นักเตรียมพร้อมรับภัยพิบัติทุกท่าน มีใครเตรียม"อาวุธปืน"บ้างหรือไม่?

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย sunny430, 27 มกราคม 2012.

1. NAMOBUDDHAYA

NAMOBUDDHAYA ก่อนตายไปอีกชาติ .. ใช้กายสังขารสร้างกำลังให้คุ้ม ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

31 สิงหาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,024
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=Eeuimvg0BdQ&feature=player_detailpage]Knife vs. Shotgun - YouTube[/ame]

2. sunny430

sunny430 เป็นที่รู้จักกันดี

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=n_jfON1iJf0]Pistol Shooting Stances : How to Lay on Your Back When Shooting a Pistol - YouTube[/ame]

3. NAMOBUDDHAYA

NAMOBUDDHAYA ก่อนตายไปอีกชาติ .. ใช้กายสังขารสร้างกำลังให้คุ้ม ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,024
    ขอบคุณมากครับ

.เพื่อนๆ ทุกท่าน มีเทคนิคดีๆ ก็เสนอแนะกันไว้

ใครจะทราบว่า สักวันอาจช่วยรักษาชีวิตคนดีๆ ครอบครัวคนดีเอาไว้ได้

4. NAMOBUDDHAYA

1,024
    รำคาญโฆษณา "น้ำหอมปลุกอารมณ์ฯ"ที่มันโผล่มาจัง 555 คนละเรื่องเลยนะนั่น

5. โอกระบี่

โอกระบี่ เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ครับมนุษย์ยังไงก็ไม่ยอมหิวตาย..

6. sunny430

วันนั้นที่มีการเผา กทม ยังจำได้ว่ามีการปล้านร้านสะดวกซื้อและพังข้าวของไปทั่วเมือง แอบรู้สึกว่ามันน่าจะซ้ำรอยได้อีก

7. sunny430

27 ม.ค. 55 ภาพ.22

จุดหนึ่ง รวมกลุ่ม ชุมปืน
    ป้องกัน เพศภัย ที่มา
    จุดสอง ต่างดาว ลงมา
    นำพา ปืนดี ป้องภัย

องค์11มม ทำการจริง

30 ม.ค. 55 ภาพกระสุน

ภาพในนิมิต ผมได้เห็นยานรบนอกโลกมากันมากมาย มีปืนหลายขนาดด้วยกัน ยานลำใหญ่ได้ยิงกระสุนวิถีโค้งลงมายังพื้นโลก จากนั้นมนุษย์ต่างดาวก็ทะยอยโรยตัวกันลงมาตามลำแสง และตั้งแนวรบ ขุดหลุมเพลาะ ส่วนมนุษย์โลกที่ติดอาวุธ นั้นได้จัดการเปิดฉากลั่นกระสุนโจมตี ด้วยปืนท่เตรียมพร้อมทุกขนาด อย่างพร้อมเพรียง ทำให้ชาวนักรบนอกโลกมองเห็นแต่ภาพกระสุน

องค์11มม ทำการจริง

เอาฮาครับพี่น้องชาวพลังจิตสายอาวุธ

8. Numtrn

Numtrn เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2010

ดีที่ยังไม่กินข้าว ไม่งั้น พุ่งออกมาหมด ฮาได้ใจจริงๆ

" ตีอยู่ในที่ตั้ง " ..... ได้เปรียบ ได้เปรียบ ๕ ๕ ๕ ......

(deejai)(deejai)

9. sunny430

ขอบคุณครับ พอดีผมเห็นคุณองอินทร์ ทำการแทน ทำงานมานาน เลยอยากทำการฮาฮาบ้างครับ ดีที่ไม่พุ่งออกมา ถ้าทานอาหารแล้วคงแย่เลย

10. buccaneer81

buccaneer81 Active Member

28 พฤศจิกายน 2011
    ไปเจอในเน็ทมาครับ ถูกใจมากๆ Barnett Predator crossbow ไม่รู้ในบ้านเรามีตัวแทนจำหน่ายรึปล่าว ดูคลิปในยูทูป ระยะ 50 หลา(อันนี้แล้วแต่fpsของแต่ละรุ่นด้วย) แม่นและเกาะกลุ่มดีมาก ส่วนหัวลูกศรก้เลือกแบบเอา จะใช้ไว้ป้องกันตัว สังหาร หรือล่าเพื่อประทังชีวิต ไม่เหมาะกับการเอาไว้ขู่ครับ เพราะมีโอกาสเพียงครั้งเดียว ราคาคงประหลักหมื่นแน่นอน ของจีนก็น่าสนครับ กลัวอายุการใช้งานน้อยเท่านั้น เพราะถึงเวลาแห่งการเอาตัวรอดคงต้องใช้ระยะเวลาการดำรงชีพที่ยาวนานแน่นอน สมาชิกท่านใดมีอะไรเพิ่มเติมช่วยแนะนำหน่อยครับ ส่วนอาวุธปืนมีแล้วตามที่เคยเกริ่นไปตั้งแต่หน้าแรกๆ บาเรตต้า 92FS , colt m4 ops .22lr , cz 452 , เดี่ยวไบคาล , อัดลมจีนเบอร์ 1, หนังสติ๊ก ทั้งไทย-เทศ , บีบีกันรวมกว่า 10กระบอก

ไฟล์ที่แนบมา:

11. buccaneer81

เพิ่มเติมครับ วันนี้จะไปล้างลำกล้องที่กองพลฯ9 ถ้าท่านใดอยู่ใกล้ๆ เชิญไปร่วมแลกเปลี่ยนประสพการณ์กันครับ พวกพี่ๆทหารที่นี่ใจดีมาก

12. Nat_usp

Nat_usp เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2010
    3
    ห้างอินโดสปอร์ตมีขายครับ

ราคาแพงกว่าลูกซอง 5 นัดอีก

13. TIME Diver

TIME Diver สมาชิก

เเนะนำรุ่น ghost ครับเพราะเสียงมันเบาเหมือนชื่อมันเเละมี หลายตัวตั้งเเต่
    300-400 fps รายละเอียดเกี่ยวกับ draw weight ก็ควรดูด้วยครับว่าเราจะใช้ยิงอะไร โดยทั่วไป draw weight จะอยู่ที่ 175 (ใช้ยิงพวกควาย ลูกหมี กวาง ตาย) 200 ใช้ยิง หมี ตาย เเละขึ้นกับหัวลูกศรที่เราใช้ด้วย
    เวลายิงก็ต้องเปลี่ยนหัวใหม่ ในกรณีที่เราใช้ยิงพวกสัตว์ เวลาเราดึงลูกดอกออก หัวมันจะไม่ออกเเต่มันฝังอยู่ในเนื้อ คงเจ็บกว่าลูกตะกั่วอีกมั้งพูดเเล้วเจ็บเเทน เพราะหัวลูกดอกมันกว้างทำให้เเผลกว้างกว่าโดนลูกปืนยิง

สำหรับผมใช้ parker concorde ครับยี่ห้อนี้มี quick draw ทำให้ยิงได้อย่างต่อเนื่องขึ้น ประมาณ 5 วิ ต่อลูก เเต่ต้องใช้เเก๊สในการ load cocking
    หน้าไม้ปกติต้องใช้ red hot roller ในการ load ทำให้เสียเวลามาก
    ... หรือจะใช้มืออย่างในคลิปนี้ก็ได้
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=a7jRr0IjpPE&feature=related]EZ Loader Cocking Harness - YouTube[/ame]

อันนี้ quickdraw
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=vxwwZPYAHrI]Parker Crossbows Quick Draw Cocking System on the Parker Concorde - YouTube[/ame]

14. buccaneer81

ขอบคุณท่าน Nat usp และท่านTIME Diver มากครับ คงต้องแคะกระปุกกันอีกแล้ว ขอให้ทุกท่านในห้องนี้จงปลอดภัยจากภัยพิบัติทั้งปวงครับ

15. sunny430

มาแล้วครับพี่น้อง ผมทนไม่ไหวกับหน้าไม้แล้วครับ ยังไงก็ต้องไปซื้อ ท่านทั้งหลายทำให้เกิดความอยาก แล้วผมอยากรู้ว่าระยะวิ่งของลูกดอกไปถึง 100 แเมตรไหมครับ? แล้วยังมีอำนาจการทำลายล้างอยู่หรือไม่?

16. sunny430

ปืน bb มีประโยชในช่วงแห่งภัยพิบัติมากน้อยอย่างไรครับ??? ผมว่าหลายท่านไม่ได้มีปืนจริงแต่ก็มีปืนบีบีกัน เลยอาจจะมาช่วยกันคิดหาประโยชของปืนเหล่านี้ เอาที่เป็นลูก bb นะครับ ไม่เอากระสุนเบอร์ 1,2 ครับ

17. sunny430

แล้วอุปกรณ์ติดปืนสั้นชองหลายๆท่านมีอะไรกันบ้างครับ ของผมมีไฟฉาย surefire x300

18. ZE US

ZE US สมาชิกใหม่

26 ธันวาคม 2011
    ว่าแต่มีใครมีปืนเหลือๆบ้างครับ

อยากได้ไว้ป้องกันตัวสักกระบอก

0.38" 11 mm
    0.22" 9 mm
    0.357"

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=RUxiZETPToc&feature=player_embedded"]Basic Shooting 101 by Mr.G - YouTube[/ame]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กุมภาพันธ์ 2012
  19. buccaneer81

นอกจากเป็นกีฬาแล้ว ใช้กำจัดสัตว์มีพิษที่ไม่ควรเข้าใกล้เช่น "งู" แถวบ้านผมงูเห่าหม้อเยอะมาก โดนละก็เรื่องใหญ่ บาปแน่นอนครับ ผิดวัตถุประสงค์ของกีฬาชนิดนี้ด้วย แต่ถึงเวลานั้นผมต้องให้ลูกเมียมีชีวิตที่ปลอดภัยสูงสุด โดยเฉพาะถ้าเกิดภัยพิบัติทางธรรมชาติขึ้นมา รับรองว่าเจ้าพวกนี้มันออกมาพาเหรดขึ้นที่สูงและปลอดภัยแน่นอน นั่นก็คือที่อยู่อาศัยของเรา แต่ก็ทำบุญกรวดน้ำไปให้เขา ให้ไปเกิดในภพภูมิที่ดีกว่านี้ แนะนำอีกนิดครับ ดูมุมยิงด้วย ม่ายงั้นลูกจะกระดอนเข้าหน้าเราเอง(โดนมาแล้ว โง่ครับ)

20. TIME Diver

TIME Diver สมาชิก

ถึงครับ เเต่ความเเรงอาจลดลง ระยะที่ใช้ทดสอบส่วนใหญ่อยู่ที่ 50 เมตรครับ
    ขึ้นอยู่กับ draw weight ด้วยเเละชนิดของลวดที่ใช้ยิง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กุมภาพันธ์ 2012