หมดแล้ว ตะกรุดยันต์เกราะเพชร วัดเขาวง รุ่นพิเศษ ร้อยแปดพันเก้า

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย จารุ, 25 กันยายน 2012.

1. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    วันนี้มีมวลสารใหม่มาครับ ผ้าจีวร หลวงปู่ปาน วัดบางนมโค เป็นของเก็บมาตั้งแต่รุ่นพ่อรุ่นแม่ ครับ

2. จารุ

ผมรอ 711 อยู่ ยังไม่ถึงซะที:'(
    โคตรเศรษฐี

3. น้องฟาง

น้องฟาง เป็นที่รู้จักกันดี

...ประมาณค่าไม่ได้เลยครับ มีจีวรของหลวงปู่และหลวงพ่อ รวมไว้ด้วยกัน...

ผมเห็นมวลสารแต่ละอย่างแล้ว ต้องบอกว่า พลาดไม่ได้ด้วยประการทั้งปวงครับ...:cool:

4. KRITVEE

KRITVEE เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2010
    กราบ กราบ กราบ ขอโมทนาบุญด้วยครับ

5. Radiant Archangel

Radiant Archangel เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามาตามอัพเดท ขอถามสรุปเพื่อความชัดเจนนะครับว่า
    บรรจุเกศาหลวงปู่เณรคำหรือไม่ครับ ?

เพราะเห็นรายการมวลสารที่ 11 ยังคงเดิม ?
    ขอบคุณครับ

ปล. ไม่แน่ว่า ผมอาจนำข้อมูล กระทู้ รูปภาพมาลง
    ให้ท่านต่างๆ พิจารณากันเอง แต่ผมรอคำตอบก่อนนะครับ
    จะได้ตัดสินใจต่อได้ถูก ( :

6. จารุ

ผมไม่รู้นะครับว่าคุณจะมีอะไรกับหลวงปู่เณรคำ
    แต่ได้บอกไปแล้วว่า ไม่บรรจุ ก็คือไม่บรรจุ ครับ

7. Radiant Archangel

Radiant Archangel เป็นที่รู้จักกันดี

คุณจารุครับ ผมไม่ได้มีอะไรกับท่านหรอกครับ

ท่านต่างๆ อาจสงสัยกัน
    โปรดพิจารณาเอง คงต้องรบกวนไล่ดูรูปให้ครบ
    จากกระทู้

* ผมลบลิ้งให้ตามคำขอของคุณจารุครับ ถือว่าให้เกียรติกัน *
    ท่านใดมาช้า ไม่เจอลิ้ง ไปเสิซ หากันเองนะครับ

ผมไม่ขอวิจารณ์ใดๆ ครับ
    หวังว่าท่านต่างๆ จะเข้าใจผมเช่นกันครับ

ปล. บอกไม่บรรจุ แต่ในข้อมูลอัพเดทมวลสาร
    ยังคงมีรายการอยู่ ควรจะให้ผมคิดว่าอย่างไรดีครับ

บางทีการพูดกันตรงๆ อาจดีกว่าสำหรับบางท่าน
    ผมอ้อมค้อมมานานละ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ตุลาคม 2012
  8. Radiant Archangel

ผมคงจะไม่โดนข้อหาปรามาสใช่ไหมครับ
    เพราะผมไม่ได้วิจารณ์ ผมนำข้อมูลมาให้พิจารณากันเอง
    รวมทั้งรูปภาพ

ผมเคลียร์และตอบคำถามครบถ้วนแล้ว
    จบและชัดเจนพอนะครับ

9. คชบุตร

คชบุตร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

11 กุมภาพันธ์ 2008
    เรียนทั้งสองท่านด้วยความเคารพนะครับ ผมว่าตอนนี้ก็ได้คำตอบที่ชัดเจนจากพี่จารุแล้ว และผมเห็นว่ารายการจัดสร้างนี้ดำเนินมาดีที่สุดและเต็มกำลังใจของทุกฝ่ายดีแล้ว อย่าให้ภาวะอารมณ์ที่ขุ่นมัวเกิดขึ้นเลยนะครับ อนุโมทนาในกำลังใจที่ดีของทั้งสองท่านด้วยครับ

10. supachaipnu

supachaipnu ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

This quote appears in page 1 (error of the system)

11. จารุ

ผมทำงานผมมีสัจจะ ครับ บอกว่าไม่บรรจุก็คือไม่บรรจุ
    ส่วนการมาถาม คุณก็ไม่ได้บอกอะไร แค่ต้องการ รู้ว่าจะบรรจุหรือไม่
    มาไล่เบี้ย คนที่เขาศรัทธา เขาส่งมาเขาก็สงสัย คนก็สงสัยว่า ทำไม
    ถึงต้องมานั่งไล่ เบี้ย เมื่อรู้แล้วก็จะได้เข้าใจ ก็จบแค่นั้น
    ครับ
    และขอให้คุณลบโพสต์ดังกล่าวนี้ออกด้วยครับ เพราะคนที่ศรัทธา เขายังมีอีกมาก
    เดี๋ยวเกิดเรื่อง ขอบพระคุณครับ:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ตุลาคม 2012
  12. สิงห์คราม

สิงห์คราม เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2012
    ขอจองเนื้อเงิน 1 ดอกครับ

13. jae in

jae in เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010

อะจ้าก!!! มีผ้าจีวรหลวงปู่ปานด้วย งั้นจองตะกรุดเงินเพิ่มอีก2ดอก โอนให้แล้วครับ2,666.66บาท ขอบคุณครับ

ปล. แบบว่าโพสท์สลิปไม่เป็นอ่า แต่ยังเก็บสลิปไว้ครบทุกใบ

Don't worry,be happy

14. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    ด้วยความเคารพครับการอัพเดทข้อมูล และลงรายละเอียด ผมเป็นคนทำครับ
    คุณจารุ ได้บอกให้ผมทราบแล้วครับ แต่ผมก็ติดภารกิจอยู่ก็คือผมทำงานอยู่ครับ
    ยังไม่สามารถมาแก้ไขได้ได้ครับในตอนนั้น ผมไม่ได้ว่างงานหรือเฝ้าหน้าจอตลอดเวลานะครับ
    โปรดเข้าใจผมด้วยครับ ขอบคุณครับ

15. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ตอนนี้ผมยัง Up ไม่ได้ครับ ต้องรอสักพัก รู้สึกว่า เว็บยังมีปัญหาอยู่ครับ

16. Radiant Archangel

ขอบคุณสำหรับการอัพเดทข้อมูลครับ

17. suwat.su

เนื่องจากได้รับ มอบหมายจาก วัดเขาวง ให้สร้าง
    ตะกรุดยันต์เกราะเพชร รุ่นพิเศษ คุณจารุจึงขอเชิญท่านผู้มีจิตศรัทธา
    ร่วมทำบุญกับหลวงตาวัชรชัย วัดเขาวง ครับ

ตะกรุดยันต์เกราะเพชร รุ่นนี้ได้ขออนุญาตจากท่านหลวงพี่เล็ก
    เข้าพิธีเป่ายันต์เกราะเพชร วันที่ 20 ตุลาคม 2555 นี้
    ซึ่งท่านหลวงพี่ได้อนุญาตเรียบร้อยแล้ว[​IMG]

ทุกสิ่งทุกอย่าง พระจัดสรรครับ
    สำหรับตะกรุดทองคำ ทองหนึ่งบาท ทำได้แค่ 4 ดอก แต่ที่สำคัญกว่านั้น ไม่ใช่แผ่นทองคำแล้วครับ แต่เป็นแผ่นชนวนทองคำล้วน ด้วยอานุภาพแห่งพุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ หลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง ท่านเคยบอกไว้ว่า วัตถุยิ่งสูงค่ายิ่งมี เทวดารักษาเยอะ และทองคำเป็นโลหะที่สามารถ รับ พลังพุทธานุภาพได้ดีที่สุด อีกทั้ง ชนวนทองคำ ต่างมาจากจากพระสำคัญ หลวงพ่อสมเด็จองค์ปฐม ท่านมาเป็นปฐมฤกษ์ พระพุทธเจ้าทุก ๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้า ซึ่งล้วนมาจากเนื้อทองคำทั้งสิ้น ซึ่งเป็นครั้งแรกครับ ที่ตะกรุดจะมีมวลสาร เป็นปาฎิหารย์แบบนี้ พระท่านจัดสรรครับ ยังมีอีกเยอะครับที่ท่านยังไม่เปิดเผย ต้องรอจนถึงวันที่ 20 ตุลาคม ทุกอย่างจะเฉลย ออกมา ครับ ทั้งเนื้อเงิน และเนื้อทองคำ

ผมยังคิดว่า ค่าร่วมทำบุญขนาดนี้ ได้มวลสารที่ คนอย่างเราจะวิ่งไปแสวงหา ชาตินี้ยังไม่รู้จะได้หรือเปล่าเลยนะครับ

หมดเขตสั่งจอง 15 ตุลาคม 2555
    ชำระเงิน ไม่เกิน 31 ธันวาคม 2555
    รับวัตถุมงคลตั้งแต่ 20 ตุลาคม ถึงวันที่ 10 มกราคม 2556

สรุปรายการพุทธาภิเษก

วันที่ 7 พุทธาภิเษก ที่ สำนักฟื้นฟูจิต หลวงพ่อมนัส มนฺตชาโต
    วันที่ 14 บวงสรวงที่วัดเขาวง โดยหลวงตาวัชรชัย
    วันที่ 20 เข้าเป่ายันต์ วัดท่าขนุน
    วันที่ 20 พุทธาภิเษก วัดท่าซุง
    4 พิธี 4 วัด แต่เกิน 4 พระอาจารย์ครับ

ตะกรุดทุกดอกมีใบ cert รันหมายเลขให้ กำลังปรับแต่งประมาณตามรูป แล้วประทับตราวัด

[​IMG] [​IMG]

Update 04/10/55 กระทู้ที่ 992

ไฟล์ที่แนบมา:

18. Step&Time

Step&Time เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2010
    งานนี้มีแต่สมาชิกอาสาครับ
    แต่ละคนสละเวลาส่วนตัวมาช่วยงานบุญ
    อีกทั้งเวปก็มีปัญหา ให้เวลาทีมงานหน่อยครับ
    วันที่ 14 นี้ คุณ Radiant, Archangel
    ว่างหรือเปล่าครับ ไปวัดเขาวงช่วยบรรจุ
    มวลสารก็ได้นะครับ จะได้เห็นทุกขั้นตอน :cool:

19. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

งานตัวอย่างใบรับรองตะกรุดเนื้อทองคำ ส่วนใบรับรองตะกรุดเนื้อเงินตัวอักษรจะใช้ฟอยล์เงิน
    การประทับตราวัด จะประทับต่อหน้าหลวงตาที่วัดเขาวงครับ
    วันอาทิตย์ที่ ๑๔ ต.ค. ๕๕ เวลา ๐๗.๔๕ น. เริ่มบวงสรวงและพุทธาภิเษก จากนั้นจะทำการม้วนตะกรุดในถ้ำนารายณ์ พร้อมบรรจุมวลสาร ครับ

ชอบจังครับ :cool:
    เหมือนได้ตะกรุด พร้อมแผ่นยันต์เกราะเพชร เพิ่มอีก 1 แผ่นครับ

20. ปิยากร

ปิยากร Active Member

26 ธันวาคม 2011
    หนูเฝ้าดูมาหลายวันแล้วค่ะ สรุปว่าคุณจะเอารึเปล่าค่ะ ตะกรุดที่จองไว้
    ถ้าไม่เอาหนูจะรับไว้เองทั้งหมด นี่งานทำบุญนะค่ะ ทุกคนเค้าร่วมงานบุญกัน
    มามาก ไม่เคยมีปัญหาอย่างนี้ เราตั้งใจทำบุญ ส่วนตะกรุดเป็นของแถมที่
    ทางวัดแถมมาให้ ไม่อยากได้ทำบุญมาแต่เงินก็ได้ค่ะ ขอโทษคุณจารุด้วยนะค่ะ
    เดี๋ยวหนูจะลบกระทู้นี้ให้ค่ะ ทนไม่ไหวจริงๆ ขอโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ