นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (ที่สุดแห่งปี...รุ่นอภิญญาใหญ่)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ผู้บูชาส่งภาพมาให้ชม รุ่นนี้ห้อยเดี่ยวได้เลยครับ ใส่แหวนด้วยยิ่งดี แล้วจะพบความอัศจรรย์

2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

3. konun88

ให้ภาพเล่าเรื่อง โครงการใหญ่ตามนิมิตร!!! ผงหัวเชื้อเลยครับ มารับถึงภาคตะวันออกเลย

4. konun88

มี 2 แหล่งที่ท่านได้มา จากศิษย์หลวงปู่ทิมเลย ได้มาเยอะจนน่าใจหาย!!!!
    หลวงปู่ผู้มอบให้ยืนยัน "หัวเชื้อเลย!!!"จับสัมผัสดิ้นในมือดีมากๆครับ นับว่าความฝัน(นิมิตร) แม่นมาก แล้วจะมาเล่า ฝันว่าอย่างไร...

พรุ่งนี้ ศิษย์พระอริยะเจ้า101 ปี นัดผมไปรับสุดยอดมวลสารที่ล้ำเลิศอีกชุด !!!

นี่คือผลจากความฝันลางบอกเหตุครับ
    ...ได้มาแบบจุกๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 สิงหาคม 2023
  5. konun88

ความฝันเป็นจริง มวลสารพระอริยะเจ้า 101ปี

ว่านคงกระพัน,ว่านเมตตา ,ใบไม่รู้นอนทั้ง 7, ไคลโบสถ์ เสมา 9 แห่ง,
    ผงเก่าฯลฯ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 สิงหาคม 2023
  6. konun88

โครงการมหาลาภไร้ขอบเขต คืออะไร ???

ผมจะมาเล่าให้ฟังครับ จากครูบาอาจารย์มานิมิตบอก ซึ่งดูเหลือเชื่อ แต่อย่างที่เห็นครับ ของระดับตำนานก็ได้มาโดยง่าย ยังไม่จบ ยังมีอีก!!!

7. konun88

ตะกรุดเงินที่จะใช้ฝังพระ ก็นำเสกเมื่อวานด้วย ขณะนี้รอมวลสารอีก 2 อย่างก็จะครบ แล้วจะมาเล่าความฝันที่เชื่อมโยงของระดับตำนานให้ฟังครับ ในความฝันระบุชัดเจนเลยว่ามีอะไรบ้าง ให้ไปขอมวลสารจากใคร ก็ขนาดผงพรายกุมารหัวเชื้อหลวงปู่ทิม ในฝันยังบอกชัดเลยว่าให้ไปขอที่ท่านใด ซึ่งตัวผมเองไป 2 รอบถึงได้ รอบแรกไปไม่พบ กะว่าจะไม่ไปแล้วนะแต่ศิษย์ท่านบอกให้มาอีกนะ รับปากแล้วเลยต้องไปก็สมปรารถนา... นี่คือฝันที่เป็นจริง...

8. konun88

เรื่องเล่าอันอัศจรรย์ ... ตำนานสุดยอดผู้ยิ่งใหญ่แห่งภาคตะวันออก...

เดือนกุมภาพันธ์ที่ผ่านมา ซึ่งตอนนั้นผู้ช่วยงานผมหายสาบสูญเป็นเวลา 4 เดือน (นับแต่พฤศจิกายนปีที่แล้ว) ผมเดือดร้อนสาหัสมาก ตามเคยเล่าไป เรียกว่าดิ้นรนไปขอพรพระอริยเจ้า(ภาคเหนือ) ท่านก็ชี้แนะว่า "ชีวิตคนเราต้องมีอุปสรรคบ้างนะฯ" และก็ให้พร เพิ่มพลังให้

แต่ตอนนั้นคือสาหัสจริงๆ เรียกว่ารับโทรศัพท์ทุกวัน จากปัญหาที่ผู้ช่วยหายตัวไปดื้อ ๆ งานผมที่ทำมา 20 ปี ไม่เคยเจออะไรแบบนี้ ตอนนั้นคือจนปัญญาจริงๆ และในขณะนั้นได้แว็บคิดถึงหลวงปู่พระอริยเจ้า101 ปี เลยโทรไปถามศิษย์ท่านว่า ท่านสามารถบังสกุลหรือมีวิธีอะไรที่จะช่วยผมได้ไหม
    ศิษย์ท่านกล่าวว่า เคยเห็นท่านไปบังสกุลให้ลูกศิษย์อยู่นะในสมัยก่อน แต่ตอนนี้ท่านอายุมากไม่ไหวแล้ว ถ้าจะช่วยจริง ๆ ก็ต้องขอน้ำมนต์จากท่านแล้วเราไปอาบเอง ผมเลยขอให้ศิษย์ท่านอาบให้ด้วยแล้วกัน ซึ่งคงจะดีกว่าผมอาบเองแน่ ก็เลยนัดหมายตามฤกษ์ยามไป...

แต่พระท่านบอกให้ผมส่งวันเดือนปีเกิดไปให้ท่านหน่อย ผมก็ส่งไป

คืนนั้นพระท่านโทรมา จากนั้นก็บอกว่า "โยมตั้งใจฟังนะ อะไรที่ใช่ก็บอกใช่ อะไรไม่ใช่ก็บอกไม่ใช่" ผมฟังก็งง ๆ ก็ครับๆ ไป

พระท่านก็บอก "ตอนโยมเกิดมา...ฯลฯ แบบนี้ใช่ไหม "
    ผมก็ย้อนนึกไปตามแม่เคยบอก ตะลึงใช่จริงด้วย !!!!!

จากนั้นพระท่านก็ไล่ชีวิตผมเรื่อยมาแต่ละอย่าง อึ้ง ทึ่ง เสียว !!! ชนิดที่หมอดูฟันธงตกกระป๋อง !!!! (ขนาดลูกศิษย์นะ)

พอถึงวัน ก็ได้ไปพบกับศิษย์ท่าน ซึ่งพระท่านก็นำน้ำมนต์ใส่ขันขอหลวงปู่อธิษฐานให้ จากนั้นก็ไปยังที่ศาลา พระซึ่งเป็นศิษย์ท่านก็นำน้ำมนต์ใส่ในถังแล้วสวด พักนึง จากนั้นก็ให้ผมเปลี่ยนผ้า อาบน้ำมนต์ อาบเสร็จ ก็ไปพบหลวงปู่พระอริยเจ้า

หลวงปู่ก็พรมน้ำมนต์อีกครั้งให้พร จากนั้นผมก็ไปพักโรงแรม เช้ามากลับ กทม. โดยได้แวะวัดหลวงพ่อโสธร ขอพรท่านแล้วเสี่ยงเซียมซี ซึ่งพออ่านใบทำนาย แทบต้องคืนวัดแทบไม่ทัน มันตรงกับสถานการณ์ตอนนั้นเลย คือ แย่มาก ๆ

พระศิษย์หลวงปู่ ก็โทรมา "โยมกลับตอนเช้าใช่ไหม ? "

"ใช่ครับ"

"เห็นหลวงปู่บอก พวกโยมจะกลับกันตอนเช้า"

"หลวงปู่ท่านพูดอะไรอีกไหมครับ"

"
    ท่านก็ไม่บอกอะไรมาก ท่านบอกว่า อีกไม่นานจะคลี่คลายไปในทางที่ดี"

ผมฟังถึงตอนนั้นใจก็รู้สึกดี แต่ก็ดีไม่มากเพราะใบเซียมซีทำพิษ เรียกว่าหนทางยังดูไม่มีวี่แวจะดีขึ้นเลย แต่จากนั้น พอถึงมีนา ก็ยังแย่ แต่พอเข้าเมษายน ไปไม่กี่วันก็ได้รับความช่วยเหลือจากพรรคพวก จนปลายเมษา ผู้ช่วยงานก็กลับมา แล้วก็เลยประสานงานกันต่อ

ถามว่าดีขึ้นไหม ?? ก็ค่อยๆ ดีขึ้นจริงๆ จนตอนนี้เรียกว่า ดีกว่าเดิมด้วยซ้ำ

ประมาณต้นมิถุนายน หลังงานสำเร็จ ก็ได้ไปทำบุญกับหลวงปู่อีกครั้ง ซึ่งตอนนั้นมีลูกหนี้ยังไม่โอนเงิน 2 เจ้า พอทำบุญออกจากกุฏิ เจ้านึงก็โอนเงินทันที วันถัดมาก็โอนอีกเจ้า เรียกว่าเร็วจนเรา งง ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2023
  9. konun88

มวลสารของพระอริยเจ้า 101 ปี ศิษย์ท่านบอกว่ามีหลายอย่างดังนี้
    1.ว่านทางเมตตา 108
    2. ว่านทางคงกระพัน 108
    3. ไคลโบสถ์ เสมาวัดเก่าแก่ ไปพลีมาเอง 9 วัด
    4. ใบไม่รู้นอน 7 ชนิด (ที่นิยมไปพอกตะกรุดมหาระงับ)
    5. กระเบื้องอุโบสถเก่าแก่หลายร้อยปี...ฯลฯ

ความพิเศษคือ มวลสารทั้งหมดนี้ปลุกเสกมาหลายพิธีแล้ว โดยหนึ่งในครูบาอาจารย์ที่ปลุกเสกคือ
    พระอรหันต์ปัจเจกภูมิท่านสำคัญ โดยพระท่านเล่าว่าเคยไปกราบท่านนี้บ่อย ๆ (ผมไม่อาจบอกนามท่านได้ เพราะไม่มีภาพยืนยัน เดี๋ยวหาว่าแอบอ้างอีก)
    แต่สำคัญ มวลสารนี้ได้ขอพระอริยเจ้า 101 ปี อธิษฐานซ้ำ และท่านก็ให้พรมามากมาย นับว่าเป็นมงคลยิ่ง...

สมกับนิมิตฝัน
    "มหาลาภไร้ขอบเขต" รอให้ครบจะมาเล่านิมตอัศจรรย์ครับ ว่าอัศจรรย์พันลึกเช่นไร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กันยายน 2023
  10. konun88

ดูกันชัด ๆ ผงพรายกุมารหัวเชื้อจริงไหม จากที่มา 2 แหล่ง กระปุกที่นำไปใส่....โชคดีผมนำกระปุกที่เคยใส่มวลสารไปปลุกเสกมาแล้ว คือพูดง่ายๆ กระปุกเสกมาแล้วนั่นละครับ เลยคุมผงพรายกุมารอยู่ ไม่งั้นผมไม่ได้นอนแน่555 แค่จับสัมผัสยังดิ้นในมือเลย (ผมไม่ได้ไปเสกซ้ำนะ จะได้เฮี้ยน ๆ เพราะหลวงพ่อที่มอบให้เสกมาเยอะแล้ว)

11. konun88

....เชื่อเรื่องปาฏิหาริย์ไหม???

.....ผมเองอ่านหนังสือแนวกรรม แนวเรื่องอัศจรรย์มามาก ก็ไม่เท่าพบด้วยตัวเอง ....

......ตอนนี้เรียบเรียงเรื่องนิมิตฝัน แล้วครับ ถึงการได้มวลสารระดับตำนานแต่ละอย่าง รอสรุปอีกนิด อาจช็อคกับรุ่นนี้!!!! ...

12. konun88

ปฐมบท โครงการ มหาลาภไร้ขอบเขต.... (ตอนที่1)

หลังจากเสร็จการสร้างพระพิชิตมาร ผมได้ไปอบรมสัมมนากับพรรคพวกที่ไม่ได้พบกัน 2 ปีได้ ที่ผ่านมาคุยกันแต่ทางโทรศัพท์ จึงได้ทราบพรรคพวกร่ำรวยกันถ้วนหน้า รู้สึกละเหี่ยใจ ก็แจ้งพรรคพวกไปปีนี้ลงทุนอะไรไม่ได้เน้อ ดวงชะตายังไม่เปิด ทุกครูบาอาจารย์ห้ามหมดเลย บางท่านยังไม่ทันถามเลยท่านตอบมาให้ก่อนเลย55

หลังจากนั้นคืนนึง ผมได้นิมิต (ฝัน) คือเป็นสภาวะรู้สึกตัว มีสติ ว่ามีกระแสศักดิ์สิทธิ์มา ให้เราได้สติ คิดโต้ตอบ จึงรู้ว่าครูบาอาจารย์มาเยี่ยม รอบนี้ไม่ได้เห็นเป็นภาพว่าท่านใดมาเยี่ยมเหมือนก่อนสร้างแหวนอสนีบาต รู้แต่ว่าน่าจะมาหลายท่าน

ผมได้บ่นไป “หลวงปู่หายไปนานเลยนะครับ ตอนผมลำบากช่วงผู้ช่วยหายไป 6 เดือนขอพรทุกวันไม่มาให้กำลังใจกันเลย”

กระแสทิพย์ “มีความอดทนดีมากนะ ผ่านมาได้ขนาดนี้”

ผม “ไม่อดทนก็ต้องอดทนละครับ มาขนาดนี้แล้ว ตอนนี้ขอพรให้ผมได้ร่ำรวยเหมือนเพื่อน ๆ บ้างครับ เพื่อน ๆ เขาไปถึงไหนกันแล้ว ผมก็พยายามทำดีที่สุดแล้วนะครับ ทำบุญ ภาวนาไม่ได้ขาด”

กระแสทิพย์ “ความร่ำรวย โชคลาภวาสนา เราต้องแสวงหามาเอง ต้องสร้างมาด้วยตนเอง อีกไม่นานจะได้พบครูบาอาจารย์ท่านหนึ่งให้ไปทำบุญกับท่าน แล้วเทพทั้ง 4 จะชี้ทางให้เราได้สิ่งที่เราต้องการ โชคลาภไม่ขาดสาย มหาลาภไร้ขอบเขต !!!!”

หลังจากนั้นไม่นาน ผมได้มีโอกาสพบศิษย์หลวงปู่ท่านหนึ่ง โดยหลวงปู่ท่านนี้อายุ 104 ปี จึงทราบว่านิมิตบอกเหตุจริง โดยความน่าอัศจรรย์คือ ของที่หลวงปู่ท่านนี้เสกมีกระแสรุนแรงมาก โดยท่านเสกมีกระแสกับสายหลวงปู่ใหญ่ สายในดง จากการค้นคว้าทราบว่า หลวงปู่ท่านนี้เป็นศิษย์พระมหากัสสปะ โดยในสมัยพุทธกาลหลวงปู่ท่านนี้เคยเป็นลูกศิษย์พระมหากัสสปะ พอในยุคปัจจุบันจึงสามารถสื่อกับพระมหากัสสปะได้ โดยได้รับคำสอนคำชี้แนะจากหลวงปู่ใหญ่ (พระมหากัสสปะ)มาโดยตลอด เมื่อเป็นเช่นนี้จะไม่ขลังได้อย่างไร !!!! สำหรับการเกี่ยวข้องกับสายหลวงปู่เทพโลกอุดร สายในดง เรื่องนี้ก็เหนือวิสัยที่จะคิดได้ เพราะผมเองก็เคยได้ยินมาว่า พระมหากัสสปะก็คือต้นสายของสายหลวงปู่เทพโลกอุดรนี่เอง...

หลังจากแน่ใจว่าท่านนี้ละที่นิมิตชี้แนะ จึงได้ฝากศิษย์ของท่านทำบุญกับหลวงปู่ไป ร่วมถวายภัตตาหารเพลไปด้วย และก็น่าอัศจรรย์ตรง คุยไปคุยมาพี่ท่านนี้ก็จะมอบมวลสารล้ำค่ามาให้ด้วย มวลสารบางอย่างหลวงปู่กำกับ ตำเอง และเสกเป็นเดือน ๆ เรียกว่าได้มาง่ายจนน่าใจหาย...

กระแสพลังการเสกของหลวงปู่ครับ (มวลสารนี้เสกมาเป็นเดือน)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 สิงหาคม 2023
  13. konun88

นี่คือมวลสารสุดยอดของหลวงปู่ 104 ปี ศิษย์สายพระมหากัสสปะ อดีตชาติหลวงปู่เคยเกิดเป็นลูกศิษย์พระมหากัสสปะ มาชาตินี้จึงสื่อ มีญาณบารมีพระมหากัสสปะ ผู้เป็นประธานสังคายนาพระไตรปิฏกครั้งที่ 1
    ประกอบด้วยหลัก ๆ ดังนี้

1.ไม้กลายเป็นแก้วคู่บารมีหลวงปู่
    2. โคตรเหล็กไหล พญาสมิงเหล็ก ผงแร่เหล็กไหลหลายชนิดหลวงปู่ทองทิพย์ พระโพธิสัตว์แห่งอีสานเหนือ
    3. มรกต แร่รัตนชาติหลายชนิด
    4. ผงเหล็กยอดพระธาตุ
    5. ว่าน 108 ผงชานหมาก
    ฯลฯ
    สิ่งสำคัญก่อนส่งมาให้ผม หลวงปู่ได้อธิษฐานประสิทธิ์ประสาทให้เรียบร้อยแล้ว....(ก่อนหน้านี้เสกกันเป็นเดือน)

14. konun88

ปฐมบท โครงการ มหาลาภไร้ขอบเขต.... (ตอนที่2)

ระหว่างรอมวลสารหลวงปู่ 104 ปี ในคืนนึงผมได้สัมผัสกระแสนิมิต รอบนี้ ในจิตบอกว่าไม่ใช่ครูบาอาจารย์ท่านเดิม แต่เหมือนกระแสของเทพ โดยได้ปรากฏภาพองค์บรมครูธรรม และมวลสารวิชาพญาปากเข็ด (วาจาสิทธิ์) ซึ่งมวลสารนี้หลวงปู่บรมครูธรรมได้ไปกำกับสร้างตรงเมรุเลย ผมก็สงสัยทำไมต้องใช้มวลสารนี้ ในกระแสจิตตอบมาว่า “หากจะให้ได้ลาภ เงินทองแบบรวดเร็วต้องใช้มวลสารวิชานี้ประกอบ ไม่ได้หมายถึงใช้อำนาจผี แต่ใช้อำนาจหลักวิชาแนวนี้ เพราะคนเราทุกคนสุดท้ายต้องไปที่เมรุกันหมด !! ” (แม้ไม่ได้เผาที่เมรุ ใช้ฝังสุดท้ายก็ไม่พ้นต้องเป็นวิญญาณสภาพเดียวกัน)

หลังผมตื่น ผมก็ได้พิจารณา ก็จริงแฮะ ถ้าจะเอามหาลาภแบบรวดเร็วทันใจโลกโลกียะ ก็ต้องใช้วิชาแบบนี้ล่ะ จึงได้ติดต่อศิษย์ท่านบรมครูธรรมไป ก็ได้รับการตอบรับอย่างดี รอท่านส่งมาให้

หลังจากแน่ใจว่ามวลสาร 2 อย่างล่ะ ผมได้คุยกับคนใกล้ชิดถึงโครงการมหาลาภไร้ขอบเขต คนใกล้ชิดก็บอกว่า “ขอด้วยนะ” เลยเอะใจ เรื่องพวกนี้ใครก็ชอบแฮะ เราเองก็ต้องใช้แนวนี้ด้วย แม้จะมีพระของดีเยอะแล้ว ก็ต้องทำให้ดีที่สุด แต่ใจยังคิด 2 อย่างที่ได้มายังไม่เด็ดดวงพอ !!!

หุงและเสกบนเมรุ

นำลูกมะพร้าวล้างหน้าศพ 3 ลูก มาทำเป็นก้อนเส้า (ก้อนเส้าคืออุปกรณ์ที่ใช้ตั้งต่างเตา และมีความหมายถึงดาวฤกษ์ภรณี มี 3 ดวง)

นำหม้อคั่วข้าวตอกแตกผีมาเป็นภาชนะหุง

นำไม้การเวกมาเป็นไม้กวน

ผสมว่านตามตำรา 15 ชนิด(กำลังแห่งเสน่ห์เมตตา) และลิ้นของพญาปากเข็ด (โบราณจารย์ใช้กูกร้องเรียกดวงวิญญาณ)

วิชาพญาปากเข็ด เป็นวิชาล้านช้าง ดีทางเมตตามหาลาภ ดึงจิตคน และศัตรูพินาศ(ด้วยอำนาจวาจาสิทธิ์)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 สิงหาคม 2023
  15. konun88

ปฐมบท โครงการ มหาลาภไร้ขอบเขต.... (ตอนที่3)

เมื่อยามหลับในคืนต่อมา กระแสนิมิตก็มาอีก ในใจคิดว่าเป็นกระแสของเทพอีกท่าน คราวนี้ปรากฏเป็นภาพผงสีขาว ๆ แล้วกระแสบอกว่า “ผงพรายกุมารหลวงปู่ทิม”

ผมก็คิดในฝัน “ก็มีแล้วนี่ที่อาจารย์ขาวให้มา ผสมมารวม ๆ กัน” กระแสทิพย์ตอบว่า “ไม่ใช่แบบผสม แต่เป็นหัวเชื้อเพียว ๆ ”

ผมก็ตกใจ “เฮ้ย จะหาจากไหนล่ะยุคนี้” ดังที่รู้ ๆ กันเวลาผ่านมาหลายสิบปี ผงพรายกุมารหลวงปู่ทิมดังแค่ไหน บรรดาศิษย์ยังเอาผงมาผลิตสร้างพระกันมาไม่รู้จบ ถ้าผงหัวเชื้อมีจริงคงผสมกันมาไม่รู้ขนาดไหนแล้ว ผงนี้ก็เหมือนผงหลวงปู่โตล่ะครับ ไม่ใช่ดุ่ม ๆ ไปขอจากศิษย์ท่านแล้วจะได้ ถึงไปขอซื้อใครจะขาย เขาเอาไปผลิตพระเป็นจุดขายกันไม่ดีกว่าหรือ ผมไม่ได้มีเส้นสายจะไปขอผงพรายกุมารจากใครด้วย เผลอ ๆ ตื้อได้มาก็แบบผสมแล้วแบบที่อาจารย์ขาวให้ ยังไม่เจอกุมารเลยซักกะตัว55

ในกระแสนิมิต ปรากฎภาพพระสงฆ์ท่านหนึ่ง แล้วบอกว่ามา “ให้ไปขอกับท่านนี้ ไปค้นหาท่านให้พบแล้วจะได้”

ผมแย้งไป จะได้แน่หรือครับ ท่านตอบมาว่า “ไม่ลองทำจะรู้ได้อย่างไร”

ผมก็คิด เอ้าลองดูก็ได้ ถึงไม่ได้ก็ไม่เป็นไรมีผงอื่นแล้ว เดี๋ยวค่อยไปค้นหาดูว่าหลวงพ่อในภาพนิมิตคือท่านใด คงหาไม่ยากท่านคงสายหลวงปู่ทิมนี่ล่ะ

หลังตื่นขึ้นมา ผมก็รีบสืบหาเลย ท่านในภาพนิมิตคือท่านใด ก็ใช้เวลาค้นภาพอยู่นาน จนเริ่มเข้าเค้าว่าคือท่านใด จึงปรึกษาคนใกล้ชิด ตอนแรกก็ไม่อยากไปแต่คนใกล้ชิดก็ยุว่าลองดู ไหน ๆ ก็จะไปหาหลวงปู่พระอริยเจ้า 101 ปีอยู่แล้ว เพื่อไปทำบุญกับท่าน (เนื่องจากไม่ได้ไปทำบุญกับท่านหลายเดือนแล้ว)

พอดีจะมีการหล่อพระแถวจังหวัดนั้นพอดี ผมเลยจะไปนอนที่พักก่อน 1 วัน หาโรงแรมได้ก็เดินทาง ระหว่างเดินทาง ศิษย์หลวงปู่อริยเจ้า 101 ปีก็โทรมาหา ผมเลยลองแหย่ ๆ ว่าจะสร้างพระมีมวลสารอะไรไหมครับ ท่านก็ซักถามสร้างพระอะไร ยังไง แล้วท่านบอกว่ามีอยู่บ้าง ผมก็ว่าจะเตรียมผะอบไปนะครับ

เมื่อไปถึง กะเวลาบ่าย 3 ก็ไปวัด รอซักพัก พระก็มาบอก หลวงพ่อไม่อยู่นะ ให้มาช่วงเย็น ๆ พอถามเวลา พระท่านก็ย้ำ “ต้องมาอีกนะ” ผมก็รับปากท่านว่า ครับ ๆ ก็เลยว่าไปเที่ยวห้างรอก่อน หาของมาถวายท่านด้วย

ใจจริงปกติจะไม่มาแล้วนะครับ เพราะไม่ได้คาดหวังว่าจะได้ แต่คิดว่าเรารับปากพระท่านแล้วก็ต้องทำตามคำพูด เดี๋ยวเสียสัจจะอีก ก็เลยหาของดี ๆ ไปถวายพระฆ่าเวลาเลยพลาง ๆ

เมื่อได้เวลา 17.00 น.ก็เดินทางไปที่วัด ระหว่างเดินทาง สวดมนต์เต็มที่ นึกถึงหลวงปู่ใหญ่ หลวงปู่ทิม
    หากนิมิตเป็นความจริง ลูกบริสุทธิ์ใจอยากได้ผงพรายกุมารหลวงปู่ทิม มาสร้างพระช่วยเหลือผู้คนในยุคนี้ที่ ดิ้นรนทำมาหากินกันลำบาก ขอให้หลวงปู่ครูบาอาจารย์ช่วยให้สำเร็จด้วยเถอะครับ แล้วพรุ่งนี้หล่อพระจะเขียนชื่อหลวงปู่ทิมในแผ่นทองหล่อพระตอบแทนหลวงปู่ครับ” (ลุ้นเต็มที่ บทที่หลวงปู่เหิรสอนก็ค้นมาสวดหมดในใจ 555 เช่น กรณียเมตตสูตร เป็นต้น

เมื่อถึงวัดพระที่พบครั้งแรกก็มาทักทายไปแจ้งหลวงพ่อให้ “หลวงพ่อครับ โยมมา 2 รอบแล้ว”

ตอนนั้นผมลุ้นมาก ขอให้ได้สนทนากับหลวงพ่อแบบส่วนตัว ไม่มีศิษย์คอยคุย ไม่งั้นหากขอผงระดับตำนาน หลวงพ่ออาจใจดีให้ แต่ศิษย์ท่านเขม่นแน่ ก็สมปรารถนา ได้สนทนาส่วนตัว

ผมเริ่มถวายของทำบุญก่อนเลย จัดของดี ๆ เพียบเช่น รังนกแบบแพคกล่องดูแพง ๆ 55 สวย ๆ หลังทำบุญกรวดน้ำเสร็จ โอกาสเหมาะไม่มีคนเฝ้าท่าน ก็เลยแจ้งความประสงค์ไป

หลวงพ่อนิ่งแป๊ปนึง (ใจผมเต้นตึ๊กตั๊ก ๆ ๆ ) ท่านก็ลุกไปไขกุญใจในกุฏิ แล้วออกมาพร้อมผง 2 กระปุก ที่กระปุกเขียนชัดเจน “ผงพรายกุมารหลวงปู่ทิม” แล้วตักให้ เต็มที่ พร้อมบอกที่มาแต่ละกระปุก (เอาว่าระดับศิษย์เอกหลวงปู่ทิมเลยละครับ)

ผมปิดฝาพร้อมส่งให้ท่านประสิทธิประสาท แล้วก็กราบลาท่าน ในใจเต็มไปด้วยความตื้นตันในเมตตาจิตท่าน เพราะเห็นกับตากระปุกหนึ่งท่านคว่ำให้หมดเลย พร้อมกล่าวว่า “หัวเชื้อเลยนะ”

เมื่อได้มาแล้วกลับโรงแรมที่พัก สัมผัสดูตกใจว่าดิ้นได้จริง ๆ แฮะ ดีนะกระปุกผะอบนี้ผ่านการเสกมาแล้ว เลยคุมอยู่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 สิงหาคม 2023
  16. konun88

ปฐมบท โครงการ มหาลาภไร้ขอบเขต.... (ตอนที่4)

คืนนั้นผมลุ้นว่าจะฝันเห็นกุมารหรือไม่ ปรากฏว่ากระแสทิพย์มาอีก คราวนี้รู้ได้ว่าเป็นเทพอีกท่าน ท่านกล่าวในฝันว่า พรุ่งนี้จะได้สิ่งที่เหนือความคาดหมาย ฟังคำพรจากหลวงปู่ท่านให้ดี วาจาท่านศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก

เช้ามา ผมไปหล่อพระ ก็เขียนนามหลวงปู่ทิม หลวงพ่อที่มอบผงให้ในแผ่นทอง พร้อมแหวนอสนีบาตนวโลหะ ร่วมหล่อไปด้วย จากนั้นเดินทางต่อ

ในรอบนี้ไปถึงจังหวัด เวลา 10 โมงเช้า แต่นัดทางวัด 15.00 เวลาเข้าพบหลวงปู่อริยเจ้า ก็คิดจะไปเดินเล่นห้างดีไหม เพราะไปโรงแรมก็ยังไม่ได้ เพราะ check in 14.00 น. เคยหลายครั้งแล้วไปก่อนเวลาโรงแรมก็ไม่ให้เข้าต้องไปเดินเล่นที่ห้างพลางๆ สุดท้ายก็ลองเปลี่ยนที่พักดู ที่ไม่แพงมากลองโทรไปจอง แล้วถามเข้าพักได้เลยไหมหรือต้องรอบ่าย 2 โรงแรมดีใจหายบอกเข้าได้เลยก็ดีใจมาก (เริ่มพบเรื่องดีแล้ว) ก็ไปนอนพักหลับไปตื่นนึง

เวลา 15.00 น.ผมก็ไปที่วัดไปพบศิษย์หลวงปู่อริยเจ้า สนทนากันชั่วครู่เรื่องมวลสาร ดวงชะตา ท่านบอกถ้าจะเอาจริงๆ ต้องแวะบ้านท่าน แต่ผมตอบว่า เอาที่มีก็ได้ครับ ที่หลวงปู่ได้เสกก็ดีใจแล้วไม่ได้สร้างอะไรมากมาย

สุดท้ายพระท่านก็บอก ไปส่งบ้านท่านหน่อยใกล้ๆ เดี๋ยวจะตักให้ ก็เลยขับรถพาท่านไปส่งบ้านท่าน

รอท่านสักพักท่านก็หยิบใส่กระปุกมาให้ ผสมรวมกันมีมวลสารดังนี้

1.ว่านทางเมตตา 108
    2. ว่านทางคงกระพัน 108
    3. ไคลโบสถ์ เสมาวัดเก่าแก่ ไปพลีมาเอง 9 วัด
    4. ใบไม่รู้นอน 7 ชนิด (ที่นิยมไปพอกตะกรุดมหาระงับ)
    5. กระเบื้องอุโบสถเก่าแก่หลายร้อยปี...ฯลฯ

ความพิเศษคือ มวลสารทั้งหมดนี้ปลุกเสกมาหลายพิธีแล้ว โดยหนึ่งในครูบาอาจารย์ที่ปลุกเสกคือ พระอรหันต์ปัจเจกภูมิท่านสำคัญ โดยพระท่านเล่าว่าเคยไปกราบท่านนี้บ่อย ๆ (ผมไม่อาจบอกนามท่านได้ เพราะไม่มีภาพยืนยัน เดี๋ยวหาว่าแอบอ้างอีก)
    แต่สำคัญ มวลสารนี้ได้ขอพระอริยเจ้า 101 ปี อธิษฐานซ้ำ และท่านก็ให้พรมามากมาย นับว่าเป็นมงคลยิ่ง...

หลังได้รับพรจากท่าน ผมก็ได้นึกถึงในนิมิตฝันที่บอกไว้ว่า “ฟังคำพรของหลวงปู่ท่านให้ดี!!!!”

ก็เลยเข้าใจความจริงทั้งหมด เหล่าเทพแห่งธาตุที่ 4 นี่เองที่ชักนำมาให้ได้มวลสารดังนี้ ครบ 4 ประการ

เก็บตก : ดังที่บอกผมเปลี่ยนโรงแรมนอน หลวงปู่พระอริยเจ้ายังถาม “คืนนี้นอนชายหาด....ใช่ไหม ? เราก็อึ้ง ใช่จริงแฮะ55 ” กราบเท้าท่าน ผมเอามือผมลูบเท้าท่านแตะหัวผมเลย

จบ ปฐมบท “มหาลาภไร้ขอบเขต”

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กันยายน 2023
  17. konun88

เก็บตกส่งท้าย : ผงพรายกุมารตามภาพมี 2 กระปุกนะครับตามแหล่งที่มา 2 แหล่ง ศิษย์สายตรงหลวงปู่ทิมเลย กระปุกสีขาวซึ่งผงจะออกขาว ๆ มีน้อยหน่อย หลวงพ่อท่านเทคว่ำกระปุกให้ผมเลย คุ้นๆ ท่านบอกว่า "คว่ำให้หมดเลย" ดังนั้นจึงหมดไปล่ะ 5555 (เหลือกระปุกใหญ่)

18. konun88

มวลสารพระดับสูง แต่ผู้ให้โทรมาเตือน พรายจะโดนลดอำนาจ ผมเลยว่าผงนี้ใช้สร้างพระ (ใส่ผงพรายกุมารหลวงปู่ทิมนิดหน่อย) แต่ใส่สีผึ้งพญาปากเข็ดเพราะบรมครูธรรมหุงเอง

แล้วสร้างลูกอม เน้นผงพรายกุมารไปเลย (ไม่ใช้ผงแนวพระ)

ดีคนละแบบ....

19. konun88

เหมือนหลวงปู่รู้เลยครับ ศิษย์ผู้มอบผงให้โทรมาหาผม บอกว่า ระวังพวกผงพรายนะ เขาเช็คกันมาเยอะแล้ว แม้ผงพรายแน่ๆ ก็โดนลดอำนาจลง (คือไม่ได้ทำลายแค่ลดอำนาจ) ...

ผมเลยต้องจัดสัดส่วนมวลสารใหม่กันล่ะ แนวทางการสร้างเป็นดังนี้

1. สร้างพระ (พระอะไรรอชมครับ ) เน้นผงมวลสารสายพระและสีผึ้งพญาปากเข็ด ใส่ผงพรายกุมารหลวงปู่ทิมด้วยแต่ไม่มาก ฝังตะกรุดเงินที่นำเสกแล้ว (สร้างเฉพาะตะกรุดเงิน เพราะต้องใส่คุมธาตุ คุมมวลสารให้สมดุล) ข้อดีคือจะแรงด้วยอำนาจระดับสูงตามหลักวิชาสายพระที่ดึงดวงชะตา บรรเทา เบี่ยงกรรมได้ ดังที่ผมได้พบมาแล้ว ...เวลาดวงตกอะไรก็เอาไม่อยู่เน้อ คนเคยเจอมาแล้วน่าจะรู้ดี...

2. สร้างลูกอม เน้นผงพรายกุมาร สีผึ้งว่านพญาปากเข็ดเต็มที่ (จะไม่ใส่มวลสารสายพระที่ลดอำนาจพราย ) คือใส่ผงว่านคุ้มครองไปบ้าง ผงงาพิฆาต สำหรับคนชอบสายเฮี้ยน...

ดีคนละแบบครับ แล้วจะแจ้งในกระทู้ต่อไป...

20. konun88

ผมได้คุยกับจอมขมังเวทย์ ทรงวิชาหลายท่าน เรื่องนึงที่ถือว่ายากที่สุด ยากกว่าเสกของเมตตาอีกคือ "มหาลาภ" เอาง่ายๆ กับคำตอบ "ถ้าอาตมาทำได้ อาตมาทำให้ตัวเองรวยไปแล้ว"

ตอนผมดวงตก ย่ำแย่ ปรึกษาสารพัดอาจารย์จอมเวทย์ สุดท้ายก็ได้แค่คำปลอบใจ พร้อมบ่น "ตัวอาจารย์เองยังแย่เลย ซ่อมรถทีหมดไป 5 พัน" (อาจารย์ปรับทุกข์บ่นกับเราซะอีก 55)

นี่ละครับ สัจธรรมโลก ดังนั้น รุ่นนี้จึงรวมมวลสารจากครูบาอาจารย์ที่ช่วยคนได้จริงๆ แต่เราต้องยอมรับจะให้ วันสองวันดีทันตาก็คงยาก มันคือดวงชะตา ถ้าภาษาทางพระก็คือวาระกรรมครับ

แต่ผมได้พิสูจน์อย่างหนึ่งคือ อำนาจคุณพระดีที่สุดแล้วครับ ไม่ต้องเสียเงินทำพิธีเสริมดวง สะเดาะห์เคราะห์แพง ๆ เปล่าประโยชน์ ถ้าทำให้ฟรีนะ ok

หลวงปู่ที่เรียนวิชาจากหลวงพ่อกวย มาสอนผมเองตอนผมแย่ๆ ไปปรับทุกข์กับท่าน ท่านให้ภาวนานั่นละครับ ท่านบอกว่า "เวลาเคราะห์มาจะมาทีหนัก ๆ แต่เวลาคลี่คลาย จะค่อย ๆ คลี่คลาย"

นี่ละครับ 6 เดือนที่ผ่าน.....ว่างนอนนับประคำ ภาวนากันฟุ้งซ่าน จนผ่านพ้นมาได้ ตอนนี้ดีกว่าเดิมอีก

อย่าฝืนดวงชะตา ฝืนกรรมนะครับ เปล่าประโยชน์ เชื่อมั่นในคุณพระครับ พอผ่านไปได้เราจะรู้สึกขอบคุณโลกใบนี้ ที่มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ช่วย...