...ธาตุภูมิพยากรณ์...ตรวจธาตุวิบากกรรม สำรวจจิต...

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ธรรมชาติพยากรณ์, 6 พฤษภาคม 2008.

1. poozaa

poozaa เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2008
    ตรงเป๊ะเลยค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะ

2. janepat2549

janepat2549 เป็นที่รู้จักกันดี

ถามหน่อยครับ

สวัสดีครับ
    ผมjanepat2549น่ะครับ
    ตามที่คุณอธิบายเงื่อนไข
    เมื่อผมทำตามที่คุณอธิบาย ผลออกมาว่า
    ผมเห็นป่าไผ่ที่สวยงาม ที่เกินจะบรรยายว่าสวยงามมากขนาดไหน มีน้ำตกที่สวยงาม
    มีฝูงสัตว์น้อยใหญ่ และที่สำคัญผมได้เห็นนกอยู่1ตัวเป็นนกที่สวยงามมากเป็นนกสีเขียว
    และที่สำคัญ ที่ปากของมันได้คาบลูกประคำเอาไว้
    สิ่งที่ผมต้องการที่จะรู้คือ
    1ชีวิตอนาคตของผมจะเป็นยังไงต่อไป 2การเรียนของผมจะเป็นอย่างไร 3ต่อไปเรื่องการงานผมจะได้เป็นอะไร
    4ผมจะต้องพลัดพลาดจากใครไปอีกหรือเปล่า 5เรื่องความรักของผมจะเป็นอย่างไรและ6นิสัยของผมเป็นอย่างไร
    ไม่ทราบว่าผลเป็นยังไงครับ
    ปล.ผมเป็นคนที่บูชาสวดมนต์บทของพระแม่กวนอิมมาก ไม่ทราบว่าสิ่งที่ผมเห็นเกี่ยวข้องถึงพระองค์ท่านหรือเปล่า

3. srykwn

srykwn Active Member

เห็นเป็นแม่น้ำที่กว้างใหญ่มากๆ มองไม่เห็นฝั่งเลย ไหลอย่างสงบ และมองเห็นท้องฟ้ายามเย็นพระอาทิตย์กำลังจะตก ท้องฟ้าเป็นสีส้มจางๆ แม่น้ำช่างเย็นสบายมาก และ สุขสงบ

4. nongkull

nongkull เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    รบกวนอีกคนนะค่ะ
    เห็นจากมุมสูงความรู้สึกเหมือนอยู่บนเฮลิคอปเตอร์ค่ะ มีเมฆหมอกสีขาว เต็มไปหมด เห็นยอดเขาสีน้ำตาลหลายลูก

5. ธรรมชาติพยากรณ์

ธรรมชาติพยากรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1195464" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>janepat2549</TD><TD class=alt2>สวัสดีครับ
    ผมjanepat2549น่ะครับ
    ตามที่คุณอธิบายเงื่อนไข
    เมื่อผมทำตามที่คุณอธิบาย ผลออกมาว่า
    ผมเห็นป่าไผ่ที่สวยงาม ที่เกินจะบรรยายว่าสวยงามมากขนาดไหน มีน้ำตกที่สวยงาม
    มีฝูงสัตว์น้อยใหญ่ และที่สำคัญผมได้เห็นนกอยู่1ตัวเป็นนกที่สวยงามมากเป็นนกสีเขียว
    และที่สำคัญ ที่ปากของมันได้คาบลูกประคำเอาไว้
    สิ่งที่ผมต้องการที่จะรู้คือ
    1ชีวิตอนาคตของผมจะเป็นยังไงต่อไป 2การเรียนของผมจะเป็นอย่างไร 3ต่อไปเรื่องการงานผมจะได้เป็นอะไร
    4ผมจะต้องพลัดพลาดจากใครไปอีกหรือเปล่า 5เรื่องความรักของผมจะเป็นอย่างไรและ6นิสัยของผมเป็นอย่างไร
    ไม่ทราบว่าผลเป็นยังไงครับ
    ปล.ผมเป็นคนที่บูชาสวดมนต์บทของพระแม่กวนอิมมาก ไม่ทราบว่าสิ่งที่ผมเห็นเกี่ยวข้องถึงพระองค์ท่านหรือเปล่า</TD></TR></TBODY></TABLE>

(ping) ขอให้โชคดี ขอให้สมหวัง ขอให้ผ่านพ้นอุปสรรคทุกอย่างไป ชัดแจ้งแล้วค่อยช่วยเหลือคนอื่นต่อไปนะ

...

6. บุปผาวดี

บุปผาวดี Active Member

หลับตาลง มองเห็นนกโบยบินอยู่บนท้องฟ้า ท้องฟ้าโปร่งเหลือเกิน ตัวเราเองเดินสัมผัสใบไม้ยอดหญ้ามีน้ำค้างกลิ้งไหลลง ท่ามกลางดอกไม้ที่บานสะพรั่ง
    เป็นที่ ๆ หยุด นิ่ง เงียบ สงบ

7. สุข ทุกข์ จิตใจ

สุข ทุกข์ จิตใจ สมาชิกใหม่

ตอนแรกหลับตาเห็นภูเขาค่ะ และจากนั้นก็ไปยังน้ำตกแห่งหนึ่ง แล้วตัวเองก็ไปนั่งสมาธิใส่ชุดสีขาวยังปากถ้ำนั้น ปากถ้ำมีน้ำตกไหลผ่าน มีละอองของน้ำรู้สึกเย็นมากค่ะ สัมผัสได้ว่ามีละอองน้ำกระทบ แต่ไม่เปียกค่ะ หลังจากนั้นก็มีสายรุ้งทอดผ่านสายน้ำที่ไหลลงมา สวยมาก แล้วก็ได้ยินเสียงของนกร้อง มีความรู้สึกว่าสบายมากค่ะ มีความรู้สึกว่าาสถานที่ในนั้นสบายมาก ราวกับธรรมชาติที่มีความอุดมสมบูรณ์ 100 เปอร์เซนต์ค่ะ
    ช่วยพยากรณ์ด้วยนะค่ะ สิ่งทีต้องการจะสมหวังหรือไม่

8. ธรรมชาติพยากรณ์

ธรรมชาติพยากรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

:'( ต้องขออภัยตอบให้ท่านทั้งหลายช้า ข้าพเจ้าจะมาตอบให้ในวันอาทิตย์ หรือ จะทะยอยตอบไปเรื่อยๆ...ตามภาวะจิตที่มันว่างและปลอดโปร่งดีแล้ว...

(ping) ...จริงๆแล้วคิดว่าจะปิดกระทู้นี้แล้ว...แต่ไหนก็ทดลองแล้วก็จะทดลองไปสักระยะนึง...(ping-love

9. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านะ งั้นลองทดลองให้นู๋อีกสักคนดูหน่อยสิค่ะ พรี๊สๆๆ

แต่ถ้าไม่ว่างจริงๆก็ไม่เป็นไรค่ะ *-*

หนูเห็นเป็นรูปของต้นไม้ เหมือนเป็นป่าดิบชื้น ดิบๆชื้นๆ ป่าดงดิบ เหมือนที่เค้าถ่ายสารคดีหลังฝนตกอะค่ะ ต้นไม้เปลือกจะสีน้ำตาลเข้มใบสีเขียวมากๆๆๆเลย บรรยากาศจะมึดๆๆสลัวๆ มีต้นไม้ไม่ขึ้นหนาทึบมาก แต่ดูสภาพแล้วเป็นที่อยู่ของคน(ทั่วไป)ได้ยาก แล้วก็มีเสียงของแมลงจิ้งหรี๊ดร้องสลับกัน แต่ถึงแมลงจะร้องแข่งกันแต่มันก็ถือว่าเป็นที่สงบมากเลยค่ะ

10. ธรรมชาติพยากรณ์

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>11-05-2008 05:18 PM</TD></TR><TR title="โพส 1188797" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>dont_worry</TD><TD class=alt2>คุณธรรมชาติพยากรณ์ กับคุณมารพรหม ทำได้ยังไงคะ?
    สอนบ้างสิคะ </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ปล.ขอถามอีกอย่างนะคะ อยากทราบว่าอะไรคือสัญญาณที่ทำให้แยกได้ว่านี่คิดไปเอง หรือว่าเป็นจริง....?
    เราจะแยกแยะได้ยังไงคะ เอาแบบชัดๆน่ะค่ะ....อยากทราบมากๆเลยค่ะ

(f) มโน คือ ความรู้สึกนึกคิดในวาระ ภาวะจิต ที่ว่าง วาง จากสภาวะทุกข์ สุข

(i) กรรม คือ สภาวะการที่กำลังเกิดขึ้น ดำเนินมา ดำเนินอยู่ ดำเนินไป เป็นสภาวะธรรมที่คงอยู่

(smile) มโนกรรม คือ การเห็นสภาวะทุกข์ ของตนเอง และผู้อื่น ที่เป็นกลางๆ ตามดูสภาวะธรรม ที่เกิดขึ้น...

11. ธรรมชาติพยากรณ์

เดาตามจิต คิดตามใจ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>13-05-2008 08:10 PM</TD></TR><TR title="โพส 1195951" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>srykwn</TD><TD class=alt2>เห็นเป็นแม่น้ำที่กว้างใหญ่มากๆ มองไม่เห็นฝั่งเลย ไหลอย่างสงบ และมองเห็นท้องฟ้ายามเย็นพระอาทิตย์กำลังจะตก ท้องฟ้าเป็นสีส้มจางๆ แม่น้ำช่างเย็นสบายมาก และ สุขสงบ</TD></TR></TBODY></TABLE>

(f) ความรัก ความปราถนาดี ความรับผิดชอบ ที่ท่านมีอยู่และต้องทำ ต้องรับผิดชอบอยู่ ท่านต้องทำต่อไป ยังหยุดไม่ได้ แต่ทุกอย่างที่ท่านคาดหวัง จะดีขึ้นได้ และนำพาเขาทั้งหลายไปได้อย่างมีความสุขในบั้นปลาย...

12. ธรรมชาติพยากรณ์

เดาตามจิต..คิดตามใจ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>13-05-2008 10:13 PM</TD></TR><TR title="โพส 1196347" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>nongkull</TD><TD class=alt2>รบกวนอีกคนนะค่ะ
    เห็นจากมุมสูงความรู้สึกเหมือนอยู่บนเฮลิคอปเตอร์ค่ะ มีเมฆหมอกสีขาว เต็มไปหมด เห็นยอดเขาสีน้ำตาลหลายลูก
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

(f) สิ่งที่ท่านคาดคิด และหวังไว้นั้น ยังต้องรอเวลา และพยายามทำ สู้ อดทน ต่อไปถึงจะได้อย่างที่คิด แต่ในเวลานี้ และอนาคต ท่านเองยังมีอุปสรรค ปัญหายังรออยู่ เพื่อให้ท่านเองต้องใช้ความสามารถที่มีอยู่ต่อสู้กับมัน จึงจะสำเร็จ

...

13. ธรรมชาติพยากรณ์

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>14-05-2008 01:48 PM</TD></TR><TR title="โพส 1198063" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>บุปผาวดี</TD><TD class=alt2>หลับตาลง มองเห็นนกโบยบินอยู่บนท้องฟ้า ท้องฟ้าโปร่งเหลือเกิน ตัวเราเองเดินสัมผัสใบไม้ยอดหญ้ามีน้ำค้างกลิ้งไหลลง ท่ามกลางดอกไม้ที่บานสะพรั่ง
    เป็นที่ ๆ หยุด นิ่ง เงียบ สงบ</TD></TR></TBODY></TABLE>

(f) ท่านต้องการอิสระความสันโดษ เป็นส่วนตัว ไม่อยากจะมาวุ่นวายกับสิ่งที่กำลังเป็นอยู่ทุกวันนี้ แต่ท่านเองยังทำเช่นนั้นไม่ได้ ต้องรับผิดชอบ และทำต่อไป เพื่อรอเวลที่เหมาะสมกว่านี้ และในอนาคตท่านก็จะได้พักผ่อน ไปเติมเต็มความรักกับคนที่ท่านรัก อย่างที่หวังไว้แน่นอน...

14. ธรรมชาติพยากรณ์

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>14-05-2008 03:55 PM</TD></TR><TR title="โพส 1198511" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>สุวรรณภาพร</TD><TD class=alt2>ตอนแรกหลับตาเห็นภูเขาค่ะ และจากนั้นก็ไปยังน้ำตกแห่งหนึ่ง แล้วตัวเองก็ไปนั่งสมาธิใส่ชุดสีขาวยังปากถ้ำนั้น ปากถ้ำมีน้ำตกไหลผ่าน มีละอองของน้ำรู้สึกเย็นมากค่ะ สัมผัสได้ว่ามีละอองน้ำกระทบ แต่ไม่เปียกค่ะ หลังจากนั้นก็มีสายรุ้งทอดผ่านสายน้ำที่ไหลลงมา สวยมาก แล้วก็ได้ยินเสียงของนกร้อง มีความรู้สึกว่าสบายมากค่ะ มีความรู้สึกว่าาสถานที่ในนั้นสบายมาก ราวกับธรรมชาติที่มีความอุดมสมบูรณ์ 100 เปอร์เซนต์ค่ะ
    ช่วยพยากรณ์ด้วยนะค่ะ สิ่งทีต้องการจะสมหวังหรือไม่</TD></TR></TBODY></TABLE>
    (f) ...อุปสรรคที่ท่านเองกำลังพบเจอ หรือกำลังคิดว่าจะต้องเข้ามานั้น ท่านเองจะผ่านพ้นไปได้โดยตัวท่านเอง เพราะความเพียรพยายามอดทน และรอบคอบในการไตร่ตรอง คิดอย่างมีเหตุและผล ถึงจะเป็นระยะรอคำตอบ ต้องนิ่ง อดทนรอ ไม่ทำสิ่งใดลงไปอย่างผู้ไร้สติ รู้จักที่จะประคองสติตน และการดำเนินชีวิตของตนอย่างดี ท่านจะได้รับผลของการกระทำของท่านเองที่ผ่านมาแล้วอย่างที่ท่านเองแอบฝันไว้ และท่านเองจะได้เป็นผู้ที่มีบริวาร ผู้อื่นให้ความเคารพ ศรัทธาต่อไปในภายหน้า ถ้าคิดที่จะสร้าง หรืออุปถากสถานปฏิบัติธรรมอย่างใดอย่างหนึ่งในอนาคต ท่านเองจะเป็นผู้ที่มีปัญญาญาณดีในการเข้าใจ และดำเนินไปของธรรม...สาธุ...สาธุ...สาธุ...

15. ธรรมชาติพยากรณ์

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>เมื่อวานนี้ 09:44 PM</TD></TR><TR title="โพส 1211244" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>Baby_par</TD><TD class=alt2>อ่านะ งั้นลองทดลองให้นู๋อีกสักคนดูหน่อยสิค่ะ พรี๊สๆๆ

แต่ถ้าไม่ว่างจริงๆก็ไม่เป็นไรค่ะ *-*

หนูเห็นเป็นรูปของต้นไม้ เหมือนเป็นป่าดิบชื้น ดิบๆชื้นๆ ป่าดงดิบ เหมือนที่เค้าถ่ายสารคดีหลังฝนตกอะค่ะ ต้นไม้เปลือกจะสีน้ำตาลเข้มใบสีเขียวมากๆๆๆเลย บรรยากาศจะมึดๆๆสลัวๆ มีต้นไม้ไม่ขึ้นหนาทึบมาก แต่ดูสภาพแล้วเป็นที่อยู่ของคน(ทั่วไป)ได้ยาก แล้วก็มีเสียงของแมลงจิ้งหรี๊ดร้องสลับกัน แต่ถึงแมลงจะร้องแข่งกันแต่มันก็ถือว่าเป็นที่สงบมากเลยค่ะ

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    (f) ...ขอให้ท่านเป็นผู้ที่คิดดีเถิด และพยายามตัดความอยากในจิตตนให้ได้บ่อยๆ หมั่นทำบุญโดยการให้ทาน เมตตาทาน อุเบกขาทาน มุทิตาทานบ่อยๆ ให้ชีวิตเป็นทาน และหลีกที่จะกินเนื้อเขาทั้งหลาย

ด้วยเถิด ตั้งสติให้ดี มีวาระกรรม ธรรมอีกมากมายที่เวียนเข้ามา จงหมั่นพิจารณา อย่าปล่อยผ่าน

หมั่นศึกษาคุณค่าธรรมยามมีเวลา แล้วปัญญาของหนู จะรู้ธรรม กรรมของตน...

...ปล่อยจิตให้ว่าง วางจิตให้ดี คิดอย่างผู้มี คิดอย่างผู้รู้ อยู่อย่างผู้ตื่น...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤษภาคม 2008
  16. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

หมายความว่าไงหว่า >.<

17. บุปผาวดี

บุปผาวดี Active Member

ขอบพระคุณ คุณธรรมชาติพยากรณ์มากค่ะ อ่านแล้วโดนใจมากๆ รู้สึกโดนเลย
    เคยตั้งคำถามกับตัวเองว่า อิสระกว่านี้มีอีกไหม? ฉันต้องการอิสระ
    แต่ก็ทำอะไรไม่ได้ ยังต้องเหมือนเข็มนาฬิกาที่ทำหน้าที่ของมัน เดินไปเรื่อยๆ เดินไปที่เดิมๆ เพื่อทำหน้าที่ของนาฬิกาให้สมบูรณ์
    เหมือนเป็นกิจวัตร ที่ ตัวเจ้าของ จะต้อง รับผิดชอบ

18. Bon chance

Bon chance Active Member

ช่วยทำนายด้วยนะคะ
    หลับตาเห็นพระพุทธรูปปางค์สมาธิ มีแสงสีทองปนส้มๆแผ่แสงออกจากองค์ท่านค่ะ

19. ลุงชาลี

ลุงชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ ดีแล้วพะยะค่ะ สาธุ สาธุ

20. เกี๊ยวกุ้ง

เกี๊ยวกุ้ง สมาชิกใหม่

20 พฤษภาคม 2008
    รบกวนคุณธรรมชาติพยากรณ์ช่วยทำนายให้ด้วยนะคะ...

ก็ประมาณว่า ตัวเราเนี่ย กำลังเดินเล่นทำมิวสิคอยู่ริมชายหาดที่มีทรายสีขาวผสมสีน้ำตาลอ่อนแบบละเอียด และน้ำทะเลก็เป็นสีออกเขียวๆ ใสๆ คลื่นซัดพองาม ไม่มีเศษเปลือยหอยหรือเศษขยะให้ระคายเท้าเลยค่ะ แดดร่มเย็นสบายแต่ก็แอบเหนียวตัวเล็กๆ และหลีกเลี่ยงที่จะไม่เดินไปในที่ๆ มีแดดจัด(กลัวดำค่ะ) บางครั้งก็ยืนนิ่งๆ หันหน้าออกไปที่ทะเล แล้วสูดไอทะเลเข้าให้เต็มปอด บางครั้งก็ตะโกนเรียกชื่อตัวเองดังๆ ให้มีเสียงสะท้อนกลับ(ในขณะนั้นไม่มีใครอยู่แถวนั้นพอดีค่ะ) เดินๆ ไปเกือบจะสุดชายหาดก็ไปเจอชาวประมงขายหมึกย่างสดๆ ก็ไปแวะอุดหนุนเค้าซักหน่อย 50 บาทก็พอ คำแรกนี่เป็นอะไรที่...สุดจะบรรยาย หมึกย่างหอมๆ หวานๆ จิ้มกับน้ำจิ้มที่เผ็ดเล็กน้อย เมื่อมีหมึกย่างก็ต้องมีโค้กเย็นๆ ซ่าส์ๆ ดื่มด้วยถึงจะเข้ากัน... (เออ..คือว่า ละเอียดไปไม๊คะ เอาแค่นี้ก่อนละกันนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าในคำทำนายค่ะ)