ตะลึง ! ถ่ายภาพติดวัตถุประหลาดคล้ายจานบิน ที่จังหวัดชลบุรี

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย อธิมุตโต, 20 มิถุนายน 2010.

1. Mr.Boy_jakkrit

Mr.Boy_jakkrit เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2008

มันก็จริงครับ ...ไม่เถียงเลยข้อนี้
    แต่ที่แห้งแล้งนี่ก็มีส่วนจากผลกระทบนอกโลกด้วยเช่นกันนะครับ

งั้นช่วยกรุณาแนะนำให้หน่อยได้ไม๊ครับ คำว่าแหล่งข้อมูลเนี่ย มันอยู่ที่ไหน ?

เอาแหล่งมีอยู่บนโลกนี้นะครับ อย่าแหล่งข้อมูลในฝัน พิสูจน์กันยากต่างคนก็ต่างอยากเล่าเรื่องฝันของตัวเองแต่ไม่ยอมรับว่าคนอื่นเขาก็ฝันเป็นกัน
    เหมือนดูหนังเรื่องเดียวพอออกจากโรงก็เล่าๆๆๆ ยังกับไม่ได้ดูด้วยกันอย่างนั้นแหละ

2. Mr.Boy_jakkrit

Mr.Boy_jakkrit เป็นที่รู้จักกันดี

คลิปนี้โปรโมทช่อง ไซไฟ จริงครับ
    แต่เจ้าของคลิปไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับช่อง ไซไฟ

คลิปฉายไปทั่วโลกมาแล้วแม้แต่ประเทศญี่ปุ่นก็เคยเอาฉายยกเว้นเมืองไทย
    เมืองไทยจะฉายก็ต่อเมื่อมีคนแห่ไปขอหวย กินเจลลดไข้ ที่คิดว่ามันตกมาจากฟ้า เป็นของวิเศษ

อันไหนจริงไม่จริงต้องแยกแยะครับ และควรจะเข้าใจว่าอันไหนเป็นอันไหน

มีแหล่งข้อมูลดีๆก็บอกกันมั่งนะครับ ผมยอมรับว่าเรื่องนี้เป็นของใหม่สำหรับตัวเอง

ของไทยก็มีของกลุ่มเขากะละ มีเยอะแยะเลย

แต่ยังไม่เชื่อง่ายๆหรอกครับจนกว่าจะเจอกันตาตัวเอง

3. rossalen

rossalen เป็นที่รู้จักกันดี

5555 เอิ๊กๆๆๆๆ แหมคุณพราน ทำได้เหมือนนิ ขอบคุณค่ะ ;ปรบมือ(deejai)

4. makotokub

makotokub เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    เอ...วันนั้นผมก็เห็นนะ กะลังขับรถอยู่บนมอเตอร์เวย์
    ..แต่ดูดีๆ แล้วรู้สึกจะเป็นเครื่องร่อนนะ นักท่องเที่ยวบินเล่นกันแถวๆ ชายหาดหรือแถวๆ นั้นน่ะแหละ แต่ก็อาจจะไม่ใช่อันเดียวกันก็ได้

5. โบ๊ต

โบ๊ต เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2007

ครับอยากให้รู้ว่า "เจ้าของคลิป" UFO WTC นี้ก็คือ ช่อง "Sci-Fi" เอง
    เป็นคลิปที่ "ถูกทำขึ้น" เพื่อ "โฆษณา" ช่องนี้ ยังมีคิลปโฆษณาเเปลๆอีกมากจากช่องนี้

ลิงค์ช่องSci-Fi
    Home of SCI FI on FOXTEL & AUSTAR // SCI FI Channel

ลิงค์ข้อมูลยืนยันว่ามันถูกทำขึ้น
    WTC Sci-Fi Channel UFO Is A Hoax

ผมเห็นคลิปนี้ครั้งเเรกที่เว็บของ Sci-Fi เอง
    ผมเคยทำงานด้าน SFX ของสตูดิโอหนังของชาวต่างชาติที่มาทำในไทย
    เราจะได้ดูคลิป CG เยอะมากเพื่อศึกษาเเละเก็ตไอเดีย เเละ camera trackingส่วนใหญ่ถึงคลิปจะเนียนขนาดใหนก็ตามเรามีวิธีสังเกตูพวก Pixel เเละ noise ของภาพครับ

6. Mr.Boy_jakkrit

ข้อมูลดีมากเลยครับ
    ขอบคุณมากครับ เป็นประโยชน์ในโอกาสต่อไปข้างหน้าครับ :cool:

7. โบ๊ต

โบ๊ต เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2007
    ยินดีครับ หลายๆคลิป โดยฌฉพาะของนาซ่าในอวกาศอันนั้นของจริงเเน่นอนครับ

8. มาพบพระ

มาพบพระ เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยมนุษย์ต่างดาวจะสนใจพัทยานะครับ เห็นแสงสีสว่างไสวทั้งคืน เลยอยากรู้ว่ามนุษยโลกเขาทำอะไรกันอยู่น้า แต่ไม่แน่นะมนุษย์ต่างดาวอาจสนใจจะศึกษาพระพุทธศาสนาแต่ยังไม่รู้ว่าจะไปศึกษาที่ไหน เลยยังตัดสินใจไม่ได้ว่าจะนำยานลงวัดไหนดี

9. nutzuzaa

nutzuzaa สมาชิก

18 พฤศจิกายน 2009
    ใช่ เพื่อน เรา หรือ ป่าว ???

10. Army56

Army56 เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008

มีคนเชื่อเหมือนเราแยะแฮะ

11. Impurity

Impurity เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2009

ว่าแล้วเชี่ยวผมไม่ได้เห็นคนเดียว...
    ว่าแต่ว่า คุณ9..นายพรานพิเศษถ่ายติดได้ไงเห็นเป็นจานเลยนะ...
    ใช้กล้องไรเหรอ...
    (กว่าจะหากระทู้นี้เจอผ่านไปหลายเดือน)

12. poomcard

poomcard Active Member

ใช้กล้องชื่อว่ากล้อง Adobe Photoshop ครับ

13. thol

thol เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2009
    ครั้งหนึ่งประมาณกลางปี 53
    ผมเคยเห็นลักษณะนี้ที่แถวๆบริเวณค่ายทหารที่ระยอง
    ช่วงต่อระหว่างบ้านฉางกับอู่ตะเภา
    สิ่งที่เห็นนั้นเขาลอยอยู่นิ่งๆแต่เห็นไกลๆประมาณ10วินาทีแล้วก็หายไป
    ตอนแรกคิดว่าเครื่องบินแต่ลองพิจารณาดูแล้วคงไม่ใช่เพราะว่าหายไปเฉยๆ
    ผมก็ยังคิดมาจนบัดนี้ครับ

14. Impurity

Impurity เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2009
    กล้องเค้าดีจิงๆๆ 5555555:cool:

15. dekcomgang

dekcomgang สมาชิก

เดี๋ยวติดใจพัทยาก็มาเยอะกว่านี้เองหล่ะครับ

16. potaza555

potaza555 สมาชิก

ผมว่าไม่ใช่ไม่รู้มากมายหรอกครับ

"เกือบจะ" ไม่รู้จะถูกกว่านะครับ :cool: