นวเทวา นักเรียนในโครงการคัดผู้มีญาณตัวจริงกับอ.ก๋ง ถนนนิพพาน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย นวเทวา, 11 มกราคม 2013.

1. Putthachart

Putthachart เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2012
    แวะมาดันกระทู้คุณนวเทวา (ท่านแรกในศิษย์ท่านปัญญาญาน) ที่ดูดวงให้จ้า.. :cool::cool:

2. นวเทวา

นวเทวา เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบคุณเดชาวัต เกณฑ์ของคุณในช่วงนี้จะมีการเปลี่ยนแปลงในทางที่ดีขึ้นครับเปรียบเสมือนว่าหลังจากที่คุณเหมือนคนสลบไม่มีความเคลื่อนไหวใดๆซึ่งผ่านมาแล้วจะได้พบกับใครบางคนที่จะมาช่วยเหลือคุณให้ได้รับการเปลี่ยนแปลงในเรื่องการงานแต่งานใหม่ที่ปรับเปลี่ยนไปคุณจะต้องเหนื่อยมากขึ้นแต่การเหนื่อยหนักที่ลงทุนไปนั้นจะตอบกับมาด้วยความสำเร็จและเงินทองครับขอให้คุณอดทนอีกซักนิดจะได้พบกับทางออกที่คุณต้องการแล้วครับ

3. นวเทวา

ขอตอบคุณ dechajary ดวงชะตาของคุณมีเกณฑ์ความสำเร็จรออยู่ซึ่งอาจหมายถึงการเปลี่ยนแปลงในทางที่ดีขึ้นแต่ขอให้คุณระวังการเปลี่ยนแปลงในครั้งนี้ซักนิดหนึ่งว่าอาจจะนำพาอะไรบางอย่างมาสร้างความเดือดเนื้อร้อนใจให้คุณได้แต่สุดท้ายคุณก็จะสามารถผ่านมันไปได้ด้วยตัวคุณเองขอให้คุณหมั่นทำบุญ สวดมนต์ บ้างจะดีกับดวงชะตาของคุณครับ

4. นวเทวา

ขอบคุณครับดูจากรูปถ่ายแล้วมีบางอย่างบอกว่าขอให้คุณพยายามรักษาลุ๊กนี้ไว้ครับแล้วคุณจะโชดดีสมหวังตามที่คุณตั้งใจโดยเฉพาะเรื่องความรักครับ

5. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    ขอรบกวนถามคนข้างกายหน่อยค่ะ
    ไม่ทราบแกมีกรรมกับเรื่องอันใดคะ ทำสิ่งใดก็มิประสบความสำเร็จเลยค่ะ
    เก่งแต่ชอบเลี้ยงเด็กค่ะ อยากทราบวิบากกรรมเกี่ยวกับเรื่องผู้ญ นี่เมื่อไรจะหมด และแกจะ
    มีโอกาสได้งานโครงการณ์ใหญ่ๆ ไหมคะ กะว่าถ้ายังไม่หมดกรรมเรื่องเด็กบั้นปลายคงจะเอา
    ไปปล่อยไว้บ้านพักคนชรา ให้ไปปราตี้กับเด็กๆๆวัยแรกแย้ม(แย้มฝาโลง)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      804.1 KB
      เปิดดู:
      39
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มกราคม 2013
  6. Putthachart

Putthachart เป็นที่รู้จักกันดี

คือ ต้องหวานๆ หรอคะ....หรือยังไงรบกวนชี้แนะหน่อยค่ะ....
    เฮ่อ++ -ขัดกับนิสัยอย่างแรงเลย...

7. dechajary

dechajary สมาชิก

12 ธันวาคม 2012
    ขอบคุณครับ

8. luenee

luenee Active Member

ได้ pm ไปแล้ว ขอความกรุณาด้วย

9. แก่นคูน

แก่นคูน Active Member

pm ไปแล้วนะคะ ขอบคุณคะ

10. นวเทวา

คือไม่ต้องถึงกับหวานครับแต่แต่งให้ออกมาดูดีครับประมาณในรูปที่แสดงอยู่ครับจะดูดีครับ ไม่ต้องเพิ่มอะไรตัวเราเป็นตัวเราครับแค่นั้น ที่ให้เน้นที่หน้าตาเพราะหน้าตาคือจุดเริ่มต้นครับ

11. นวเทวา

เรื่องกรรมเก่าพี่ผู้ชายแก่มีกรรมเก่ากับคนเหล่านั้นครับ วิธีแก่คือเวลาไปปฎิบัติธรรมก็พาพี่ผู้ชายไปด้วยครับให้พี่เขาได้ฝึกกรรมฐานด้วยแล้วพี่ผู้ชายเขาจะปล่อยวางหลายสิ่งหลายอย่างได้เองครับ ส่วนเรื่องโครงการใหญ่ๆยังไม่มีครับขอให้ใจเย็นๆ แก้ไปทีละอย่างครับ ตอนนี้ต้องให้พี่ผู้ชายและตัวพี่เองต้องต่อยอดบุญให้ตัวเองก่อนครับ ด้วยการหมั่นทำบุญ สวดมนต์ และฝึกกรรมฐาน ครับเมื่อมีบุญบารมีเพิ่มขึ้นแล้วเวลาพี่ขออะไรกับสิ่งศักดิ์พี่ก็จะได้ครับ และเราก็จะไม่เป็นการขอเพียงอย่างเดียวโดยที่ไม่ทำบุญเพิ่มให้กับตัวเองครับ หรือถ้าอยากลองฝึกกรรมฐานกับอาจารย์ ก๋ง ก็เข้าไปที่เวปนิพพานโรดได้ครับ เราจะมีการออกทริปฝึกกันต่อเนื่องครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มกราคม 2013
  12. นวเทวา

ตอบคุณต้นพุทธ
    เรื่องการงานละวังการผิดพลาดไว้บ้างครับแต่งานก็ยังเดินไปได้ครับเพียงเพิ่มความระมัดระวังให้มากหน่อยครับ การเดินทางอาจมีเกณฑ์ได้เดินทางครับแต่ต้องระวังอุบัติเหตุให้จงหนักครับ สำหรับเรื่องความรักยังไม่สดใสครับในตอนนี้รวมทั้งเรื่องที่คิดจะบวชก็ยังไม่มีโอกาสนะตอนนี้นะครับขอให้รอเวลาไปอีกซักระยะรอให้ถึงจังหวะที่เหมาะสมก่อน แต่ขอแนะนำให้คุณฝึกกรรมฐานจะดีกว่า เพราะถ้าหากคุณฝึกกรรมฐานแล้วก็จะเป็นสิ่งดีกับตัวคุณเอง และอีกอย่างการฝึกกรรมฐานเมื่อคุณเข้าใจหลักปฎิบัติคุณก็จะฝึกที่บ้านของคุณได้เอง และเพื่อเป็นการต่อยอดบุญบารมีของคุณเองครับ ส่วนเรื่องการปฎิบัติของคุณผมไม่แน่ใจครับว่าคุณฝึกอะไรมาแล้วไปถึงไหนคงไม่สามารถตอบในข้อนี้ได้ครับ ถ้าคุณฝึกมาถูกทางแล้วก็ขอให้ใจเย็นๆค่อยๆฝึกไปครับ หรือถ้าอยากมาฝึกกับพวกเราก็เข้าไปดูและสอบถามได้ที่เวปนิพพานโรดครับ

13. Torami

Torami Active Member

ส่งรูปไปทางpmแล้วค่ะ
    อยากถามเรื่อง พาร์ทเนอร์ใหม่ที่เพิ่งแทกทีมมาทำงานร่วมกัน
    แนวโน้มจะรุ่งเรือง ประสบความสำเร็จ เป็นอย่างดีมั๊ยค่ะ
    หรือควรระมัดระวังเรื่องใดบ้าง

ขอบคุณค่ะ

14. นวเทวา

ขอตอบคุณ luenee
    ความรักของคุณไม่สดใสครับ เหมือนมีความไม่จริงใจแทรกอยู่ แต่ก็ขอให้ดูไปก่อนก็ได้ครับอย่าใจร้อนตัดสินใจอะไรทั้งหมดขึ้นอยู่กับความพึงพอใจและการตัดสินใจของตัวคุณเอง เพียงขอให้คุณเผื่อใจไว้เท่านั้นครับคบไปเหมือนคบเพื่อนครับมีเพื่อนย่อมดีกว่าไม่มี ส่วนเรื่องสิ่งศักดิ์ที่คุ้มครองคงตอบไม่ได้คงต้องขอดูรูปถ่ายประกอบด้วยครับ แต่ขอแนะนำให้คุณทำบุญ สวดมนต์ และฝึกกรรมฐาน อยู่เป็นประจำ คุณก็จะมีพระธรรมที่คุ้มครองตัวคุณครับ

15. นวเทวา

จากที่สัมผัสได้ ตัวคุณมีเทวดาประจำตัวคุ้มครองอยู่ครับ ส่วนเรื่องการงานของคุณปีนี้มีแนวโน้มดีขึ้นครับ จะมีความยุติธรรมเกิดขึ้นกับคุณ และในปีนี้คุณมีแนวโน้มที่จะมีความรักที่ดีครับ แต่ขอเตือนเรื่องอุบัติเหตุไว้ขอให้คุณระวังเรื่องอุบัติเหตุให้มากการเดินทางไกลควรระวังเป็นพิเศษครับ ขอแนะนำให้คุณทำบุญปล่อยสัตว์ที่กำลังจะถูกนำไปเป็นอาหารเช่น ปลาในตลาด หรือไถ่ชีวิตโคกระบือครับก็จะเป็นการดีกับตัวคุณเองครับ

16. นวเทวา

ขอตอบคุณแก่นคูน การรอคอยเรื่องความรักของคุณยังมาไม่ถึงครับแต่กงล้อแห่งโชคชะตาของคุณจะนำเขากับคุณให้มาเจอกันแน่นอนครับ แต่ในระหว่างนี้ขอแนะนำให้คุณลดน้ำหนักลงบ้างและรักษาหุ่นให้ดีครับจะภายในสองปีนี้ครับลักษณะของคู่ของคุณจะมีความลักษณะนิสัยที่เป็นผู้ใหญ่ ผิวอาจจะกลางๆไม่ขาวมาก และในอนาคตครอบครับของคุณจะอบอุ่นครับ ก่อนอื่นดูแลตัวเองเรื่องลดน้ำหนักซักหน่อยจะดีมากครับ

17. นวเทวา

จากที่สัมผัสได้คุณมีโอกาสได้เรียนต่อตามที่คุณหวังครับแต่อาจจะต้องได้รับความช่วยเหลือจากคนในครอบครับ หรือญาติพี่น้องครับจึงจะสำเร็จ ส่วนเรื่องความรักขอบอกว่าหากคุณคบกับคนที่คุณพูดถึงก็คงหนีไม่พ้นเรื่องมือที่ 3 ครับขอให้ระวังจริงๆคบได้แต่เผื่อใจไว้บ้างจะเป็นการดีครับ แต่ตอนนี้ขอแนะนำให้คุณมุ่งที่การเรียนดีกว่าครับอนาคตคุณยังมีโอกาสเจอคนอีกมากมายครับอนาคตรอคุณอยู่ ส่วนเรื่องการนินทาว่าร้ายก็ต้องปล่อยเขาครับขอให้เรารู้ว่าสิ่งที่เขาพูดแล้วเราไม่ได้ทำก็เพียงพอครับ อย่าไปใส่ใจ เขาทำอะไรคุณไม่ได้หรอกครับถ้าคุณไม่ไปต่อว่าหรือเขาไปหาเรื่องด้วยครับ ส่วนเรื่องอื่นคงขอให้คุณหมั่นทำบุญ สวดมนต์ และฝึกนั่งสมาธิครับ เพราะสิ่งเหล่านี้จะช่วยให้คุณประสบความสำเร็จทางด้านการศึกษา และชีวิตในภายภาคหน้าได้ครับ สิ่งเหล่านี้จะช่วยให้คุณมีสติครับไม่หลงออกนอกเส้นทางที่คุณกำหนดไว้

18. Putthachart

รบกวนถามอีกนิดจะได้มั้ยคะว่า...
    คนที่จะเข้ามานี่จะมีพันธะ หรือติหนิ อะไรหรือป่าวคะ
    ขอบคุณอย่างสูงคร่า
    :cool::cool::cool:

19. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2009
    1502445ad9pz4th0xdchl8 (441x500).jpg ขอเชิญ เพื่อนๆ สั่งจอง เสื้อที่ระรึก ไหว้ครู เทพสามตาได้ ในราคา 199 บาท รายได้ สนับสนุนโครงการ คัดเลือกผู้มีญาณตัวจริง และ นำไปจัดทริปกรรมฐาน ในครั้งต่อไป ครับ ขอเชิญ สั่งได้ ครับ มี S M L ครับ ผ้าหนา พิมพ์สวย คอไม่ย้วยครับ ...........1562038511 ไทยพานิช ......

20. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    ค่ะ เริ่มต้นปีมานี้ แกเริ่มสติมาปัญญาเกิดแล้วค่ะ จากที่ไม่ค่อยได้สวดมนต์ ก็หันมาสวดและทำสมาธิแล้วค่ะ ขอบคุณมากๆๆค่ะ