(ตอนสุดท้าย)ข้อเท็จจริงเกี่ยวกับวัตถุมงคลหลวงปู่เกลี้ยง วัดเนินสุทธาวาส

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Betweenpm, 24 กุมภาพันธ์ 2012.

1. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    สวยงามครับ หนุมานรุ่น 2 ของหลวงพ่อสภาพยังกริ๊บมาก ๆ เลยครับ ต้องบอกว่า รุ่น 2 กับ รุ่น 3 เดี๋ยวนี้หายากเหมือนที่หลวงพ่อบอกจริง ๆ ครับ ใครมีก็อยากเก็บไว้บูชา...

2. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    อยากไปกราบหลวงปู่ท่านมากครับ ใครไปกราบฝากบุญไปด้วยนะครับ

3. non93

non93 Active Member

17 พฤษภาคม 2012
    ขอบคุณ คุณลูกน้ำเค็ม ที่แวะมาชมครับ

หนุมาน 3 องค์นี้จะเก็บไว้ให้ลูก และนอกจากนี้ยังมีวัตถุมงคล

ที่รับจากมือหลวงพ่อ เอามาให้ชมกันครับ

อย่างที่ผมบอกไว้ไม่ต้องไปเช่าทำบุญกับหลวงพ่อท่านก็

เมตตามอบให้ และเราได้รับความมั่นใจว่ารับจากมือหลวงพ่อ

โดยตรง

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.8 MB
      เปิดดู:
      233
      ขนาดไฟล์:
      2.8 MB
      เปิดดู:
      236
      ขนาดไฟล์:
      2.4 MB
      เปิดดู:
      315
      ขนาดไฟล์:
      2.2 MB
      เปิดดู:
      229
      ขนาดไฟล์:
      2.2 MB
      เปิดดู:
      260
      ขนาดไฟล์:
      2.5 MB
      เปิดดู:
      282
      ขนาดไฟล์:
      2.2 MB
      เปิดดู:
      256
  4. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    ขอบคุณครับ ที่นำภาพวัตถุมงคลสวย ๆ ของหลวงพ่อ มาให้ชม ผ้ายันต์หนุมานรุ่นนี้สุดยอดครับ พระปิดตาหลังหนุมานรุ่นฉลองอายุ 80 ปีของหลวงพ่อรุ่นนี้ก็สวยงามเป็นเอกลักษณ์กว่าพระปิดตาวัดเนินทุก ๆ รุ่นครับ

5. wichaikrit

wichaikrit สมาชิกใหม่

24 มิถุนายน 2010
    พระหลวงพ่อโต เนื้อแร่ไหลดำ สวยมากครับ ตอนนี้หายากแล้วครับ
    มีหลายพิมพ์ครับ มีพิมพ์พระปิดตาด้วยครับ

6. wichaikrit

wichaikrit สมาชิกใหม่

24 มิถุนายน 2010
    หลวงพ่อโตเนื้อแร่ไหลดำ สวยมากครับพี่ ตอนนี้หายากแล้วครับ

7. win604

win604 สมาชิกใหม่

เข้าไปกราบท่านเมื่อใด ท่านก็เมตตาทุกครั้ง เพิ่งไปออกร้านทำบุญครบรอบวันเกิด95ปีมา ศรัทธาท่านจริง ๆ

8. เด็กชล

เด็กชล สมาชิกใหม่

12 กรกฎาคม 2012
    ขออนุญาติของความคิดเห็นหน่อยนะครับเรื่อง ตู้เช่าพระที่วัดเนิน ถูกผิดประการได้ขออภัยใน ณ ที่นี้ด้วย (เรื่องของตู้เช่าหน้าวัดเนิน หลวงปู่เกลี้ยง)
    ตู้เช่าพระที่วัดเนินนั้น ที่ผมทราบมาว่าไม่ใช่ของทางวัด แต่เป็นของกรรมการวัดเนินครับ รับรองได้ว่ามาจากการอธิฐานจิตปลุกเสกจากหลวงพ่อทั้งนั้น ส่วนคำถามที่ว่าทำไมยังมีรุ่นหลังๆให้เช่าตลอดนั้น เป็นเพราะว่ากรรมการที่วัดได้จองพระเพื่อนำมาปล่อยเอากำไร และ เช่าพระทั้งหมดที่เหลือจากการเช่าในพิธีปลุกเสกของวัดมาวางขายในตู้ในราคาค่อนข้างแพง วัตถุมงคลรุ่นหลังๆจึงยังมีเหลือให้เช่า คนในพื่นที่ส่วนใหญ่ก็จะไปรอเช่าในพิธี จะมีราคาถูกกว่าแถมได้กินอาหารฟรีในงาน เหมือนกับเอาเงินไปซื้ออาหารและได้พระมาฟรีๆ แล้วใครอยากจะไปเช่าพระในราคาแพงๆละครับ เวลาไปหาหลวงปู่ท่านก็แจกวัตถุมงคลให้อีก เป็นเพราะเหตุนี้แหละครับที่ทำให้เพราะรุ่นหลังๆยังเหลือให้คนที่มาจากที่อื่นได้เช่า บวกกับตู้พระหน้าวัดปล่อยให้เช่าในราคาแพง รุ่นใหม่ๆจึงเป็นที่นิยมคนในพื้นที่
    แต่มีขอดีของตู้เช่าพระหน้าวัดซึ่งมีกรรมการที่วัดเป็นเจ้าของนั้น คือ วัตถุมงคลที่สร้างขึ้นที่วัดทุกรุ่นถ้าเหลือจากการเช่า กรรมการก็จะเช่าที่เหลือมาวางขายในตู้พระหน้าวัด ทางวัดก็จะปล่อยวัตถุมงคลได้หมดในทีเดียว
    การลงทุนย่อมต้องการผลกำไร เพราะคนปล่อยพระในตู้ทีวัดก็ซื้อข้าวกินเหมือนกับเรานี้แหละครับ
    มองโลกในแง่ดีเข้าไว้ ผมว่าคงไม่มีใครกล้าหลอกลวงเอาของเก้มาขายในวัดของหลวงปู่หรอกครับ วัตถุมงคลของหลวงปู่ศักสิทธิ์ทุกชิ้นแหละครับไม่เว้นแม้กระทั้งของที่หลวงปู่นำมาแจกให้ฟรี
    ข้อเสียคือจะจองพระที่ต้องการไม่ทันกรรมการวัดครับ รุ่นใหนที่ดีๆจะถูกจองหมดตลอด มาหาอีกทีไปอยู่ในตู้หน้าวัดแล้วครับ
    ถ้าหากว่าใครมีความคิดเห็กแตกต่างจากผมก็แนะนำติชมได้นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กรกฎาคม 2012
  9. bigmama_to_u

bigmama_to_u สมาชิกใหม่

13 กรกฎาคม 2012
    ขอเสียมารยาทนิดนึง

คงไม่ต้องให้ผมเล่าหลรอกน่แต่ถ้าคุณจะให้ผมเล่าก็ได้แต่จะกล้ารับคามจิงกานไหม ผมน่ะคิดว่าถ้าคุณว่าครายต่อครายว่าอย่างนู้บ้างล่อย่างนี้บ้างล่ และคิดว่าข้อมูลที่คุณให้มาเปงความจิง ทำไมคุณไม่เอาไปบอกหลวงพ่อเลยล๊ คุณจะเอามาพูดแบบนี้ทำไมเสียหายวัดหมด คุณน่ยังต้องอาศัยข้าววัดกิงมีโยมเอารถมาถวายเพื่อเอาไว้ไปส่งหลวงพ่อกับพระเพื่อไปทำธุระ แต่คุณกับเอาไปติดแก๊สและใช้ เอาไปทำงาน เอาไปเท่ว คุณไม่ต้องอ้างครายทั้งนั้น คุณแน่คุณนัดวันมาและผมจะเอาข้อมูลพวกนี้ไปให้หลวงพ่อดู ผมน่ไม่เข้าข้างครายทั้งนั้นสิ่งที่พวกคุณหรือคนที่พวกคุณอ้างมาน่ ผมรู้ แต่ไม่ควรมาพูด วัดเสียหาย หลวงพ่อเค้ารักวัดมากแค่ไหนคุณ Betweenpm น่า จะรู้น่ และสิ่งที่คุณทำน่น่าอาย ขอย้ำว่าคุณคุณนัดมาผมจะเอาข้อมูลนี้ไปให้หลวงพ่อและคุณ Betweenpm ช่วยยืนยันด้วย และที่เคยเหงการเอาของให้หลวงพ่ออธิฐานจิต นี่เหงพลวงพ่อทำประจำ แต่ที่พระเค้าห้ามกานนั้น เพราะหลวงพ่ออายุมากแล้ว ต้องการให้หลวงพ่อพักเยอะ ๆ ไม่ใช่หรอ ถ้าครายมาอ่ายเจอลองไปถามพระทั้งวัดเค้ารู้กานหมดมันไม่ใช่อย่างที่คุณ Betweenpm พูดเลยผมว่าผมก็ใกล้หลวงพ่อคนนึงน่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กรกฎาคม 2012
  10. เด็กชล

เด็กชล สมาชิกใหม่

12 กรกฎาคม 2012
    ผมอยากรู้ว่าทำไมถึงมีเหรียญ 8 รอบ ของหลวงปู่เกลี้ยงวัดเนิน ปี2556 ออกมาก่อนทั้งๆที่หลวงปู่ อายุยังไม่ถึง บางคนบอกว่าเป็นเหรียญต่ออายุหลวงปู่จริงหรือป่าวครับ แล้วใครเป็นคนสร้าง ใครรู้ช้วย ตอบหน่อยนะครับ ผมอยากรู้ข้อเท็จจริงเป็นยังไง บางคนบอกว่าสร้างโดยไม่ข้ออนุญาติหลวงปู่ด้วยซ้ำ ยังไงแน่ไม่รู้ว่าใครพูดจริง

11. bigmama_to_u

ถ้าจำไม่ผิดน่ครับ เปง พระครูศิริ (มหาง้วน) ลองไปหาท่านที่วัดแล้วให้ท่านตอบดีกว่า จะได้กระจ่าง เพราะถ้าคนอื่นตอบก้อมีแต่โจมตีกานไปมา

12. thaiart

thaiart เป็นที่รู้จักกันดี

ขอนิดนึงนะครับท่านทั้งหลาย มันอาจเป็นความชอบส่วนตนแต่ผมว่า ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องหน่อยดีกว่าครับ

13. beer1360

beer1360 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับผม ผมก็มีวัตถุหลวงปู่ได้จากการแจกในเวพนี้ ถึงจะไม่ได้จากหลวงปู่ แต่ก็ขออาศัยแรงครูครับ ^^

14. bigmama_to_u

ขอบคุงงับ

ผมตั้งใจพิมแบบนี้งับ มันเปงความชอบเหมือนกานครับ ถ้าทำให้คุงไม่พอจัย ขออภัยอย่างสูง

15. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010

:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

16. ryan boy

ryan boy เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2011
    เมื่อวานนี้ได้ไปกราบหลวงปู่ที่วัดมาครับ อยากบอกว่าหลวงปู่เมตตามากๆครับ แนะนำถ้าได้ไปหาท่านซื้ออาหารเสริม ENSURE ไปถวายครับ พอดีผมได้ไปถามคนขายสังฆทานภายในวัด ว่าหลวงปู่ชอบฉันท์อะไร คนขายสังฆทานบอกว่าอาหารเสริมยี่ห้อนี้แหละที่หลวงปู่ฉันท์เป็นประจำ เข้าไปกราบท่าน หลวงปู่เมตตาแจกลูกแก้วและเหรียญเสมาจิ๋วให้ครับ ^___^

ขนาดไฟล์:
      5.5 MB
      เปิดดู:
      109
      ขนาดไฟล์:
      5.6 MB
      เปิดดู:
      213
      ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      166
      ขนาดไฟล์:
      500.5 KB
      เปิดดู:
      93
  17. ryan boy

โชคดีมากๆด้วยเพราะได้รับน้ำมนต์ซึ่งผมไม่ได้ขอท่าน แต่หลวงปู่ตักใส่ขวดให้เลยครับ หลังจากที่ผมและภรรยาได้ถวายอาหารเสริมให้ ^___^ ส่วนตู้พระไม่ออกความเห็นครับ

ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      76
      ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      129
      ขนาดไฟล์:
      5.9 MB
      เปิดดู:
      170
  18. ryan boy

มีภาพให้ชมอีกชุดครับ ^___^

ขนาดไฟล์:
      5.6 MB
      เปิดดู:
      148
      ขนาดไฟล์:
      5.7 MB
      เปิดดู:
      127
      ขนาดไฟล์:
      5.7 MB
      เปิดดู:
      118
  19. bigmama_to_u

หลวงพ่อท่านเมตตามากครับ...อย่างในอดีตมีครายมาขอเงินท่านไปลงทุน ท่านให้ที่เปงหมื่น และมีอยู่วันหนึ่ง มีโยมมาขอเงินท่าน ท่านก้อได้ให้พระที่อยู่บนศาลาไปหยิบเงินของให้ให้โยมคนนั้นไป โดยพระองค์นั้นได้หยิบให้ไป 200 หรือ 300 ไม่แน่จัยนะครับ ท่านเหงท่านว่าพระองค์นั้นว่า คุณให้เค้าไปแค่นั้นเค้าพอให้ไหม แล้วท่านก็มาหยิบให้ไปอีกเท่ารายไม่ทราบจำนวนครับ

แล้วอีกเรื่อง เมื่อก่องจะมีโยมมาให้ท่านเยอะมากตั้ง เช้าไปจน เที่ยงคืน และจะมีลูกศิษย์คอยดูแล ด้วยความที่ลูกศิษย์เปงห่วงอยากให้หลวงพ่อพักผ่อน ได้ไปบอกโยมที่กำลังจะเดิมเข้ามาในบริเวณศาลา ว่าให้กลับไปก่อง จะให้หลวงพ่อพักผ่อน (อยากว่าตรงที่ลูกศิษย์บอกกับโยมชุดนั้นไกลจากหลวงพ่อมากแถมยังพูดเบา ๆ ) บนศาลาจก้อจะมีเหลือไม่กี่คน พอหมดคน หลวงพ่อก้อได้ลุกคนมาว่าพวกลูกศิษย์ว่า ไปไล่เค้าทำไม เค้ามาหาคุณหรอ เค้าไม่เดือดร้อนไม่มาหาหลอก หลวงไม่เคยที่จะทำลายน้ำใจโยมที่มาหา

นี่ส่วนน้อยนักเกี่ยวกับความเมตตาของท่าน

พวกพี่ ๆ อ่านแล้ว (ขออ้างหน่อย) สิ่งที่คุณ Betweenpm พูดว่าโยมเอาพระมาให้หลวงพ่ออธิฐานจิตแล้วหลวงพ่อโยนพระคืนแล้วบอกว่าหลวงพ่อพูดอย่างนู้นอย่างนี้ พวกพี่ว่าจะจิงไหม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กรกฎาคม 2012
  20. YUT_KOP

YUT_KOP เป็นที่รู้จักกันดี

ขอถามหน่อยครับ เรื่องตู้พระนะครับ

1 ตกลง เงินที่ เช่าพระใน ตู้พระ ที่อยู่ในวัด ไม่ได้เข้าวัด 100% ใช้ไหม

2 แล้ว ผมจะเช่า พระของ หลวงพ่อเกลี้ยงจากไหน และอย่างไรให้แน่ใจว่า เงินเข้าวัด พระ

เครื่องถูกต้องตาม พิธี สร้างของแท้

ปล. อยากได้ หนุมาร สักองค์ครับ แล้วจะเช่าอย่างไร