ตามหาคุณยายที่รักคะ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย PPPP, 9 มกราคม 2005.

1. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

I am cooking Tom-Yam Moo Na Ka...just came back from the Bank and 55555!!! ICU in Midhi....

2. PPP

PPP เป็นที่รู้จักกันดี

ทุก limk ของหลวงพี่ เลยคะ ..ฟังได้ไม่จบ ฟังไปไม่ถึง 2 นาทีเลย

โอว..คุณซิป ช่างมีน้ำใจ เหลือหลาย...ซึ้งๆๆๆ เดี๋ยวๆ จะ หาดอกไม้มาให้ก่อน

3. ศดานัน

ศดานัน เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    คุณยายเห็นใครในมิติ นะจ๊ะ แล้วต้มยำหมูเสร็จยังจ๊ะ ใส่ปลาร้าด้วยป่าว

4. ณ...

ณ... บุคคลทั่วไป

ในวันที่อทิสมานกายดิฉันถอดไปคืนนั้น (ครั้งที่ชัดเจนที่สุด) ได้เห็นพระองค์เป็นพระวิสุทธิเทพ พระวรกายใสมีแสงเจิดจ้าสว่างเหลือเกินเหมือนผู้มองจะแสบตาได้ แต่ไม่แสบตานะคะ
    พระองค์ประทับนั่งห้อยขาบนแท่นบรรลังก์ค่ะ

5. zipper

zipper เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    ทุกลิงค์เลยเหรอ กะจะลองดาว์นโหลดไฟล์เล็กๆ ซัก 10 กว่าเมกมาลองดู โห!!! ใช้เวลาตั้ง 3 ชั่วโมง ก็เลยไม่ได้ลองโหลดมาลองดู เนตโมเดม 56 k มันก็ช้างี้แหละ แง่มๆๆ

6. PPP

PPP เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ นทมน อ้าย เพ็ญ มีหวัง มี สิทธิ์ อยู่ ข้างบน สูงสุด ได้กับเค้าบ้างมั้ยเอ่ย
    แบบว่า เบื่อ มากๆ แล้วๆ เซ็งแล้ว คะ
    เซ็งกับการเดินรอบๆ ปากขุมเนี่ยคะ น่ากลัวเหลือเกิน

7. DevilBitch

let me Kin Tom Yam 10 min, Na Ka...Keyboard Thai Mai Sa Bai also!!!!(555)

8. zipper

ขอถามคุณๆที่เป็นแฟน ลอบซัง รัมปา ในบรรดาหนังสือที่เค้าเขียนมามีหนังสือเล่มไหนมั่งที่เอามาแปลเป็นภาษาไทยแล้วนอกจากเรื่องตาที่สาม แล้วก็การทำสมาธิแบบธิเบต

รายชื่อหนังสือที่เค้าเขียน
    THE THIRD EYE
    DOCTOR FROM LHASA
    THE RAMPA STORY
    THE CAVE OF THE ANCIENTS
    LIVING WITH THE LAMA
    YOU FOREVER
    THE SAFFRON ROBE
    CHAPTERS OF LIFE
    FEEDING THE FLAME
    THE HERMIT
    THE THIRTEENTH CANDLE
    CANDLELIGHT
    TWILIGHT
    THREE LIVES
    AS IT WAS
    I BELIEVE
    TIBETAN SAGE
    BEYOND THE TENTH
    WISDOM OF THE ANCIENTS

9. ณ...

มาทักทายกันแป๊บเดียวค่ะ ไปละน้า...
    คุณยาย น้องเพ็ญ คุณอำนาจ คุณคาเมน คุณซิปเปอร์ คุณมิกกี้ ปู่NiNe คุณแก้ว น้องลาภ คุณเดย์ น้องเครียดเขียด (เผื่อแอบแวะมาอ่าน) คุณกระสือข้างวิมาน คุณ Anunaki ฯลฯ บ๊ายบายก่อนค่า...
    Take good care นะคะทุกคน...

10. ศดานัน

ศดานัน เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    พี่อ้อยคะ...คุณยายเค้าให้แก้วลองถามๆพี่อ้อยเรื่องที่เราสามคนเคยอยู่ในยุคเดียวกัน
    เอ๋!! พูดตรงนี้ได้ป่าวจ๊ะยาย...

สมมติว่าเล่านิทานก่อนนอนให้แก้วฟังบ้างสิคะ
    ใกล้จะถึงเวลาไปนอนละ...พรุ่งนี้ต้องตื่นแต่ตีสาม

11. zipper

บายครับคุณณฐมณฑ์

12. ณ....

ณ.... บุคคลทั่วไป

แถมอีก 2 ข้อความก่อน...
    น้องเพ็ญทรงอารมณ์พระโสดาบันให้ได้ทุกวันตลอดชีวิตเป็นอย่างน้อยนะคะ
    (พี่เคยพูดเรื่องอารมณ์พระโสดาบันไว้ท้ายๆ กระทุ้กสิณฯ ที่พี่เขียนในห้องอภิญญาค่ะ)
    นอกจากนี้ ทำสมถกรรมฐานเพื่อเป็นกำลังจิตที่มีความใส แล้วทำวิปัสสนาฯ ต่อนะคะ
    ทำไปเรื่อยๆ แต่ต้องทำตลอดชีวิตนะคะ
    แล้วน้องเพ็ญจะใกล้โอกาสที่น้องเพ็ญหวังขึ้นเรื่อยๆ ค่ะ

ทรงอารมณ์พระโสดาบันได้ตลอดชีวิต จะพ้นอบายภูมิแน่ค่ะ

13. PPPP

PPPP บุคคลทั่วไป

ไม่ขึ้นคะ สวรรค์ เดี๋ยวหมดบุญแล้วก็ดิ่งลงอีก เอาแบบ ไปไม่ต้องกลับคะ
    คิคิ..เพราะฉะนั้น เผาต่อได้ 555

14. PPPP

ขอมีเอี่ยว ถามด้วยคน คะ...รอฟัง ตา ปริบๆ

15. PPPP

ขอบคุณมาก อาจาร ซิป ..มันโหลดอยากจริงๆ แหละคะ

16. DevilBitch

Why today I mee Kam !!! Pood Thai Mai Dai!!! Sawadde Ka ...Took Took Than...

17. ณ...

เคยอ่านเรื่องลามะจากลาซาอีกเล่มค่ะ คุ้นๆ ชื่อแต่ไม่แน่ใจร้อยเปอร์เซ็นต์นะคะ อ่านเมื่อเกือบสิบปีก่อนแล้วเล่มนี้ แต่โอมมณีปัทเมหุมน่ะ รสชาติน่าติดตามเนื้อหากว่าค่ะ

หนังสือพวกนี้มีขายที่ไหนเหรอคะ (ที่ยังไม่ได้แปล) อยากตามซื้อทุกเล่มเลยค่ะ

18. PPPP

ขอบคุณมากคะ พี่นทมน คนใจดี

19. mikky

mikky เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2004
    Sawasdee krab Yai, How bout Tom Yum Moo krab

20. ณ...

ขอบคุณในมิตรภาพค่ะ บ๊ายบายจริงแล้วค่ะทุกคน...
    จะไปอัพเดทกระทู้กรรมฐานต่อด้วยค่ะ