ตะกรุดสาริกาดอกทอง สุดยอดเมตตามหาเสน่ห์ออกให้บูชาแล้ว....

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย โคมฉาย, 25 มกราคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. oat007

oat007 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอลงชื่อด้วยคนครับ พี่โคมฉาย

2. kjakkrit

kjakkrit เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2010
    รบกวนสอบถามเพิ่มเติมครับ
    1) ลงนะเมตตา ---> คือนะหน้าทองใช่ไหมครับ?
    พอดีว่าถ้าผมเตรียมแผ่นทองคำเปลวและแผ่นทอง(เป็นโลหะ)ไปให้หลวงปู่จารให้เพื่อนำไปติดที่หน้าร้านด้วยได้ไหมครับ (โดนส่วนตัวจะลงกับตัวด้วยครับ)
    2) ลงอะปะจะคะ คืออะไรครับ?
    3) รบกวนขอเวลานัดหมายที่ชัดเจนด้วยครับ :cool:

3. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าจะลงอย่างเดียว
    แนะนำให้ลงนะเมตตาใหญ่ครับ

แต่ถ้าจะเอาแบบไร้อุปสรรค์และขวางหนาม
    แนะนำให้ใช้เบี้ยแก้นะปัดตลอดหลวงปู่เลิศ อีก หนึ่งอย่างครับ
    เพราะเบี้ยแก้นะปัดตลอดของหลวงปู่เลิศ ครั้งนี้เลิศสมนามของหลวงปู่ครับ
    ทั้งกันทั้งแก้ และที่ไม่ธรรมดาคือผ่านพิธีพุทธาภิเษกครั้งสำคัญมากมาย
    มาปิดท้ายที่หลวงปู่เลิศ ชนิดที่หลวงปู่ไม่ทันเสก ท่านรีบถามก่อน ของใคร
    ทำไมแรงจัง หลวงปุ่เลิศท่านเสกจนมีเรื่องแปลกๆเกิดขึ้น อันรับรองได้ว่าสุดบอด รีบมาแนะนำเพราะทางผู้สร้างต้องการหารายได้ สร้างรูปเหมือนหลวงปู่ทองสุข วัดโตนดหลวง ผู้เป็นที่สุดแห่งสายนะปัดตลอด พระอาจารย์ใหญ่ของหลวงปู่จ่าง และหลวงปู่อีกหลายๆองค์ในจังหวัดเพชรบุรี
    และเมื่อหลวงปู่เลิศทราบว่าจะหารายได้เพื่อสร้างรูปเหมือนหลวงปู่ทองสุข หลวงปู่เลิศในฐานะที่เป็นหลานแท้ๆ จึงเสกอย่างเต็มกำลัง
    อานิสงค์ในการร่วมบุญหล่อพระ จะเป็นส่วนเสริมให้กับการเลื่อนยศเลื่อนตำแหน่งด้วยครับ

4. โคมฉาย

สุภาพสตรีก็ลงได้ครับ
    น้องคนนี้หลวงปู่ลงนะเศรษฐีให้

5. kung_muangin

kung_muangin Active Member

แวะมากราบหลวงปู่เชิญและรับข้อมูลค่ะ

6. Momo Tato

Momo Tato สมาชิกใหม่

รบกวนสอบถามเพิ่มเติม

การลงอะปะจะคะ คืออะไรฮะ
    แล้ว อะปะจะคะ คืออะไร

7. ronnakie

ronnakie Active Member

ได้ลงชื่อเป็นคนแรกเลย :cool:

8. โคมฉาย

รายละเอียด
    ขอเชิญอ่านได้ที่นี้เลยดีกว่าครับ

http://forum.108prageji.com/index.php?topic=6786.4200

โดยสรุปคือเป็นสายวิชาของหลวงปู่เฒ่า วัดคังคาว
    ซึ่งหลวงปู่เชิญได้รับการถ่ายทอดมาในชั้นที่สาม
    ดังนี้
    หลวงปู่เชิญท่านเป็นเหลนศิษย์ของหลวงพ่อเฒ่า
    ด้วยว่าหลวงปู่เชิญท่านเป็นศิษย์ของหลวงปู่เมฆ
    และหลวงปู่เมฆเป็นศิษย์ของหลวงพ่อ สงฆ์
    หลวงพ่อสงฆ์เป็นศิษย์เอกหลวงพ่อเฒ่าที่หลวงพ่อเฒ่ารักมากถึงกับแบ่งช้างพังกระสอบให้ไปไว้ใช้ที่วัดสว่างอารมณ์อ.อินทร์บุรี
    และตัวหลวงพ่อเชิญเองก็เคยแลกเปลี่ยนพุทธาคมกับหลวงพ่อสวัสดิ์อดีตเจ้าอาวาสวัดคังคาวผู้สืบทอดวิชาอีกท่านหนึ่ง
    หลวงปู่เชิญจึงมีความผูกพันกับหลวงพ่อเฒ่าอยู่ในใจเสมอมา
    ทุกครั้งเมื่อมีโอกาสหลวงปู่ท่านจึงได้เดินทางไปกราบรูปเคารพหลวงพ่อเฒ่าถึง วัดคังคาว

ส่วนวิชาอะปะจะคะ นั้นเป็นวิชาประจำตัวของหลวงปู่เฒ่าปั้น ที่ลือลั่น
    อักขระสี่ตัว อะปะจะคะ
    หลายๆเกจิรุ่นต่อๆมา ยังสืบทอดเอามาลงในวัตถุมงคลของท่าน อาทิเช่น หลวงพ่อปา วัดโบถส์ หลวงพ่อกวย วัดบ้านเเค หลวงพ่อสวัสดิ์ วัดคังคาว หลวงพ่อฉาบ วัดคลองจันทร์ หลวงพ่อเจ้ย วัดห้วยเจริญสุข เป็นต้น
    ดังนั้น การลงอะปะจะคะ จะเป็นการลงด้านการคุ้มครองป้องกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มกราคม 2011
  9. ronnakie

แล้วรูปตะกรุดอะปะจะคะดอกเล็กไม่มีหรอครับ

10. โคมฉาย

มีคำถามหลังไมค์
    ที่ผมตอบแล้วและเห็นว่าน่าจะเป็นประโยชน์
    จึงขอนำมาแสดงหน้าไมค์นะครับ
    ไม่ขัดกันครับ
    เพราะของหลวงปู่เป็งเป็นสายเทพ สายทางพระโพธิสัตว์กวนอิม พระแม่อุมา
    ถือเป็นเรื่องเหนือโลก
    ส่วนสายของหลวงปู่เลิศ เป็นสายวิชา ที่สืบสายมาทางครูบาอาจารย์ที่มีชื่อเสียง
    และสามารถทำพิธีได้เข้มขลัง จนทุกคนยอมรับ ไม่ว่าจะเป็นในสายของหลวงปู่เฒ่าปั้น
    วัดคังค้าว สมเด็จพระสังฆราชแพ หรือในสายเสน่ห์จากวัดเสาธงทอง และหลวงปู่เชิญ
    เสกของขึ้น
    ดังนั้นถ้ามาร่วมกันก็เป็นการเสริมซึ่งกันและกัน ไม่มีการขัดกัน
    ส่วนเบี้ยแก้นั้น ผมไม่ทราบว่าจะแก้ปีชงได้หรือเปล่า
    เพราะไม่ได้ดูตำรา
    แต่เชื่อว่า เบี้ยแก้ชุดดังกล่าวน่าจะป้องกันและเสริมได้ดีจริง
    เพราะทำตามตำรา และมาเสริมด้วยนะปัดตลอดของหลวงปู่เลิศ
    จึงไม่ต้องกลัวสิ่งใด เพราะมีนะปัดตลอดครับ
    ค่าบูชา ตัวละ 1,000.-บาท ปัจจัยจะรวมรวบสร้างรูปหล่อหลวงปู่ทองสุข วัดโตนดหลวงครับ
    สามารถบูชาได้วันลงนะเลยครับ จะมีน้องๆจัดให้บูชา

11. โคมฉาย

น่าจะกำลังปลุกเสกอยู่เพื่อความเข้มขลัง
    เพราะระหว่างนี้หลวงปู่ท่านลงตระกรุดดอกใหญ่อยู่
    ระหว่างนั้นท่านจะเรียกคาถาทุกตัวอักษร
    ท่านจาร1 ดอกก็เสกไปหนึ่งครั้ง รวมๆกัน
    ตระกรุดดอกใหญ่ตั้งเป้าไว้ 108 ดอก
    ก็เสกไม่ต่ำกว่า 108 ครั้ง
    ถือเป็นตระกรุดตัวย่อที่สมบูรณ์ครับ
    ถ้ามีเหลือก็คงออกให้บูชา
    คงไม่ต่ำกว่า 199 บาท ครับ
    ไปลงรอบนี้ดีกว่า ได้ลงยันต์ที่ตัว ได้ตระกรุดด้วย รวมในค่าบูชาครู 200 บาท

12. ronnakie

ขอบคุณที่มาตอบนะครับ

13. ronnakie

ได้ลงด้วยแถมยังได้ตะกรุดด้วยดีจริงๆ

14. kung_muangin

ค่าครูเพียงสองร้อยบาท ได้ทั้งพลังมงคลเข้าตัวและวัตถุมงคลติดตัว
    ;aa1

15. ronnakie

ตั้งแต่เมื่อวานเพิ่งจะเข้าเว็บได้ตอนนี้อะครับ เป็นเหมือนกันไหม

16. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ขอบคุณอาจารย์ลุงโคมฉาย ที่นำเรื่องราวมาบอกกล่าว
    ขออนุโมทนาครับ

ถ้าว่างอาจได้แวะไปเสวนาด้วยนะครับ
    คงจำผมได้นะ

17. โคมฉาย

น้าจะมาในนิมิตร
    หรือจะมาทั้งตัวครับ
    จะได้เตรียมรองรับถูก
    :mad:

18. kung_muangin

สวัสดียามดึกค่ะ เพิ่งเข้ากระทู้ได้ฮ่ะ

19. kung_muangin

โครงการสร้างรูปหล่อหลวงพ่อทองสุข และโครงการแจกผ้ายันต์อะ ปะ จะ คะนั้น โครงการนี้ทำขึ้นด้วยใจบริสุทธ์ และที่สำคัญเราได้ทำบุญร่วมกับพระอริยสงฆ์ผู้ปฏิบัติดี สูงด้วยคุณธรรม อิ่มใจนะคะ

20. ronnakie

มีจับสลากด้วยดีจริงๆ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้