ตามหาคุณยายที่รักคะ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย PPPP, 9 มกราคม 2005.

1. Jin

Jin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    ฮาๆๆๆ รูปเเฟนเก่าผมเองฮะ จะดูว่าลงรูปนี้เเล้วจะมีหนุ่มเข้ามาตอบเยอะป่าว

2. เก่าๆ

เก่าๆ บุคคลทั่วไป

จะทำได้ ก็ต้องไม่มีอารมณ์ใจชวนให้สึกอยู่แล้วครับ

3. PPP

PPP เป็นที่รู้จักกันดี

คารมเหลือร้ายจริงๆๆ ยกธงขาวให้เลยคะ ภาษารุ่น The นี่ใช้ไม่เป็นจริงๆคะ

4. MissyKelly

MissyKelly เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    jin มีหวังพี่เว็บนี่ละจะจีบคนแรก 55555555

ปล แฟนเก่าน่าร้กม้ากกกกกกกกกกกก

5. เก่าๆ

เก่าๆ บุคคลทั่วไป

เสียดายนัก เปรียบเหมือนบรรพบุรุษยกมรดกให้เป็นรถเบนซ์ทั้งคัน แต่ลูกหลานถอดเอาแต่ล้อมาประกอบเป็นจักรยานใช้งาน สมัยท่านพ่อขุนช้างขุนแผนนะ จะพูดจะจาว่ากันคล้องจองไปเรื่อย คล้ายเป็นร้อยกรองโดยอัตโนมัติ

6. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

มีคนจะรอมอบพระขุนแผนเมืองกานให้ยายนะไม่รุ้จักกันเลยแต่เค้าบอกมีคนไปเข้าฝันเค้าให้เก็บพระนี้ให้บอกทางไปบ้านพร้อม ตอนแรกคิดว่าพวกสิบแปดหงอนทองเสียอีก คนแก่ค่ะ...I was born in Khun Phan Pop too?!!

7. คนขี้เบื่อ

คนขี้เบื่อ บุคคลทั่วไป

แถวๆ นี้มีอาจารย์หลายคน พึงสังวรณ์ไว้นะ

พ่อพิมพ์ยอดเจ้าชู้พลาดท่า กิ๊กครูสาวแทงดับขณะนั่งหว่านเสน่ห์

โดย ทีมข่าวอาชญากรรม ผู้จัดการออนไลน์ 15 กุมภาพันธ์ 2548 15:21 น.

อาจารย์หนุ่มวัยเฉียด 50 ปี ทำตัวเป็นสาริกาลิ้นทอง แอบชอบสนิทสนมกับครูสาวไปทั่วโรงเรียน พลาดท่าขณะนั่งหว่านเสน่ห์ในคืนแห่งวาเลนไทน์ ถูก "กิ๊ก" ครูรับจ้างสาวแทงดับคาวงเบียร์

วันนี้ (15 ก.พ.) ร.ต.ต.วุฒิชัย พันธ์วุฒิธพงษ์ ร้อยเวร สภ.อ.บางมูลนาก จ.พิจิตร รับแจ้งมีเหตุคนแทงกันได้รับบาดเจ็บสาหัส เหตุเกิดที่บ้านเลขที่ 82/124 ถนนร่วมจิตบันดาน อ.บางมูลนาก จ.พิจิตร จึงรายงานให้ผู้บังคับบัญชาทราบก่อนรุดไปยังที่เกิดเหตุ ที่เกิดเหตุพบนายไพศาล ศรีนิตย์ อายุ 49 ปี อาจารย์ 2 ระดับ 7 โรงเรียนเทศบาล 1 บางมูลนาก ถูกแทงด้วยอาวุธมีดปลายแหลมยาว 6 นิ้ว เข้าที่บริเวณหน้าอกด้านซ้าย นอนจมกองเลือดและเสียชีวิตระหว่างนำส่งโรงพยาบาล

ส่วนมือมีดรายนี้ทราบชื่อในภายหลังคือ นางสุพัตรา สุขมาก อายุ 39 ปี ครูรับจ้างสอนในโรงเรียนเทศบาล 1 บางมูลนาก เพื่อนครูสาวของนายไพศาล โดยมือทั้งสองข้างเปื้อนเลือดหลังก่อเหตุไม่ได้หลบหนีไปไหน เจ้าหน้าที่จึงควบคุมตัวไว้ดำเนินคดี

จากการสอบสวนเบื้องต้นทราบว่า ก่อนเกิดเหตุนายไพศาลซึ่งมีภรรยาอยู่แล้วได้มานั่งดื่มเบียร์ที่บ้านของนางเพียงใจ วรเลิศ อาจารย์ 2 ระดับ 7 ซึ่งเป็นเพื่อนครูโรงเรียนเดียวกัน โดยนายไพศาลนั้นแอบชอบพอกับนางเพียงใจจึงได้แวะมาหาที่บ้านและซื้อเบียร์มานั่งดื่มกิน เนื่องจากวันดังกล่าวเป็นวันวาเลนไทม์

ขณะที่นายไพศาลนั่งดื่มเบียร์อยู่นั้น นางสุพัตราซึ่งเป็นเพื่อนสาวใกล้ชิดได้มาตามนายไพศาลให้กลับบ้าน แต่นายไพศาลไม่ยอมกลับจึงได้เกิดการโต้เถียงกันขึ้นอย่างรุนแรง ระหว่างนั้นนางสุพัตราได้คว้ามีดปลายแหลมยาว 6 นิ้วขึ้นมาขู่ว่าหากไม่กลับจะแทงให้ตาย แต่นายไพศาลก็ไม่ยอมกลับ จนนางสุพัตราบันดาลโทสะได้ใช้มีดแทงนายไพศาลเข้าที่บริเวณหน้าอกด้านซ้ายจนนายไพศาลล้มลงก่อนที่จะเสียชีวิตในเวลาต่อมา หลังจากที่ทางเจ้าหน้าที่ได้สอบปากคำจึงได้ควบคุมตัวนางสุพัตรา ไว้ดำเนินคดีตามกฎหมายต่อไป

8. คนเก่าๆ

คนเก่าๆ บุคคลทั่วไป

ไอ๊หยา เรียกคนแก่ หมดรูปเลย คนเก่าฟังเท่กว่าไหนๆ คล้ายเคยมีความหลังต่อกัน หุ หุ

วิชาท่านพ่อขุนแผนร้ายกาจมาก ใช้คนเพียง 200 ก็ตีเอาบ้านเอาเมืองได้

9. DevilBitch

What a HOT NEWS!!! Happy...Py..Valentine's Day...PY...PY...!!!

10. Jin

Jin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    good nite jaaa yai..

11. DevilBitch

Sorry....ผีผลักมือกดน่ะค่ะ...อิอิ!!! เคยไปเขาในมิติตามไปไหว้ที่ ๆ ท่านขุนไกรสถิตย์เมื่อครั้นท่านพักจำศีลบนผาเขาเทือกนั้นค่ะ มีน้ำตกร่องห้วน สวย&โหดมากค่ะ มีศาล Khun Kraiนั้นค่ะ ท่านขุนไกรห่มแบบดาบสขาวค่ะ

12. DevilBitch

Good Nite Jin...C U..

13. คนเก่าๆ

สมัยต้นกรุง ตามความรู้สึก มีการเมืองน้อยกว่าในสมัยหลังๆมาก ใช้ชีวิตอย่างไม่ค่อยปวดหัว มิตรหรือศัตรูก็เห็นกันซึ่งๆหน้า การรบก็เป็นศิลปะ เป็นราชกรีฑาที่สง่างาม ผู้แพ้ก็ไม่ถูกข่มเหงจนเคืองแค้น ผู้ชนะก็เป็นยอมรับยกย่องในกฤษฏาภินิหาร

คนในสมัยนั้นก็จริยานุ่มนวลงดงามทั้งหญิงชาย และยึดมั่นในบวรพระพุทธศาสนาอย่างแน่นแฟ้น

14. DevilBitch

นายท่านเจ้าขา..ยายมารายงานหัวใจ...หว๋ายบ่แห่มนแย้ว ...มารายงานสภาพมิติที่ยุคทรอยค่ะ ...บน palungjit.org นี้มีหลายคนมาก ?..

ชาวทรอยในมิติ...ตายจากสงคราม และภัยน้ำท่วม และมีบางส่วนอพยพมาแถบเหนือทิเบตลงมาแถวเหนือของเรา ล่องเรือก้อมีค่ะ พายุฝ่น น้ำท่วม

ทรอยเก่งด้านก่อสร้างเขื่อน และผังเมือง ปราการดีมาก แต่แพ้ธรรมชาติ ?...

ยายไม่เคยอ่านเรื่องทรอย คือทราบจากมิติค่ะ อาจมัวไปนะคะ เห็นพิธีคล้ายๆ สาบานตนก่อนเคลื่อนทัพค่ะ รถศึก เห็นความตายของสาวงามนางหนึ่งที่ตายอย่าสง่างาม!!!

15. คนเก่าๆ

ต้องไปแล้วละ คงเป็นเวรเป็นกรรมที่เคยบังคับเกณฑ์มาใช้กำลังกายจับหอกจับดาบอย่างหามรุ่งหามค่ำ มายุคสมัยนี้ แม้ไม่ต้องใช้หอกใช้ดาบแล้ว ก็ยังไว้วายต้องเอากำลังกายใช้หนี้เวรหนี้กรรมไปเรื่อยๆอย่างหยุดไม่ได้

16. DevilBitch

(u) งั้น Nai Than ไปหาหอก หาดาบ เผื่อยายด้วยนะคะ?...Yai ชอบเหมือนกัลของยาวๆ นี่ ?!!แทงเลือดอาบเลยเนอะ ?!!!

17. ฆณเก่า

ฆณเก่า บุคคลทั่วไป

เอา ก่อนไปขอฝากคำถามไว้หน่อยว่า ผมได้ชื่อว่าเป็นบุครแห่งซุสเมื่อครั้งไหน

18. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ จารย์คนเก่า คุณยาย คุณaimmy

19. DevilBitch

Sawaddee Ja Pu NiNe Tee Rak and my little angel aimmy...

Pu NiNe Ja...เอื้อมเดือน ฝากความรักและคิดถึงผ่านยายมาน่ะค่ะ รับไว้นะคะ อิอิ !!!

20. พรายแสง

พรายแสง เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    เพลง 100 เหตุผลเอาขึ้นให้แล้วนะ บังเอิญผ่านมาค่ะ ใช่เพลงนี้เปล่าค่ะที่จินอยากได้

[music]http://palungjit.org/attachments/a.9647/[/music]

ไฟล์ที่แนบมา: