นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (ที่สุดแห่งปี...รุ่นอภิญญาใหญ่)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ผมไปทำบุญ ตจว.มา 2 วันครับพึ่งกลับ ก็ได้รับทราบประสบการณ์ดี ๆ ดังที่เห็น

ผมเองสะสมแหวนไว้เยอะอยู่ มีแบบซื้อหาเช่ามาก็ไปเสกเพิ่มเอา แต่แหวนยักษ์ใส่ตลอดครับ เหลือวงเดียวด้วย ถ้าหายก็ยุ่งเลย55

แน่นอน ที่ใส่ตลอดเพื่อกันเชื้อโรคล่ะครับ ยังไม่เคยโดนแหย่จมูกเลย55 คนใกล้ชิดโดนมารอบนึงตอนไปอยู่ ตจว. เล่าอยู่แสบจมูกมาก ยิ่งเพื่อนเขามาเล่า บางคนโดนจนเลือดออกจมูกเลย (สยอง)

สรุป ...รุ่นหลังๆ ที่มีผงสมเด็จโต โดยความเชื่อ ป้องกันล้าน % ครับ เพราะตามตำนานตอนเกิดโรคห่าระบาด หลวงปู่มาเข้าฝันบอกให้นำพระทำน้ำมนต์ก็ดับโรคได้ (นี่คือเรื่องเล่ามา) แต่ถ้าผ่านจากผมสร้างหายห่วงเพราะขอครูบาอาจารย์ลงต้านภัยพิบัติแล้ว

...ที่เห็นท่านลงก็ รัตนสูตร ตามประวัติที่พระพุทธเจ้าให้พระอานนท์ใช้ทำน้ำมนต์ดับภัยพิบัติ โรคระบาดที่เมืองนึงจนสงบ ซึ่งผู้ลงเป็นพระที่ผมเชื่อว่าเป็นพระอรหันต์ทรงอภิญญาแห่งยุค (ขอยอท่านหน่อย) เป็นท่านที่ผมจะไปหาทุกครั้งที่ไปทำบุญ และส่งของถวายตลอดมาหลายปี...

พระอื่นลงผมยังไม่ชัวร์เท่านี้นะครับ... ล่าสุดผมยังแซวท่าน "ที่ครูบาลงให้ผมรอดโควิดเลยนะ ไม่มีใครมาบอกว่าโดน" ท่านก็ยกมือ สาธุ...

2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ผมไปเที่ยวทำบุญภาคตะวันออก 2 วันด้วยเหตุดังนี้ คือ 20 กว่าปีก่อนเคยไปครั้งนึง
    ครั้งนี้เหตุที่ไปครั้งที่ 2 ก็บ่นกับคนใกล้ชิดว่าเกิดอาการ
    หมด Passion แล้ว คือหมดไฟ ไม่เกิดอาการกระตือรือร้นไปวัดไหน ไปทำบุญไหนแล้ว และเกิดอาการไปต่อไม่ได้ในด้านการภาวนา... จนสุดท้ายผมส่องเฟส สายบุญมีที่นึง ที่ภาคตะวันออกดังว่า คือไปทำบุญกับหลวงปู่ท่านนึง ซึ่งผมเลยตัดสินใจข้อความไปถามพระที่ดูแล (ลังเลอยู่นานเพราะขี้เกียจเดินทางไกล) ผ่านไปหลาย ชม.ท่านไม่ตอบเลยคิดว่า ถ้าท่านไม่ตอบก็ไม่ต้องไป

สุดท้ายพระดูแล ตอบข้อความ โทรมาเลยได้สนทนา (ตอนนั้นเกือบทุ่มแล้ว) เลยออกไปซื้อของทำบุญเลย......

ซึ่งจากคุยกับพระดูแลเวลาสะดวกทำบุญคือ ประมาณ 8.30 น. แน่นอนหากนับระยะเวลาเดินทางต้องเดินทางกันตี 5 เผื่อแวะปั๊มตามทาง ก็ตั้งเวลาปลุกตี 4 ไว้เลย

ไปถึงวัดตามนัดหมายได้ทำบุญสมใจ
    ...... (มีต่อ)

3. konun88

ช่วงผมเบื่อมาก ๆ ผมกดพระเล่นๆ ไม่กี่องค์ และตามประกาศไม่มีให้บูชาพระอีกแล้ว จบมุ่งภาวนา

ซึ่งทำเสร็จยังสงสัย ทำทำไมหว่า เพราะหมดไฟแล้วกับการเสกของ และไม่มีให้บูชาใด ๆ รกห้องอีก55 แต่ก็กระนั้นเอาของเดิมไปอัพเกรดก็ยังดี

แน่นอน ตั้งเป้าเสกซักท่านพอ เพราะเราไม่คิดจะมาห้อยเองด้วย ยังไงที่สร้างมาก่อนย่อมเสกดุเดือดกว่าและดีสุด และที่สำคัญไปเลี่ยมพระทีน่าเบื่อมาก ช่างจะนัดมาเอาอีกวัน เผลอ ๆ บางทีไปตามนัดยังไม่เสร็จเลื่อนไปเอาอีกวันก็มี

พอเสร็จที่แรก ผมก็แวะทำบุญอีกที่

ขอท่านอธิษฐานเช่นกัน...

สารภาพตามตรง ผมเองผ่านการเสกมาหลายร้อยพิธี จึงพอสัมผัสได้บ้างแต่ 2 รอบแทบสัมผัสอะไรไม่ได้เลย คือใจเรารู้ ว่าท่านสุดยอด แต่สุดยอดแบบแทบสัมผัสอะไรไม่ได้

ผมบ่นกะคนใกล้ชิด "พระแถวนี้เสกกันชิล ๆ แฮะ แทบสัมผัสอะไรไม่ได้เลย คงเพราะบรรยากาศแถวนี้สบาย ๆ ก็ยังดีกว่าไม่เสกเนอะ55"

ก็ตามเล่าหลวงปู่พระอริยเจ้าสูงสุด ที่ผมเชื่อว่าท่านเป็นพระอรหันต์ ผมก็ไปมาหาสู่ท่านหลายปีจึงพอสัมผัสได้ตอนท่านอธิษฐานช่วงหลายปีหลังนี่ล่ะ แรก ๆ แทบไม่รู้สึกอะไรเลย

ดังคำว่า "สูงส่งคืนสู่สามัญ" !!!! แต่นั่นล่ะ พอสัมผัสหลวงปู่ท่านนี้ได้เพราะความคุ้นเคย

แต่ 2 ท่านสายตะวันออก แทบไม่ปรากฎ !!!

ช่วงเวลาสำคัญมาถึง พอถึงที่พักโรงแรม ก็หยิบพระที่พึ่งทำเสร็จมาชมบารมี จับทำสมาธิ.... ก็แทบช็อค !!!!!

คือความรู้สึกเก่า ๆ ปรากฎขึ้นมาที ดังนี้...

1. ผมเคยเจอความรู้สึกนี้ในล็อคเก็ตคุณยายชีนวล ศิษย์สำเร็จลุนที่เคยบูชามา ภายหลังผมไร้ประสบการณ์ นำไปเสกเพิ่ม ไม่ปรากฎความรู้สึกนี้อีกเลย
    2. เคยเจอความรู้สึกนี้ตอนนั่งสมาธิ หน้าร่างหลวงพ่อจรัญ วัดอัมพวัน

3. ความรู้สึกแบบนี้พบตอนนั่งสมาธิในที่พักสงฆ์ ดงพญาเย็น แต่ต้องนั่งสมาธินานหน่อยนะ แบบนอนค้างคืนเลย เพราะที่นี้แรงมาก ภายหลังไม่ได้ไปแล้วเพราะพระที่เคยพาไปอาพาธหนัก เป็นอัมพฤกษ์

เป็นความรู้สึกสงบ นิ่ง ดิ่ง เรียกว่าเกินครึ่ง ชม.แน่นอน จนคนใกล้ชิดว่านั่งได้นานมาก ๆ สิ่งสำคัญคือลึก สงบสุด ๆ แบบที่เคยทำได้แต่หายไป เพราะภารกิจทางโลก...

โดยสรุป ผมเลยเข้าใจว่า เสก 2 ทีสะท้านปถพีได้เช่นกันอย่าหาเรื่องไปเสกเพิ่มอีก...

ช่วงค่ำ ผมนั่งสมาธิอีกรอบเพื่อความชัวร์ จนแน่ใจ เพราะลึก เรียกว่านั่งจนเมื่อยเอวได้เลย ดีใจมาก ไลน์ โทรไปโม้กับเพื่อนเจ้าสัว ว่า "พี่กลับมาได้แล้ว" !!!!

สรุป ความสูงส่งที่เราพบ เราคิดว่าสุดยอดจนเราสัมผัสได้ แต่ ๆ ๆ ๆ ๆ ก็มีอาจมีที่เราคาดไม่ถึงอีก

ผมบ่นกับเพื่อน เหมือน Butterfly บางเส้นทางแค่นิดเดียวถ้าเราไม่เดิน เราอาจไม่ได้พบเส้นทางที่แท้จริง...

(มีต่อ...)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มกราคม 2022
  4. konun88

ผมโทรคุยกับเพื่อน เพื่อนบอก "มาเจอกันหน่อย อยากสัมผัสพลังฯ" ผมก็ว่าเดี๋ยวรอให้แน่ใจก่อนนะ ซักเดือนกุมภาละกัน ให้ดวงชะตาเปลี่ยนก่อน (ตามดวงจีน เปลี่ยนปีที่แท้จริงต้อง 4 กุมภาไปแล้ว)... และคุยหลายอย่าง....

ผมไปอาบน้ำ แว็บมาให้ไปพรุ่งนี้เลย เพราะกลับพอดี ทางกลับก็ผ่านเส้นทางบ้านเพื่อน ลงมอเตอร์เวย์ไป...

ก็เลยไลน์นัดหมายกัน...

ผมแหย่ ๆ คนใกล้ชิด เพราะเพื่อนเขาทำธุรกิจเซรั่ม ยังบอกจะให้ของทดลองใช้มาดู ซึ่งผมตาม IG กะลังรุ่งแต่เพื่อนไม่ส่งมาให้555

เช้าวันต่อมา ผมเตรียมตัวเต็มที่กะไปถึงเวลานัด 13.00 น. ช่วงเช้าทำสมาธิเตรียมเต็มที่หลายรอบ

จนไปถึงเวลานัด เพื่อนยังไม่กลับ ก็คุยกับแฟนเขาอยู่นาน ซึ่งก็ได้รับทราบปัญหา...

1. เด็ก ๆ บ้านอื่นมาเยี่ยม ตกใจ เจอผี ใส่ชุดขาวผมยาว

2. มีเสียงแก๊ก ๆ จนลูกเพื่อนตกใจ หลานเพื่อนอีกก็ได้ยินจนกลัว หาพระห้อยคอกันใหญ่55

3. มีเสียงเรียกจนลูกเพื่อนคิดว่าย่าเรียก ขานรับ คุยด้วย จนเพื่อนงง "ลูกคุยกับใคร"

ผมรอจน 14.30 เพื่อนโทรบอกจะมาช้าหน่อยก็เลย ขอไปทำสมาธิห้องพระเพื่อนรอพลาง ๆ จนเสร็จ

เพื่อนกลับมาพอดีคุยกัน ก็เลยรับทราบปัญหาว่า... แต่ก่อนจะมาสวดมนต์นั่งสมาธิห้องพระตลอด แต่ไม่ได้มานานมากตั้งแต่โควิด...ฯลฯ

จนเสร็จเกือบ 16.00 น. และคนใกล้ชิดได้เซรั่มตามภาพสมใจ 555 การันตีความดีงาม... เพราะเพื่อนผม แฟนเขาก็หน้าใสปิ๊ง (ใครสนใจหาซื้อเองนะครับ)

5. konun88

ใกล้เสร็จแล้วครับ ช่างจะจัดส่งมาให้อาจารย์.. จากนั้นบรรจุผงด้าม จาร และเสกปิดท้ายต่อไป...

ผมก็รอจัดส่งให้ผู้จอง จบ หมดภารกิจ...

ตำนานมีดเทวราชเบิกไพร รุ่นส่งท้าย..

6. konun88

7. konun88

ตะกรุดประจุขาด ตะกรุดเทพอาวุธ อุดผงมวลสารสำคัญ ๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กุมภาพันธ์ 2022
  8. konun88

ทดสอบจารเล่มแรก

9. konun88

มีดหมอเทวราชเบิกไพร รอบที่ 2 เสกเสร็จแล้ว กะลังเดินทางมาหาผมครับ...

รอบนี้เต็มจริง ๆ ผมยังไม่ได้เลย ใช้รุ่นแรกเอา55

รอบนี้ต่างจากรอบแรกตรง ใส่ตะกรุดมวลสารมากกว่าเดิม ปลุกเสกเต็มพิกัดเช่นเดิม

พลังมี 4 อย่างหลัก ๆ คือ

1.ป้องกัน
    2.ทำลายล้าง มหาปราบ
    3. โชคลาภ เรียกเงินเรียกทอง
    4. เสริมดวงชะตา

สำหรับ มวลสารต่าง ๆ นั้น ไม่อาจเปิดเผยออกอากาศได้ มีแต่ผู้จองเท่านั้นที่ได้ ...

ซึ่งหากเปิดเผยไปรับรองช็อคสะเทือนแน่นอน แต่ให้เป็นปริศนาดีแล้วครับ

ผู้ได้รอบแรกไปต่างยืนยันแล้ว นำไปตรวจเช็ค ตรวจสอบแล้ว ผลตรงกันว่า
    "ดีที่สุดเท่าที่เคยสร้างมา "

แน่นอน หากตั้งใจทำขาย คงทำมาก ๆ เปิดจองให้บูชากันเต็มที่เหมือนที่เคยทำ แต่ ๆ ๆ ๆ

อย่างที่บอก ผมเบื่อแล้ว ถือว่าพอใจแล้ว...

เป็นการยืนยันสัจธรรมอย่างนึงว่า หากเรารู้จักคำว่าพอ เราก็จะได้มาเองแบบคาดไม่ถึงครับ... เรียกว่าเย้ายวนใจให้หวนคืนวงการยิ่ง ....

ดังในอดีตปีที่แล้ว เมื่อผมคิดจะทิ้งทวนสร้างรุ่นทิ้งทวน ดันอธิษฐานเผื่อไว้ 2 อย่างถึงจะทำต่อ

1. หากมีเหตุให้สร้างต่อหรือครูบาอาจารย์ให้ช่วย

2. หากคำอธิษฐานบางประการเป็นจริง (ซึ่งยังไม่มา..)

คำอธิษฐานข้อ 1 ก็ดันมาเป็นชุด ๆ คือได้มวลสารบ้าง ที่เคยพูดไว้หรืออธิษฐานไว้บ้างให้ได้มวลสารต่าง ๆ และผมเองก็ยังอยากไปให้สุด.. ก็เลย งอกเพิ่มมาหลายรุ่นดังเช่น

รุ่นมณีรัตนมงคล.., รุ่นพระเจ้าครอบไตรภพ, รุ่นพระปิดทวารมหาบุรุษ,รุ่นมหาจักรพรรดิราชาโชค
    มีดหมอเทวราชเบิกไพร

ซึ่งก็มีข้อดีตรงทำให้ได้รู้จักท่านอาจารย์ขาว ที่หากผมยังอยากไปต่อก็คงได้ยาวแน่นอน

แต่ ๆ ตอนนี้ พอแล้ว แม้ตอนนี้มีครูบาอาจารย์จะให้ผงวิเศษ ผงลบพุทธคุณไสยเวทย์มาให้ ผมก็ปฏิเสธไม่เอาครับ (กระชากใจสุด ๆ หากบางตัวได้ยินน้ำลายสอ)..

เรียกว่าต้องกลืนน้ำลายปฏิเสธนิ่มนวลว่า ไม่ล่ะครับไม่คิดจะสร้างพระอีก... (คือ มีเขวบ้างแต่ปฏิเสธ)

ลึก ๆ เหลือ เหตุข้อ 2 นั่นล่ะครับ คำอธิษฐานประการนึงที่หลวงปู่เหิรเคยบอกผมไว้ หากเป็นจริงก็จะหวนคืนวงการต่อ หากไม่ได้ไม่เป็นไรไม่ได้เดือดร้อนอะไร...

นี่คืออุทาหรณ์ว่า... หากเราพอเราก็จะได้มาเอง ซึ่งเย้ายวนใจยิ่งนัก ตอนนี้เรียกว่าต่อให้มีผงวิเศษหล่นมาจากฟ้า ผมก็เฉยๆ ไม่เอา ไม่ทำพระอีก...

เหล็กวิเศษชนวนหล่นมาจากฟ้าก็ไม่เอา

จนกว่าคำอธิษฐาน ข้อ 2 เป็นจริงล่ะครับ... ซึ่งก็ไม่รู้จะทำได้นานเท่าไร

แม้มีครูบาอาจารย์ขอให้ช่วยงาน ออกพระ สร้างพระ ผมก็จะปฏิเสธเช่นกัน ว่ายุ่ง เบื่อ ไม่มีอารมณ์...

10. konun88

ในภาพแค่บางส่วนเท่านั้น เพราะในภาพคือรุ่นแรก แต่รอบ 2 นี้ใส่ชนวนไปเพิ่ม

ในอดีตผมเองเคยผยองกะที่ ๆ ผมเคยคบหา เรียกว่า ผยอง คะนองว่าชนวนที่เรามีแจ่ม พันปีก็มี

แต่สารภาพ พอผมไม่หยุดในรุ่นทิ้งทวน ก็ทำให้ได้รู้จักพี่ที่ให้ผงหลวงปู่โต และอาจารย์ขาว

เจอชนวนแจ่มๆ และมีอีกที่ออกอากาศไม่ได้เรียกว่า สยองเลย เหนือฟ้ายังมีฟ้าจริง ๆ ...

แต่ ๆ ดังที่บอก เมื่อพบไม้งามก็ยามขวานบิ่นแล้ว (หมดไฟแล้ว)

เรียกว่า ตรวจกระแสไปคงทำให้ช็อคได้อีกนาน...

สิ่งสำคัญ ผู้ได้รุ่นแรกไป ก็คงได้เห็นในอานุภาพกันแล้ว...

สรุป หมดครับ ผมพอใจแล้วผมเองยังใช้รุ่นแรกเลยไว้ป้องกันตัวพอ

ถือว่ารุ่นนี้วัดกันที่ศรัทธา ใครศรัทธาก็ได้ไปครับ สิ่งสำคัญคือ ในทุก ๆ รุ่นที่สร้างไปก็ถือว่าเต็มที่สุดยอดจริง ๆ

แม้ปัจจุบันผมได้ส่อง ๆ แจ่มๆ กระตุ้นกิเลสเป็นระยะ ๆ แต่ก็ไม่ได้สนใจของดี พระอะไรอีกเลยครับ ถึงแม้จะขลัง ก็ตาม เพราะได้มาก็วางแป๊ก เป็นภาระไปเลี่ยมอีก ... แต่สุดท้ายก็ไม่กล้าเปลี่ยนพระห้อย เพราะ...

1. มีความเชื่อส่วนตัวว่า หากของดี กระแสดีลงตัวแล้วไปเปลี่ยนห้อยปุ๊ป ดวงสะดุดเลย เพราะพระที่สร้างมา ส่งเสริมดวงชะตาด้วย คือจะช่วยจัดกระแสดวงเราให้ตามเราอธิษฐานประกอบบุญที่เราทำ

2. หากเราเปลี่ยนชุดประจำกายใหม่ ดวงจะเปลี่ยนตามของที่ได้ ซึ่งหากไม่ลงตัวจะสะดุด หรือไม่ดีเท่าที่มีล่ะก็..... (คิดเอง)

สิ่งสำคัญ ทำบุญเป็นระยะ ๆ ครับ แต่ขอให้ทำให้ถูกที่ ถูกเวลา นะครับ คำว่าถูกที่นี่ คงไม่ต้องอธิบายมาก ตามแต่ปัญญาที่เราสะสมมาเด้อ..

ผมเองก็เคยใฝ่ฝันสมัยเด็ก อยากได้พระของขลังระดับสะท้านแผ่นดิน ตอนนี้ก็พึ่งเข้าใจแล้วครับ ว่าได้จริง ๆ ...

11. konun88

อาจารย์จารจนเหล็กจารเดิมกุดเลย 55

เสก 2 คืน 1 วัน
    มีคืนนึงฤกษ์ช่วงดึก ๆ อยู่ ๆ ศิษย์พี่ท่านที่ล่วงลับไปแล้วมาช่วยเสกด้วย ท่านบอก "ขนลุกซู่เลย"

พี่เขาเล่าว่า... พระที่เคยร่วมทำด้วย ได้พกมีด 5 นิ้วไปงานปลุกเสก เจอกันกับก๊วนพระเพื่อนแล้วโชว์ของดีกัน พระเพื่อนที่เก่งๆ ได้ฌาณดี เจอมีด 5 นิ้วไปช็อคตัวสั่นมีดหล่นเลย ดีพระเจ้าของรับมีดทันไม่งั้นตกพัง5555

พระเพื่อนที่จับมีดตกใจว่า "หามาได้ไงของแรงขนาดนี้55"

สรุป ขอให้ผู้ร่วมบูชาทุกรุ่นมาจนบัดนี้ รวมทั้งรุ่นมีดหมอ ซึ่งผมก็จะกระจายทำบุญบ้าง แต่รุ่นมีดถือว่าคืนกำไรไม่มีกำไรนะครับ แต่ผมก็ทำบุญตลอดอยู่แล้ว ขอให้ทุกท่านเจริญทั้งทางโลกทางธรรมเรา เราได้มาพบกัน ได้ทำบุญร่วมกันถือว่ามีวาสนาต่อกัน ภพชาติต่อ ๆ ไปก็เป็นมิตรต่อกัน จากนี้ไปขอให้ใช้บารมีที่สร้างมา บวกด้วยปัญญาสะสมบารมีกันต่อไปครับ จนกว่าสิ้นชาติภพในอนาคตกาล....

12. konun88

สรุป มีดหมอแล้วนะครับ อาจารย์การันตี รอบนี้ไม่แพ้รุ่นแรก มีเพชรฆาตฤกษ์ช่วงตี 1 ลงทุนนอนดึกเสกกันเลย555 เสก 2 คืน 1 วันด้วย

ชนวนจากการหลอมก็เหลือไม่มากไว้ทำในอนาคต แต่คงอีกนาน และผมก็พอแล้ว..ถึงทำก็ไม่เกี่ยวกะผมล่ะครับ...

เราคงจะหาชนวนแบบนี้ยากแล้ว ขลังตั้งแต่การหลอมเลย... ผมให้โอกาสคุณแล้ว หมดแล้วเน้อ...

13. konun88

จัดส่งมีดหมอแล้ว หมดภาระหน้าที่ซะทีครับ ....

มีดนี้มีคำถามแทนมีดหมอในตำนานได้ไหม?? ทดแทนได้เลยครับ เพราะชนวนมวลสารเป็นตัวช่วย ...

พลังจิตผู้เสกย่อมไม่กล้าเทียบกับครูบาอาจารย์ในตำนาน จึงมีมวลสารมาทดแทน ...

รอบแรกผลชัดเจนจากผู้ได้ไป รอบนี้ผมก็รอฟังข่าวเช่นกันครับ... ผมมีรอบแรกพอใจแล้ว รอบนี้ไม่ได้เก็บไว้ คืนกำไรให้ผู้ศรัทธาไปครับ..

ในภาพเป็นการคุยไร้สาระที่ไปเห็นมา ให้ดูว่าโลกนี้มีสิ่งลี้ลับ แต่เชื่อไม่เชื่อก็พิสูจน์อะไรไม่ได้ เพราะชีวิตอยู่ได้ด้วยการทำมาหากินครับ...

ข่าวสารต่างๆ อ่านแก้เบื่อไปครับ55

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กุมภาพันธ์ 2022
  14. konun88

ทำบุญปิดท้ายงานมีดหมอ พระอรหันต์ 102 ปีครับ รับบุญด้วยกัน

15. konun88

ประสบการณ์ล่าสุด จากรุ่นมหาเดชะบารมี ซึ่งดีไม่แพ้รุ่นใด เพราะตอนนั้นผมตั้งใจทิ้งทวน แต่ดันเผื่อไว้เลยทิ้งไม่จริง ...ตามเล่าไป

ตอนนี้เอาจริงแล้วครับ เหลือคำอธิษฐานข้อนึงไว้ ซึ่งยากมากไป...

การห้อยพระรุ่นใดตลอดไปจะดีมากที่สุด โดยเฉพาะรุ่นมีผงหลวงปู่โต การันตีว่าจะเจริญรุ่งเรืองขึ้นครับ...

ว่างๆ มาเล่าประสบการณ์ให้ผมฟังบ้างจะดีใจมากครับ

16. konun88

แต่ละรุ่น มีข้อดีเด่นต่างกันตามเจตนาการสร้าง ผู้ติดตาม ศรัทธามาตลอดย่อมทราบดี อย่างมหาเดชะบารมีก็ตามชื่อ ชื่อย่อมไม่ใช่ตั้งลอยๆเอาหรอย เอามันส์แน่นอน 55

มหาเดชะบารมีเสกเดี่ยว 7 เสาร์ 7 อังคาร รุ่นอื่นๆก็ตามมวลสารเพิ่มเติม และวาระการเสก แต่ดีทุกรุ่นครับ การได้ไปย่อมมีวาสนา เพราะมากวนประสาทผมไม่ให้บูชาแน่นอน ไม่ได้มาขายของ ...

17. konun88

ทิ้งท้ายก่อนพักยกอันไม่มีกำหนด ตามหัวข้อกระทู้ก็ทบทวนประสบการณ์กันอีกครั้ง เพราะมีมา 2ร้อยกว่าหน้าแล้ว

ในภาพ เป็นการทำคาย(เครื่องบูชาครู) ตามสายหลวงปู่โน ดาบที่วาง 3 คู่ มีคู่นึงเป็นของหลวงปู่โนใช้ในสมัยเป็นฆราวาส ที่มีอาชีพเป็นหมอธรรม...

ตัวผมเองจุดเริ่มต้นก็เคยเล่าไปแล้ว คือเจอดีโดนกับตัวเองมาแล้วในครั้งแรก ชนิดที่ไปรักษากี่วัด ระดับตำนานก็ไม่หาย จนได้พบหลวงปู่ประหยัดสมัยฆราวาสเป็นหมอธรรม รักษา 2 ทีหายขาด โดยสมัยนั้นหลวงปู่ประหยัดที่เป็นฆราวาสมานอนบ้านผมเอง รักษาให้

เมื่อรู้สาเหตุที่ผมสงสัยไม่ตรงกับที่ผมรับฟังจากพระอื่น คนอื่นเก่งๆ ตอบมายังฉงน ว่าคงผิดพลาด แต่ก็หายขาดจริงๆ จากนอนไม่ได้ก็นอนได้และหายปวดหัวใจ...

ซึ่งทำให้ผมรู้ว่า "อะไรคือของจริง" !!!!!

"ของจริงนิ่งเป็นใบ้ของพูดได้นั้นไม่จริง" ประโยคนี้คือสัจธรรม...

แต่กฎของไตรลักษณ์สำคัญกว่าคือ ความไม่เที่ยงแท้ในทุกสรรพสิ่ง

ชีวิตคือการเรียนรู้นั่นเอง หลักกาลามสูตรใช้ได้เสมอ

การใช้ดาบรักษาคนในภาพ แน่นอนดาบของหลวงปู่โนใช้ตอนเป็นฆราวาส ก็ไม่ใช่เหล็กวิเศษชนวนจากฟ้า เหล็กธรรมดานี่ล่ะ แต่ก็เหมือนในนิยายจีนบอก

"กระบี่อยู่ที่ใจ" ปรมาจารย์ใช้แค่กิ่งไม้ก็ฆ่าศัตรูได้55

พอมา ยุค รุ่นลูกคือ หลวงปู่ประหยัดตอนเป็นฆราวาส ก็สั่งตีด้วยดาบเหล็กน้ำพี้ ไปคุมการตีเองเลย

ในการรักษาครั้งนึงญาติผู้ใหญ่ผม บรรดาศิษย์ใช้ดาบแทง ๆ ตัดวิชา ก็ยังไม่ออกผลมาก ผลหลวงปู่รำคาญ หยิบดาบเหล็กน้ำพี้มาเล่นเองเลย ร้องจ๊าก (ผมเคยโดนเองแล้วยังกะไฟเผาทั้งตัว เหงื่อแตกเลย) จบเกมเลย

จึงเป็นเครื่องสะท้อนให้เห็นว่า

1. เราไม่ใช่ปรมาจารย์ เหล็กน้ำพี้ วิเศษย่อมเป็นตัวช่วย เสริมอำนาจเรา

2. ตัวเราก็สำคัญ เราใช้เหล็กน้ำพี้เหล็กวิเศษ ย่อมไม่เท่าครูบาอาจารย์ใช้

18. konun88

สมัยก่อนผมเคยพาคนไปรักษาหลายสิบคน ซึ่งหลังจบรักษาใช้ว่าจบปัญหา

บางคน(บางคนนะ) ก็ยังดีมาตลอด แต่หลายคนก็ตอบแทนด้วยการเนรคุณ55 ซึ่งมันก็รับผลโดนกันต่อ

แต่ผลข้างเคียงจากการเบี่ยงกรรม พวกเรารับกันเต็ม ๆ หมายถึงผม และศิษย์ที่รักษานะ มารู้กันภายหลัง จึงเป็นเหตุให้ปิดตำนานไปจนปัจจุบันนี้

พอมาฟังจาก ท่านอาจารย์ขาวและพี่เขาที่พบเจอมา ก็ยืนยันตรงกัน ว่า...

โดนคุณไสย โรคประหลาดเพราะกรรม คนโดนย่อมต้องใช้กรรม หากมีใครผยองไปช่วยรักษาแม้แค่พาไปรักษา ก็จะรับผลของการเบี่ยงกรรมนั้นด้วยเอง

ตนเป็นที่พึ่งแห่งตนครับคือสัจธรรม....

สรุปปิดท้าย ....

ยุคปัจจุบันมีภัยต่างๆ มาก แม้การทำบุญก็ต้องพิจารณาผมบอกใบ้ไปแล้ว การมีของดีไว้ใช้ก็ต้องใช้ให้เป็น เหมือนเราเตรียมเสบียง กักตุนยาไว้ยามป่วยไข้ มารศาสนามีเสมอ

ผมเองดำเนินกระทู้มาได้หลายปีเกินกว่าที่คิดไว้แต่แรก ก็ดีใจมากแล้วครับ ผ่านพบพวกกวนประสาทมาก แม้ล่าสุดดังผมเคยพูดไว้ พวกอ้างว่าเข้าวัดมากใช่ว่าจะเป็นคนดี อาจแสบกว่าคนที่ไม่ค่อยเข้าวัดด้วยซ้ำ(บางคนนะ) อันนี้จริง กวนประสาทได้ที่ตอนผมกะลังเบื่อ ซึ่งก็เหมือนสัญญาณเตือนว่าควรพอได้แล้ว...

การเสาะหาของดี เชื่อว่าหลายคนคงเหมือนกัน บางทียิ่งกว่ายาเสพติดอีกนะครับ เสียเงินเสียทองไปมาก แม้จะบอกว่าทำบุญ ก็บุญแท้ๆ ต้องเกิดจากการสละ ไม่ใช่เอาเข้าหาตัวเน้อ... ถึงจะได้บุญจริงๆ ตามคำสอนหลวงปู่เหิรครับ ผมเข้ากระทู้ไปอ่านแต่ละครั้งก็เตือนใจเสมอ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กุมภาพันธ์ 2022
  19. konun88

วันนี้หลายท่านคงได้มีดหมอ ผมคุยกับท่านอาจารย์ขาวเมื่อเช้า ท่านยังยืนยันเช่นเดิม

"มีดหมอนี้ ลงไว้ไม่ใช่แต่เพียงเป็นมีดหมออย่างเดียว ให้เป็นเสมือนเครื่องรางด้วย คือไม่ใช่มีแต่ทำลายล้าง แต่มีด้านอื่น ๆ ด้วยให้ครบทุกด้านเหมือนพกพระ หรือพกตะกรุดฯ"

ขอให้ผู้ได้รับโชคดี นำไปใช้ให้เกิดผลนะครับ...

......ปิดตำนานมีดหมอเทวราชเบิกไพร....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กุมภาพันธ์ 2022
  20. konun88

เกร็ดเล็กเกร็ดน้อย.... เล่าทิ้งไว้ตามนิสัยคนชอบขีดเขียน

เมื่อวานนี้ผมอธิษฐานไว้ หากมีดมาถึงรีบเคลียร์ทันก่อนบ่าย จะไปทำบุญที่นึงแวะเที่ยวด้วย

โดยอาจารย์ส่งมาเกือบเย็นแล้ว และตามที่พบมาผมก็คงได้ของบ่ายๆ ซึ่งพี่เขาก็คิดเช่นนั้น แต่ ๆ ๆ

ปรากฎว่าของมาตอนเที่ยงพอดี ผมลงไปเอาข้าวจากสั่งแกร็บเจอเขามาส่งพอดี เลยรีบเคลียร์ส่งมีดให้ครบ คุยแจ้งพี่เขาอีก แล้วตัดสินใจไปทำบุญ ก็ราบรื่นตลอดทางจนพึ่งกลับมานี่เองครับ แวะเที่ยวด้วย

ผมดีใจอย่างนึงที่ ณ ตอนนี้ผมทำได้แล้ว คือ
    "ต่อให้มีผงวิเศษหล่นมาจากฟ้า เหล็กชนวนวิเศษตกมาจากฟ้า ก็ ไม่เอา 555"

ในภาพ พระปิดตาอาจารย์ขาวส่งมาให้ พึ่งคุยกันเมื่อเช้าถึงรู้ว่าพิเศษด้วยมีไม่กี่องค์ อาจารย์ขาวท่านกดเองครับ ผมว่าเนื้อสวยดีเสกดีด้วยระดับอาจารย์แล้ว

แน่นอนหากเป็นตะก่อน คงขอผงวิเศษ อาจารย์เคยเสนอมาให้แล้วผมปฏิเสธไป ยังไปบ่นกะพี่เขาเลย ไม่กล้าส่งผงวิเศษให้ผม กลัวผมไม่เอา55

สิ่งสำคัญที่อยากบอก ยืนยันสัจธรรมที่
    หลวงปู่เหิรสอนครับว่า....

"ผู้ไม่โลภ ไม่มีความอยากก็จะได้ทุกสรรพสิ่ง" อย่างหลวงปู่บอก หลวงปู่เฉยๆ ไม่อยากได้อะไร ก็มีแต่คนเอามาให้ ทั้งของและปัจจัย

ดังที่เคยอ่านตอนพระพุทธเจ้าสอนท่านนึง หรือเทวดานี่ล่ะผมจำไม่ได้

หากเป็นปกติ คนมีทุกสิ่งย่อมมีความสุข แต่พระพุทธเจ้าสอนว่า การไม่มีอะไรเลยคือความสุข..

ผมไม่รู้ว่าผมเล่ามาจะมีคนเข้าใจหรือซึ้งหรือไม่ หรือตัวเราจะพร่ำเฉยๆ 55

แต่ผมพอใจแล้ว ที่ตอนเริ่มกระทู้นี้ก็ไม่คิดไรมาก แต่ก็อยู่มาได้หลายปี

ผมพอใจที่...

1. ได้สร้างพระเครื่องที่สร้างจากมวลสารสุดยอดในแดนดิน และแก้ปัญหาจุดอ่อนจากที่ตัวเองพบเจอ คือ ห้อยแล้วแรก ๆ หวือหวา นานไปเงียบ จนเราเบื่อหาใหม่เช่าใหม่55

จุดอ่อนจากยุคปัจจุบันไม่เหมือนอดีต ก็เช่น พระเก่าสร้างสมัยศึกสงคราม เน้นคุ้มครอง คงกระพันแต่ยุคนี้ เน้นทำมาหากินหาลาภ ห้อยพระเก่าไปค้าขายเงียบ หรือดีก็ดีแรก ๆ (เพราะดวงเรา) แต่นานไปเงียบ

2. สร้างพระที่การเสกเหมาะกับยุคปัจจุบัน คือ ใช้ด้านเทา ๆ ได้ ด้านปราบก็ได้ ปราบพวกกวนประสาทแต่มีของดี ไม่ต้องพกมาก องค์เดียวจบไม่หนักคอ

3. พระที่ห้อยตลอดไปได้จะยิ่งยกดวงชะตาให้รุ่งเรือง

ส่วนสายปราบก็พวกตะกรุด ผมบอกไปแล้วถ้าผมคุมเองน่ะหายห่วง ผมจี้เต็มที่ ค่าเสกเงินใส่ซองผมจ่ายเอง ถ้าผมไม่ได้คุมเองไม่รับประกัน555

สรุป ก็ดังที่เคยบอก สร้างมาเพื่อใช้เองด้วยครับ ตรวจเช็คตรวจสอบเต็มที่ หาคนเก่งๆ ตรวจให้

หนักหน่อย ก็ครูบาอาจารย์ตรวจให้เลยเสร็จสรรพ หายห่วง

เป็นอันสบายใจว่า ได้สร้างมาไม่ละอายใจ เราไม่ได้หลอกลวงใคร นอนหลับก็สนิท เพราะไม่มีใครมาด่าทีหลังว่าทำของห่วย ๆ มาหลอก55 ขอให้โชคดีทุกท่านครับ... บุญกรรมย่อมชักนำให้มาเป็นมิตรกันในวันข้างหน้า.... จนกว่าจะสิ้นชาติภพ ถึงนิพพานเน้อ...