นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (ที่สุดแห่งปี...รุ่นอภิญญาใหญ่)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พระสมเด็จนำไปขอพระอริยเจ้าอธิษฐานจิต (เสก) ตั้งแต่วันอาทิตย์ 25 เมษายน แต่ท่านเริ่มนับวันพระใหญ่ วันจันทร์ซ้อนจันทร์เสกจริงจัง จึงจะไปรับกลับวันจันทร์ที่ 3 พฤษภาคมนี้ จากนั้นก็ค่อยว่ากัน รอถามครูบาอาจารย์ที่เสกปิดท้ายพราะต้องลงด้านมหาปราบ มหาสะท้อน ปราบอริเหล่ามารด้วย ว่าจะต่อกี่วัน... (ตอนแรก plan ว่า 7 วันอาจลดเหลือ 3 วัน)

เมื่อผมถาม ต้องมีฆราวาสทรงอาคมไหมท่านว่า "ไม่ถึงมือแล้วล่ะ"

"ท่านเป็นพระอริยเจ้าที่สูงที่สุดเท่าที่จะหาได้"

"ครูบาข่ายสั่งไว้ อย่าลืมท่านนี้เด็ดขาดนะ จะทำอะไรให้นึกถึงท่าน แต่ถ้าไปสายโหดจะเหนื่อยหน่อย"

"แต่โชคลาภต้องมีกำลังของท่านนะต้องเชิญท่านมา"

นี่คือความยิ่งใหญ่ของท่านนี้ครับ แต่ดังที่รู้กันท่านจะสายเมตตา จึงจะไม่นำตะกรุดสายโหดไปให้ท่านเสกเด็ดขาด

อย่างที่ผมเล่า ผมเผลอพกของสายโหดไป ด้วยความเมตตาของท่าน ท่านแอบลบพลังโหดออกหมดเลย555 ต้องมาปรับกระแสใหม่ให้วุ่น...

ขนาดที่ปรึกษาเองไปนิมนต์อะไรท่านยัง แอบ ๆ ไม่คุยนานเลยครับ เพราะกำลังท่าน เพียงพอในการลบพลังโหด...

"รถหลวงพี่ท่านไม่ได้มาแตะหรอก" ที่ปรึกษาบอก

"รถผมสิหลวงพี่ ท่านแอบมากแตะนิดเดียวไปเลยทั้งรถ กาสะท้อนผมหายหมด"

"อย่างนั้นล่ะ ครูบาหวังดีอยากให้เราอยู่ในศีลในธรรม"

2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

aaaz2r-jpg.jpg aaakc8-jpg.jpg

หลายท่านจะจอง ผมก็ได้แต่บอกว่า รอให้พระถึงมือผมก่อนครับ ตรวจสอบ ตรวจเช็คจำนวนแน่นอน เพราะรีบๆ ไม่ได้นับจริงจัง เผื่อมีแตกหักระหว่างการเดินทาง หรือโดนนิมนต์กลางทางซะก่อน 55

ไม่ต้องจองรอบูชาทีเดียวเลยครับ...

ปกติผมจะไม่เชียร์ของที่ตัวเองจำหน่ายนะ ถือหลัก ผู้ขายที่ดีต้องไม่ present มากเพราะเราไม่ได้มาขายของ

แต่ผมก็ภูมิใจว่าดีที่สุด ยอดเยี่ยมที่สุดที่เคยสร้างมา เพราะมีของครูบาอาจารย์ระดับที่ช่วยเหลือผมมามาก ..
    แน่นอนพระเหลือจะดีใจมาก เก็บไว้เองไว้ให้คนที่สมควรได้ตามที่
    หลวงปู่เหิรเคยบอกผมไว้ว่า...

"ถ้า ....(ชื่อผม) เอาติดตัว เทพเทวดาจะตามคุ้มครองไปทุกหนทุกแห่ง"

"จะให้ใครเลือกคนให้หน่อยนะ ให้คนดี ๆ หน่อย.."

3. konun88

การเสกปิดสายปราบ.....

สมัยพุทธกาล มีพระอรหันต์ที่เด่นแต่ละด้าน ดังเช่น พระโมคคัลลานะ เป็นยอดในทางฤทธิ์ พระสารีบุตร ทางปัญญา พระสีวลี เด่นทางมหาลาภ เป็นต้น...

แน่นอน บารมีแต่ละท่านมาต่างกัน สายฤทธิ์ก็มีท่านอื่น ๆ อีกหลายท่าน เช่นพระอุปคุต

หลวงปู่เหิรท่านสอนผม "พระอริยนะหายาก แต่พระอภิญญานะมีเยอะ"

ทีนี้อย่างเราๆ ดูไม่ออกหรอก ต้องระดับเดียวกันหรือสูงกว่า

ผู้เสกปิดในสายปราบ เรียกว่า ลงขนาดครูบาอาจารย์ท่านอื่น บอก "เต็มไปหมดแล้วนี่จะให้ลงอะไร ไม่มีที่ลงแล้ว...."

คือท่านที่ครูบาสิงโตผู้ทรงอภิญญาไร้เทียมทานแนะนำเลย ว่า ... "ท่านนี้.... องค์เดียวอยู่" ก็อยู่หมัดจริง ๆ คือเต็มจนไม่มีใครลงได้อีก...

จึงคัดสรรมาแล้วในการลงปิดท้ายต่อจากพระอริยเจ้าสายเมตตา พูดภาษาง่ายๆ คือ ระดับเดียวกัน...แต่ท่านเด่นในทางฤทธิ์ สายปราบ... ที่สำคัญ ที่ปรึกษากล่าวว่า ...

"ครูบา.... นะตรงจุดตรงสายแนวทางของพวกเราเลย...ตะกรุดน่ะ เอาให้ท่านเสกได้เลย..."

เมื่อผู้เสกพ้นจากความเสื่อมทั้งปวง จึงไม่ต้องกังวลเรื่องเสื่อมถอยแห่งพลัง...

4. konun88

พระปืนแตกมีจริง !!!!!!

ระหว่างรอพระสมเด็จ มาเล่าถึงของดีสุดยอดด้านมหาอุดปืนแตก

ผมได้จองชุดกรรมการไว้ ก็นาน 7 เดือน !!! นานจนโมโห55

พระปิดตาพิไชยสงคราม รวมมวลสารเหลือคณานัป
    พระปิดตาพิไชยสงคราม
    สร้างด้วยการหล่อผสมด้วยพระปิดตาคณาจารย์ต่างๆ ๑๔๙ คณาจารย์ ,
    แผ่นจารและชนวนโลหะต่างๆ ๔๑ รายการ
    ปลุกเสกโดยพระคณาจารย์และฆราวาสต่างๆ ๓๒ วาระ

หลังได้มาก็ส่งให้ที่ปรึกษารีวิวกระแส ก็ตามที่เห็นท่านว่า สุดยอดมากเด่นชัดคือมหาอุดปืนแตก ถ้ามีปืนลองได้เลย

ก็ตรงแม่น เพราะผู้สร้างเน้นมหาอุดปืนแตกตามที่เห็นครับ คือผู้สร้างแจ้งครูบาอาจารย์ก่อนเสกเลยว่าให้ปืนแตก...

ผู้สร้างมีอุดมการณ์แต่ก่อนสร้างว่าถ้าลูกชายมีเรื่องจะไปลุย เอาองค์นี้องค์เดียวพอ... แต่ ๆ ๆ

ก็อย่างที่ปรึกษาบอก เมื่อเน้นมหาอุดก็จะขัดลาภ เพราะมหาอำนาจมหาปราบด้อยลงไป ซึ่งผู้สร้างก็ยืนยันว่าพกไปค้าขายทำมาหากินไม่ได้...

ทั้งนี้ทั้งนั้น ขัดลาภแต่คนขายรวยนะ555 รุ่นนี้แจ่มครับ...

สิ่งสำคัญในวาระการเสกมีท่านเจ้าคณะ จังหวัดนราธิวาสด้วยที่เก่งสุดยอด ผู้สร้างเดินทางไปกลับเกือบ 800 กิโลเมตรฝ่าสายฝนไปเสก ปกติจะกลัวไม่กล้าไปเพราะพื้นที่อันตรายแต่คุ้ม...

5. konun88

confirm ตามกำหนดการณ์เดิม มะรืนนี้ วันจันทร์ ที่ปรึกษาจะไปรับพระจากพระอริยเจ้าที่สูงที่สุด ตามแจ้งท่านไว้ ว่า เสก 7 วัน...

จากนั้นอาจต่อครูบาอาจารย์ผู้สืบทอดวิชาลับพันปี... ลงด้านคุ้มบ้านคุ้มเมือง...

แล้วต่อพระอริยเจ้าสายปราบที่ครูบาสิงโตการันตี อีกประมาณ 3 วัน ไปรับวันพฤหัสบดี (ที่คิดนะนอกจากท่านจะให้เปลี่ยนแปลง..)

พระจึงจะมาถึงผมประมาณ ศุกร์หรือเสาร์ โปรดรอ

รอผมตรวจสอบตรวจเช็คก่อนนะครับ เพราะผมรีบๆ ไม่ได้นับละเอียด และเผื่อท่านรับนิมนต์กลางทางซะก่อน...

ที่ปรึกษาการันตี ท่านเตรียมกรอบพระไว้รอใส่แล้ว จะนำติดกายท่านเช่นกัน...และอาจแจกพรรคพวกท่านแถว อ.ฝางที่แจ้งมาว่า ยิงกันทุกวันจากสงครามชายแดนด้วย ไว้ต้านภัยพิบัติ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤษภาคม 2021
  6. konun88

ยังมีบางท่านมาถาม ผงสายในดง มีไหม ...??

มีครับ ผงหลวงปู่ใหญ่จากชุดทำล็อคเก็ตหลวงปู่เทพโลกอุดร ตอนนั้นที่เหลือผมใส่หลอดยาไปเสกพร้อมล็อคเก็ตด้วย... ผมการันตีว่าหาโคตรยากผมเองใช้เวลาหาเกือบ 20 ปี เพราะตอนแรกได้มาปี 2543 ดันบ้าจี้ถวายให้พระท่านอื่นจนหมด กว่าจะหาใหม่ได้แทบตาย... เพราะท่านที่มีก็ไม่เหลือแล้วเวลาผ่านมาเกือบ 20 ปีได้

คือมีทุกอย่าง

1.ผงหลวงพ่อกวย พรรคพวกหมอเดลให้มา

2.ผงพ่อท่านท้วง (เสกทุกพิธี) ท่านนี้ล้ำเลิศมาก เป่าหัวผมทีสะดุ้งเฮือกร้องเลย

3.ผงจากอัฐิธาตุหลวงปู่โน (คงมีแต่ผมที่มี เคยไปโชว์ศิษย์ดั้งเดิมท่าน ร้องโอโหกันใหญ่)

4. ผงเก่าครูบาข่าย ผงจากอัฐิธาตุครูบาข่าย ขัตติโย (อันนี้ไม่ต้องถามนะครับว่าได้มาจากไหน55)

5.จิปาถะสารพัดขี้เกียจบรรยาย... แค่ผงจากสายเขาอ้อ ก็เพียบ เรียกว่าชุดหลังไม่ได้ขอ พรรคพวกส่งมาให้เองเลย (ได้มา 2 รอบ รอบแรกขอเขารอบ 2 บ่ได้ขอเขาให้เอง)

6. แร่เหล็กไหลทุกชนิด น่าจะ 30 กว่าชนิด แร่กายสิทธิ์ทุกประเภท

7. konun88

รับพระจากพระอริยเจ้าที่สูงที่สุดหลังปลุกเสก 7 วัน 7 คืน...

รอที่ปรึกษาว่างค่อยสัมภาษณ์กระแสพลัง

มีลงยันต์ที่กล่องให้ด้วย 555

จากนั้นไปต่อ ครูบาผู้มีบุญญาธิการสูงส่ง ผู้สืบทอดวิชาลับพันปีสายปกครอง

ลงด้านปราบอริเหล่ามาร มหาอำนาจ ตบะเดชะบารมี สังเกตท่านยกกล่องขึ้นวางเหนือมือท่านเลย เนื่องจากพระมาแรงกล้ามากแล้ว

เป็นการลงแบบอธิษฐานจิต ลงวิชาอาคมระดับสูงที่ Special จริง ๆ

จากนั้นเดินทางต่อไปที่ พระอริยเจ้าสายฤทธิ์ที่เก่งกล้าสุด ๆ เสกปิดท้ายอีก 3 วัน...

เดี๋ยวผมสัมภาษณ์รีวิวกระแสเบื้องต้นมาให้รอให้ท่านว่างก่อน...

8. konun88

ที่ปรึกษาบอก "หูยย สุดยอด ๆ ท่านลงดุเลยนะ"

ผมถาม "ผมว่าแล้วท่านต้องรู้ความคิดเรา ครูบา...ท่านว่าไงบ้างครับ"

"ท่านบอก เต็มที่แล้วเน้อ ท่านลงยันต์ไว้ 2 ที่ข้างกล่องด้วย"

"ท่านลงยันต์อะไรครับ"

"ยันต์กันภัยพิบัติ"

"ท่านเจ้าคุณท่านบอก ทำได้ถูกที่ ถูกเวลา เหนื่อยเลย ลงได้แน่นมาก ท่านขอพลังเทพหลายๆ องค์ ขอพลังพระธาตุหริภุญชัยลงให้แล้ว"

"เดี๋ยวไปต่อครูบา...ดูซิท่านจะว่าไง"

สรุป...แรงกว่านี้ผมคงจนปัญญาล่ะครับ มาฆ่าผมซะดีกว่าให้หาแรงกว่านี้555

ใครเสกแรงกว่าพระอรหันต์ทรงอภิญญาได้อีก... ยิ่งหาพระอรหันต์ยาก ๆ อยู่เน้อ ..

9. konun88

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤษภาคม 2021
  10. konun88

เสร็จก่อนกำหนด เนื่องจากครูบาท่านสุดท้ายบอก "มาขนาดนี้แล้วไม่ต้องลงหลายวันแล้ว มีช่องให้ลงนิดเดียวเอง"

ท่านที่ 2 ที่ลงกล่าวว่า "โห สร้างได้ถูกที่ถูกเวลา อักขระยันต์ครอบทั่วกล่องเลย "

จึงเชิญเหล่าเทพเทวดารักษาหริภุญชัยให้ตื่นจากหลับไหลมาลงเสริมปราบมาร ปราบอริศัตรู...

และที่ปรึกษาก็แจ้งท่านขอให้มีโชคลาภ ที่บ้านขายลำใยให้ได้เกิน แสน... ผลคือพอออกจากกุฏิไม่กี่ก้าว โยมแม่ที่บ้านโทรมาบอกขายได้ 2 แสน!!!!!

และไปต่อท่านสุดท้าย ตามแจ้งไป "เต็มหมดแล้ว มีช่องให้ลงนิดเดียวเอง" และยังทักที่ปรึกษาว่า ไปหาครูบา....มาเหรอ ??? (ท่านที่เสกยกแรก 7วัน)

ที่ปรึกษาว่า "ครับ ตุ๊ลุงรู้ได้ไง??" ครูบาก็ ฮึ ยิ้มๆ (ประมาณว่ามาถามได้ไง)

สรุป ...

ท่านแรก 7 วันลงจนอักขระยันต์คลุมทั้งกล่องเลย เป็นยันต์ต้านภัยพิบัติ แถมลงแนวดุ แบบไม่เคยลงมาก่อน (ปกติท่านลงสายเมตตา)

ท่านที่ 2 ทักมาเลยว่า โห มีอักขระยันต์เต็มกล่องเลย สร้างได้ถูกที่ถูกเวลา

ท่านสุดท้าย (สายพระโมคคัลลานะ) ก็ตามแจ้งไป ลงเสริมมหาปราบอำนาจบารมี...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤษภาคม 2021
  11. konun88

แม้ผมบอกไม่รับจอง แต่แฟนพันธ์แท้ ก็จะจองก่อน ผมก็รับทราบรอ confirm กันอีกที...

ผลคือ ฝังตะกรุดทองคำ ตะกรุดเงินเต็มแล้วครับ.... รอสรุปยอด...

หมายเหตุ ตะกรุดทองคำ เงิน เป็นชุดจากทำตะกรุดมหาจักรพรรดิ์ ผสมชนวนทองคำศักดิ์สิทธิ์ครับ

ปิดจอง.... รอสรุปยอด

12. konun88

update ปิดจองพระสมเด็จทุกพิมพ์ครับ รอสรุปยอด...

13. konun88

Hot เหนือคาดหมาย รอผมได้พระตรวจเช็คก่อนนะครับ แล้วจะแจ้งว่ามีอยู่ไหม

ที่ปรึกษา เฟสสมาแซว รอรับพระและรับพลัง....

สำหรับการรีวิวกระแสพลัง ท่านบอกย้ำ "เราเข้าไม่ถึงทั้งหมดจริง ๆ เหนือล้ำมาก ๆ"

ท่านยังเล่าตอนท่านเจ้าคุณ ผู้สืบทอดวิชาลับพันปี ยกพระขึ้นมือแล้วอาราธนาครูบาอาจารย์ จากนั้นเข้าสมาธิ อธิษฐานจิต ในครูบาอาจารย์ที่เชิญนั้นมีทั้งเจ้าแม่จามเทวี เทพเทวดาหลักเมือง ฯลฯ เทวดารักษาพระธาตุหริภุญชัย

อาณาจักรหริภุญชัยมีประวัติยาวนาน 1,300 ปี ผู้กำเนิดพระสกุลลำพูน ผ่านศึกสงครามมามากมาย

พระธาตุหริภุญชัยคือจอมเจดีย์ที่เก่าแก่ที่สุดในภาคเหนือ มีเทพรักษามากมายไม่เคยล้มแม่ผ่านศึกสงครามหรือแผ่นดินไหว...

เป็นอำนาจแห่งนักรบ ต่อสู้... ได้อาราธนามาในพระหมดสิ้นแล้ว...

ท่านบอกว่า "การหาพระสมเด็จองค์เป็นล้านนั้นยากใช้รุ่นนี้ได้เลย มีครบทุกกระแส"

ผมย้ำเสมอการอ่านกระแสพลังนั่นแค่ของเล่น เพราะระดับสูงนั้นเข้าถึงยาก สังเกตุปรมาจารย์จริงจะไม่อวด ... เราจึงเน้นนำไปบูชาจริงแล้วดูผลดีกว่าครับ

กระทู้นี้ผมตั้งมายาวนานหลายปี 216 หน้ากล้าการันตีว่า "รุ่นนี้ดีที่สุดผมก็จะห้อยเองจนวันตาย... เพราะอยากรวยเช่นกันครับ 55"

14. konun88

การอ่านกระแสพลังผมเห็นมาตั้งแต่เด็ก ๆ ถ้าของแท้นะ

สำหรับผมนั่นแค่ของเล่น เพราะครูบาอาจารย์ผมท่านไม่แนะนำให้มาสนใจเรื่องเช่นนี้...

แน่นอนสำหรับของแท้ จะห่อผ้าเช็ดหน้า ทิชชู่ก็จะตอบได้ตรง อันนี้ผมโดนเขาลองมาแล้ว

สิ่งสำคัญ ถ้าลึกล้ำเราจะดูพลาดได้ทันที โดยเฉพาะของสายเรา

เคยนำพิสูจน์มาแล้ว ถ้าดูพลาดเราชอบเลย เพราะการใช้สายปราบต้องไม่ให้คนอื่นอ่านทางได้ เขาจะป้องกันการปราบได้ นี่คือสิ่งสำคัญ...

การนำไปใช้แล้วมีประสบการณ์มาเล่าจะเป็นเรื่องที่ดีที่สุดครับ ...

เมื่อผมได้รับพระ ที่ปรึกษาย้ำ "โทรมารายงานด้วยนะเป็นยังไง อยากให้ดูสัมผัสจริง ๆ 55 ถ้าโยมอยู่ตรงนี้โยมจะตกใจ....!!!!"

15. konun88

สุดยอด อิทธิปาฏิหารย์ เชื่อปะครับ ผมคนกด คนสร้างเองยังเหลือพิมพ์เล็กไว้ใช้เอง 1 องค์ ท่านใดผมตอบรับไปโปรดยืนยันสิทธิ์ด้วย...

อย่าถามพิมพ์ใหญ่ ไม่เหลือครับ คนสร้างเองยังไม่มี....

.....T T.....

16. konun88

ยันต์ข้างกล่องยังมีท่านนึงขอไปเลยครับ เกลี้ยงจริง ๆ 555

17. konun88

18. konun88

พรุ่งนี้เช้าจัดส่งให้ครับ

19. konun88

ขลังยันกล่องพระ คนสร้างหมดตัว555

คาถากำกับ พระคาถาชินบัญชร ,พระคาถามงกุฏพระเจ้า หรือสั้น ๆ นะโมพุทธายะ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤษภาคม 2021
  20. konun88

จัดส่งพระให้ทุกท่านแล้วครับ กรุงเทพ ปริมณฑลคงได้รับบ่ายหรือเย็นวันนี้

ท่านอื่น ๆ พรุ่งนี้คงได้ครบถ้วน ยินดีด้วยครับ

เดี๋ยวผมจะสรุปยอดทั้งหมดเพื่อแจ้งพระอาจารย์ท่านแล้วโอนให้โรงเรียนรวมยอดเดียวต่อไปครับ

แล้วจะมาแจ้งให้ทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญกันครับ

"บุญเปรียบเหมือนไอน้ำ เมื่อสะสมมากเข้าก็กลั่นตัวเป็นหยดน้ำ สะสมไปมาก ๆ ก็เหมือนน้ำในตุ่ม ตักกินดื่มเองได้ให้คนอื่นได้..."

บุญที่แท้จริงเกิดจากจิตใจของการเป็นผู้ให้ มิใช่ว่าจะมุ่งแต่ดูผลของบุญหรือผู้รับอย่างเดียวครับ...

สาธารณประโยชน์สำหรับผมดีกว่าให้วัดให้พระอีก อันนี้ความเห็นส่วนตัว เพราะพระสงฆ์ไม่ค่อยลำบากอะไรครับ

สายหลวงปู่มั่นหลายท่านสอนชัดเจนว่า เงินไม่ต้องเอามาให้พระ ให้พ่อแม่เลี้ยงตัวเองให้พอก่อน และที่เห็น ๆ คนทำบุญด้วยปัจจัยมาท่านจะเอาไปสร้างสาธารณประโยชน์เช่นโรงพยาบาลโดยมาก บางท่านบอกดีกว่าไปสร้างโบสถ์เจดีย์อีก... จริงไม่จริงไม่รู้ เพราะไม่มีมิเตอร์วัด55

สิบกว่าปีก่อนผมเคยตกอับสุด ๆ เรียกว่าแทบหมดตัว ผมได้สมัครร่วมไปทอดผ้าป่าสร้างโรงเรียน โดยขึ้นรถตู้ไป...ไม่รู้จักใครเลยในรถ...

จนไปถึงวัดหลวงตาแตงอ่อน วัดป่าโชคไพศาล สกลนคร เรียกว่าเป็นการเดินทางไปสกลนครครั้งแรก นอนวัดคืนนึง

ก็ศรัทธามากได้ทำบุญทอดผ้าป่าให้โรงเรียนไปด้วย

ไม่กี่เดือนถัดมาจากแทบหมดตัวก็ฟื้นตัวได้ดังเดิม อันนี้อาจจะหลาย ๆ องค์ประกอบแต่รู้สึกดีมากครับ กับสายหลวงปู่มั่น เพราะต่างจากวัดอื่นๆ ที่พบมาแย่งกันเอาของขลัง เช่าพระกันสนุกสนาน...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤษภาคม 2021