ตามหาคุณยายที่รักคะ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย PPPP, 9 มกราคม 2005.

1. เก๋าเก่า

เก๋าเก่า บุคคลทั่วไป

ส่วนพระใสก็ประดิษฐานเป็นที่เคารพบูชาของชาวหนองคาย คนนิยมไปกราบขอลูก

ในขณะที่พระเสริมมาประดิษฐานที่วัดสระปทุม อันเป็นวัดสำคัญของสายอีสาน(ธรรมยุต)
    ครั้งหลวงปู่มั่นยังทรงขันธ์อยู่ หากเข้ากรุงเทพก็จะมาพักที่วัดนี้

หลวงปู่ที่เคารพยิ่งองค์หนึ่งเคยให้นัยยะไว้ว่า ทำนองว่าพระเสริมมีความเกี่ยวพันกับ
    พระเจ้าอยู่หัวด้วย

2. Temper45

Temper45 เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    หึหึหึ ตอนผมโดนทิ้ง ก็ร้องไห้เหมือนกาน 555555

แบบว่าอยากร้องไห้มาก ตอนแรกมันร้องไม่ออก ได้แต่นั่งอยู่กะเพื่อนให้เพื่อนปลอบใจ

สักพักเพื่อนเล่นกีต้าร์เพลง "ไม่ตายหรอกเธอ" น้ำตาไหลพราก ไหลออกมาเอง เหอๆๆๆๆๆ ฮือๆๆๆๆๆ

3. PPP

PPP เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีคะ ยาย คคุณแก้ว น้องจิน น้องammytr และคุณเกสท แอบอ่าน

ppp ก้อแอบอ่านอยู่นานเหมือนกันคะ คิคิ

ยาย หายอักเสบแล้วเนอะ ดีใจจัง เดี๋ยวร้องเพลงให้ฟัง
    ชองคาราบาว ..เพลง..ล่าฝัน

......โอ้ชีวิต มีอะไรต้องเยอะแยะ มีเกิดแก่เจ็บตาย คล้ายๆ กัน
    แต่ที่ไม่เหมือน คือ ความฝัน อยู่ที่ใครจะ ล่ามันให้อยู่ มือ.....

ชอบเพลงนี้คะ เดี๋ยวขอให้ คาเมน หรือ จารซิป หามาให้ฟังดีกว่า

4. บูบู้

บูบู้ บุคคลทั่วไป

รบกวนคุณยายหน่อย

ถ้าผมจะออกแบบและตัดเย็บชุดทารก-เด็ก อยากจะส่งออกต่างประเทศ

ควรเริ่มอย่างไรดีครับ

ปล. เน้นจุดขายที่ การออกแบบ และคุณภาพของเนื้อผ้า

5. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

Than KonKao...โห!.. มัวไปนั่งหลิ่วตาพาสาวน้อยร่างงาม ผมเคลียไหล่ ผิวยองใยไปด้อมๆมองๆ ต้นไม้ดอกไม้มาเหรอคะเนี่ย!!!..ถึงได้ลงเรื่องที่ถามช้าจัง ที่เรื่องนี้ล่ะยะเนิ่บๆเรื่องอื่นละไวปานวอก...อิอิ..

6. PPP

5555555555555
    ถ้าคุณยาย ออกฤิทธ คารมแบบนี้ แสดงว่า หายดีแย้ว
    เย้ ได้ยาย คนเดิม คืนมาแย้ว

สงสารแผ่เมตตาจิต คุณแก้ว จะได้ผล

7. เก่าเก๋า

เก่าเก๋า บุคคลทั่วไป

จะให้ผมกะการอะไรได้ละครับ เป็นเรื่องของคุณจินกับพระอุปัชฌาย์อาจารย์โดยตรง ต้องให้คุณจินกราบเรียนปรึกษากับหลวงพี่ท่านนะครับ

จะมีข้อแนะนำเล็กๆว่า ตามประเพณีไม่นิยมให้สึกระหว่างพรรษาเท่านั้นเอง แต่คนเดี๋ยวนี้ก็คงไม่ค่อยรู้จัก หรือถือสากันแล้ว

8. Jin

Jin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    ตอนนั้นยายบอกว่า จะถามเพื่อนผียายว่าจะสอนผมได้ป่าว เพื่อนยายว่างัยครับ :p

พี่คนเก่าครับ จริงหรือที่พระที่วัดหลวงพี่เล็ก ต้องสะเดาะกุญเเจตู้กับข้าวถึงได้กิน?

hello sister triple p and missykelly

9. DevilBitch

อันดับแรกต้องถามว่าเราผลิตได้แนวไหน คุณภาพใด เน้นประเทศไหน อัตรการผลิต โควต้าสิ่งทอเพื่อการส่งออกจากไทย ราคาส่ง การรับแอลซีและประกันสินค้าต่ำคุนภาพตีกลับมีไหม สันยานี่ต้องตรงเวลาและสเปค หาทำเลแหล่งผลิตและัวัสถุดิบที่สเปคออเดอร์มาหรือสเปคแบบ มีหน้ารานหรือสำนักงานรองรับ ติดต่อกรมส่งออก หาตลาดทุกทาง ตอนนี้ที่บริสัทยายสั่งจากจีนและบังคลาเทสค่ะ เคยสั่งจากไทยแต่คนไทยกินสะ้นไม่กินยาวเลยเบื่อ แนะนำได้เรื่องนี้หลังบ้านค่ะ

10. PPP

สวัสดีคับ ... ฝากบอกน้องเด ด้วยว่า พี่ส่งไปให้แล้ว
    แล้วถ้าเห็นว่ามีอะไร สองอย่าง ก็แบ่งๆ กันนะ อย่าแย่งกัน 555 ล้อเล่น

ถ่าพี่บวช แล้วต้อง สเดาะกุญแจเพื่อกอนข้าว พี่อดตายแน่เลย น้องเอ้ย

11. PPP

คุณมิกกี้ จะไปไหนเหรอ รีบไปรีบมานะ ...อย่าหายหน้าหายตาไปนาน
    เดี๋ยวคิดถึง man in black แย่เลย

12. Jin

ผมเตรียมตะไบเรื่อยไปด้วยดีไหมนี่
    ทำไมใครๆส่งของให้อ้ายเด เยอะจังหว่า
    T___________T

13. บูบู้

บูบู้ บุคคลทั่วไป

ยาย... เข้าหลังบ้านได้เหรอฮับ

แล้วจะมารบกวนปรึกษาอีก (กวนใจ ได้เฉพาะตอนยายใจว่าง)

ไปธุระ ข้างนอก ก่อน

บาย น้องแก้ว จิน ppp

14. PPP

บ้าย บ้าย คุณบูบู้ ชื่อน่ารักจัง

15. DevilBitch

น้ำตาถ้ามันอยากไหลจงปล่อยให้มันไหลแม้ใจจะตรอมตรมเพียงไร อย่ากั้นมันไว้ ล้างใจให้หมดจะร้องนานกี่นๆก้อร้องไป ร้องจนน้ตาเป็นสายเลือด ถ้คนที่เค้าจะไปจะไปยั้งเค้าได้รือ จงปล่อยเขาไปแล้วมามองใจเราว่าขาดเขาเราจะเริ่มอย่างไรต่อไป เมื่อก่อนจะมีเค้าเรายังไม่ทุกข์ขนาดนี้ เก็บวันดีๆไว้ เวลาจังหว่ะชีวิตและจุดเลือกของคนนั้นต่างกัน การจากไปของเขาคือทางเลือกที่เค้าเลือกแล้ว เราเองต่างหากที่ต้องเลือกทางใหม่ ดอกไม้มิได้มีก้านเีดียว ยังรุ่นๆอย่าคิดมากสิ คนที่รอคอยความรักความห่วงหาจากเราอาจเข้ามาสักวัน

16. DevilBitch

ต้องสมัครสมาชิกค่ะและกรอกข้อความยอมรับPM จะได้คุยเรื่องส่วนตั้วส่วนตัวสาระพันได้งัยคะ(b-ng)

17. เก่าเก๋า

เก่าเก๋า บุคคลทั่วไป

ไม่ถึงขนาดนั้นหรือครับ ก็เพียงแต่เฉพาะกิจที่ท่านเล่าไว้ในกระโถนข้างธรรมาสน์เท่านั้นแหละ รักจะเรียนกับลูกขุนแผนก็ต้องเรียนวิชาขุนแผนซิครับ ท่านลือเลื่องนักวิชาสะเดาะกลอนสะเดาะกุญแจเนี่ย

........................................................................................................

ที่ไหนได้ถูกต้อนไปประชุมแม่ทัพนายกอง นอกจากจะเป็นไม้ป่าเดียวกันแล้ว แต่ละคนยังหน้าตาไม่ได้รีดมาหลายสิบปีแล้ว

........................................................................................................

สงกะสัยลัคนาเวลาเกิดของยายจะสถิตย์ราศีเมถุน อันเป็นราศีต้นธาตุมีคุณลักษณะคล้ายหนุมาน เมื่อใดที่พลาดพลั้งต้องอาวุธล้มลง เพียงพระพายโชยมาต้องผิวกายก็จะกลับฟื้นคืนกำลัง ออกฤทธิ์ออกเดชได้เหมือนเดิม

18. Jin

ขอเพลง ร้อยเหตุผล ได้ป่าว เฮีย

ต้านทานสุดเเรงทำไป อยากให้เธอนั่นเห็นใจ~

19. Jin

ถ้าให้ผมสะเดาะจริงก็ดีครับ ตรงกะจริตผมเลย เผลอๆกลัวไม่สึกอ่ะ

20. DevilBitch

จินหนอจิน...เอาสาวมาลงเดี่ยวตะบะหรือไม่ก้อกะบาลแตกแน่ๆอิอิเปลี่ยนภาพเก่านะดีแล้วมีใครเล่นมนต์ดำมาจะได้แก้ทัน...อิอิ!!!