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

.... ปัจจุบันหากจะถามอะไร สำคัญ ๆ ผมจะแซว ๆ ก่อนเลย "หลวงพี่ฟิตรึยังครับ" "อาจารย์ฟิตรึยังครับ "555 ถ้าท่านตอบ ฟิตแล้วค่อยคุยกัน....555

ผู้ที่ใกล้ชิดครูบาอาจารย์มาคงทราบ การดูหรือหยั่งรู้ด้านจิต ซึ่ง มักเป็น อาเทสนาปาฏิหารย์ มักมีลักษณะเช่นนี้

1. อดีตแม่น เพราะผ่านมาแล้ว

2.ปัจจุบันแม่น เพราะกำลังเกิดขึ้น เช่น คนนี้ทำไร อยู่ที่ไหน คิดอะไรอยู่

3. อนาคต มักแม่นมั่งไม่แม่นมั่ง เพราะเปลี่ยนแปลงได้

หลักการนี้เคยสอบถามหลวงปู่เหิร ท่านบอก ให้แม่นจริง ๆ ต้องได้อภิญญา อนาคตังสญาณ แต่หาจากไหนละครับ ท่านบอก ผู้รู้จริงมักไม่พูด

ผมเคยถามที่ปรึกษาในฐานะที่ท่านคลุกคลีใกล้ชิดระดับสูงมามาก

ท่านบอก ครูบาอาจารย์มักไม่พูดบอกมา เพราะหากพูดบอก "
    มันจะเขว"

หากเป็นภาษาง่าย ๆคือ เผยแพร่ลิขิตฟ้า มักโดนลงโทษละครับ

หลวงพี่ท่านก็บอก จะโดนลงโทษเลย คือผิดกฎ ของผู้หยั่งรู้ อย่างมากจึงบอก ใบ้ๆ หรือเป็นปริศนา เหมือนใบ้หวย...

3. konun88

....บางท่านมาแซว แม้กระทู้ยาวเป็น รามเกียรติ ก็จะตามต่อ 555

... เหตุที่ให้ยาว เพราะ ผมยึดถือหลักการเดิม นะครับ ก่อนจะได้สิ่งมีค่า ต้องเข้าใจที่มา เคล็ด ที่ มาก่อน มิฉะนั้น ได้ของไป ก็ ไร้ค่า....

ไม่ใช่อยู่ ๆ มาเปิดจอง วางขายเลยนะครับ .... เพราะ การเข้าถึงหลวงปู่ใหญ่ ย่อมไม่ใช่ง่าย ๆ

ในสายท่าน ที่เข้าถึงก็มีมาก ขืน ไม่ดีจริง หน้าแหกพอดี 555

4. lotary01

lotary01 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2015
    ติดตามครับ มีอะไรดีๆวานบอกด้วยครับ

5. konun88

ตามหาคนหาย เสี่ย ว.กลับบ้านด่วนทุกคนให้อภัยแล้ว

6. konun88

ทันครับ ของดี ต้องใจเย็นๆๆ

7. konun88

ของเสี่ย จ. ครับ

8. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สาธุ
    ตอนนี้
    มีมาก หลายองค์.พระท่านดู จับ
    บอกพลังดี
    แต่ อดไม่ได้
    เหมือนชีวิต
    ยัง ขาดๆเกินๆ
    ตอนนี้
    พยายามตัด...
    จะได้แค่ไหนนะ

ขอบคุณสาระดีๆครับ

ผม นับถือ
    หลวงปู่ เทพโลกอุดร มาก

ส่วน
    ของที่บูชา จากท่าน
    ช่ววแรกที่แขวนดี ดีมาก
    แต่ ากพัก
    ชีวิต ก็ รายเรียบ

แต่ ศรัทธาเต็มครับ

ขอบคุณ และ รอต่อ

9. konun88

ผงรวมมวลสารจากฆราวาสสายเขาอ้อท่านหนึ่งที่สะสมมา 20 ปี ผ่านพิธีเสกมานับไม่ถ้วน

ทั้งสายพระ ฆราวาส (ชอบเลย) มวลสารเยอะครับ จนบรรยายไม่หมด (ผมก็ไม่ชอบมาบรรยายยาว ๆ ด้วย เอาที่สำคัญ ๆ พอ)

ที่ปรึกษาตรวจดูแล้วหนักด้านคุ้มครอง หลากหลาย แต่
    แรงระดับสุดยอด

10. konun88

ชีวิตราบเรียบไปตามกระแสดวงชะตานะครับ ราบเรียบแต่ไม่มีอุบัติเหตุ หรือเคราะหนัก...

ครูบาอาจารย์ท่านว่า ชีวิตแบบนี้ ที่เหมือน น่าเบื่อ เกิดจากแต่อดีต เราไม่ได้ทำบุญสม่ำเสมอ ทำบุญขาดช่วง ผลจากอดีตจึงมาปัจจุบัน ที่เหมือนราบเรียบ หากบุญเก่ามา ก็พบเจอสิ่งที่ดี ๆ มีโชค หากเป็นกรรมไม่ดีมา ก็มีเคราะห์

วัตถุมงคลได้กล่าวไปแล้วว่า เร่งบุญเก่า บรรเทากรรม...

11. konun88

หลังได้พบ หลวงพี่ที่มอบพระวังหน้าให้ และได้ไปนอนค้างที่กุฏิ บ่อยครั้ง ท่านได้เล่าที่มาของพระวังหน้า ว่า ได้จากเจ้าของกรุ ท่านหนึ่ง ซึ่งผมก็ได้พบ ตอนได้รับพระวังหน้าละครับ กลับจากเชียงใหม่ ก็แวะที่นี่เลย รอลุ้น ว่าเขาจะอยู่ไหม ก็ได้ พบ ได้รับพระกันคนละองค์

เจ้าของกรุ กล่าวว่า "ได้พิมพ์ไหนแล้วแต่วาสนาเลย"

ในภาพของผมเรียกว่าพิมพ์อธิษฐานฤทธฺ์ ดีด้านปัญญาบารมี ของคนอื่นเท่าที่จำได้ เป็นพิมพ์อรหันต์น้อย จะดีด้านเมตตา

หลวงพี่เล่าว่า ที่มาของพระวังหน้านี้ ก็เหมือนตำนานหลวงปู่เทพโลกอุดรละครับ

เช้าวันหนึ่งเจ้าของกรุ ได้พบว่ามีพระสงฆ์มาบิณฑบาต อาหารเช้า เจ้าของกรุ ก็เป็นนักปฏิบัติธรรม สายหลวงพ่อฤาษี ชอบทำบุญอยู่แล้ว ก็จัดภัตตาหารเช้า ในบ้าน ถวายพระท่าน

หลังพระฉันอาหารเช้าเสร็จ ก็นวดเท้าให้ท่าน ในระหว่างนวด ก็คิดว่า
    ทำไมเท้าท่านใหญ่จัง หลังนวดเสร็จ พอจะถามหลวงปู่อยู่วัดไหน ปรากฎว่า ท่านหายไปแล้ว ก็ทราบเลยว่าได้พบพระระดับสุดยอดแล้ว

หลังจากนั้นไม่นาน ก็มีผู้นำพระวังหน้ามามอบให้เป็นลังๆ เลย ถามว่า รู้ได้ไงพระของแท้ ไม่มีของเก๊ แบบที่วางขายเกลื่อน

เจ้าของกรุท่านนี้ตามเล่า เป็นนักปฏิบัติสายหลวงพ่อฤาษี พูดง่ายๆ ดูพลังพระเป็นละครับ ผมเคยร่วมทัวร์ทำบุญสายอีสานกับเขา ได้นอนเต๊นท์เดียวกันด้วย เห็นการดูพลังพระกันอยู่ 555

ดีแล้ว หัวกระทู้ชื่อเล่านิทาน เพราะอัศจรรย์เกินไปจริง ๆ ...

ถ้าพระในภาพไม่ได้ตรวจสอบโดยครูบาอาจารย์หลายท่าน ผมก็คงไม่เชื่อว่าของแท้ละครับ....

12. konun88

เจ้าของพระวังหน้าก็ได้นำมามอบให้หลวงพี่ และศิษย์พี่ท่านหลายองค์ ซึ่งในช่วงนั้นมี นิตยสารเกี่ยวกับพระเครื่องสายหลวงปู่เทพโลกอุดร มา ถ่ายรูปที่กุฏิด้วย และนำพระไปลงนิตยสารหลายองค์ มีให้บูชาด้วย ผมเคยโทรไปถามราคาค่าบูชาก็สูงมากอยู่....

ส่วนเป็นนิตยสารอะไรขอไม่บอกนะครับ.... หาไม่ยากครับ.... แต่เป็นของแท้แน่นอน (ถ้าไม่มีปะปนจากที่อื่นนะ 55)

13. konun88

14. konun88

ของดี ต้องรอ ครับ

15. kittipongc

kittipongc เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006
    มาปูเสื่อรอ ของดี ^^

16. รตอ ประกิจ

รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    กราบหลวงปู่องค์นี้สวยงามมากครับเห็นก็ทราบได้ทันทีว่าหลวงปู่ครับ

17. konun88

ผมทราบดีว่า มีจอมยุทธ หลายท่านอ่านอยู่ครับ

ไม่กล้าเอาของปลอม รึของไม่จริง ข้อมูลไม่จริงมา ลงแน่ เดี๋ยวโดนหัวเราะเยาะเอาครับ

18. konun88

หลวงปู่เลิศ พระอริยเจ้าทรงอภิญญา อาจารย์ของหลวงพี่ที่ผมไปบวชด้วย และท่านสัมผัสถึงหลวงปู่เทพโลกอุดรได้ ได้ชี้แนะแก่หลวงพี่ท่านหลายอย่าง

ผมได้มีโอกาสกราบหลวงปู่เลิศ ท่าน 2 ครั้ง โชคดีได้อัฐิธาตุท่านมาด้วย เก็บไว้บ้าน ตจว....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ตุลาคม 2018
  19. konun88

เมื่อวานนี้ วันเปิดโลก ฤกษ์ดี ผมได้เดินทางไปหลาย จังหวัด เพื่อดำเนินการเงียบ ๆ และได้แวะไปพูดคุยกับหลวงพี่ผู้มอบพระวังหน้าให้ผมนะครับ ซึ่งท่านได้ย้ำ ห้ามเอ่ยชื่อท่าน ห้ามอ้างถึงเด็ดขาด เพราะท่านยังไม่ได้เป็นพระอริยบุคคล ยังเข้าถึงหลวงปู่ใหญ่ได้ไม่เต็มที่ (ผู้เข้าถึงหลวงปู่ใหญ่ได้ชัดเจนต้องได้อริยตั้งแต่ โสดาบันขึ้นไปครับ)

ผมได้สอบถามหลายๆ ประเด็นที่สงสัย ท่านก็ตอบตามท่านสัมผัสได้ และได้รับคำชี้แนะหลายเรื่อง รวมทั้งเรื่องผงหลวงปู่เทพโลกอุดร ในถ้ำ จังหวัด ลพบุรีที่ท่านกับพรรคพวก ได้ไปนำมา และหินได้หล่นปิดปากถ้ำไปประมาณปี 2542-2543 กลายเป็นผงในตำนานไป

โครงการสำคัญที่จะดำเนินการและได้ดำเนินการไปบางส่วน คาดว่า จะสำเร็จประมาณหลังลอยกระทง....(คาดว่านะครับเพราะอนาคตเปลี่ยนได้เสมอ )

แน่นอนครับ ผมจะรอให้เสร็จสิ้นถึงค่อยมาแจ้งว่าคืออะไร และ

1.ไม่มีเปิดจองใด ๆ ทั้งสิ้นครับ เพราะ ไม่ได้ทำเป็นการค้าใด ๆ

2.มีผู้ออกทุนสร้างให้ เป็นพรรคพวกผมที่เคยได้รับล็อคเก็ตหลวงปู่เทพโลกอุดรจากผมไป หลังจากเขาได้ไป เขาไปบูชาและประสบความสำเร็จทางธุรกิจเป็นอย่างมาก เรียกว่า 6-7 ปีที่ได้ไป มีเงินหลายสิบล้านเลย จนล่าสุดเขาได้ไปอินเดีย นำดินจาก 4 สังเวชนียสถานมาให้ ซึ่งผมได้เอ่ยถึงเรื่องได้ผงหลวงปู่เทพโลกอุดรมา เขาก็จำได้ว่าได้บูชาไป และยินดีจัดสร้างให้ ซึ่งถือว่าครบเงื่อนไข เพราะผม ได้ตั้งใจไว้แล้วจะไม่สร้างพระเอง ไม่อยากมีภาระใด ๆ ถ้าแค่ไปแจมนะได้

3. งานนี้ถือว่ายากกว่าทุกงาน มีที่ปรึกษาหลายท่าน และได้รับคำชี้แนะจากผู้สัมผัสกระแสหลวงปู่ใหญ่ได้หลายท่าน รวมทั้งที่ปรึกษาหลักของผม ด้านกระแสพลัง เพื่อให้ สร้างมาแล้ว ใช้ได้ ส่งผลด้านทางโลกและทางธรรม

4. ได้โทร.ไปขอคำชี้แนะจากพระเกจิ และอาจารย์หนุ่ม ที่เคยนำพาไปหาหลวงปู่ดิ่ง จึงทราบถึง ผู้ทรงอภิญญา ตามที่เจ้าอาวาสวัดที่ผมไปบวชด้วยและมอบผง หลวงปู่ใหญ่ให้ ได้ชี้แนะเบื้องต้นว่า

"หลวงปู่จะสอนตามจริต บางคน ท่านจะนำไปฝึกในป่า"

ปฐมฤกษ์ กับผู้ที่หลวงปู่ใหญ่นำไปฝึกในป่า 2 ปี และสอนวิชาหลายอย่าง ทุกอย่างโดยเฉพาะด้านฤทธิ์ อภิญญา ซึ่งผมได้ขอความเมตตาแจ้งท่านไว้แล้วว่า

"ขอหลวงปู่ใหญ่ อธิษฐานให้ใช้ทั้งทางโลกและทางธรรมนะครับ"

สำเร็จเบื้องต้นแล้ว และได้นำไปให้หลวงพี่ผู้มอบพระวังหน้าให้ตรวจสอบแล้วว่า มีญาณกระแสหลวงปู่ใหญ่จริง....

อนาคตเปลี่ยนแปลงได้เสมอ ผมรอให้สำเร็จค่อยแจ้งนะครบ คาดว่าชุดนี้จะสร้างมากถึง 150 องค์

ย้ำ ไม่มีเปิดจองใด ๆ นะครับ กลัวมึน ..... ผมไม่ได้ทำเป็นการค้า จึงไม่กลัวว่า ไม่มีคนเอา 555 ไม่กลัวขายไม่ออก กลัวแต่จะไม่พอครับ.......

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ตุลาคม 2018
  20. konun88

ภาพหลวงปู่ใหญ่ ที่ ผู้สัมผัสได้ ยืนยันว่า ตรง ซึ่ง ท่านย้ำเสมอ

หลวงปู่มาหลายวรรณะ รูปลักษณ์ ตามแต่จิตของผู้เห็นได้พบ ดังเจ้าของกรุพระวังหน้าที่ได้ถวาย ภัตตาหารเช้าท่านและได้นวดเท้า พบท่านในร่างพระแก่ชรา

เอกลักษณ์ที่ชัดเจน อย่างหนึ่งคือ
    มือ เท้าท่านจะใหญ่มาก

หลวงพี่ท่านพบในรูปลักษณ์นี้ ซึ่ง มาในร่างหนุ่มหน่อย วาดโดย อาจารย์ลาวัณย์ จากมหาวิทยาลัยศิลปากร โดยเขียนจาก สมาธิ ของ อาจารย์วิสุทธิ์ ปัญจะ

ภาพนี้ เจ้าของนิตยสารที่ เกี่ยวกับพระเครื่องหลวงปู่เทพโลกอุดร นำมามอบให้หลวงพี่เอง จำได้ว่า หลวงปู่กอง ได้อธิษฐานจิตให้แล้วด้วย