ตาในเทวดา นักเรียนในโครงการ คัดผู้มีญาณตัวจริง กับ อ ก๋งพรหมบุตร ถนนนิพพาน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ตาในเทวดา, 11 มกราคม 2013.

1. ตาในเทวดา

ตาในเทวดา เป็นที่รู้จักกันดี

หมดเวลาเสียแล้วกับการทำข้อสอบบบบบบบ

ขอบพระคุณทุกท่านที่ให้โอกาสบิ๋มและพี่ๆน้องๆ ชาวถนนนิพพานได้มาฝึกฝนฝีมือ
    ตั้งใจทำหน้าที่ของตัวเองจนถึงวันครบกำหนด ขาดหายไปบ้าง เพราะอาทิตย์นี้เป็นหวัดงอมแงม กว่าจะได้เข้ามาก้อหมดเวลาเสียแล้ววว

พวกเราเป็นเพียงนักเรียนกรรมฐาน ไม่ใช่ผู้วิเศษ อาจารย์ได้ให้โอกาสเรียนศาสตร์ด้านพยากรณ์ เพื่อจะได้มีโอกาสนำไปช่วยเหลือผู้อื่น เรียนรู้การเสียสละและเป็นการต่อยอดบารมี
    ขาดตกบกพร่องประการใด หรืออาจสร้างความขุ่นข้องหมองใจอันใดไว้ กราบขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคะ
    ทุกคำติ เป็น คำสอน ให้นักเรียนอย่างพวกเราได้พัฒนาค่ะ
    ส่วนคำชม และคะแนนอนุโมทนาทั้งหมด ขอยกให้ อาจารย์ก๋ง ที่ให้ปัญญา ทั้งทางโลก ทางธรรม อีกทั้งได้ช่วยเคี่ยวเข็ญ.... (แม้จะเข็นลำบาก เพราะลูกศิษย์คนนี้ตัวใหญ่)
    และศิษย์พี่ศิษย์น้อง ถนนนิพพาน ที่แวะมาให้กำลังใจ และคอยให้คำแนะนำช่วยเหลืออยู่เสมอ
    ขอบคุณเว็บมาสเตอร์ ที่ให้โอกาสพวกเรา ได้ใช้พื้นที่นี้ ได้มีโอกาสรู้จักเพื่อนใหม่ที่นี่

อนุโมทนากับกุศลจิตของทุกท่านด้วยนะคะ ขอให้ทุกท่านสำเร็จทุกสิ่งอย่างตามที่ใจปราถนา

ท่านใดที่โพสคำถามค้างไว้ สามารถโพสถามได้ที่ห้องอาจารย์ปัญญาญาณนะคะ หรือจะไปฝากไว้ที่เว็บถนนนิพพานก็ได้ค่ะ
    ไม่ได้กลับมาดูที่กระทู้นี้แล้ว เพราะข้อสอบข้อต่อไปมาจ่อต้นคอรอคิวแล้วเจ้าค่ะ

ว่างๆแวะไปทักทายพวกเรา ที่ถนนนิพพานนะคะ ยินดีต้อนรับค่ะ
    แว่วๆมาว่า เดือนมีนานี้ จะมีทริปกรรมฐานอีกแล้ววว ครั้งนี้จะได้ไปน้ำตก ภูเขา หรือว่าทะเลก็ไม่รู้ T-T"

กราบลา ณ ตรงนี้ ขอบพระคุณค่ะ

บิ๋ม

www.nippanroad.com
    http://www.facebook.com/groups/207555449356137/

2. Noppy_

Noppy_ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2006
    มาช่วยโปรโมทอีกแรงครับ ^_^

ประกาศ เลื่อนวันจัดทริปกรรมฐาน จากวันที่ 22-24 มีนาคม 56

>>>>เลื่อนเป็น วันที่ 6-8 เมษายน 2556 ...ตรงกับวันหยุดยาว...ซึ่งจะอำนวยความสะดวกให้ผู้ใฝ่ดีทุกท่านได้ร่วมสร้างอานิสงฆ์ใหญ่จาก กรรมฐาน ก่อนเทศกาลสงกรานต์

....มาเรียนกันให้ได้นะจ๊ะ....

....กรรมฐานเป็นบุญอันสูงสุด มีค่ามากกว่าการทำบุญทั้งปวง สองวันที่ท่านจะได้เรียนนั้น มีบุญมากกว่าสร้างเจดีย์ด้วยทองคำถึงพรหมโลก อย่าให้อะไรมาขัดขวางท่าน ...ไปกันให้ได้ อย่าให้มารมาหลอกท่านว่าไปไม่ได้เด้ดขาด ผู้ที่มีบุญบารมีเท่านั้น ถึงจะได้ไป ..........สนใจลงชื่อเรียนฟรีได้ที่นี่

กรรมฐานทริปที่ 14 นิโรธ สุญญตา สมาบัติ แนวทางหลวงพ่อเกษม