ตาในเทวดา นักเรียนในโครงการ คัดผู้มีญาณตัวจริง กับ อ ก๋งพรหมบุตร ถนนนิพพาน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ตาในเทวดา, 11 มกราคม 2013.

1. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2009
    ขอความกรุณาเพื่อนๆ สมาชิก ลงคำถามหน้าบอร์ด หรือภาพต่างๆ หน้าบอร์ด เพื่อเป็นส่งเสริมความรู้ กับเพื่อนๆ ท่านอื่นๆ ที่มี เคท ตรงกับท่าน หรือมีปัญหาคล้ายท่าน ช่วงนี้ ขอ เฉพาะคนทีกล้าเปิดเผย นะครับ เพราะผมไม่สามารถ ให้คะแนนการดูดวงได้ ครับ นับแต่นี้ขอ หน้าบอร์ดอย่างเดียวนะครับ .....ส่วนท่านที่ต้องการ แบบลับๆ ไปลงไว้ ใน ถนนนิพพานดีกว่าครับ ตรงนี้ ผมต้อง คัดเลือกออกหนึ่งคน เพื่อให้เหลือสุดยอด คนมีญาณตัวจริง เท่านั้น ขอพื้นที่นี้ เพื่อการศึกษา และสร้างบารมี ให้กับ คนทุกข์ยาก ที่มีปัญหาจริง ๆ มานานหลายปี ครับ ขอบคุณครับ .................

2. เพราะรัก

เพราะรัก Active Member

27 กรกฎาคม 2012
    วันจัน29พย14กุล14.25น
    เคยฝันว่า มีผู้ชายคนหนึ่งพาเด็กแฝดชายหญิงมาหา บอกเป็นลูกเขาให้เด็กเรียกเราว่าแม่ ถามว่าเราจะรับไหม เราบอกรับ ต่อมาเด็ก2คนก็เสีย แล้วผู้ชายคนั้นก็หายไป เราเฝ้ารอเขา. แล้วเขาก็กลับมาเขาเปลี่ยนเป็นคนใหม่ที่ดีกว่าเดิม
    จากฝันวันนั้นผ่านมาหลายปี ความฝันก็ได้กลายเป็นเรื่องจริง เจอผู้ชายในฝันคนนั้นมีตัวตนจริงเด็กก็จริง แล้วเด็กก็เสียจริง เขาเรียกเราแม่จริง แล้วตอนนี้ผู้ชายคนนั้นก็เงียบหายไปจริง
    อยากจะถามว่า ที่เล่ามาเกิดจากอะไร แล้วเขาจะกลับมาจริงเหมือนในฝันไหมค่ะ
    ความรักนี้เป็นรักครั้งแรก18ปีแล้วค่ะ

3. ตาในเทวดา

ตาในเทวดา เป็นที่รู้จักกันดี

โชคลาภที่คุณรอยังอยู่ ยังเดินทางมาไม่ถึงคุณในระยะอันใกล้นี้ค่ะ อย่าเพิ่งผลีผลามรีบร้อนลงทุน จะทำให้ชอกช้ำ
    แต่ไม่ใช่การรอคอยแบบไร้หนทางไร้ความหวังนะคะ เป็นช่วงที่คุณต้องหมั่นทำบุญสร้างกุศล เป็นทุนรอนเพื่อรอโอกาสทองค่ะ
    เช่นเดียวกับการเงินยังคงต้องหมุนเวียนใช้จ่ายไปเรื่อยๆ เหนื่อยหน่อย แต่ถ้าเหงื่อไม่ออก เงินไม่มาค่ะ แต่ไพ่บอกทางแก้ไขให้คุณไว้แล้ว ว่าต้องเป็นผู้ให้
    ให้ทานแก่คนยากไร้ ช่วยเหลือผู้ตกทุกข์ได้ยาก เวลาเรามีใจเมตตา อยากช่วยใคร ทำด้วยใจยินดีค่ะ ทำพอประมาณ ตัวเองไม่เดือดร้อนจะได้ไม่กังวล
    ทำด้วยเมตตา แล้วจะเกิดสุข ตัวความสุขที่เกิดขึ้นนี่หละ จะนำพาให้เราทำแบบเดิมอีก ทำอีกๆ เพราะทำแล้วยินดี จิตใจผ่องใส เป็นการสรางทานบารมีแบบไม่รู้ตัวค่ะ
    แต่โอกาสทางความรัก คุณกำลังมาค่ะ เป็นคนอ่อนกว่าในแวดวงที่ทำงานหรือทำกิจกรรมร่วมกัน
    เชื่อมั่นในตัวเองและสัณชาติญาณ อย่าได้กังวลค่ะ จะทำให้เศร้าหมองใจเปล่าๆ

4. Evffy

Evffy สมาชิก

ขอบคุณมากค่ะ :)

5. shevvy

shevvy เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีคับ คุณตาในเทวดา ช่วงปี สอง ปี ที่ผ่านมาผม มักถูก แค่ 20 บาท อาจถูก งวดเว้นงวด ไม่ก็ สองงวดถูกที ซื้อเยอะะกว่านั้นไม่ถูก ดวงโชคผม มีแค่นี้หรือคับ ทำไงดี และก็ช่วงวันตรุษจีน สารทจีน หรือวันทำบุญให้ตาผม ผมมักถูกมากกว่านั้น เป็นเพราะบรรพบุรุษท่านช่วยหรือคับ

6. ตาในเทวดา

1.งานธนาคารที่ทำอยู่นี้ดีหรือไม่? ถ้าจะเปลี่ยนหน่วยงานใหม่(ของรัฐบาล)ได้ไหม๊?เมื่อไหร่ครับ
    2.ผมจะเปิดร้านขายเบอร์เกอรี่เป็นงานเสริมได้ไหม๊ครับ
    ขอบพระคุณมากครับ

งานที่คุณทำอยู่นี้ สามารถทำต่อไปได้เรื่อยๆ โอกาสข้างหน้ายังพอมีคุณจะประสบความสำเร็จกับงานที่ทำนี้ โดยเฉพาะการลงทุนเรื่องเงินออม
    แต่ จะเหนื่อยใจกับความจู้จี้จุกรอบข้างบ้าง ข้อแนะนำจากไพ่ ต้องเสริมดวงด้วยการ ช่วยเหลือเด็กกำพร้า หรือผู้ด้อยโอกาส อย่าลืมดูแลทีมงานของคุณด้วยล่ะ
    เรื่องงานราชการที่เข้ามาทำให้คุณลังเลใจ เป็นงานที่ดี สร้างประโยชน์ต่อสังคม ครอบครัวคุณเองก็พลอยเห็นงาม หากเลือกทางนี้ ต้องมีความยุติธรรมเป็นหลักประจำใจ
    ทำงานนี้คุณต้องเป็นผู้เสียสละะค่ะ หากจะคิดหวังรวยหรือสร้างรายได้เป็นกอบเป็นกำนั้น ยากค่ะ แต่จะให้ผลดีกับครอบครัวในระยะยาวค่ะ สำหรับคุณ ความสำเร็จจะมาได้ ต้องเป็นผู้ให้ค่ะ

เรื่องเปิดร้านเบเกอรี่คุณสามารถทำได้ค่ะ แต่ต้องเริ่มต้นแบบเล็กๆก่อนนะคะ แล้วค่อยดูโอกาสหาจังหวะขยับขยายค่ะ อย่าทำเพื่อหวังกำไรมากนัก ค่อยๆทำไปค่ะ แล้วจะดีขึ้นเป็นลำดับค่ะ

เลขมงคลสำหรับคุณเลข 7 ค่ะ

7. thebookred

thebookred Active Member

18 กุมภาพันธ์ 2010
    23 กพ 2538 7.05
    1.เรียนเหมาะด้านไหน
    2.ความรัก
    3.เพื่อนๆคิดอย่างไรกับเราครับ
    4.กรรมฐาน
    ขอบคุณครับ

8. ตาในเทวดา

ด้วยความที่คนเป็นคนมีความสามารถหลากหลาย แม้จะเป็นงานที่ไม่เคยทำมาก่อนคุณก็สามารถเรียนรู้ และทำออกมาได้ดีอย่างไม่น่าเชื่อ จึงมีคนมอบหมายงานหลายประเภทมาให้คุณทำสม่ำเสมอ คุณเองก็รับทำไว้ซะทั้งหมด เหนื่อยแค่ไหนก็จะทำเอง จัดการเอง ไม่แบ่งงานให้ใคร ส่งผลให้เกิดความขัดแย้ง ทำให้เหนื่อยใจกับสภาพที่เป็นอยู่ ในปีนี้คุ๊มีเกณฑ์จะได้ย้ายงานค่ะ ดวงคุณมีผู้ใหญ่สนับสนุนอยู่แล้ว ไม่ต้องกังวลหรือคิดมากเกินไป หมั่นทำบุญกับเด็กและผู้ด้อยโอกาส และสร้างสาธารณะประโยชน์ค่ะ

9. sutanee

sutanee เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2007
    เกิดวันอังคารเดือน๗ปีกุน๐๒
    ๑ช่วงนี้จะมีโชคถูกสลากกินแบ่งหรือสลากทวีสินบ้างไหม
    ๒เลขนำโชคคืออะไร
    ๓มีเกณฑ์ได้ซื้อรถใหม่บ้างไหม
    ๔มีโอกาสได้ลาภลอยก้อนใหญ่ไหม
    ๕จะขายคอนโหรือต้นไม้สักได้ในเร็ววันนี้ไหม

10. ตาในเทวดา

เรื่ององค์เทพ ครูบาอาจารย์นั้น ขออนุญาตข้ามนะคะเพราะมีท่านอื่นที่ชำนาญสามารถดูด้านนี้ คุณสามารถสอบถามได้จากกระทู้ของคุณนวเทวา หรือ คุณพลได้ค่ะ ทั้งสองจะให้คำตอบและคำแนะนำได้ถูกต้องมากกว่า

กรรมเก่าของคุณเกิดจากการละเมิดศีลข้อ หนึ่ง สองและข้อ สาม ละโมบในสมบัติของผู้อื่น ทำร้ายเบียดเบียนผู้อื่นทางร่างกาย และพรากของรักค่ะ
    แต่กรรมในอดีตใช่ว่าจะเป็นสิ่งกำหนดอนาคตนะคะ ชื่อว่าได้เกิดเป็นคน หมายถึงเรามีโอกาสเริ่มต้นสร้างชีวิตใหม่เและเปลี่ยนอนาคตได้ค่ะ
    เมื่อเราทราบแล้ว ก็อย่าได้ข้องแวะหรือทำให้เกิดขึ้นอีกค่ะ

เรื่องเรียนไพ่ยิปซีคุณสามารถเรียนได้ค่ะ และจะทำได้ดีด้วยค่ะ แต่หากจะยึดเป็นอาชีพหลัก คงต้องเหนื่อยหน่อยนะคะ ผลตอบแทนอาจจะไม่ได้มากอย่างที่ตั้งใจ แนะนำให้คุณหาเลือกหาอาจารย์ที่ท่านจะช่วยสอน ชี้แนะคุณไปในทางที่ควร จะสำเร็จดังใจค่ะ

คำแนะนำสำหรับคุณ สิ่งที่ควรละเว้นเป็นอย่างยิ่งคือ ความละโมบ การเบียดเบียนทำร้าย ให้ร้าย และการทุจริต พลิกแพลง ฉวยโอกาสทุกรูปแบบค่ะ
    เสริมดวงด้วยการ ไถ่ชีวิต บริจาคโลงศพ ช่วยเหลือเด็กกำพร้า เด็กด้อยโอกาสค่ะ

11. ตาในเทวดา

คุณมีโอกาสได้เลื่อนตำแหน่งหรือ ได้ศึกษางานเพิ่มเติมเพื่อต่อยอดความรู้ หรืองานที่คุณทำ มีเกณฑ์การเปลียนแลงโยกย้ายที่ทำงาน หรือที่อยู่อาศัย คุณจะเหนื่อยหน่อยกับการปรับตัวในช่วงแรกๆค่ะ แต่เรื่องการเสี่ยงโชค ช่วงนี้งดไว้ก่อนนะคะ รอจังหวะเหมาะๆ ดีกว่าค่ะ

คนช่างคิด ช่างวางแผนแบบคุณ เหมาะทำงานด้านที่ปรึกษาอิสระ หรือ ทำธรกิจของตัวเองค่ะ ไม่ได้ขึ้นตรงต่อใคร คุณจะสามารถออกความคิด ใช้ไอเดียของคุณได้เต็มที่ คุณจะทำงานนี้ได้ดี อาจจะใช้เวลาสักหน่อยแต่คุณจะประสบความสำเร็จด้านนี้ค่ะ ธุรกิจด้านอาหาร หรือการท่องเที่ยวก็เหมาะกับตุณเช่นกันค่ะ

12. สีลสิกขา

สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    โมทนาค่ะในสิ่งดีดีที่ทำนะคะได้คำตอบแล้วค่ะ ขอให้เจริญในญาณหยั่งรู้และฌานขั้นสูงค่ะ

13. namonice

namonice Active Member

ขอรบกวนสอบถามเรื่องโชคลาภบ้างนะคะ (ขอถามแบบตรงประเด็นเลยนะคะ)

ดิฉันพอจะมีโอกาสได้โชคลาภ (ลอย) โดยที่ไม่ต้องทำงานจนเหงื่อหยดจนจะหมดตัวบ้างหรือเปล่าคะ (จะได้เลิกหวังเสียที)

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ

14. ตาในเทวดา

ด้วนคนที่เป็นคนช่างเลือกและพิถีพิถัน ทำให้ความรักของคุณเดินทางมาช้ากว่าคนอื่น คุณรออยู่หนอออ หรือจะยังเข็ดกับรักครั้งเก่าอยู่
    แม้มีคนมาเสนอตัว หรือมีคนนำพามาให้รู้จัก คุณก็ไม่ใช่ว่าจะใจอ่อนง่ายๆ ไม่มีใครสมบูรณ์แบบหรอกนะคะ ไพ่แนะว่า จะเอาให้ได้ดังใจซะหมดทุกอย่างคุณจะเหนื่อยเปล่า ให้คุณปล่อยวางลงบ้าง คนอายุมากกว่า ก็เป็นผู้นำที่ดีเป็นที่ปรึกษาให้เราได้นะคะ แล้วคุณจะได้พบความสุขค่ะ ความรักใหม่การเริ่มต้นใหม่รอคุณอยู่

15. ตาในเทวดา

ไม่ว่าสิ่งที่คุณรอคอยนั้นคืออะไร จงอดทนรอค่ะ อย่าคิดวิตกกังวล รออย่างใจเย็นอย่าเร่งเร้า เมื่อคุณเลิกตามหา สิ่งๆนั้นจะมาถึงแบบไม่รู้ตัวค่ะ สตรีผู้มีบารมีจะนำพามาให้ค่ะ

16. ตาในเทวดา

ขออภัยจริงๆ แม้อยากจะตอบคำถามคุณ แต่ว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องความชำนาญเฉพาะบุคคลจริงๆค่ะ นี่คือความสัตย์จริง
    ไม่อยากให้ข้อมูลผิดๆ อยากให้คุณได้รับคำตอบและคำแนะที่ถูกต้องเท่านั้น
    คุณถามคำถามนี้ที่กระทู้ คุณ ศักดิ์ ธรรมลิขิตนะคะ คุณจะไม่ผิดหวังแน่นอนค่ะ

แต่ถ้าถามเรื่องเสี่ยงโชค จัดมากระทู้นี้เลยค่ะ :)

17. หญิงกาญจน์

หญิงกาญจน์ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ ขอถามบ้างนะคะ

-อยากทราบเรื่องโชคลาภจากการเสี่ยงค่ะ(หวย)จะมีโอกาสได้เงินก้อนบ้างมั้ยคะ (ตั้งกะเล่นมาเคยถูกแค่ครั้งเดียวเอง)
    -ความรักกับคนที่เราหวังชื่อ ย่อ ค. จะเป็นไปในทิศทางไหนคะเค้ามีใจให้เราบ้างไหมคะ
    -เรามีเนื้อคู่มั้ยคะหากมี จะได้เจอช่วงไหนลักษณะอย่างไรคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มกราคม 2013
  18. ตาในเทวดา

ถูกงวงเว้นงวด สองงวดถูกที นี่ก็ไม่น้อยแล้วนะคะ ถึงจะแค่ยี่สิบบาท ลองถามรอบตัวคุณ น้อยค่ะ จะมีโชคแบบคุณ นั่นเพราะคุณชอบช่วยเหลือผู้อื่น ปราถนาดีต่อผู้อื่น ที่ได้มากขึ้นนั้นเป็นเพราะบรรพบุรุษคุณท่านเอ็นดูแหละค่ะ
    คุณสังเกตุมั้ยเวลาคุณซื้อแบบไม่หวังผล ซื้อเพราะเพื่อนยุ หรือเห็นเค้าซื้อก็ซื้อตาม มักจะถูก แต่พออยากได้มากขึ้นมักจะพลาด
    ดวงคุณจะต้องเป็นผู้ให้ค่ะ และแบ่งปันค่ะ

ข้อแนะนำ สำหรับการเสริมด้วงด้านโชคลาภของคุณ บริจาคโลงศพ ช่วยเหลือยากไร้และ ผู้ด้อยโอกาส และงดความตระหนี่ หรือความโลภนะคะ ดวงคุณมีบรรพบุรุษค่ำจุนค่ะ หมั่นสร้างกุศลเข้าไว้ค่ะ ท่านจะมาดลใจคุณเองเมื่อถึงเวลา

เลขมงคลของคุณคือออ เลข 7 ค่ะ

19. newjaka

newjaka Active Member

16 กุมภาพันธ์ 2010
    ไม่มีคำไหนจะตรงไปกว่าคำนี้แล้ว "แม่นมากค่ะ!"
    อยากเริ่มต้นใหม่มาก แต่ใจมันไม่ค่อยให้ความร่วมมือเล้ยยยย ^^"

ขอบคุณมากๆค่ะ

20. ตาในเทวดา

โอกาสดีๆกำลังจะเดินทางเข้ามาแล้วนะคะ เตรียมตัวให้พร้อมเพื่อที่เราจะได้ไปพลาดโอกาสนั้นๆค่ะ
    เรื่องการเรียน คุณเหมาะจะเรียนด้านสื่อสารมวลชน ภาษา แพทย์ หรือสาขาวิชาที่ใช้ศิลปะความสามารถเฉพาะตัว เพราะความที่คุณเป็นเรียนรู้ไว เข้าใจง่าย แต่แนะนำให้หาความรู้ หาประสบการณ์ด้านอื่นเพิ่มเติมไว้ด้วยนะคะ เพราะมีเกณฑ์ว่าอาจจะได้ทำงานในสาขาที่ไม่เรียน
    ความรักของคุณช่วงนี้ไม่โดดเด่นหวือหวาค่ะ ยังคงเป็นปราถนาดีต่อกันค่ะ
    เพื่อนๆเป็นห่วงคุณค่ะ แต่บางครั้งความหวังดีมากเกินไปอาจจะทำให้รำคาญเอาได้
    เรื่องกรรมฐาน คุณมีครูบาอาจารย์ที่คุณนับถืออยู่แล้ว ปฏิบัติตามแนวทางของท่าน เมื่อถึงพร้อมแล้วคุณจะรู้ได้สัมผัสด้วยตัวของคุณเอง มีคำแนะนำสำหรับคุณว่า ให้ฝึกกรรมฐานควบคู่กับการสร้างทานบารมีนะคะ การให้ทานเป็นการลดความตระหนี่ ความโลภในใจ จะช่วยเสริมด้านปฏิบัติได้ค่ะ