ตาในเทวดา นักเรียนในโครงการ คัดผู้มีญาณตัวจริง กับ อ ก๋งพรหมบุตร ถนนนิพพาน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ตาในเทวดา, 11 มกราคม 2013.

1. ตาในเทวดา

ตาในเทวดา เป็นที่รู้จักกันดี

ประชาสัมพันธ์นิดนึงก่อนจากกันคืนนี้

2. hi-kick07

hi-kick07 เป็นที่รู้จักกันดี

มาเชียร์จ้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

3. Torami

Torami Active Member

ดีใจจังที่พอจะมีโชคกับเขาบ้าง
    ดิฉันทำบุญทุกครั้งที่มีโอกาสค่ะ

4. ตาในเทวดา

มาเชียร์ทุกวันเลยยย ชื่นใจจัง จุ๊บๆ (kiss)

5. DAPA

DAPA Active Member

15 สิงหาคม 2010

คำตอบของคุณเสมือนนั่งอยู่ในความคิดของผู้ถาม ตรงประเด็นและตรงกับสิ่งที่ต้องการคำตอบ ขอบคุณมากค่ะ ขอให้เจริญในธรรมเช่นกัน

6. ตาในเทวดา

ขอบพระคุณเช่นกันค่ะ

7. butterfly7777

butterfly7777 Active Member

5 กุมภาพันธ์ 2009

ขอบคุณค่ะ
    อนุโมทนา สาธุ ค่ะ

8. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    ถามด้วยคนค่ะ

ถามเรื่องโชคลาภกับความรักค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ขอให้เจริญในธรรมนะค่ะ

9. peaza

peaza สมาชิก

17 สค 2533

อยากไปต่างประเทศจะได้ไปไหมครับผม
    จะได้อะไรดีๆเข้ามาในชีวิตบ้างไหมครับ
    รบกวนด้วยครับ

10. เอี่ยมสนธิ

เอี่ยมสนธิ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ผมส่งข้อมูลให้ทาง PM แล้วนะครับ รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

11. ตาในเทวดา

เรื่องโชคลาภจะมีผู้หนุนนำ จะตั้งใจทำประการใดทั้งเรื่องการเงินการงานก็จะช่วยให้สมหวังแต่ว่าคุณต้องเป็นผู้เริ่มต้นลงมือเองเสียก่อนค่ะ

ความรัก จะเป็นความรักเกิดโดยความพึงพอใจ อาจจะถูกตาต้องใจกันด้วยเสน่ห์ภายนอก เมื่อได้เรียนรู้ตัวตน หรือ อุปนิสัยของแต่ละฝ่ายแล้ว ความรักนี้จึงจะเกิดเป็นความรักที่อยู่บนพื้นฐานแห่งความเข้าอกเข้าใจ เขาเป็นนี้เป็นคนเจ้าความคิด และ มักลงมือกระทำงานทันทีเมื่อไอเดียเริ่ม คนที่จะอยุ่ข้างๆเขาจะต้องคอยสนับสนุน และให้กำลังใจ ค่ะ

12. goodjob2u

goodjob2u เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ผมเกิด 12 ส.ค. 2521 11.10 น.
    1.จะขยายธุรกิจปีนี้จะได้เปิดไหมครับ

2.กรรมเก่าในอดีต

3.เรื่องคู่ครองจะมีเข้ามาเมื่อไหร่ครับ จะดีไหมครับ

4.องค์เทพที่คุ้มครองครับผม

ขอบพระคุณมากครับ

13. ตาในเทวดา

ช่วงนี้เรื่องไปต่างประเทศอาจจะไม่สมหวังในช่วงนี้ ต้องให้ผู้ใหญ่เข้าช่วยค่ะ
    แต่ถึงแม้คุณไม่ได้ไป ก็มีโอกาสดีๆอื่นๆรอคุณอยู่
    เรื่องดีๆในชีวิตที่จะเข้ามาก็เช่นกัน ผู้ใหญ่ใจดี ร่ำรวยเงินทอง สามารถให้ความช่วยเหลือและสนันสนุนกิจการงานที่คุณคาดหวังไว้ค่ะ

14. หญิงกาญจน์

หญิงกาญจน์ เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนด้วยคนค่ะ

1.ความรัก คู่ครอง จะมีไหมคะเขามายังไงลักษณะยังไง
    2.การเงินในปีนี้
    3.โชคลาภค่ะ
    4.กรรมเก่าและการแก้ไขค่ะ

:z8

15. ตาในเทวดา

เรื่องลงทุนขยายธุรกิจเพิ่ม ปีนี้มีโอกาสค่ะ เพราะดวงคุณจะไม่ค่อยอยู่นิ่ง ต้องหาทำอะไรใหม่ๆ ให้ตัวเองต้องออกแรงหรือมีการต่อเติม ขยับขยายอยู่เสมอ
    ดังนั้นปีนี้ ดีค่ะ จะมีโอกาสได้จับธุรกิจใหม่ๆด้วยนะคะ ดวงเรื่องรัก หาโอกาส ให้หาโอกาสเดินทาง ท่องเที่ยว ลองไปในสถานที่แปลกตาดูบ้างค่ะ คุณจะได้เจอ
    แต่ว่าคนที่ใช่อาจจะไม่ใช่แบบที่ชอบ ไม่ใช่สเป็คแต่ว่าคุยถูกคอ เข้ากันดีจัง
    คุณมีกรรมเรื่องสัมมาอาชีพค่ะ ต้องบริจาคทานเยอะๆค่ะ ส่วนเรื่ององค์คุ้มครอง เราไม่ถนัดนักนะคะ แต่ว่ามีท่านหนึ่งเป็นองค์ฤาษี หรือไม่ก็มีภาคที่เป็นฤาษีค่ะ

16. ตาในเทวดา

ตอบคุณธนาค่ะ

ปัญหาเรื่องหนี้สินของคุณนั้น จะต้องใช้เวลาและความพยายามมากสักหน่อยค่ะ เหนื่อยทั้งแรงกายแรงใจค่ะ ปัญหาจะนำมาซึ่งความเครียดความหงุดหงิด อาจจะทำให้เผลอเสียงดังใส่คนข้างๆเอาได้นะคะ คุณจะไม่ถึงขั้นขึ้นโรงขึ้นศาลค่ะ แต่จะทุกข์มาก และจะต้องขอความช่วยเหลือจากคนรู้จักให้ผ่านวิกฤตินี้ค่ะ ทำใจให้เข้มแข็งนะคะ
    เหตุที่เป็นเช่นนี้ เพราะเราเคยละโมภ เอาเปรียบคดโกงค่ะ ต้องหมั่นบริจาคทาน ทำบุญใส่บาตรถวายบุญให้เจ้ากรรมนายเวร และเทวดาคุ้มครองตัวเรา เทวดาที่ท่านปกปักรักษาที่อยู่อาศัย ค่ะ เมื่อท่านได้กุศล ท่านจะสามารถช่วยเหลือเราได้มากขึ้นค่ะ
    ขออนุโมทนาบุญล่วงหน้า กับการปฏิธรรมของคุณในเดือนหน้านะคะ และอย่าลืมอธิษฐานจิตให้ เจ้ากรรมนายเวร และเทวดาคุ้มครองตัวเรา เทวดาที่ท่านปกปักรักษาที่อยู่อาศัย มาอนุโมทนาบุญกับเราค่ะ กุศลนี้จะทำให้คุณมีสติ สามารถมองหาทางแก้ไขปัญหาได้ค่ะ
    คุณมีเพื่อน ญาติพี่น้อง หรือคนที่เคยทำงาน ทำธุรกิจกันมาก่อนที่อยู่ต่างถิ่นแดนไกลไหมคะ ลองขอความช่วยเหลือดูนะคะ

ขออนุญาตส่งเรื่องคุณไปที่ห้องผ่าตัดใหญ่ ให้อาจารย์แนะนำเพิ่มเติม เพื่อให้คุณสามารถผ่านปัญหานี้ไปได้ด้วยดีนะคะ

17. ตาในเทวดา

ในปีนี้ความรักมีเข้ามาค่ะ เป็นความรักที่มีโอกาสพัฒนาไปถึงขั้นแต่งงาน เป็นคนอายุมากกว่า ขยันทำงานค่ะ อาจจะเป็นคนที่ไม่ใช่แบบที่คุณชอบ แต่ว่าคุยกันแล้วถูกใจค่ะ และการเป็นการพบกันโดยไม่คาดคิดอีกด้วย เรื่องโชคลาภ ด้านการเงิน สิ่งที่คุณคาดหวังไว้ จะมีเพื่อนฝูงมาช่วยให้สำเร็จค่ะ
    กรรมเก่าของคุณเท่าที่ปรากฏให้ทราบคือ เคยคิดอิจฉาริษยา กลั่นแกล้งขัดขวางผู้อื่น เป็นเหตุให้ทุกข์ร้อนใจ คิดมากกังวล และเครียดได้ง่าย วิธีแก้ คือ อภัยทานค่ะ แผ่เมตตาค่ะ ช่วยเหลือคนตกทุกข์ได้ยาก หรือคนที่กำลังสิ้นหวังเช่น ผู้ป่วยค่ะ
    ปีนี้คุณจะได้เจอผู้อาจารย์ หรือผู้รอบรู้ที่สามารถชี้แนะและให้แนวทางการแก้ไขปัญหาชิวิตคุณได้ค่ะ

18. zeefah

zeefah Active Member

สวัสดีค่ะ อยากทราบ
    1 เรื่องโชคลาภ
    2 งานที่เหมาะสมเป็นด้านไหนคะ
    3 ปีหน้าจะมีสิทธิได้ไปเรียนต่อต่างประเทศไหมคะ
    4 อยากจะเปลี่ยนเบอร์มือถือ ควรใช้เลขอะไร เลี่ยงเลขอะไรดีคะ
    ขอขอบคุณล่วงหน้ามากๆ นะคะ

19. Putthachart

Putthachart เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2012
    ขอบคุณคุณตาในเทวดามากๆเลยค่ะ...:cool::cool::cool::cool:

20. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    ขอบคุณนะค่ะ ขอให้คุณตาในเทวดาสมหวังแบบไม่ต้องลงมือทำเยอะก็มีบุญหนุนนำให้ไปถึงฝั่งฝันเร็ววันเร็วคืนค่ะ