ตาในเทวดา นักเรียนในโครงการ คัดผู้มีญาณตัวจริง กับ อ ก๋งพรหมบุตร ถนนนิพพาน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ตาในเทวดา, 11 มกราคม 2013.

1. ตาในเทวดา

ตาในเทวดา เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องโชคลาภจะมีเข้ามาค่ะ เรื่องเรียนต่อ ถ้าเป็นปี 2557 มีโอกาสดีค่ะ
    เบอร์มือถือ หากต้องการเปลี่ยนแนะนำเลข 6 ค่ะ และหลีกเลี่ยงเลข 3 นะคะ
    ไพ่แนะนำว่าควรเน้นเรื่องการแบ่งปันเอื้อเฟื้อกับผู้ที่ลำบากกว่าเราค่ะ
    ดังนั้นงานที่เหมาะกับคุณ ควรเป็นงานที่ได้ช่วยเหลือผู้อื่น เช่น แพทย์ พยาบาล นักสังคมสงเคราะห์ นักจิตวิทยา หากไม่ได้เรียนด้านนี้ ก็สามารถทำงานเกี่ยวกับการเป็นตัวแทน เป็นคนกลางในการดำเนินธุรกิจ หรือการติดต่อ ค่ะ
    ปีนี้มีเกณฑ์จะเกิดการเปลี่ยนแปลงครั้งสำคัญอีกครั้ง ดังนั้นจะทำอะไรต้องมีสติอยู่เสมอ
    ปีนี้ให้เน้นทำบุญนะคะ บริทาคทาน บริจาคโลงศพ ผ้าห่อศพ ไถ่ชีวิตโคกระบือตามที่คุณสะดวก และทำใจให้ผ่องใส ลดความเครียด ลดกังวลค่ะ

2. ตาในเทวดา

เรื่องการงาน การเงินในปีนี้ราบรื่นค่ะ ที่เคยติดขัดค้างคาเมื่อปีที่แล้ว จะมีแรงสนับสนุนให้ผ่านไปได้ด้วยดี
    เรื่องความรัก คู่ครอง จะเป็นความรักแบบเพื่อน แบบมิตรที่ดีต่อกัน คอยให้กำลังใจและเป็นแรงสนุนของกันและกันค่ะ
    เรื่องปฏิบัติธรรม คุณจะได้พบครูบาอาจารย์ หรือผู้รู้ ที่จะสามารถ ชี้แนะแนวทาง เพื่อให้คุณสามารถก้าวหน้าในการปฏิบัติธรรมค่ะ
    เรื่องกรรมเก่า เคยได้เบียดเบียนให้ผู้อื่นรับโทษโดยไม่ได้ทำความผิด หรือ รับโทษแทนตัวเอง ให้เน้นการเจริญกรรมฐาน นะคะ

3. ตาในเทวดา

สาทู้................. catt24

4. ตาในเทวดา

ขอบคุณเช่นกันค่ะ chearr

5. mazzanti_evantra

mazzanti_evantra สมาชิก

1. ทะเลาะกับพี่สาว "ซ." ที่ผมรักมาก จะมีโอกาสกลับมาคุยสนิทสนมแน่นแฟ้นกันมั้ย เชื่อใจกันเหมือนที่ผ่านมามั้ย จะได้ไปเที่ยวกันมั้ย ถ้ามีโอกาสต้องทำอย่างไงครับ ช่วงไหนที่จะเริ่มนับหนึ่งกันใหม่ในความสัมพันธ์ฉันพี่น้องแบบเดิม เพราะผ่านมา1ปีกว่าแล้วติดต่อไปก็ไม่รับสายผม เหมือนนับวันยิ่งห่างกันเรื่อยๆๆครับ

2. ผมมีเนื้อคู่หรือเปล่าครับ ช่วงอายุเท่าไหร่จะมีครับ แล้วจะมีบุตรมั้ย

4. เพื่อนที่ผมรักอยู่ตอนนี้มีคู่ไปแล้ว "คนนี้รักมากผูกพันธ์กันมาก ชื่อ "ต"..."ผมควรปล่อยให้เป็นอิสระดีหรืออยู่เฉยๆไม่ไปยุ่งดี เพราะแฟนเค้าผมยังไม่ไว้ใจบ้างอย่าง. ( มีทะเลาะกันเท่าที่รู้มา )

5. อาชีพที่เหมาะที่สุด อาชีพอะไรครับ แล้วจะมีงานทำมั้ย เพราะไปอยู่ที่ไหนก็ต้องเป็นออก

6. จะำได้ไปต่างประเทศมั้ย ปีไหน (ไปเที่ยวหรือไปธุรกิจ)

7. เทวดาหรือสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองผมคือใครบ้าง ต้องปฏิบัติอย่างไร

8. ครูบาอาจารย์ผมท่านไหนที่สงเคราห์ผมที่สุดครับ แล้วจะอธิษฐานเสริมยังไงครับ

9. บั้นปลายชีวิตผมจะต้องตกอับมั้ย

10. ขอคำแนะนำในด้านอื่นที่เป็นประโยชน์สำหรับผมครับ

11. ผมมีญาณพิเศษ หรือได้สมาธิขั้นไหนอะไรบ้างรึเปล่าครับ

12. อนาคตข้างหน้าจะลำบากเรื่องหาเงินหรือเปล่าคับ มีโอกาสได้เงินก้อนโต(เงินล้าน)บ้างมั้ยครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับคำทำนายคับ

6. LnWLnW

LnWLnW เป็นที่รู้จักกันดี

1. เมื่อเรียนจบปริญญาตรี จะได้ไปเรียนต่อโทที่เมืองนอกเลยไหมคะ
    2. ตอนนี้กำลังชอบคนๆนึงอยู่ คือฝันเห็นเขาบ่อยมาก เขาจะใช่เนื้อคู่หรือเปล่าคะ
    3. ช่วงนี้โดนคนนินทาว่าร้ายเยอะมาก จะต้องโดนแบบนี้ไปอีกนานไหมคะ แล้วเขาจะทำร้ายเราไหม ขอบพระคุณมากๆๆคะ หากมีอะไรจะเตือนก็จัดเต็มมาได้เลยนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มกราคม 2013
  7. Uy

Uy สมาชิก

19 พฤศจิกายน 2012
    1. ปัญหาการเงินที่มีอยู่จะคลี่คลายตอนไหนคะ

2.เนื้อคู่เป็นไงค่ะ ลักษณะยังไง มาตอนไหน ชีวิตคู่โอไม๊คะ จะมีโอกาสมีลูกไม๊ค่ะ ขอบคุณคะ

3.การงานที่ทำอยู่เหมาะสมรึยังคะ

8. applecider

applecider เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2009
    ได้รับคำตอบแล้ว ขอบคุณมาก นะคะ

9. Ravipich

Ravipich Active Member

11 กรกฎาคม 2012
    สู้ๆ นะคะ สิ้นเดือนจัดโปร แจกเลขเด็ด รับวันที่1 เรียกวิวเลยค่ะ

10. dwatt26

dwatt26 Active Member

19 พฤษภาคม 2009
    ชื่อ นายเดชาวัต นิลใหม่ อายุ 32 ย่าง 33 ปี เกิด (อังคาร 26 กุมภาพันธ์ 2523) เวลา 6:30 น. ปีมะแม

ถามเรื่องหน้าที่การงาน ว่าจะก้าวหน้าหรือมีเกณท์โยกย้ายหรือเปลี่ยนงานหรือไม่

ขอบพระคุณครับ

11. ตาในเทวดา

คุณมีโอกาสจะได้กลับมาพูดคุบกับพี่สาวคุณอีกค่ะ แต่จะต้องให้ผู้ใหญ่ที่เป็นผู้ชายที่คุณทั้งคู่เคารพนับถือเป็นสื่อกลางให้ค่ะ
    เพราะคุณทั้งสองอาจจะใจร้อนเกินไป หรือต่างก็มีทิฐิเกินไปค่ะ ให้ผู้ใหญ่พูดให้ดีกว่าค่ะ

คุณมีโอกาสได้ไปต่างประเทศ ภายในสามหรือสี่ปีนี้ค่ะ ไปเพื่อไปศีกษาต่อ ไม่ก้อไปเรียนรู้งาน ไปดูงานค่ะ
    ส่วนเรื่องของเพื่อนคุณนั้น จะอยู่เฉยๆ ดีกว่าค่ะ เตือนได้ค่ะ แต่ให้คอยดูแลอยู่ห่างๆค่ะ
    คุณมีเกณฑ์จะได้โยกย้าย หรือมีการเปลี่ยนแปลงค่ะ แต่เป็นการเปลี่ยนแปลงที่ดีขึ้นนะคะ

คุณเป็นคนค่อนข้างละเอียดอ่อน ใส่ใจกับคนรอบข้าง แต่อยากแบกปัญหาของใครไว้ซะทั้งหมดนะคะ
    ปล่อยวางบ้างค่ะ เพราะคุณมีโอกาสเป็นโรคเครียด โรคเกี่ยวกับสายตา ความดัน กระเพาะค่ะ
    คุณมีสัมผัสพิเศษ เรียกว่าลางสังหรณ์ค่อนข้างแม่นยำ หากฝึกฝนด้านสมาธิเพิ่มเติมคุณจะสามารถควบคุมการรับรู้นั้นให้ชัดเจนและนำมาใช้ประโยชน์ได้ค่ะ
    ครูบาอาจารย์ที่ปรากฏให้เห็น บอกแค่ว่าเกี่ยวข้องกับน้ำค่ะ หากเลิกลังเลสงสัย และเน้นปฏิบัติให้มาก คุณจะทราบด้วยตัวของคุณเอง
    อนาคตภายหน้าคุณจะไม่ลำบากค่ะ ด้วยคุณมีดวงนารีอุปถัมป์ จะได้คู่ที่คอยให้กำลังใจ เป็นแม่บ้านแม่เรือนค่ะ
    งานที่เหมาะกับคุณ งานข้าราชการ หรือการขนส่ง โดยเฉพาะทางน้ำค่ะ

ข้อแนะนำ ให้หมั่นบริจาคทาน แก่ผู้พิการ ผู้ด้อยโอกาส เด็กกำพร้า จะเสริมด้านการงาน และบริวารค่ะ

12. ตาในเทวดา

เรื่องเรียนต่อเมืองนอกมีโอกาสค่ะ เพราะมีผู้สนับสนุนให้สำเร็จ
    คุณที่คุณกำลังชอบอยู่นี้ มีโอกาสสมหวังได้คบหาดูใจกันค่ะ ที่ฝันถึงบ่อยอาจเพราะใจตรงกันค่ะ คุณมีเกณฑ์จะได้ของขวัญของฝากที่ถูกใจอีกด้วย
    ส่วนเรื่องที่มีโดนนินทาว่าร้ายนั้น อย่าไปใส่ใจให้มากค่ะ นินทาได้ก็เท่านั้น เพราะเค้าไม่สามารถทำร้ายเราได้ค่ะ ผู้ใหญ่ท่านจะให้ความยุติธรรมกับคุณค่ะ
    แนะนำให้คุณกัญญ์จิราหมั่นทำบุญ บริจาคทาน เจริญภาวนาให้มาก แผ่เมตตาให้คนที่มีปัญหากับเราบ่อยๆค่ะ จะดีขึ้นเอง

คุณมีโอกาสจะได้ลาภด้วยนะคะ เลข 1 เลข 7 ค่ะ เลขมงคลของคุณ

13. ตาในเทวดา

ภายในปีนี้ปัญหาด้านการเงินคุณจะดีขึ้นค่ะ อาจจะได้เงินมาสนับสนุน ให้พอได้ทำอะไรๆคล่องตัวขึ้น ไพ่แนะนำว่า ลดความตระหนี่และ เพิ่มการเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ค่ะ หมั่นบริจาคทานค่ะ จะเสริมดวงด้านการเงิน
    และคุณยังมีเกณฑ์จะได้พบรักกับพ่อม่าย หรือ คนอายุมากกว่า ฐานะดี หน้าที่การงานดี อีกด้วย หากต้องการมีลูกให้เตรียมความพร้อมด้านร่างกายไว้ด้วยนะคะ ตรวจเรื่องระบบภายในค่ะ ขอให้ปีนี้มีแต่ความสุขสมหวังนะคะ

ส่วนเรื่องการงาน เรียกว่าเหนื่อยมากกว่าที่ได้รับค่ะ คุณจะสามารถทำต่อไปได้ หากไม่คิดมาก เพราะข้อดีอื่นยังคงมีอยู่ แต่หากต้องการอาชีพเสริม แนะนำว่า พวกเครื่องประดับ ของกระจุกกระจิก เครื่องสำอางค์ เสื้อผ้า สินค้าผู้หญิง ค่ะ มีโอกาสรุ่งค่ะ

14. ตาในเทวดา

ระยะนี้ไม่เหมาะกับการเสี่ยงโชคค่ะ สิ่งที่ควรเลี่ยงโดยเด็ดขาดในช่วงนี้คือการพนัน และสิ่งผิดกฏหมายทุกชนิดค่ะ
    ถ้าจะเสี่ยง เลือกที่ถูกกฏหมายจะมีโอกาสสูงกว่าค่ะ
    หมั่นทำบุญกับเด็กและบริวารนะคะ จะนำโชคมาให้ค่ะ

15. ตาในเทวดา

ปีนี้คุณมีเกณฑ์ได้ปรับเปลี่ยนโยกย้ายค่ะ และจะก้าวหน้าขึ้นกว่าเดิมและมีโอกาสด้านการเงินมากขึ้นด้วยค่ะ เรียกว่าเป็นการเริ่มต้นในการสร้างฐานะให้มั่นคงค่ะ

16. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2009
    1502445ad9pz4th0xdchl8 (441x500).jpg ขอเชิญ เพื่อนๆ สั่งจอง เสื้อที่ระรึก ไหว้ครู เทพสามตาได้ ในราคา 199 บาท รายได้ สนับสนุนโครงการ คัดเลือกผู้มีญาณตัวจริง และ นำไปจัดทริปกรรมฐาน ในครั้งต่อไป ครับ ขอเชิญ สั่งได้ ครับ มี S M L ครับ ผ้าหนา พิมพ์สวย คอไม่ย้วยครับ ...........1562038511 ไทยพานิช ......

17. bordintu

bordintu เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2011
    ผมขอรบกวนสอบถามดังนี้ครับ
    1. ไม่ทราบว่าอาชีพที่เหมาะกับผมที่สุด ที่จะสร้างฐานะ สร้าวเนื้อสร้างตัว ร่ำรวยได้ดีที่สุด มากที่สุด เร็วที่สุด หนทางลำบากน้อยที่สุด คืออาชีพอะไร ค้าขายอะไรครับ
    2. จากข้อที่ 1. ผมควรจะเริ่มทำได้ตั้งแต่ตอนไหนที่เวลาดีที่สุดในการเริ่มต้นครับ
    3. อาชีพปัจจุบีนเป็นอย่างไรบ้างครับ จะสามารถได้เงินก้อนใหญ่จากอาชีพนี้มั้ยครับ ระดับ 7 หลัก เมื่อไหร่ครับ
    4. ต้องการขายที่ดินที่ศรีราชา แปลงใหญ่จะสำเร็จมั้ยครับ เมื่อไหร่ครับ คนซื้อจะเป็นใครมาจากไหน ผมต้องทำอย่างไรให้สำเร็จครับ
    5. จะปลดเปลื้องหนี้สินให้พ่อ แม่ได้สำเร็จมั้ย เมื่อไหร่ครับ
    6. จะแต่งงานได้ตามกำหนดมั้ยครับ และพรอมด้วยฐานะบริบูรณ์
    7. วิกฤ๖การเงินตอนนี้จะผ่านไปได้อย่างไร แก้ไขอย่างไรครับ
    8. จะฝึกมโมยิทธิ เต็มกำลังได้สำเร็จมั้ยครับ เมื่อไรครับ ติดขัดตรงใดบ้างรบกวนช่วยชี้แนะด้งยครับ

ขอบขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

18. Marx

Marx เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ รบกวนด้วยนะ
    1. อยากรู้ว่าช่วงนี้จะมีงานใหม่เข้ามาหรือเปล่า การงานจะสำเร็จไหม
    2. กรรมเก่า วิธีแก้ไข
    3. ลาภลอย เล็กๆน้อยๆจะมีบ้างไหม , เบอร์มือถือ ควรมีหรือเลี่ยงเลขอะไร
    ขอบคุณครับ

19. ตาในเทวดา

อาชืพที่เหมาะกับคุณ แนะนำว่าทำด้านอสังหาริมทรัพย์ค่ะ เสื้อผ้า เครื่องประดับ ก็ทำได้ดีเช่นกัน เพราะคุณมีดวงนารีอุปถัมภ์ค่ะ ช่วงปลายปีอาจจะเห็นลู่ทางได้เริ่มต้นค่ะ
    อาชีพปัจจุบันที่ทำอยู่นั้น ก็พอทำได้ค่ะ แต่ถ้าจพให้ถึงขนาดได้เงินก้อนใหญ่ คุณคงต้องเหนื่อยและใช้ระยะเวลาหน่อย เพราะคุณเองไม่ค่อยปล่อยวาง มักจะต้องคอยดูแลทุกๆ ขั้นตอน คนอื่นทำไม่ค่อยถูกใจ
    ไปๆมาๆ เหนื่อยอยู่คนเดียว
    เรื่องขายที่ดินมีโอกาสขายได้ค่ะ แต่คุณคงต้องมีตัวช่วย มีคนวิ่งเต้นหาลูกค้าให้หรือพาไปแนะนำให้รู้จัก จะมีเศรษฐีนีติดต่อเข้ามาค่ะ แวะไปขอพร องค์หน่าจาไท้จื่อที่อ่างศิลาด้วยนะคะ
    เรื่องแต่งงานคุณจะได้แต่งค่ะตามกำหนดค่ะ แนะนำให้เพิ่มเรื่องการทำทานค่ะ ทั้งบริจาคทรัพย์ ถึงเวลานั้นจะได้ไม่ติดขัด
    เรื่องหนี้สิน ตลอดจนวิกฤติด้านการเงิน ในช่วงปลายปีนี้มีแนวโน้มดีขึ้นค่ะ แต่ต้องทำใจยอมรับการเปลี่ยนแปลง อย่าไปฝืน สิ่งใดละวางได้ก็ปล่อยไปบ้าง อันไหนติดขัด หรือ มันหนักไปก็ต้องยอมปล่อย เพื่อลดภาระ
    เรื่องการฝึกมโนมยิทธิ คุณต้องรักษากำลังใจให้คงที่ แน่วแน่ และเสริมเรื่องทานบารมี และ ทำใจให้ว่างค่ะ อย่าเร่ง อย่าใจร้อนค่ะ จะสำเร็จค่ะ

20. ตาในเทวดา

งานใหม่มีเกณฑ์เข้ามาค่ะ แต่ต้องออกแรงหน่อย เรื่องลงทุน เงินออม ช่วงนี้จังหวะดีค่ะ แต่ว่าเรื่องลาภลอยระยะใกล้นี้ยังไม่แนะนำค่ะ ให้รอไปก่อนนะคะ
    กรรมเก่าเท่าที่บอกได้คือคดโกงแย่งชิงทรัพย์ผู้อื่น ฉกฉวยผลประโยชน์จากผู้อื่นค่ะ และมีกรรมกับสัตว์ค่ะ แนะนำให้ปล่อยนกเขา ปล่อยปลา ละเว้นการจับสัตว์มาขัง และเว้นเรื่องตุกติกคดโกง การพนัน สิ่งผิดกฏหมาย, พิมพ์หนังสือธรรมมะแจกจ่ายค่ะ
    ช่วงนี้หมั่นทำบุญสร้างกุศลนะคะ หากคุณมีสิ่งศักดิ์สิทธ์หรือหลวงพ่อองค์ใดที่นับถือเป็นพิเศษ ก็ไปทำบุญกับท่าน ขอพรให้บารมีท่านคุ้มครองนะคะ
    เบอร์มือถือ เลข 5 ค่ะ เว้นเลข 7 ไว้ก็ดีค่ะ