ทำนายฟรีด้วยวิชาศาสตร์วิชาทำนายของจีน ครั้งใหม่

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ตัถย์, 7 เมษายน 2011.

1. onglee

onglee เป็นที่รู้จักกันดี

เพศหญิง อายุ 34 ย่าง 35ปีนี้

เงินที่โดนลูกค้าเบี้ยวไป(หลายราย)จะได้คืนบ้างมั้ย และจะได้เงินก้อนไปใช้หนี้มั้ย

ขอบคุณค่ะ

2. ณเดช

ณเดช สมาชิกใหม่

4 กุมภาพันธ์ 2011
    เพศ ชาย
    อายุ 21 ย่าง 22
    ถามเรื่อง จะเรียนต่อ หรือทำงานดีครับ

3. ตัถย์

ตัถย์ สมาชิกใหม่

15 ธันวาคม 2010
    สวัสดีครับ เอาแบบละเอียดๆเลยนะครับ ถ้าถามคำถามเดียวก็พอจะละเอียดได้ครับ
    เท่าที่ดูผมต้องบอกว่าเห็นใจคุณครับ แต่จากคำถามที่คุณถามผมจะลองไล่ตามหลักวิชาดู เข้าใจว่าคุณอ่านเองจะเข้าใจเหตุการณ์ได้เองมากกว่าผมแน่...ดังนี้ครับ

ผมทายโดยใช้ฉักกะลักษณ์ที่เรียกว่ากว้าน่ะครับ
    1. กว้าที่ได้เป็นหกปะทะครับ หมายถึงต้องมีการระเห็ดออกจากที่อยู่ ดังนั้นดูแล้วไม่ใช่เพราะที่อยู่ไม่ดีเลยอยากย้าย แต่เป็นเพราะคุณกำลังมีปัญหาจึงถูกบังคับย้ายออก ถูกมั้ยครับ
    2. จะทายเรื่องบ้าน ต้องดูตำแหน่งที่ปกป้องตัวเราคือตำแหน่งพ่อแม่ เส้นนี้เคลื่อนไหวซึ่งดี แต่เส้นเจ้าตัวเป็นตำแหน่งปล้นทรัพย์ หมายถึงข่มทรัพย์ ส่วนเส้นพ่อแม่มาส่งเสริมเส้นเจ้าตัว แสดงว่าคุณต้องเอาบ้านเปลี่ยนเป็นเงิน (หรืออาจจะรถยนต์ด้วย) แถมเส้นพ่อแม่ยังปะทะเส้นทรัพย์แตก ขอทายว่าน่าจะเป็นปัญหาจากการจ่ายเงินจึงต้องเสียบ้านไป
    3.เส้นปะทะเจ้าตัวคือเส้นยศศักดิ์ แสดงว่ามีเรื่องข้อบังคับหรือกฏมาย คือถูกบังคับย้ายหรือให้จ่ายเงิน ดีว่าเส้นนี้ยังไม่ได้มีกำลัง เลยยังไม่ถึงขั้นขึ้นโรงขึ้นศาล

รวมจากตรงนี้ขอทายว่า คุณกำลังมีปัญหาการเงิน และบ้านหรือรถจะถูกยึด จึงต้องย้ายที่อยู่...

เส้นเจ้าตัวเคลื่อไหว เส้นพ่อแม่เคลื่อนไหว เปลี่ยนเป็นกว้าวิญญาณล่องลอย แสดงว่า คุณจะได้ย้ายอ่ะครับ เส้นเปลี่ยนแล้วมีกำลัง ย้ายน่าจะดีกว่าครับ
    ดีว่าเส้นเจ้าตัวยังมีกำลังดีครับ ยังสู้ต่อได้ครับ

ในกว้านี้มันมีปัญหาอยู่ 3 อย่างครับ บ้านหรือพ่อแม่-ตัวคุณเอง-เงิน เป็นวงจรที่ไม่ค่อยสวยครับ แต่เข้าหน้าฝนแล้วคุณจะเริ่มแก้ปัญหาได้ครับ
    ขอบคุณครับ

4. ตัถย์

ก็ตามที่ทายไปครับ คุณจะต้องอยู่โสดครับ ส่วนเรื่องทางแก้ผมแค่บอกไปตามความหมายที่เห็นครับเป็นแนวทางไว้ เผื่อคุณเจอผู้ใหญ่ใจดีที่ใช่ก็อาจจะรับไว้พิจารณาบ้างน่ะครับ ซึ่งอาจจะเป็นไปได้ในอีกสองปีข้างหน้าครับผม

5. ตัถย์

เ้ส้นเจ้าตัวเป็นเส้นอำมาตย์...ถ้าทายอาชีพคงทายว่ารับราชการละครับ แต่ทายปัญหา แล้วเส้นตกตำแหน่งเต่าดำ ทายว่าปัญหาคือต้องคดี...ฟ้องร้อง เส้นทรัพย์เป็นสลายมาเกิดเส้นยศ...ถ้าไม่ใช่พรากจากภรรยาก็ต้องเป็นคดีความเกี่ยวกับเรื่องเงินแหละครับ

เส้นคู่ความตกโกวเฉินหมายถึงคุก ก็แสดงถึงคดีอีก แต่ว่ามันเหอหรือสมพงษ์กัน รับรองว่าคุณจะตกลงกันได้ครับ แต่ก็ต้องเสียเงินอยู่

ถามเรื่องเงิน เส้นทรัพย์เคลื่อนไหว ถึงหน้าฝนจะมีเงินเข้ามาครับ

อ้อ อย่าคิดมากครับเรื่องไม่ร้ายแรงครับ เดี๋ยวมีคนช่วยไกล่เกลี่ยครับ ไม่หนักหนาด้วย ปีหน้าเรื่องก็จบละครับผม

6. kiddee tamdee

kiddee tamdee Active Member

4 พฤศจิกายน 2009
    เพศหญิง อายุย่าง 40 ค่ะ

ถามเรื่องงานอยู่ค่ะ ออกจากงานเดิมเป็นปีแล้วค่ะ ได้ลองหางานใหม่ดูแต่ยังหาไม่ได้ เลยอยากทราบว่าจะหางานประจำได้มั้ย หรือขอคำแนะนำเรื่องอาชีพด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

7. 339

339 สมาชิก

ขอบคุณมากมายเลยค่ะ ^^<!-- google_ad_section_end -->

8. หลานย่า

หลานย่า เป็นที่รู้จักกันดี

เพศหญิง อายุ 38 ย่าง 39 ปีนี้
    อยากทราบว่า
    1.เรื่องที่ดิน ที่จะขาย จะขายได้ในเร็วๆนี้ภายใน 2-3 เดือนนี้ไหม ขอบคุณมากค่ะ

9. kit14

kit14 เป็นที่รู้จักกันดี

เพศชาย
    อายุย่าง46
    การเงินจะซื้อรถไหมมีโอกาสจะผ่อนรอดไหมการเงินตึงตัวมาก
    ขอบคุณครับ

10. oxy_gen

oxy_gen สมาชิก

25 กันยายน 2010
    เพศหญิง อายุย่าง 22 ปี
    1. การงาน จะได้ทำงานในบริษัทที่ต้องการรึเปล่าค่ะ เพิ่งเรียนจบมาค่ะ
    2. เรื่องความรักภายในปีนี้จะเป็นยังไงบ้างค่ะ

ขอบคุณค่ะ

11. archa_tao

archa_tao Active Member

21 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอขอบพระคุณมากครับ คุณตัถย์
    ผมเองทั้งพรัดพรากจากภรรยา และเป็นคดีความก็เพราะภรรยานั่นแหละครับ
    เรื่องเสียเงินทุกวันนี้ผมก็จ่ายให้เค้าทุกเดือนอยู่แล้ว แต่ทีนี้แม่เจ้าประคุณไม่พอ
    แม่นางเนื้อทองจะเิอาเงินก้อนอย่างเดียว ผมไม่มีให้ก็เลยเป็นคดีความนั่นแหละครับ
    ยังไงก็ขอขอบพระคุณมากๆครับ ขออนุโมทนาในบุญกุศล ด้วยครับ สาธุ

12. naomi544

naomi544 สมาชิก

16 พฤศจิกายน 2009
    1.เพศหญิง
    2.อายุย่าง23
    3.คำถามนะค่ะ อยากทราบว่าเมื่อไหร่จะมีแฟนเป็นตัวเป็นตนกะเค้าสักทีค่ะ เพราะตอนนี้มีแต่คนมีเจ้าของมาจีบ

ขอบคุนล่วงหน้าค่ะ

13. 339

339 สมาชิก

เพื่อนฝากถามค่ะ
    1 เพศ ชาย
    2 อายุ 30 ย่าง 31
    3 คำถาม
    ถามข้อเดียว แต่ขอละเอียดๆ นะค่ะ
    คนที่อยู่ด้วยตอนนี้ใช่เนื้อคู่หรือไม่ค่ะ ใช่คนที่จะอยู่ด้วยไปจนตายไหมค่ะ
    (แต่ถ้าไม่ใช่จะเจอเมื่อไหร่ และลักษณะเป็นอย่างไรค่ะ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 เมษายน 2011
  14. kazelveya

kazelveya สมาชิกใหม่

24 กุมภาพันธ์ 2011
    เพศ หญิง
    อายุ 24
    ถามเรื่อง
    1.สิ้นปีนี้มีดวงอยู่ต่างประเทศบ้างไหมค่ะ
    2.ความรักหรือเนื้อคู่(ตัวจริง)ค่ะ
    ขอบพระคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 เมษายน 2011
  15. นาคะวงศ์

นาคะวงศ์ เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนด้วยครับ
    เพศชาย
    อายุ 32ย่าง33
    1.ความรักในปีนี้จะเป็นอย่างไรบ้างครับจะมีคนเข้ามาไหม

16. ตัถย์

เรื่องการเงินปีนี้โดยทั่วไปค่อนข้างจะติดขัดและนิ่งๆเสียส่วนใหญ่ครับ แต่เดือนหน้าการเงินจะค่อนข้างดี แต่ระวังเรื่องอุบัติเหตุหรือเจ็บป่วยสักเล็กน้อยครับ ส่วนการงานคุณไม่ได้ระบุมาตามที่ผมแจ้งไว้ ดูคร่าวๆงานปีนี้ถือว่าดีครับแต่ไม่หวือหวา ค่อนข้างเรียบง่ายตลอดปีครับ ถ้างานราชการปีนี้อาจจะมีการโยกย้ายตำแหน่งครับ พอดีว่าทำนายออกมาแล้วขึ้นรายละเอียดไม่มากครับ คงทายให้ประมาณนี้ครับ

17. parichat_pl

parichat_pl สมาชิกใหม่

เพศหญิง อายุ 23 ย่าง 24
    -ขอถามเรื่องการงานในช่วงนี้ และความรักคะ

18. 0899เฉลิมพล

0899เฉลิมพล สมาชิกใหม่

1.เพศชาย
    2.อายุ 23 ปี 4 เดือน
    3.คำถาม เรื่องความรักนะครับผมกับแฟนเดี๋ยวดีเดี๋ยวร้ายตอนแรกอยู่ด้วยกันตอนนี้แยกกันอยู่ อยากทราบว่าผมจะสมหวังกันไหม แล้วจะได้อยู่ด้วยกันตลอดไปไหม

19. Meme ja

Meme ja สมาชิก

เพศหญิง อายุ36 เข้า 37 ถามว่า เมื่อไหร่จะมีรายได้จากการทำงานของตนเองคะ

20. ตัถย์

ขอตอบนะครับ ในที่นี้ไม่ได้ระบุงานว่าเป็นงานอะไรนะครับแต่ไม่เป็นไรครับ สรุปได้คือ ขอทายว่า เจ้าตัวทำงานประจำแต่ไม่ใช่ข้าราชการ อาจจะเกี่ยวกับการจัดการทั่วไปหรือบัญชี งานไม่ค่อยจะก้าวหน้านัก และเจ้าตัวอาจจะมีปัญหาในงานได้ด้วย เจ้าตัวอยากเปลี่ยนงานในบางครั้งแต่ยังลังเล ถึงเดือนกันยายน อาจจะมีปัญหาเรื่องเงินแล้วจะต้องเปลี่ยนงานใหม่ งานใหม่จะดีกว่าเดิมครับ