ตามหาคุณยายที่รักคะ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย PPPP, 9 มกราคม 2005.

1. MissyKelly

MissyKelly เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    ต้องไปอ่านหนังสือต่อแล้วค่า
    ดีใจที่ได้คุยกันน้าค้า แล้วเดี๋ยวมาใหม่

ปล อดคุยกับพี่แก้วเลย พี่แก้วคะ สัมบายดีบ่อค่ะ

2. Jin

Jin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    my last final is on April 27th..my parents want to attend my convocation on June the 10th ..but i think i will just skip it..all i need is iron ring and that piece of paper..anything else is bs..hehe

3. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ....ทุกๆ คน
    เฮ้อ... เบื่ออินเตอร์เน็ต ตจว. จริงๆ .... เดี๋ยวหลุด ... เดี๋ยวหลุด

เอ.... หรือว่าใคร Kick เราออกมาหว่า? ....สารภาพมาดีๆ

4. PPP

PPP เป็นที่รู้จักกันดี

5555555555555 ขำลุง....อุ๊บส์...เอ้ย พี่คนเก่า

ขณะรับยันต์ ควรตั้งจิต และอธิฐาน เช่นไร คะพี่คนเก่า ขาาาาาาาา.....บรื้อส์สสสส

5. PPP

ปู่อยู่ เชียงใหม่ ใช้มั้ยเอ่ย

6. Jin

Jin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    Ex girlfreind krub yai

พระคำข้าวผมมีพระธาตุออกมาด้วย ดีใจจัง

7. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

(sing) เสียบหล่น...เสียบหล่น...ตั้งห้า...ห้ก...ที...ต๊กใจ...ตื่นมาเสียนี่...แม๊!เสียดายจั๊ง....เสี้ยดายจัง...

8. ฆณเก่า

ฆณเก่า บุคคลทั่วไป

ถ้าคิดจะมาอยู่เมืองไทย ต้องอ่านหนังสือไทยมากๆ นิยายก็ได้ แต่อย่าให้เก่าไปถึง ยุคยาขอบ หรือ
    ดอกไม้สด เดี๋ยวติดสำนวนมาใช้ คนเขาจะหัวเราะอีก

........................................................................................

ก็ร้านข้าวหมกแกะไง หรือจะซื้อมาย่างเองก็ไม่ว่า

.......................................................................................

ก็ขี้เกียจ log in และลงชื่อซ้ำกับชื่อที่ลงทะเบียนไม่ได้ ต้องให้เพี้ยนหน่อย เท่านั้นเอง

แต่จะให้ตอบเอาเท่แบบนักการเมือง ก็ต้องบอกว่า ค.นะควาย สู้ ฆ.ไม่ได้เป็นของสูง
    ให้เสียงอันเป็นมงคล และประดิษฐานบนหอสูง ส่วน น.หนู ก็เป็นสัตว์ หรือจะสู้ ณ.เณร
    ผู้ทรงศีล

ดูน้องเขาเป็นเยี่ยงอย่างนะป้าp ยังเรียนไม่จบยังเรียกพี่ยังงั้นยั้งงี้ น่าเอ็นดูแท้ๆ
    ป้าปาเข้าไปจะ 40 อยู่วันสองวันนี่แล้ว มาเรียกผมลุง ใครจะยอม

9. DevilBitch

Kon Koa...:ดูน้องเขาเป็นเยี่ยงอย่างนะป้าp ยังเรียนไม่จบยังเรียกพี่ยังงั้นยั้งงี้ น่าเอ็นดูแท้ๆ
    ป้าปาเข้าไปจะ 40 อยู่วันสองวันนี่แล้ว มาเรียกผมลุง ใครจะยอม

Yai!!!...555555555555555555...Mai Kao Jai Jing Jing...<!-- / message -->

10. PPP

ว้าว...ดีใจด้วย

11. ศดานัน

ศดานัน เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    น้องชมพูก็อยู่ด้วย หวัดดีค่า

คุณอาเดียวล่ะก็ ขึ้นชื่อว่า"แก้ว" ใช่ว่าจะเปราะบาง แตกร้าว ได้ง่ายดายเสมอไปนี่คะ
    นางแก้วส่วนใหญ่ ก็คงประมาณใจเพชร กันทั้งนั้นนะคะ
    ต้องใจเด็ดสักแค่ไหนจึงจะไม่ครั่นคร้ามกับ สังสารวัฏ ที่อาจพลิกผันขึ้นลงอย่างสุดโต่ง
    ต้องอาศัยอยู่ในสังขารทุกแบบ ไม่ว่าจะ ยาจก ชาวนา นางพญา เทวี นาคี เทพธิดา
    หรือแม้แต่ นก แมว ปูปลา ลา โคถึก
    ทั้งที่รู้อยู่แก่ใจถึงความน่าสังเวชเหล่านั้น....ก็ต้องเวียนว่ายกันต่อไป(ให้จงได้)
    ก็เพื่อติดตามพระโพธิสัตว์ ตามแรงส่งของจาคะและบุพเพ ที่ได้เปล่งวาจาอธิษฐานร่วมกันมา
    ว่าจะเคียงข้างส่งแรงใจเสมอไป ว่ากันเป็นอสงไขย
    ในการบำเพ็ญบารมี เพื่อรื้นขนหมู่สัตว์จากสังสารวัฏที่แสนน่าสังเวชใจนี้

แต่แก้วศดานันนี่ ไม่ใช่ว่าใจเป็นแก้วเพชรอะไรอย่างที่ว่ามานักหรอกนะคะ
    บางวูบนี่ก็เริ่มนิ่งค่ะ เริ่มหวั่นๆสปีดตกลงๆ นึกอยากจะอยู่เงียบๆงันๆ
    แบบชั่วนิรันดร์กะเค้าบ้างเหมือนกัน

12. NiNe.

NiNe. บุคคลทั่วไป

อะจ๊ากกกก.....คุณยายผีป่า .... La Mok .....
    ต้องบอกว่า "แม๊!เสียดายตั๊ง....เสี้ยดายตังค์..." ถึงจะถูก ....เหอเหอ

เน็ตหลุดบ่อยๆๆ ... เข้าแบบนี้ก็ได้ ....
    ความพยายามอยู่ที่ไหน .... ความพยายามก็อยู่ที่นั่น

13. MissyKelly

คือว่า ชมพูยังใหม่อ่ะค่ะ ยังไม่กล้าแซวพี่คนเก่าเท่าไหร่
    คิอกลัวนิดๆค่ะ กลัวโดนดุ แหะๆๆๆๆ

14. MissyKelly

โมทนากับพี่แก้วค่ะ
    พี่ใจเด็ดมากกกก
    ฟังแล้วยังหนักใจ อีกหลายอสงไขย์เลยหรอคะ
    เร่งกว่านี้ไม่ได้หรอคะ ชมพูสงสารพี่อ่ะ

15. PPP

5555555555555555555 น้องเค้าเรียกพี่ ด้วยความเกรงใจหรอกคะ 55
    โอ้ยขำ

16. DevilBitch

ครายๆก้อว่าแต่ยายลามก เดี๋ยวก้อจกเปรตเสียร๊อกเด้อค่ะ นี่เพลงพุ่มพวงน่ะ ว่ายายได้ไง!!!(eek)

17. ฆณเก่า

ฆณเก่า บุคคลทั่วไป

แสดงว่าชาติก่อนอาจเคยเป็นลูกหลาน เคยเจอเสียงบันลือสีหนาทมาแล้ว ยังเข็ดไม่หาย

ถ้าแซวไปคุยไปเนี่ย ระดับป้าแหงๆ

...............................................................................

ขออนุญาตท่านประธาน ผมมีความผิดฐานตั้งคำถามไม่ตรงคำตอบ

ก็ถามว่าทำบาปอะไรหรือ ถึงต้องถูกพราก มาทรมานเช่นนั้นเหมือนกันทุกองค์ไป

18. DevilBitch

คนเราเกิดตามกรรมนำพา แต่สามารถรักษาธรรมแก้กรรมได้ จงกำหนชะตาชีวิตตัวเองด้วยการมีธรรมะส่องใจเถิด...Sathu...(b-malang)

19. ศดานัน

ศดานัน เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    ยายจกเปรตที่ไหนล่ะจ๊ะ เอะอะก็จะจกแต่ปลาร้า

20. PPP

_/i\_ _/i\_ _/i\_