ทำนายดวงโดยไม่ใช้ วันเดือนปีเกิด และทำบุญกับ ผึ้งหลวง Royalbee

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย โยโย่, 5 ธันวาคม 2005.

1. โยโย่

โยโย่ เป็นที่รู้จักกันดี

ดวงคุณต้องระวังการศึกษานิดนึง คำถามข้อแรกหรือข้อสองไม่ตอบครับ เป็นเรื่องหน้าที่ของคุณเองนะ
    ดวงคุณเป็นคนหัวอ่อน และเซ็นสิทีฟ อ่อนไหวง่าย มักจะถูกชักจูงอยู่ในสังคมเพื่อนหมู่มาก
    แต่เพื่อนคุณหรือสังคมมักจะคบหรือพึ่งพากันไปในทางที่ดีไม่ค่อยได้ ควรระวังไว้นะครับ
    ดวงคุณเป็นคนมีเพื่อนก็เหมือนไม่มี มีแต่เพื่อนกินเสียส่วนใหญ่ คบเพื่อนไม่ดีจะทำให้เสียได้ง่ายๆ ดวงเรื่องเรียนปีนี้ถ้าขยันจะได้เกรดดีแบบฟลุกๆครับ

2. A dam

A dam เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวันพฤหัสฯ ได้ไปใส่บาตรอาหารแห้งเพื่อส่งไปสามจังหวัดชายแดนใต้ครับ และทำบุญบูชาพระพิมพ์บรรจุลงพระพุทธรูปที่โรงเรียนครับ
    เกิด คืนวันศุกร์ที่ 10 เมษายน 2535 เวลาประมาณ 5 ทุ่ม

1.การเรียนปีนี้ผมคาดหวังไว้ค่อนข้างสูง มีโอกาศสำเร็จไหมครับ(หวังไว้ 3.2 ขึ้น)
    2.ต้องการเรียนเกี่ยวกับกฏหมาย ในมหาลัยที่ค่อนข้างมีชือ่เสียง มีโอกาศได้ไหมครับ
    3.อายุประมาณเท่าไรถึงจะมีโอกาศเข้าหาทางธรรมอย่างเต็มตัวครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 สิงหาคม 2009
  3. โยโย่

ดวงคุณจะมีโอกาสประสบความสำเร็จได้ ในอนาคตในเรื่องการเรียน
    แต่ต้องระวังคบเพื่อนไม่ดีหรือเพื่อนสังคมอีกกลุ่มนึงพากันไปเสีย
    ทำให้ชิวิตนั้นพลิกผันได้ สังคมเพื่อนไม่ดี ตั้งแต่ปีหน้าเป็นต้น
    ดวงคุณจะไปทางหมอ แพทย์ หรือวิศวะ กฎหมายก็ได้นะ
    ชิวิตทางธรรมต้องหลัง ๕๐ ปีไปแล้วครับ

4. A dam

A dam เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคูณพี่รอยัลบีมากๆครับ
    ขอบคุณครับ

5. wimonmas

wimonmas เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2009
    ไปทำบุญถวายเพลพระและทำบุญมา 3 วัดค่ะ
    เกิด พุธ ที่ 24 พ.ย 2519 ปีมะโรง เวลา 7.25 น.
    1.เรื่องการงาน ช่วงนี้ตกงานอยู่ค่ะ ทำงานด้านไหนดี ค้าขายจะทำได้ดีไหมค้ะ
    2.การเงินค่ะ เมื่อไหร่จะดีขึ้น
    3.มีเกณท์จะเจริญก้าวหน้าทางธรรมมั้งไหมค่ะ

6. budsayamasp

budsayamasp เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2007
    เกิด เสาร์ 19สิงหาคม 2504
    สามี 5 ตุลาคม 2498

มีเรื่องร้อนใจเรียนถามค่ะ

1. ตอนนี้อยากซื้อบ้านเป็นของตนเองมาก ไม่ทราบว่าพอมีโอกาสไหม (ด้วยอายุ และกำลังทรัพย์แล้วไม่มีความหวังเลยค่ะ มีแต่ความอยาก) อันเนื่องมาจากข้อ 2
    2. ตั้งแต่ต้นปี มีปากเสียงกับญาติผู้ใหญ่หลายคนบ่อยมาก
    3. การเงินจะดีขึ้นเมื่อไรค่ะ (แย่มาตั้งแต่ 2538 แล้ว)

ขอบคุณค่ะ

7. leia17

leia17 เป็นที่รู้จักกันดี

เกิดวันที่ 17 มี.ค. 19 ค่ะ เวลา 03.45น.

ขอสอบถามเรื่อง

1.โรคภัยไข้เจ็บที่เป็นอยู่จะมีทางรักษาให้ดีขึ้น หรือหายขาดไหมคะ หรือจะแย่ลง
    2. เรื่องงาน การโยกย้ายจะเป็นสำเร็จไหมคะ แล้วถ้าย้าpแล้วจะดีขึ้นไหมคะ
    3. เรื่องปฏิบัติธรรมมีแววไปไกลบ้างไหมคะ มีเจ้ากรรมนายเวรใดใดที่ควรทำบุญทำกุศล
    ไปให้เขามั่งไหมคะ

_/|\_

ปล. เร็วๆนี้พึ่งร่วมทำบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมไป 2 พระองค์ สร้างสะพานเข้าสำนักสงฆ์ และเปลี่ยนหลังคากุฏิวัด ทุกวันจะสวดมนต์+นั่งสมาธิอย่างน้อย 1/2 ชม.ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 สิงหาคม 2009
  8. โยโย่

กรุณาทำบุญ ๑ อย่างสำหรับบุญใหม่ เพื่อมารับการพยากรณ์ ครับ
    อย่าลืมอุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรด้วยนะครับ

9. โยโย่

ดวงคุณตั้งแต่อายุ ๓๓ จนถึง ๔๑ ไปตกวัยเสาร์ ๗ ทำให้เจ้าชะตามักจะเครียดหรือวิตกกังวลเกี่ยวกับเรื่องหน้าที่การงานของตนเอง ทุกข์หรือเครียดเกี่ยวกับเรื่องครอบครัว ในช่วงนี้
    งานในช่วงปีนี้ไม่ค่อยดีเลย
    และปีหน้าก็ยิ่งไม่ค่อยดีเข้าไปใหญ่นะ ดวงจะออกจากงานมากกว่าเข้างาน
    หรือจะเปลี่ยนงานบ่อยหรือหางานยากกว่าเดิมก็ได้
    เลยทำให้การเงินหรือทรัพย์สินนั้น หายากหรือขัดสน หรืออัตคัต ในช่วงปีที่บอก
    ระวังญาติผู้ใหญ่เพศชายจะเจ็บป่วยด้วยนะ
    บ้านหรือที่อยู่อาศัย มีรอยร้าวหรือรอบรั่วซึมด้วยน้ำ บริเวณหลังบ้านซ้ายมือ ถ้าหันหน้าออกหน้าบ้าน มักจะมีแมลงหรือมอดปลวก กัดกินบริเวณชั้นสองหรือแถวห้องน้ำหลังบ้าน
    งานในช่วงนี้หายากจริงๆถ้าจะพอได้บ้างต้องเดือน ธค ปีนี้ไปแล้ว
    ดวงนี้ปีหน้าจะไม่ได้อยู่บ้านหรอกจะต้องเดินทางจะได้งาน ที่จะต้องเดินทางไกล

10. โยโย่

ดวงคุณตั้งแต่อายุ ๓๓ จนถึง ๔๑ ไปตกวัยเสาร์ ๗ ทำให้เจ้าชะตามักจะเครียดหรือวิตกกังวลเกี่ยวกับเรื่องหน้าที่การงานของตนเอง ทุกข์หรือเครียดเกี่ยวกับเรื่องครอบครัว ในช่วงนี้
    งานในช่วงปีนี้ไม่ค่อยดีเลย
    และปีหน้าก็ยิ่งไม่ค่อยดีเข้าไปใหญ่นะ ดวงจะออกจากงานมากกว่าเข้างาน
    หรือจะเปลี่ยนงานบ่อยหรือหางานยากกว่าเดิมก็ได้
    เลยทำให้การเงินหรือทรัพย์สินนั้น หายากหรือขัดสน หรืออัตคัต ในช่วงปีที่บอก
    ระวังญาติผู้ใหญ่เพศชายจะเจ็บป่วยด้วยนะ
    บ้านหรือที่อยู่อาศัย มีรอยร้าวหรือรอบรั่วซึมด้วยน้ำ บริเวณหลังบ้านซ้ายมือ ถ้าหันหน้าออกหน้าบ้าน มักจะมีแมลงหรือมอดปลวก กัดกินบริเวณชั้นสองหรือแถวห้องน้ำหลังบ้าน
    งานในช่วงนี้หายากจริงๆถ้าจะพอได้บ้างต้องเดือน ธค ปีนี้ไปแล้ว
    ดวงนี้ปีหน้าจะไม่ได้อยู่บ้านหรอกจะต้องเดินทางจะได้งาน ที่จะต้องเดินทางไกล นะ

11. budsayamasp

budsayamasp เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2007
    ทำบุญตักบาตรทุกเช้าค่ะ (นอกจากตื่นสาย) และวันนี้ซื้อหนังสือธรรมมะ
    เพื่อจะไปแจกเป็นธรรมทานแล้วค่ะ อุทิศส่วนบุญให้เจ้ากรรมนายเวรแล้วค่ะ

12. โยโย่

ดวงคุณเป็นคนที่เครียด วิตกกังวลเกี่ยวกับเรื่องหน้าที่การงาน ของตนเอง และเป็นดวงที่จะต้องเหน็ดเหนื่อยหรือยากลำบากในการต่อสู้ชิวิตมักจะได้อะไรมาไม่ง่ายสำหรับดวงนี้ เป็นดวงที่เปลี่ยนแปลงที่อยู่อาศัยบ่อย หรือไม่ค่อยได้อยู่บ้านเกิด ต้องระเหเร่ร่อนหรือเดินทางเปลี่ยนแปลงอยู่ตลอดเวลา อยู่นิ่งๆจะไม่เหมาะกับดวงนี้
    เป็นดวงที่จะมีวิบากกรรมเกี่ยวกับเรื่องที่ดิน อสังหาหรือที่อยู่อาศัยเลยจะมีบ้านยากสักหน่อย
    แต่ยังไง ดวงนี้ หาบ้านของตนเองยาก แต่จะมีที่อยู่ หรือที่นอน มากกว่าสองหลังขึ้นไป แบบจะไปๆมาๆอยู่ตลอดเวลา แต่เป็นบ้านของญาติหรือพี่น้อง บ้าง แต่ก็มีให้นอนอาศัยตลอดล่ะ
    ในช่วงปีนี้
    จะต้องระวังเรื่องความคิดของคุณเองนะที่เป็นอุปสรรค ในการดำเนินชิวิตกับคนรอบข้างเป็นเราที่คิดมากหรือทิฐิเกินไปนะ
    ดวงคุณเรื่องการเงินจะยังไม่ดีในช่วงปีสองปีนี้นะ
    จะต้องรอหลังจากนั้นจะดีขึ้นนะ

13. wimonmas

wimonmas เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2009
    ขอบคุณมากๆค่ะ คุณRoyalbee
    สงสัยต้องทำใจแล้วละค่ะ

14. my_muggle

my_muggle สมาชิกใหม่

31 กรกฎาคม 2009
    สวัศดีค่ะ คุณRoyalBee (ชื่อเพราะนะคะ)
    เมื่อวันที่2 สิงหาคม ได้ไปทำบุญถวายเพลพระ อุทิศแด่
    ท้าวเวสสุวรรณ และท้าว จตุโลกบาลทั้งสาม พระอสุรินทร์ราหู
    บรรพชน และเจ้ากรรมนายเวร ทั้งมหด อาหารคาวหวานและน้ำดื่ม
    ที่ละ1ชุดค่ะ และทำบุญถวายปัจจัย ไปด้วย

ดิฉันเกิดวัน พุธกลางคืน ที่ 26 พฤษภาคม 2525 ปีจอ ค่ะ เวลาตี3-4 ไม่แน่ใจค่ะเพราะทำใบเกิดหาย
    1. การงานก่อนเลยค่ะ ตกงานมาเกือบครึ่งปีแล้ว จะได้งานในสายงานไหนคะ แล้วเป็นเอกชน หรือ ราชการถึงจะเหมาะ และโตเร็ว ตั้งตัวช้ากว่าเพื่อนสองปีแล้วเพราะเหตุบางอย่าง

2. คนรักที่คบอยู่ เกิด วันพุธกลางวันที่ 14 กันยายน 2526 เค้านิสัยดีมากๆ แต่มีหลายคนทักว่า ไม่ใช่เนื้อคู่กันค่ะ เครียดเลย อยากรู้ค่ะว่าจะเจอเนื้อคู่เมื่อไรค่ะ

3. ทะเลาะกับแม่บ่อยมากๆๆๆ ทั้งๆที่พยายามทำดีต่อท่านมากที่สุดแล้วแต่ก็ยังมีเหตุให้ได้มีเรื่องกันตลอด แม่เกิด 25 ก.ค.2507 ปีมะโรงค่ะ ทำยังไงแก้ทั้งทางโลกและทางธรรมแล้วแต่ก็แย่กว่าเดิมอีกค่ะ เป็นเพราะอะไรคะ??

ขอขอบพระคุณท่านมากๆนะคะที่ เมตตา กรุณาต่อเพื่อนมนุษย์

ร้อนใจมาก อยากรู้จริงๆค่ะ สมัครงานหางานไปหลายที่ละ สอบราชการอีก เมื่อไรจะพ้นบ่วงกรรมหางานทำซะทีคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 สิงหาคม 2009
  15. โยโย่

ดวงคุณเรื่องงานในปีนี้ การงานจะ ออกจากงานมากกว่าเข้านะ
    เป็นดวงที่จะต้องทำคนงานคนเดียวหรือไม่เป็นลูกน้องคนอื่นจะดีกว่านะ ทำงานประจำจะไม่ค่อยมั่นคง ปีนี้จะหางานยากนะ จะมีโอกาสได้งานบ้างก็ต้องรอหลังเดือน ตุลาคมไปแล้วล่ะ

ดวงคุณเรื่องแฟนจะได้คู่ต้องเป็นแบบคนมีตำหนิ อยู่ต่างถิ่น มักจะไม่ค่อยได้เจอกัน หรืออายุมากกว่า จึงจะดี ดวงความรักปีนี้อาจจะไม่ค่อยได้เจอกัน หรืออาจจะยุ่งเรื่องงาน ตัวแฟนจะมีปัญหาในเรื่องการหาเงินหน่อยนะ

เรื่องแม่ตัวคุณเองมักจะชอบใช้คารมหรือนิสัยเอาชนะ คัดคานมารดาเสมอ ดวงจะอยู่ใกล้กันมากมิได้จะต้องอยู่คนละที่ อยู่ใกล้กันแล้วจะมีเรื่องหรือมีปัญหาต่อกัน
    วัน ๑๒ สิงหาคม ก็ พาแม่ไปกินข้าวหน่อยสิคุณนะ อย่าคิดมากเลย

16. leia17

คุณ Royalbee อย่าลืม leia17 นะคะ #post 653 ค่ะ _/|\_

17. โยโย่

ดวงคุณเป็นคนที่มีวิบากกรรมในเรื่องของความรักร่วมกันกับคนรักหรือคู่ครอง มักจะชอบเอาชนะคัดคานต่อกัน เป็นคนใจร้อน ทิฐิมานะในตนเอง ชิวิตคุณจะให้ดี จะต้องไปอยู่ต่างถิ่นหรือที่ไกลๆ จะอยู่บ้านเกิดไม่ได้ ดวงนี้จะดีหรือเสียมักจะอยู่ที่ตนเอง ระวังตนเองจะทำให้ตัวเองเดือดร้อน จะต้องระวังเรื่องคำพูดหรือสัญญา ต่อคนรอบข้างเอาไว้ด้วยเพราะจะมัดตนเอง
    เรื่องโรคภัยตอนเด็กๆก็สุขภาพไม่ดีอยู่แล้ว โดยเฉพาะหลังจากอายุ 4 ขวบไปแล้ว
    ดวงตนเองมักจะมีโรคภัยไข้เจ็บ และ มักจะไม่ได้เป็นโรคเดียวเสียด้วย มักจะมีโรคแทรกซ้อน
    หรือเป็นมากกว่า ๑ โรคขึ้นไปนะ
    ดวงคุณดาวอายุคือดาว ๔
    ให้หมั่นทำบุญ โรงพยาบาลสงฆ์ และดูแล พระสงฆ์ครั้ง ละ ๔ รูป ขึ้นไป
    และถวายพระปางชนะมาร ปล่ายปลา หรือนก สัตว์ที่กำลังถูกฆ่า จำนวน ๑๗ ตัว
    ไปตลอด ติดต่อกัน จนครบ ๔ เดือน อย่าให้ขาดและโรคภัยไข้เจ็บจะหายหรือดีขึ้นแน่นอน
    อย่าลืมกรวดน้ำให้เจ้ากรรมนายเวรที่ทำให้เกิดโรคภัยด้วยนะ

ปีนี้เรื่องงาน ถึงจุดสุดท้ายจะต้องย้ายงานหรือเปลี่ยนแปลงโยกย้ายจะสำเร็จหลังจากเดือนตุลาคมเป็นต้นไปครับ
    ย้ายไปแล้วต่อไปจะดีนะครับ จะได้เจอเพศตรงข้ามหรือเพื่อนร่วมงานที่ดีในสายงานด้วยนะ

18. leia17

ขอบพระคุณคุณ RoyalBee ค่ะ สำหรับคำแนะนำ

สอบถามเรื่องปล่อยสัตว์นิดนึงค่ะ ที่ว่าทำไปตลอด ติดต่อกันนี่คือ ปล่อยสัตว์ 17 ตัว เดือนละครั้ง เป็นเวลา 4 เดือน หรือค่อยๆปล่อยไป+ทำทุกอาทิตย์คะ

อ้อ แล้วที่ว่าทำบุญ รพ. สงฆ์ น่ะค่ะ ถ้าทำบุญสร้างตึกสงฆ์ นี่ถือว่าใช่ด้วยไหมคะ เพราะเมื่อเร็วๆนี้ เพิ่งร่วมทำบุญสร้างตึกสงฆ์ไป 3 รพ. ค่ะ

_/|\_

19. โยโย่

อยากให้เห็นผลทำ ทุกอาทิตย์ก้ได้นะ
    ไม่สะดวกก็ทำ อาทิตย์ละครั้ง
    ทำบุญโรงบาลสงฆ์ นี่ได้ผลเร็ว
    อย่าลืมอุทิศให้เทวดา และเจ้ากรรมประจำตัวด้วยนะ
    นึกถึงเจ้ากรรมที่ทำให้เจ็บป่วยเฉพาะโรคด้วยนะ

20. sawasdeewow

sawasdeewow สมาชิกใหม่

14 สิงหาคม 2009
    กลุ้มใจค่ะ

sawatdeewow@hotmail.com รบกวนช่วยเหลือด้วยนะค่ะ ขอบพระคุณมากค่ะ