ตาในเทวดา นักเรียนในโครงการ คัดผู้มีญาณตัวจริง กับ อ ก๋งพรหมบุตร ถนนนิพพาน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ตาในเทวดา, 11 มกราคม 2013.

1. ตาในเทวดา

ตาในเทวดา เป็นที่รู้จักกันดี

1> เมื่อหวังสิ่งใด อย่าลังเลใจ ทุ่มเทให้เต็มที่ค่ะ ความสุขสมหวังรออยู่
    มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์หนุนนำค่ะ

2> ไม่สันทัดด้านนี้ แต่คุณถามเราจะตอบ องค์เทพประจำตัวคุณ เทพเจ้าแห่งความสุข ความสมหวังค่ะ

2. ตาในเทวดา

ปีนี้แม้ฟ้ายังไม่เปิดทางด้านความสมหวังมาให้คุณ แต่มอบสิ่งที่มีค่ากว่านั้นคือการแก้ไขชีวิต เพื่อเริ่มต้นใหม่
    อุปสรรคในชีวิตของคุณที่เกิดขึ้นเป็นวิบากกรรมจากสิ่งที่คุณได้สร้างไว้ในอดีต การคดโกง เบียดเบียนชีวิตผู้อื่น และ การประพฤติในกาม ส่งผลให้คุณพบยากลำบาก มีคู่แข่ง ขอความช่วยเหลือใครก็ยากเย็น และไม่สมหวังเรื่องความรัก

ดังนั้นปีนี้ควรเน้นสร้างกุศล สร้างบารมีเยอะๆนะคะ ไม่ว่าจะเป็นทำบุญโลงศพ ผ้าห่อศพแก่ศพไร้ญาติ อุปกรณ์การแพทย์ ร่วมสร้างสาธารณะประโยชน์ ช่วยเหลือคนพิการผู้ด้อยโอกาส และรักษาศีลห้าให้ครบโบสถ์วิหารโดยเฉพาะ ข้อหนึ่ง ข้อสอง และข้อสาม เรื่องที่ควรงดเว้นเลยคือการทำผิดกฏหมาย ผิดจรรยาบรรณ คดโกงทุกรูปแบบ และลดความอยากลงค่ะ เรามีไม่เยอะ มีแค่พอใช้ แต่เรามีรอยยิ้มจากครอบครัวเป็นความสุขมหาศาลเช่นกันค่ะ

การงานที่คุณรอคอยยังมาไม่ถึงค่ะ รีบร้อนเกินไปจะเหนื่อยเปล่าและทำให้คุณท้อใจค่ะ เสริมชะตาแล้วรอโอกาสทองของคุณนะคะ

ครูบาอาจารย์ที่คุ้มครองคุณอยู่ เป็นเทพผู้หยั่งรู้และ เทพีแห่งความรัก ความสมบูรณ์ค่ะ

เลขมงคลของคุณคือเลข 3 ค่ะ

3. ตาในเทวดา

ดวงคุณจะต้องลงทุนก่อนถึงจะได้เงินนะคะ เงินมากับความเสี่ยง เงินมากับความเหน็ดเหนื่อยค่ะ แต่ยังไม่หมดหวังซะะทีเดียว แนะนำให้คุณเผยแพร่ธรรมมะ ให้ความรู้ ให้แสงสว่าง เช่น บริจาคหนังสือเรียน พิมพ์หนังสือธรรมมะ หลอดไฟ ให้โรงเรียน หรือวัดที่อยู่ห่างไกลความเจริญ อีกทั้งให้คำปรึกษาแก่ผู้ที่มีความทุกข์ใจนะคะ เสริมดวงที่ว่ามานี้โชคดีมาหาคุณค่ะ

เลขมงคลของคุณคือออออออออ เลข 7

4. ตาในเทวดา

ดวงโชคลาภของคุณ มากับการทำงานค่ะ มือขยับเงินก็มาค่ะ เหนื่อยหน่อย แต่ยังมีคนคอยช่วยเหลือค่ะ
    อุปสรรคความทุกข์ใจของคุณสามารถทุเลาได้ด้วยการสร้างทานบารมีและ ภาวนบารมีค่ะ ปฏิบัติธรรม และเสียลสะสร้างประโยชน์ให้ส่วนรวม สิ่งนี้จะช่วยลดความเศร้าหมองในจิตใจลงได้ค่ะ บุตรบริวารพาโชคลาภมาให้เนืองๆค่ะ

เลขมงคลของคุณคือเลขเจ็ดค่ะ

5. smetwarun

smetwarun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2009
    ความรักเป็นอย่างไรคะ คนที่แอบชอบอยู่ตอนนี้เขารักและจริงใจกับเราหรือเปล่าคะ
    จะสมหวังหรือเปล่าคะ ถ้าไม่เมื่อไหร่จะเจอเนื้อคู่คะ ลักษณะอย่างไร

ขอบคุณมากๆคะ

6. ตาในเทวดา

ไม่ใช่ทุกคนที่จะได้โชคมาแบบง่ายๆ ความหวังของคุณแม้จะห่างไกล แต่ยังมีดาวแห่งความหวังปรากฏบนท้องฟ้า เสริมดวงด้วยการสร้างสาธารณะประโยชน์ค่ะ อุทิศตนเพื่อส่วนรวมค่ะ สร้างวัด สร้างโรงเรียน ทำความสะอาดซ่อมแซมโบสถ์วิหาร หรือทำบุญกับพระที่คุณนับถือ และถวายกุศลให้ครูบาอาจารย์ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่คุณนับถือค่ะ

เลขมลคลของคุณคืออออออ เลข 4 ค่ะ

7. ตาในเทวดา

วันนี้จะไปทำบุญเสริมดวงที่วัดแถวๆระยองค่ะ เย็นๆจะแวะมาปฏิบัติหน้าที่ต่อ
    ถ้าฟ้าเปิด อาจจะมีลาภมาฝาก อิๆๆ

8. anion-lovemoon

anion-lovemoon สมาชิก

29 พฤษภาคม 2012
    ดูเรื่องงานให้หน่อยนะคะ
    สอนพิเศษให้เด็กไม่ทราบจะรุ่งไหม
    เกิด 1 กค 2498

ขอบคุณคะ

9. นรชาติ

นรชาติ Active Member

24 ธันวาคม 2010
    "จะมีโชคลาภหรือลาภลอยใหญ่ๆเข้ามาในเร็วๆวันนี้หรือไม่ ขอบคุณ คร๊าบ

10. เพราะรัก

เพราะรัก Active Member

27 กรกฎาคม 2012
    ขอรบกวนด้วยคนค่ะ
    ญ จันทร์29พย14กุล 14.25น
    1ถามถึงคนรักที่ขาดการติดต่อหลายเดือนแล้ว มีโอกาสที่เขาจะติดต่อมาไหมค่ะ
    2เขายังคงคิดถึงเราบ้างไหมค่ะ
    3ถามเกี่ยวกับกรรมในเรื่องรัก และทางแก้ไขเพื่อให้สมหวังค่ะ
    4ขอถามถึงอนาคตว่าจะเป็นแบบไหนค่ะ

11. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2009
    กรุณา ให้น้องๆ ตอบหน้าบอร์ดนะครับ ไม่งั้น ผมให้คะแนน น้องๆ ไม่ได้ครับ รบกวนด้วยครับ

12. fakedham

fakedham Active Member

12 ธันวาคม 2011
    ขอบคุณครับผม

13. _nnn_123

_nnn_123 เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011
    รบกวนคะ ดิฉันจะมีโอกาสได้ลาภลอย หรือ ได้เงินก้อนโต จากการเสี่ยงโชคบ้างใมคะ เคยเกือบถูกรางวัลที่ 1 ถึง 2 หน

14. Kontumtang

Kontumtang เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2011
    ขอบคุณครับอาจารย์ เมื่อคืนฝันเห็น ตอง7 พอดีเลย

15. hi-kick07

hi-kick07 เป็นที่รู้จักกันดี

มาให้กำลังใจนะน้อง

16. kitkun

kitkun เป็นที่รู้จักกันดี

ส่งแล้วค่ะ ข้อมูลส่วนตัว..ตอบหน้าบอร์ดได้เลยค่ะ ขอบคุณค่ะ

17. marisa23

marisa23 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2012
    ขอถามเรื่องโชคลาภการเงินและความรักค่ะ

18. ธันยนันท์

ธันยนันท์ Active Member

10 ธันวาคม 2011
    ส่งทาง pm นะครับ ตอบหน้าบอร์ดได้ครับ ขอบพระคุณครับ

19. augusta

augusta Active Member

อยากเปลี่ยนงานปีนี้มีโอกาสได้เปลี่ยนหรือป่าวครับ
    ขอบคุณครับ

20. poppop_127

poppop_127 เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2012
    ส่งข้อมูลไปทางพีเอ็มเมื่อวานค่ะ ตอบหน้าบอร์ดเลยก็ได้นะคะ
    ขอบคุณมากค่ะ