ตอบปัญหาทางโหราศาสตร์ สำหรับ ๒ คำถาม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย โยโย่, 9 ธันวาคม 2004.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. PEK

PEK Active Member

PEK ครับ

เกิดวันที่ 1 มกราคม 2530 เวลา 9.05 AM ที่กรุงเทพครับ อยากทราบว่า
    1. ถ้าผมเรียนที่หอการค้าชีวิตผมจะเป็นยังไงบ้างครับ
    2. แล้วถ้าผมไม่เรียนที่หอการค้าละครับจะเป็นยังไงบ้างครับ

2. wolli

wolli Active Member

ฝากถามของน้องน่ะครับ วันพุํัํธ ที่ 29 กันยายน 2519 20.09 น.ที่กรุงเทพฯ
    1. มี็ฐานนะมั่นคงไหม มีโอกาสมีกิจการส่วนตัวไหม
    2. เื่มื่อไหร่จะได้เจอคู่ ชีวิตคู่ในอนาคตเป็นยังไง ดีไหม

ขอขอบคุณมากครับ

3. ปัทธาดา

ปัทธาดา สมาชิกใหม่

2 more Questions please..

Friday, 4 may 2522, 14.05 h BAngkok

I've asked you once, here's your answer..
    รียนจบ มา ปลายๆปีนี้ ถ้าไม่เลือกงานมากนัก หรือหาเงินดีๆ ก็จะได้งานไม่ยากครับ แต่ถ้า พิจารณานาน อาจจะผิดหวังได้ครับ ปีหน้า คุณจะมีการทำงานแล้วครับ
    แต่ยังต้องทำงานที่ต่างประเทศไปก่อนครับ ดวงนี้ อยุ่ต่างประเทศทำงานดีกว่าครับ เหมาะดีครับ

more to ask : 1. There will be an audition at other 2 schools in this May for half a year course, the class beigns after i finish this current school(around September), will there be a chance for me to get into one of these schools ???? or should i go directly find a job ??

2. When will i be sucessful in career and able to stand on my own feet ? (now i still have my parents suppport)

Thank youuuuu
    Pattada

4. โยโย่

โยโย่ เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบคุณ PEK

เกิดวันที่ 1 มกราคม 2530 เวลา 9.05 AM ที่กรุงเทพครับ อยากทราบว่า
    1. ถ้าผมเรียนที่หอการค้าชีวิตผมจะเป็นยังไงบ้างครับ
    2. แล้วถ้าผมไม่เรียนที่หอการค้าละครับจะเป็นยังไงบ้างครับ

คุณเป็นคนคิกมากนะ กังวลใจพอสมควรครับ กับการที่ปีนี้จะไปที่ไหนดี กับ มหาลัยที่บอกมาก็เป็นแค่มหาลัย หนึ่ง ในกรุงเทพเท่านั้นเองครับ ต้องขึ้นอยุ่กับใจคุณเองว่า ต้องการเรียนที่นี่หรือไม่ครับ เพราะว่ามีหลายคนครับ เมื่อสมัยเด็กๆ ไม่ชอบที่เรียนไม่ชอบสถานที่ มักทำได้ไม่ดีเรียนไปครึ่งๆกลางๆก็เปลี่ยนครับ ทำให้ เสียเวลาไปไม่น้อยครับ เรียนไหนไม่สำคัญครับ ขอให้อยากเรียน เพื่อนฝุงนั้นสำคัญหนึ่งครับ ถ้าไม่ดี ก็ทำให้ไม่อยากเรียน สภาพแวดล้อม ด้วยครับ แล้วก็ วิชาคณะที่เรียน ขอให้เลือกๆไว้ครับ พ่อแม่ยังสนับสนุนด้วยดีอยุ่ครับ จรีงไม๊ แต่หลังจากนี้ กลางๆปีแล้ว คุณเปลี่ยนไปเปลี่ยนมา จะโดนกดดัน จากที่บ้านมั่งแล้วนะครับ

5. โยโย่

ตอบคุณ wolli

ฝากถามของน้องน่ะครับ วันพุํัํธ ที่ 29 กันยายน 2519 20.09 น.ที่กรุงเทพฯ
    1. มี็ฐานนะมั่นคงไหม มีโอกาสมีกิจการส่วนตัวไหม
    2. เื่มื่อไหร่จะได้เจอคู่ ชีวิตคู่ในอนาคตเป็นยังไง ดีไหม

ขอขอบคุณมากครับ

ฐานะ จะมั่นคงได้ ปีนี้ ต้องเก็บเงินไปก่อนครับช่วงนี้การเงินพอไปได้ดีอยุ่หลังจากนี้ การเงินจะใช้จ่ายออกไปมากเหลือเกินครับ ต้องระวัง เรื่องการเซ็นสัญญาหรือ พันธะเรื่องหุ้นส่วนครับ อาจโดนเอาเปรียบจากคนรอบข้างได้ครับ ปีนี้ ดวงนี้การเงินเก็บไม่อยุ่ ต้องฝากธนาคารหรือ ซื้อ ข้าวของอสังหารัมทรัพย์แทนครับ จะแก้เคล็ดได้

ความรักปลายๆปีนี้ครับ จะได้เจอคุ่ค่อนข้างขาวผิวเหลือง ฐานะดี ต้องคบกันไปยาวๆก่อนครับถึงจะแต่งงาน ดวงนี้หาคู่ยากหน่อย มีๆแล้ว เลิกๆบ่อยๆ ครับ พื้นฐานเรื่องคุ่ หา คนมาคบยากหน่อย

6. โยโย่

ตอบคุณ ปัทธาดา

2 more Questions please..

Friday, 4 may 2522, 14.05 h BAngkok

I've asked you once, here's your answer..
    รียนจบ มา ปลายๆปีนี้ ถ้าไม่เลือกงานมากนัก หรือหาเงินดีๆ ก็จะได้งานไม่ยากครับ แต่ถ้า พิจารณานาน อาจจะผิดหวังได้ครับ ปีหน้า คุณจะมีการทำงานแล้วครับ
    แต่ยังต้องทำงานที่ต่างประเทศไปก่อนครับ ดวงนี้ อยุ่ต่างประเทศทำงานดีกว่าครับ เหมาะดีครับ

more to ask : 1. There will be an audition at other 2 schools in this May for half a year course, the class beigns after i finish this current school(around September), will there be a chance for me to get into one of these schools ???? or should i go directly find a job ??

2. When will i be sucessful in career and able to stand on my own feet ? (now i still have my parents suppport)

Thank youuuuu
    Pattada

จะเรียนต่อจะได้ที่เรียนครับไม่มีปัญหา ก็เรียนคอร์ส สั้นๆไปก่อนก็ดีครับ
    เริ่มจากตอนนี้เเลยครับ จะเริ่มประสบความสำเร็จ ตอนนี้ดาวแห่ง โชค หรือดาวแห่งการศึกษาอยุ่ในลัคนา ของคุณเอง ส่งผลทำให้ จะเรียนหรือทำงานไปได้ด้วยดีครับ ขอให้โชคดีนะ

7. คุณนายสุดแสบ

คุณนายสุดแสบ สมาชิกใหม่

เกิดวันที่ 26 พฤศจิกายน 2523 เวลา 11.50 น. ที่ จ.ฉะเชิงเทรา
    1. อยากรู้เรื่องเกี่ยวกับการงานที่ทำอยู่ดีหรือไม่ควรเปลี่ยนงานหรือไม่
    2.คู่ครองคะ เจอหรือยัง?

ขอบคุณคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มกราคม 2005
  8. โยโย่

ตอบคุณ คุณนายสุดแสบ

เกิดวันที่ 26 พฤศจิกายน 2523 เวลา 11.50 น. ที่ จ.ฉะเชิงเทรา
    1. อยากรู้เรื่องเกี่ยวกับการงานที่ทำอยู่ดีหรือไม่ควรเปลี่ยนงานหรือไม่
    2.คู่ครองคะ เจอหรือยัง?

ขอบคุณคะ

การงานยังไม่ควรเปลี่ยนครับ ทำที่เดิม ปีนี้ การเงินผุ้ใหญ่หรือระบบ งานมีการเปลี่ยนแปลงบ้างครับ
    จะมีคนช่วยเหลือผุ้ใหญ่ เริ่มมองผลงานบ้างแล้ว แต่ต้องตั้งใจขยันครับ กับครอบครัวที่บ้าน ยังต้องพึ่งพาอาศัยกันอยุ่หรือ พี่ๆน้อง มาพึ่พาคุณบ้างระยะนี้
    เรื่องคุ่ คงมีคบๆใครแล้วละครับ สำหรับคุณ ความรักปีนี้ อาจต้องห่างกันบ้าง แต่ไปในทำนองเข้าใจกันครับ ตัวคุณเองก็กำลัง สร้างอนาคตเก็บเงินเก็บทอง ดีครับ

9. BOBBIE MAN

BOBBIE MAN บุคคลทั่วไป

สวัสดีครับ

ผมเกิดวันที่ 10 สิงหาคม 2508 เวลา 9 โมงเช้า 37 นาที ที่พิษณุโลก

1.หน้าที่การงานในอนาคตจะเป็นอย่างไรบ้างครับ
    2.เนื้อคู่หรือคู่ครอง เป็นอย่างไร ถ้าคบกับคนเกิดวันอังคารที่ 14 ตุลาคม 2512 ที่พิษณุโลก เวลา 6 โมงเช้า พอจะคบกันไปตลอดหรือไม่อย่างไรครับ

ขอบคุณครับ

10. polary

polary เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2004
    ใจดีจังคะ

เอ๋เอาแต่เงินคะไม่ค่อยชอบดูฟรีๆๆ นานๆๆจะดูฟรีสักที

11. ชาร์ลี

ชาร์ลี บุคคลทั่วไป

รบกวนหน่อยนะคะ

17 สิงหาคม 2512 21.45 น. กรุงเทพ

1.จะมีฐานะมั่นคงเมื่อไหร่คะ
    2.ได้พบเนื้อคู่หรือยัง

12. teak

teak สมาชิกใหม่

ถามต่อได้ไหมคะ

เรื่องคู่นะคะ กับคนนี้ที่คบมีโอกาสลงตัว แต่งงานมากน้อยแค่ไหน เขาเกิด 10 สิงหา 2503 ไม่รู้เวลาค่ะ แล้วควรแก้ปํญหาอุปสรรคอย่างไร มีอุปสรรคอะไรบ้างคะ

ขอบคุณคะ

13. jejejeab

jejejeab บุคคลทั่วไป

เกิดวันอาทิตย์ที่ 31 สิงหาคม 2523 ปีวอก เวลา 10.39 น. ที่กรุงเทพมหานคร
    รบกวนถามเรื่อง 1. จะได้ทำงานที่เกี่ยวกับด้านการต่างประเทศหรืองานที่ต้องเดินทางหรือเปล่าค่ะ
    2. มีเนื้อคู่ไหมค่ะ ถ้ามีจะได้เจอเมื่อไหร่และมีรูปร่างลักษณะอย่างไร ขอบคุณค่ะ

14. PEK

PEK Active Member

PEK

1.คู่ครองจะเจอเมื่อไรครับ สวยไหม อิอิ ขอถามหน่อยนะครับ
    2. ชาตินี้ผมจะได้บรรลุเป็นพระอิริยะขึ้นไปตั้งแต่โสดาบันไหมครับ

15. mikky

mikky เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2004
    คุณ Royalbee สุดยอดจริง ๆ ผมรู้เรื่องราวของเพื่อน ๆ หลาย ๆ คนที่คุณทายไปแล้วจากที่เคยคุย ๆ กันอยู่น่ะ อยากบอกว่าคุณทายแม่น อย่างกับตาเห็นเลยนะ โดยเฉพะเรื่องพื้นฐานดวงชะตา เจ้ากรรมนายเวร เรื่องซ่อนเร้นคุณก็ขุดขึ้นมาได้ด้วย เปิดสอนบ้างหรือเปล่าครับ อยากเรียน

16. crazy

crazy เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรบกวนด้วยค่ะ เกิดวันศุกร์ที่ 3 เดือนมีนาคม พ.ศ.2532 เวลา 13.25 ที่กรุงเทพค่ะ1. อยากทราบว่าจะเรียนคณะไหนดี ทำงานอะไรดีค่ะเพราะตอนนี้ยังไม่มีทิศทางที่แน่นอนเลยค่ะ - -
    2. ด้านการปฏิบัติธรรมจะเป็นอย่างไรบ้างค่ะ
    เป็นพระคุณอย่างสูงค่ะ ขอบคุณค่ะ

17. Champ

Champ บุคคลทั่วไป

รบกวนถามนะครับ วันอาทิตย์ ที่ 16 ธันวาคน 2522 เวลา 20.11 น.ที่ชลบุรี
    1. มีโอกาสร่ำรวยไหมครับ มีโอกาสมีกิจการส่วนตัวไหม และควรจะเป็นด้านใดจึงจะดีครับ
    2. สามารถช่วยงานศาสนาได้ตามความตั้งใจเดิมไหมครับ

18. wolli

wolli Active Member

ฝากของเพื่อนด้วยน่ะครับ วันที่ 23 ตุลาคม 2523 ประมาณหลังเที่ยงคืน

1. กำลังจะไปทำงานญี่ปุ่นจะดีไหม อนาคตจะเป็นยังไง
    2. เื่มื่อไหร่จะได้เจอคู่แท้ ทำไหมความรักไม่ค่อยสมหวัง

19. โยโย่

ตอบคุณ BOBBIE MAN

สวัสดีครับ

ผมเกิดวันที่ 10 สิงหาคม 2508 เวลา 9 โมงเช้า 37 นาที ที่พิษณุโลก

1.หน้าที่การงานในอนาคตจะเป็นอย่างไรบ้างครับ
    2.เนื้อคู่หรือคู่ครอง เป็นอย่างไร ถ้าคบกับคนเกิดวันอังคารที่ 14 ตุลาคม 2512 ที่พิษณุโลก เวลา 6 โมงเช้า พอจะคบกันไปตลอดหรือไม่อย่างไรครับ

ขอบคุณครับ

การเงินปีนี้ ถึงจะมีเข้ามามาก แต่จิตใจเรื่องการใช้จ่ายเงินตัวคุณเองกล้าได้กล้าเสียนะครับ ระวัง
    พอเริ่ม เอะใจปุ๊บเริ่มคิดว่าทำไมเงินมันออกไปมากจัง
    การงานช่วงนี้ยังดูดีอยุ่ครับ แต่ประมาณกลางๆปี จะมีปัญหาได้ครับ ขอให้ทำงานรอบคอบละกัน
    การงาน ถ้าปีนี้คุณเป็นฝ่ายแก้ไขระบบงานของคุณเองหรือของผุ้อื่นได้ โดยคุณไม่ได้ใส่วนเกี่ยวข้องหรือทำให้เกิดเรื่องยุ่ง คุณจะประสบความสำเร็จครับ

กับคนวันอังคารอยุ่ด้วยกัน ต้องให้เกียรติกัน เธออาจจะทำอะไรโดยใจร้อนหรือใจเร็วกว่าคุณก็เป็นไปด้วย วุฒิภาวะครับ ความรักตอนนี้อาจมีปัญหาจุกจิกบ้างแต่ยังดูดีอยุ่ครับ ปีนี้ก็น่าจะเทใจให้กันละกันได้แล้วครับ

20. โยโย่

ตอบคุณ ชาร์ลี

รบกวนหน่อยนะคะ

17 สิงหาคม 2512 21.45 น. กรุงเทพ

1.จะมีฐานะมั่นคงเมื่อไหร่คะ
    2.ได้พบเนื้อคู่หรือยัง

เกณฑ์พบคู่ เมื่อปี ๒๕๔๖-๔๗ ผ่านมาแล้ว แล้วช่วงนี้เรื่องความรักคุณก็ถือว่าโอเคดีครับ
    ปีนี้ ยังสร้างเนื้อสร้างตัว ฐานะการเงิน อยุ่ครับ การใช้เงินจะมีการจ่ายออกไปมาก หลังจาก กลางๆเดือนนี้ครับ กพ. ไปแล้ว อาจจะจำต้องพึ่งพาการเงินกันไปมาได้ครับ
    ถ้าจะมั่นคงประมาณปี ๔๙ ครับ จะได้ลงเอยเรื่องคู่การแต่งงาน การจดทะเบียนครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้