ทะเบียนรถที่ดี

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ฟีฟะ, 23 มกราคม 2006.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2

2. ณัฐสิร์ยา

ณัฐสิร์ยา สมาชิกใหม่

มีมางแก้ไขไหมค่ะ จะต้องทำอย่างไรบ้าง
    937 ทะเบียนรถมอเตอร์ไซค์ (สีชมพู)

915 ทะเบียนรถรถมอเตอร์ไซค์ (สีดำ)

38/32 เลขที่บ้านที่อยู่ปัจจุบัน

ช่วยดูเลขทะเบียนที่เหมาะสมให้ด้วยค่ะ จะไปจองทะเบียนกำลังจะออกรถใหม่

3. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2

4. ณัฐสิร์ยา

ณัฐสิร์ยา สมาชิกใหม่

ขอบคุณมากค่ะ ที่ช่วยแก้ไขให้ ขอให้ท่านมีแต่ความสุขความเจริญนะค่ะ

5. เฮียปอ ตำมะลัง

2

ขอบคุณมากครับ ... ขอให้โชคดีเป็นร้อยเท่าพันทวีเช่นกันครับ

6. นานาผิง

นานาผิง สมาชิกใหม่

16 มิถุนายน 2011
    ขอบคุณค่ะ ปัจจุบันก็พยายามนั่งอยู่แต่ก็ยังเครียด คิดมากทุกเรื่องเลยค่ะ ขอบคุณมากค่ะเฮียปอ

7. sahasdesh

sahasdesh สมาชิกใหม่

19 สิงหาคม 2011
    รบกวนเฮียปอด้วยครับ

ผมเกิด วันศุกร์ที่10 สิงหาคม 2522 22.42น ครับ
    เพิ่งออกรถมาใหม่สีขาว ได้ทะเบียน ญย-1915 ครับ ที่บ้านไม่ค่อยสบายใจครับ เพราะว่า มีตัวอักษรไม่ถูกกะคนเกิดวันศุกร์ครับ ผมออกรถวันที่อาทิตย์ที่3/7/2554 7.45น ครับ ยังไงรบกวนดูให้หน่อยนะครับ ว่าดีหรือไม่ครับ แล้ววิธีการแก้ไขต้องทำอย่างไรด้วยนะครับ อนุโมธนาสาธุล่วงหน้านะครับ ขอบคุณครับ

8. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    <TABLE class=tborder id=post5010354 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">เมื่อวานนี้, 10:10 AM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #3080 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->sahasdesh<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5010354", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_5010354 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><CENTER><!-- google_ad_section_start -->รบกวนเฮียปอด้วยครับ<!-- google_ad_section_end -->

</CENTER>
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->ผมเกิด วันศุกร์ที่10 สิงหาคม 2522 22.42น ครับ
    เพิ่งออกรถมาใหม่สีขาว ได้ทะเบียน ญย.1915/ ครับ ที่บ้านไม่ค่อยสบายใจครับ เพราะว่า มีตัวอักษรไม่ถูกกะคนเกิดวันศุกร์ครับ ผมออกรถวันที่อาทิตย์ที่3/7/2554 7.45น ครับ ยังไงรบกวนดูให้หน่อยนะครับ ว่าดีหรือไม่ครับ แล้ววิธีการแก้ไขต้องทำอย่างไรด้วยนะครับ อนุโมธนาสาธุล่วงหน้านะครับ ขอบคุณครับ<!-- google_ad_section_end -->
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

ขับได้ครับ ไม่เกี่ยวข้องกัน

เลขทะเบียนรถเขาจะดูเฉพาะ ตัวเลข ส่วนตัวอักษรไม่เกี่ยว

ถ้าเปรียบเทียบ ป้ายทะเบียนรถ กับ ชื่อ-นามสกุล

ตัวเลข(1915)คือชื่อ ตัวอักษร(ญย) คือนามสกุล

ถ้าเราเกิดวันอาทิตย์ แล้ว นามสกุลมี อักษร ย ... ก็ต้องเปลี่ยนนามสกุลด้วย

เมื่อเกิดมาแล้ว เราเลือกนามสกุลไม่ได้

1915 *** เลขรวม 16 อยู่ในเกณฑ์ที่ดีพอใช้ครับ

ลองหาอ่านในกระทู้นะครับ เลขรวม 16

9. nitima5826

nitima5826 สมาชิกใหม่

22 สิงหาคม 2011
    รบกวนดูให้หน่อยนะค่ะ..

ดิฉันเกิด วันศุกร์ 5 สิงหาคม 2526
    ทะเบียน กธ-9004 สีแดง รถยนต์(มือสอง) เพิ่งซื้อไม่ถึงเดือน...
    ทะเบียน คลบ-535 สีดำ มอเตอร์ไซต์ ใช้ทุกวัน
    ..ขอวิธีแก้ไขด้วยนะค่ะ..หรือว่าจะต้องเปลี่ยนป้ายไปเลย

พร้อมกันนี้ได้โอนเงินจำนวน 200 บาทเข้าบัญชี :

ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขา นางรอง
    ชื่อบัญชีพระ วิศวาธาร ปภัสสโร
    หมายเลขบัญชี 773-217628-4
    .....ให้แล้วนะค่ะ...ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 สิงหาคม 2011
  10. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    อนุโมทนา สาธุ ในวิหารทานด้วยครับ

เกิดวันศุกร์ สีต้องห้ามคือ สีเทา , สีควันบุหรี่ , สีบรอนท์ , สีเหลือบ(สีที่มองไม่ออกว่าเป็นสีอะไร)

เกิดวันศุกร์ สีที่แนะนำ สีเขียว โทนสีเขียว

• ทะเบียน กธ-9004 สีแดง *** 94 * 13
    ผู้ที่ขับรถทะเบียนนี้เป็นประจำ
    มักจะเป็นนักคิดนักฝัน ชอบสร้างวิมานในอากาศ หลงละเมอเพ้อฝัน ในสิ่งที่ผิด ๆ ซึ่งซ่อนเร้นความหลอกลวงไว้เบื้องหลังเป็นคนที่มั่นใจตนเองสูง (ดื้อ) ไม่ชอบย่ำเท้าอยู่กับที่ อยู่ไม่ติดบ้าน ชอบสร้างความแปลกประหลาดใจให้กับสังคม ชอบทำอะไรแปลกแหวกแนว ดูภายนอก เหมือนเป็นคนที่เข้มแข็งแต่ภายในเป็นคนรวนเร หาความแน่นอนไม่ได้ มักจะเป็นคนหูเบา ถ้าลองได้ปักใจเชื่ออะไรแล้วก็จะยึดถืออย่างจริงจัง ใครจะแนะนำสิ่งที่ดีกว่ากลับไม่ฟัง ยิ่งปล่อยตัวปล่อยใจให้ถลำลึกเข้าไปอีก มักตัดสินใจผิด ๆ ทั้ง ๆ ที่รู้ ไม่ชอบให้ใครมาท้าทาย ไม่ชอบเดินตามรอยเท้าใคร มักมีความคิดเห็นขัดแย้งกับบุคคลอื่นอยู่เสมอ ไม่ชอบยุ่งกับชีวิตส่วนตัวของใครและไม่ชอบให้ใครมายุ่งกับชีวิตส่วนตัวของตน

เลขแฝง 13
    เลขอับโชค จะเกิดเรื่องดีและเรื่องร้ายอย่างฉับพลัน มีอุปสรรคและความขัดข้อง มีมุมหักเหอยู่ตลอดเวลาไม่ค่อยจะปกติสุขนัก แม้ชีวิตในบางช่วงจะก้าวได้ด้วยดี แต่อุปสรรคก็จะติดตามมาเป็นเงาตามตัว
    มักถูกอำนาจมืดคุกคาม ถูกลอบทำร้าย

ถ้าเป็นสุภาพสตรีจะถูกญาติฝ่ายสามีกดดันกลั่นแกล้ง มีความทุกข์แอบแฝง ชีวิตคู่ไม่แน่นอน ครอบครัวแตกร้าว
    ถ้าเป็นสุภาพบุรุษ จะมีเรื่องรักสามเส้า ชู้สาว
    และให้ระวังอุบัติเหตุทุกรูปแบบ สายตามีปัญหา

โรคภัยที่เกิดจาก โรคที่เกี่ยวกับช่องท้อง นิ่ว ถุงน้ำดีอักเสบ ลำไส้อักเสบ โรคไต กระเพาะปัสสาวะอักเสบ ระวังการผ่าตัด และปัญหาที่สายตา

และเลข 13 นี้ยังไม่เหมาะกับเด็กวัยรุ่น วัยหัวเลี้ยวหัวต่อ หรือวัยรุ่นที่อยู่กับสังคมที่ล่อแหลม อาจทำให้พฤติกรรมทางเพศเบี่ยงเบนได้

• ทะเบียน คลบ-535 สีดำ *** 13
    ผู้ที่ขี่รถทะเบียนนี้เป็นประจำ
    มักจะเป็นนักคิดนักฝัน ชอบสร้างวิมานในอากาศ หลงละเมอเพ้อฝัน ในสิ่งที่ผิด ๆ ซึ่งซ่อนเร้นความหลอกลวงไว้เบื้องหลังเป็นคนที่มั่นใจตนเองสูง (ดื้อ) ไม่ชอบย่ำเท้าอยู่กับที่ อยู่ไม่ติดบ้าน ชอบสร้างความแปลกประหลาดใจให้กับสังคม ชอบทำอะไรแปลกแหวกแนว ดูภายนอก เหมือนเป็นคนที่เข้มแข็งแต่ภายในเป็นคนรวนเร หาความแน่นอนไม่ได้ มักจะเป็นคนหูเบา ถ้าลองได้ปักใจเชื่ออะไรแล้วก็จะยึดถืออย่างจริงจัง ใครจะแนะนำสิ่งที่ดีกว่ากลับไม่ฟัง ยิ่งปล่อยตัวปล่อยใจให้ถลำลึกเข้าไปอีก มักตัดสินใจผิด ๆ ทั้ง ๆ ที่รู้ ไม่ชอบให้ใครมาท้าทาย ไม่ชอบเดินตามรอยเท้าใคร มักมีความคิดเห็นขัดแย้งกับบุคคลอื่นอยู่เสมอ ไม่ชอบยุ่งกับชีวิตส่วนตัวของใครและไม่ชอบให้ใครมายุ่งกับชีวิตส่วนตัวของตน

เลขแฝง 85
    จะเกิดเรื่องดีและเรื่องร้ายอย่างฉับพลัน มีอุปสรรค และความผิดพลาดอย่างต่อเนื่อง มีความทุกข์แอบแฝง ชีวิตคู่ไม่แน่นอน ให้ระวังอุบัติเหตุทุกรูปแบบ และยังบ่งบอกถึงชีวิตที่จะหลักลอย เพราะมีอุดมคติที่ผิด ๆ เป็นคนที่หลงผิดได้ง่าย ลืมตัว เอาแต่ใจตนเอง เห็นกงจักรเป็นดอกบัว จะพาชีวิตสู่ความหายนะได้ มักกำพร้าและขาดที่พึ่ง

ระวังหลงในพิธีกรรม มากกว่าที่จะเข้าถึงแก่นแท้ของธรรมะ

เลขรวม 13 เลขอับโชค จะเกิดเรื่องดีและเรื่องร้ายอย่างฉับพลัน มีอุปสรรคและความขัดข้อง มีมุมหักเหอยู่ตลอดเวลาไม่ค่อยจะปกติสุขนัก แม้ชีวิตในบางช่วงจะก้าวได้ด้วยดี แต่อุปสรรคก็จะติดตามมาเป็นเงาตามตัว
    มักถูกอำนาจมืดคุกคาม ถูกลอบทำร้าย

ถ้าเป็นสุภาพสตรีจะถูกญาติฝ่ายสามีกดดันกลั่นแกล้ง มีความทุกข์แอบแฝง ชีวิตคู่ไม่แน่นอน ครอบครัวแตกร้าว
    ถ้าเป็นสุภาพบุรุษ จะมีเรื่องรักสามเส้า ชู้สาว
    และให้ระวังอุบัติเหตุทุกรูปแบบ สายตามีปัญหา

โรคภัยที่เกิดจาก โรคที่เกี่ยวกับช่องท้อง นิ่ว ถุงน้ำดีอักเสบ ลำไส้อักเสบ โรคไต กระเพาะปัสสาวะอักเสบ ระวังการผ่าตัด และปัญหาที่สายตา

และเลข 13 นี้ยังไม่เหมาะกับเด็กวัยรุ่น วัยหัวเลี้ยวหัวต่อ หรือวัยรุ่นที่อยู่กับสังคมที่ล่อแหลม อาจทำให้พฤติกรรมทางเพศเบี่ยงเบนได้

ตรงบ้างไหมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 สิงหาคม 2011
  11. nitima5826

ทุกอย่างที่พูดมา ตรงหมดเลย เพราะตอนนี้ชีวิตกำลังมีปัญหาเรื่องคู่เดี่ยวรัก เดี่ยวเลิก
    ไม่จบไม่สิ้น ตอนนี้ก็เลิกกันแล้วแต่ก็ไม่รู้ว่าจะจบสิ้นไหม ตอนนี่คบกัน เจอแม่สามีกลั่นแกล้ง สารพัด ใส่ร้ายโน่นนี่ตลอดเวลา
    รบกวนช่วยบอกวิธีแก้ไขให้ได้ไหมค่ะ......เราก็ว่าเราก็เป็นคนดีคนหนึ่งทำไมถึงเจอแต่เรื่องร้ายๆก็ไม่รู้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 สิงหาคม 2011
  12. sahasdesh

sahasdesh สมาชิกใหม่

19 สิงหาคม 2011
    เลข16 คำทำนายในกระทู้ข้างต้นตรงครับ มีทางแก้ไขไงให้ดีขึ้นไหมครับ

13. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    การแก้ไขนี้ ทำเพื่อเป็นเคล็ดให้ประสบความสุขเท่าที่จะไม่ฝืนกฏของกรรม

ดวงชะตาแก้ไขไม่ได้ แต่ทำให้ดีขึ้นได้ด้วยกรรมฐาน

ทะเบียน กธ-9004 สีแดง *** 94 * 13

ให้นำสติกเกอร์เลข 2 จะเล็กใหญ่สีอะไรตามใจชอบ มาติดที่ป้ายทะเบียนรถ

โดยให้ติดในวันมงคล

ปฏิทินฤกษ์พรหมประสิทธิ์ ปี ๒๕๕๔

�Ѵ�ѹ����� (��ҫا) �.��ӫ�� �.���ͧ �.�ط�¸ҹ� 61000

<!-- google_ad_section_end -->

หลังจากติดให้ผู้ที่ขับประจำสร้างกุศล ทานมัย ศีลมัย ภาวนามัย ให้เป็นกิจวัตร

หลังจากทำกุศลให้หมั่นกรวดน้ำอิมินา หรือ อุทิศผลบุญให้ทั่วจักรวาล

และก่อนนอนหรือหลังจากทำกุศลให้อธิษฐาน

"ด้วยกุศลที่ข้าพเจ้าได้สร้าง ได้โปรดส่งพลังอันเป็นมงคลเพื่อมาแก้ไขเลขแฝงของทะเบียนรถคันนี้ให้เป็นเลขมงคลด้วยเทอญ"

ทำกุศลครั้งใดอธิษฐานทุกครั้งไป

ทะเบียนรถ กธ-90042

• ทะเบียน คลบ-535 สีดำ *** 13
    ให้นำแผ่นทองคำเปลวมาปิดที่เลข 3

ปฏิทินฤกษ์พรหมประสิทธิ์ ปี ๒๕๕๔

�Ѵ�ѹ����� (��ҫا) �.��ӫ�� �.���ͧ �.�ط�¸ҹ� 61000

<!-- google_ad_section_end -->

หลังจากติดให้ผู้ที่ขับประจำสร้างกุศล ทานมัย ศีลมัย ภาวนามัย ให้เป็นกิจวัตร

หลังจากทำกุศลให้หมั่นกรวดน้ำอิมินา หรือ อุทิศผลบุญให้ทั่วจักรวาล

และก่อนนอนหรือหลังจากทำกุศลให้อธิษฐาน

"ด้วยกุศลที่ข้าพเจ้าได้สร้าง ได้โปรดส่งพลังอันเป็นมงคลเพื่อมาแก้ไขเลขแฝงของทะเบียนรถคันนี้ให้เป็นเลขมงคลด้วยเทอญ"

ทำกุศลครั้งใดอธิษฐานทุกครั้งไป

ทะเบียนรถ คลบ-535

14. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    ญย-1915

• การแก้ไข
    ให้นำแผ่นทองคำเปลวมาปิดที่เลข 1

ทะเบียนรถ ญย-1915

15. nitima5826

ขออนุโมทนา...สาธุ ขอให้เป็นประสบความสำเร็จด้วยเถิด

16. ดาดาด้า

ดาดาด้า สมาชิกใหม่

25 สิงหาคม 2011
    ทะเบียนรถ 8241 เป็นอย่างไรค่ะ ดีไหมค่ะ

เพิ่งเป็นสมาชิกครั้งแรก อ่านกระทู้ แล้วชอบมากค่ะ
    รบกวน คุณ เฮียปอ ดูให้ด้วยนะค่ะ ขอบพระคุณมากค่ะ

17. ดาดาด้า

ดาดาด้า สมาชิกใหม่

25 สิงหาคม 2011
    ทะเบียน 8241 เป็นอย่างไร ดีหรือป่าวค่ะ
    รบกวน คุณ เฮียปอด้วยนะค่ะ ขอบพระคุณมากค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 สิงหาคม 2011
  18. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    ด้วยจิตที่ศรัทธาต่อพระพุทธศาสนา

และ ด้วยใจที่ศรัทธาต่อพระคุณเจ้าหลวงพี่ไตรภพ

ดังนั้น ข้าพเจ้าจึงขอใช้วิชาเลขศาสตร์ มาใช้

1.ทำนายเลขทะเบียนรถ พร้อมแก้ไข
    2.ทำนายเลขทะเบียนบ้าน พร้อมแก้ไข

ให้แก่เพื่อนสมาชิก โดยคิดค่าวิชา 100 บาท ในการทำนายต่อ คัน / หลัง

...............................................................................

ร่วมสร้างพระอุโบสถ

และสมเด็จองค์ปฐมชำระหนี้สงฆ์ หน้าตัก ๗ ศอกเพื่อประดิษฐานเป็นองค์ประธานพระอุโบสถ

โดยการร่วมรับเป็นเจ้าภาพผ้าป่าสามัคคี 84,000 กอง กองละ 200 บาท

ณ ธุดงค์สถานป่าศิริสมบูรณ์ บ้านไร่สมบูรณ์ ตำบลโนนสุวรรณ อำเภอโนนสุวรรณ จังหวัดบุรีรัมย์ 31110

ลักษณะของพระอุโบสถ

เนื่องจากทางธุดงค์สถานป่าศิริสมบูรณ์ ยังไม่มีพระอุโบสถเพื่อใช้ทำสังฆกรรมสำหรับสงฆ์ และใช้ประกอบพิธีอุปสมบทแก่กุลบุตรผู้มีศรัทธาออกบวชในพระพุทธศาสนา เพื่อสืบต่ออายุพระศาสนาตามรอยบาทแห่งองค์สมเด็จพระศาสดา องค์อรหันตสัมมาสัมพุทธเจ้า

ดังนั้นทางธุดงค์สถานป่าศิริสมบูรณ์ จึงริเริ่มที่จะสร้างพระอุโบสถขึ้น โดยจะประกอบพิธีกรรมวางศิลาฤกษ์ก่อนและจะค่อยๆสร้างต่อไปจนกว่าจะแล้วเสร็จ

พระอุโบสถหลังนี้ต้องใช้งบประมาณทั้งสิ้น 6,579,000 บาท โดยประมาณ

รวมทั้งรายจ่ายที่ต้องสร้างองค์พระประธานในพระอุโบสถด้วย

พระอุโบสถ กว้าง 16 เมตร ยาว 36 เมตร สูง 17 เมตร (วัดจากพื้นดิน) เป็นอาคารยกพื้นสูง ผนังก่ออิฐถือปูน หลังคามุงกระเบื้องซีแพ็คสีแดง

องค์พระประธาน หน้าตัก ๗ ศอก เป็นพระปูนปั้นปิดทอง ปางพิชิตมาร นั่งขัดสมาธิ สูงจากฐาน 11 ศอก

โดยทางสำนักปฏิบัติธรรมธุดงค์สถานป่าศิริสมบูรณ์ จะจัดการร่วมทอดถวายองค์ผ้าป่าสามัคคี 84,000 กอง กองละ 200 บาท ในวันที่วางศิลาฤกษ์พระอุโบสถ

หมายกำหนดงานวันทอดผ้าป่าสามัคคีและวางศิลาฤกษ์

วันเสาร์ที่ 14 พฤษภาคม 2554 เวลา 07.30 น. ร่วมกันประกอบพิธีถวายภัตตาหารแก่สงฆ์หมู่ใหญ่ ฟังพระสงฆ์เจริญพระพุทธมนต์
    เวลา 09.45 น. ทำพิธี วางศิลาฤกษ์ ศิลาชัย พระอุโบสถ และ พระประธานสมเด็จองค์ปฐม ร่วมกันเจริญพระกรรมฐาน ตลอดทั้งวัน และ ตลอดคืน

วันอาทิตย์ที่ 15 พฤษภาคม 2554 เวลา 07.30 น. ร่วมกันประกอบพิธีถวายภัตตาหารแก่สงฆ์หมู่ใหญ่ ฟังพระสงฆ์แสดงธรรม แยกย้ายกันรับประทานอาหาร เดินทางกลับภูมิลำเนา

ดังนั้น

จึงขอบอกบุญท่านสาธุชนคนดีทุกๆท่าน หากผู้ใดใคร่ร่วมการบุญครั้งนี้กับทางสำนักปฏิบัติธรรมธุดงค์สถานป่าศิริสมบูรณ์ เพื่อก่อสร้างพระอุโบสถ และ องค์พระประธานสมเด็จองค์ปฐมชำระหนี้สงฆ์ ก็สามารถมาร่วมบุญได้ที่วัด ตามหมายกำหนดงานดังที่ได้แจ้งเอาไว้นั้นแล้ว

ผู้ใดสะดวกมาทำบุญที่วัดได้เองจะเป็นการดี แต่ถ้ามาไม่ได้ไม่ว่ากรณีใดๆ แต่มีศรัทธาอยากร่วมกองบุญก็สามารถร่วมได้

ร่วมทำบุญได้ที่
    ธนาคารกรุงไทย สาขานางรอง
    ชื่อบัญชี พระพรมมา ปภสฺสโร
    (ชื่อเก่าของท่านพระใบฎีกาวิศวาธาร ก่อนได้รับการแต่งตั้งสมณศักดิ์)
    เลขที่บัญชี 373-0-11953-2
    หรือ
    ธนาคาร ทหารไทย สาขาบุรีรัมย์
    หมายเลขบัญชี 426-2-20277-5
    ชื่อบัญชี พระเมธชนัน อเนชากุล
    หรือ
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขา นางรอง
    ชื่อบัญชีพระ วิศวาธาร ปภัสสโร
    หมายเลขบัญชี 773-217628-4

........................................................................

เบอร์โทร พระเมธชนัน อเนชากุล 0844118852

19. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    <TABLE class=tborder id=post5032693 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid"> วันนี้, 09:04 AM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #3090 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ดาดาด้า<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5032693", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_5032693 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><CENTER><!-- google_ad_section_start -->ทะเบียนรถ 8241 เป็นอย่างไรค่ะ ดีไหมค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

</CENTER>
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->เพิ่งเป็นสมาชิกครั้งแรก อ่านกระทู้ แล้วชอบมากค่ะ
    รบกวน คุณ เฮียปอ ดูให้ด้วยนะค่ะ ขอบพระคุณมากค่ะ<!-- google_ad_section_end -->
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

ลองหาอ่านเลขรวม 15 ครับ ... (good)

20. nitima5826

รบกวน เฮียปอ... ดูเลขที่บ้านให้อีกทีได้ไหมค่ะ บ้านเลขที่ 219/1
    ดิฉันว่าทำไมมันจะบังเอิญมีเลข 13 อยู่รอบตัวดิฉัน(พิ่งสังเกต)
    กธ-9004 ,คลบ 535 ,219/1...ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้