ด่วน!! รีบจองที่นั่งเฝ้าระวัง: เดี่ยวภัยพิบัติ1 เเสดงแล้ววันนี้ทุกประเทศทั่วโลก

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย sunny430, 24 มีนาคม 2012.

1. herriken

herriken Active Member

นั่นแหละครับ..............สิ่งที่คุณกำลังสงสัยและตามหาอยู่

2. พญาเสือดาว

พญาเสือดาว เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2011
    ผมก็สงสัยเหมือนกันครับ ผมเชืือว่าของจริงกำลังมาเเล้วครับ

3. tui8921

tui8921 สมาชิก

16 ธันวาคม 2011
    สิ่งที่สังเกตุได้
    วันนี้แมลงวันที่บ้านหายไป ปกติมีเป็น 100 พยายามมองหาเหลือเพียง ตัวสองตัวเอง ตากปลาหน้าบ้านมีมาตอมเพียง หนึ่งตัว หรือว่าอากาศจะร้อนจนมันหายไปชั่วคราว ใครรู้บ้านใครเป็นช่วยกันดูครับ

4. ANAN JANG

ANAN JANG เป็นที่รู้จักกันดี

มันพักร้อนครับ ++

5. FALCON1

FALCON1 เป็นที่รู้จักกันดี

C5 - War Room Falkman<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

6. ืniranam2008

ืniranam2008 เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2011
    14-20 พค ต้องบินไปประชุมที่แคนาดา จะได้ไปหรือไม่ล่ะนั่น
    หากเกิดอะไรขึ้นก่อน ก็ดี จะได้อยู่กันพร้อมหน้ากะครอบครัว
    หากเกิดขึ้นช่วงอยู่ห่างกัน แย่เลย....

7. ANAN JANG

เดือน6ไทยก็อยู่เดือน เมษานะ ++

8. Falkman

Falkman พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

update 29 มีนาคม 12 เวลาประมาณ ทุ่มครึ่ง

9. sunny430

sunny430 เป็นที่รู้จักกันดี

เอาแล้ว งานเข้าแล้วครับ วันนี้วันที่ 29 ปาข่า ก็เกือยจะเป็นตาแล้วครับ ตอนนี้เกนกลางพายุคงยังมีกำลังดูจากมวลเมฆและร่องความกดอากาศต่ำที่เป็นใจครับ พี่ falkman ครับแบบนี้เห็นตาเมื่อไหร่ครับ?

10. PumpDemon

PumpDemon Active Member

พายุลูกใหญ่ขนาดนี้เข้าประเทศไทยเหรอครับ
    ดูว่าจะไปทางตอนเหนือด้วยซิครับ ใช่หรือเปล่าครับ

ตายแล้ว ทำอย่างไรกันดีครับทีนี้ อากาศในประเทศไทยก็ร้อนมากขนาดนี้
    แล้วมาเจอมวลอากาศเย็นจากพายุ ไม่ยิ่งแย่ไปใหญ่เหรอครับ ทุกท่าน

11. น้าหมี

น้าหมี Active Member

8 กุมภาพันธ์ 2012
    หวังว่าภาคอีสานคงไม่เจอแบบจัง ๆ นะ ... เอาแค่หาง ๆ พอหายร้อนก็พอแล้ว

12. sunny430

ยินดีต้อนรับกลับมาครับคุณ numtrn ครับ กลับจาก newyok ก็มารอรับพายุเลยครับ ลูกนี้ดูยังไงยังไงอยู่ครับ เพราะว่าดูแล้วทวีกำลังขึ้นด้วยแต่ทิศทางไม่ได้เข้าไทยเต็มๆทว่าหางก็ยังส่งผลได้มากครับ พระเจ้าชว่ย ผมกำหนดกรอบเวลาเฝ้าระวังตั้ง 25 วัน อันนี้มาจ่อประตูเราตั้งแต่วันแรกเลยเหรอครับเนี่ย ขอบคุณพี่ falkman สำหรับภาพอันน่าสยองครับ (พายุกำลังจะลืมตา) และวันนี้ก็เป็นอีกวันที่ผมนั้นออกไปซื้อของให้เพิ่มครับ วันนี้ผมออกไปซื้อยาหม่องและผ้าปิดปากแบบ ของ3m เผื่อป้องกันฝุ่นครับ ไม่รู้ซื้อทำไมแต่คุ้นๆว่าตอนที่มีจราจลเผาเมืองก็มีควันไฟจากกองยางคลุ้งไปหมดครับ ยังไงหากพูดเรื่องพายุก็ต้องจับตาดูตั้งแต่วันนี้เลยครับ แต่หากพูดเรื่องการเมืองก็ระอุมากครับ ตอนนี้ผู้หลักผู้ใหญ่หลายคนท่าจะนั่งไม่ติดแล้วครับ การเมืองต้องดูวันที่ 3-4 เมษาครับ ว่าจะเป็นอย่างไรแตกหักบานปลายแค่ไหนครับ "gเรื่องปรองดอง" จะเข้าสภาในวันที่ 4 ครับ อย่างอื่นก็ต้องดูกันไปครับเช้า ดาวนิบิรุผลุบๆโผล่ๆ(ผมไม่ค่อยเชื่อว่ามีครับ) และการติดต่อกับต่างดาว หรือ สงครามอิหร่าน และ แผ่นดินไหว ทุกสิ่งเหล่านี้ล้วนมีโอกาศสูงที่จะเกิดในห้วง 29-22 ของพวกเราครับ ผม sunny430 ขอให้วันนี้ผ่านไปได้ดีและเราทุกคนนอนหลับเต็มอิ่มนะครับ

13. ปกรณ์

ปกรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2004
    เอ่อ..อะไรๆ...มันไม่แน่ไม่นอนจริงๆนะครับ....ใสๆมาแต่ต้นปี...ณ เวลานี้...อะไรก็เกิดได้เสมอ...เหนือความคาดหมายซะด้วย...เมื่อปีที่แล้วช่วงเดือนเมษา...ภาคใต้ก็น้ำท่วมแต่เกิดจากสาเหตุลมตะวันออกพาความชื้นมา...ในขณะที่ช่วงเวลาเดียวกันปีนี้...กลับกลายเป็นพายุโซนร้อนแทน.....จะเรียกว่ามันรุนแรงมากขึ้นหรือเปล่า....เปลี่ยนแปลงมากขึ้นกว่าเดิมอย่างเห็นได้ชัดหรือเปล่า....ต้องรอดูกันไปในอีกสองสามวันข้างหน้า...
    นี่ยังไม่นับ...สิ่งใหญ่ๆมากๆบนฟ้า...ที่กำลังตั้งตารอดูอยู่ว่ามันมีอยู่จริงหรือไม่.....ถ้ามันจริงก็คงต้อง.....เตรียมตัวและเตรียมใจไว้...^^

14. Falkman

Falkman พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

พูดถึงการเตือนภัย ตอนนี้ก็แปลกมากๆ

มีข้อมูลมาเพียบเลย มีคนมาเตือนเดือน เมษา-พฤษภา เรื่องภัยธรรมชาติ แล้วแต่ละคนนะถ้าเอ่ยชื่อ คนส่วนมากรู้จักกันหมด เตือนมาตรงกันจนน่าตกใจ เลยตอนนี้เริ่มๆ จะต้องหันมาเช็คความพร้อมอีกหนซะแล้วสิ

แต่ช่วงสงกรานต์ จะต้องไปอยู่เกาะสุมาตราด้วยสิ ตรง Lake Toba

เป็นทะเลสาปและ supervolcano ตรงเกาะสุมาตรา เป็นทะเลสาปที่เกิดจากการระเบิดของ supvervolcano ที่ใหญ่ที่สุดในโลก แหะๆ
    Lake Toba - Wikipedia, the free encyclopedia

และเป็นการระเบิดของภูเขาไฟที่แรงที่สุดในโลกที่เคยบันทึกได้เลย

และมันก็คร่าชีวิตมนุษย์บนโลกเกือบหมด

ไปที่นั่นคงไม่มีเน็ตใช้แน่ๆ คงไม่ได้อับเดทอะไร ก็ฝากเพื่อนๆ ไว้ด้วย นะ Boby who body it...:boo:

15. moopanda_kae

moopanda_kae เป็นที่รู้จักกันดี

มารายงานตัวว่ายังอยู่ค่ะ วันนี้ร้อนตับแลบอยู่เช่นเคย >.<

ความคิดเก๋ว่าพายุอะไรนี่ถึงถ้าจะโดนหางก็คงจะหนักเอาการอยู่นาเพราะดูจากภาพแล้วไม่ธรรมดา(ในความคิดเก๋นะ) วันนี้เมฆบนท้องฟ้าแถวบ้านเก๋แปลกๆ มองไปไกลๆ ลักษณะเมฆด้านเหมือนเกลียวคลื่นส่วนด้านล่างทมึนๆ แดงๆ เหมือนมีพายุ...ทั้งนี้ทั้งนั้นเก๋อาจจะคิดมากไปเองก็ได้ค่ะ
    :boo:

16. sunny430

สวัสดีเช้าวันที่ 30 ครับพี่น้อง วันนี้ถือเป็นวันที่สองในช่วงเฝ้าระวัง เขย่าโลกของเราทุกลมหายใจนะครับ สำหรับวันนี้ก็จะมีเรื่องของพายุปาข่าที่น่าจับตามองความรุนแรงและทิศทางที่น่าจะไปของลูกนี้นะครับ และก็ยังมีปัจจัยหลายๆอย่าง รวมไปถึงฝนฟ้าคะนองเมื่อคืนที่ผ่านมาในจังหวัดตอนใต้ครับ วันนี้เป็นวันศุกร์นะครับขอให้ทุกท่านทำงานกันอย่างสบายใจเพราะหมดวันนี้ก็นอนแผ่พักผอ่นกันได้ครับ

17. ANAN JANG

^
    ^ อีสานแน่นอน อย่าแรงมากเลย เพี้ยง ++

18. buccaneer81

buccaneer81 Active Member

28 พฤศจิกายน 2011
    เตรียมพร้อม 100% อีกวาระ รถ4WD 2คัน น้ำมันเต็มถัง พร้อมอุปกรณ์ยังชีพเต็มพิกัด คน4 หมา3 ...ที่ว่าเตรียมขนาดนี้ก็เพราะว่าผมอยู่กาญฯ ริมน้ำแม่กลองเหนือเขื่อนแม่กลองเล็กน้อย กลัวที่สุดคือแผ่นดินไหว แล้วเขื่อนวชิราลงกรณ กับเขื่อนศรีฯ จะสามัคคีกันเทน้ำลงมา คงไม่ต่ำกว่า 15-20 เมตรเหนือระดับน้ำสูงสุดของเขื่อนที่รับได้ในจุดที่ผมอยู่ ห่วงแต่ญาติพี่น้องที่อยู่กรุงเทพฯ ไม่ว่าจะเกิดภัยพิบัติทางธรรมชาติหรืออุบัติภัยทางการเมือง จะขยับขยายหลบลี้หนีภัยคงยากลำบากชุลมุนและติดขัดไปหมดก็ได้แต่โทรบอกให้วางแผนการเดินทางล่วงหน้า ถ้าเริ่มมีเหตุฯก็ควรออกมาตั้งหลักให้ไกลจากกรุงเทพฯแต่เนิ่นๆสักหน่อย เนื่องจากถึงเวลานั้นจริง เราจะไม่สามารถรับรู้ข่าวสารอะไรได้เลย มันล่มทั้งหมดหรือถูกตัดสัญญาน เชื่อว่าศูนย์ช่วยเหลือหรืออพยพตามต่างจังหวัดจะถูกจัดตั้งขึ้นในกรณีฉุกเฉินขึ้นในหลายๆแห่งสามารถบรรเทาความเดือดร้อนของเราได้ระยะหนึ่งก่อนที่จะหาแนวทางอื่นต่อไป และก็ขอฝากเพื่อนๆชาวพลังจิตเมื่อถึงเวลานั้น ขอให้ช่วยเหลือเอื้อเฟื้อเพื่อนมนุษย์ด้วยกันด้วยความไม่ประมาทและตามความสามารถ...ทำบุญกับคนที่ช่วยตัวเองไม่ได้ ผมว่าเป็นบุญอันมหาศาลอีกอย่างนึงครับ....(สาธุ ขออย่าให้เกิดขึ้นจริงเลย เสียดายบ้าน เพิ่งผ่อนหมดน่ะ)

19. TheLionSleepsNoMore

TheLionSleepsNoMore เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    สาธุครับ จะอพยพ ก็ ยังนึกถึงบริวาร 4 ขา เป็น เจ้านายที่น่ารัก จริงๆ :cool:

20. sunny430

พูดยังไม่ทันขาดคำครับ มาแล้ว เป็นใต้ฝุ่นแล้ว

ลูกนี้พัฒนาเร็วครับ เพราะน่าจะเป็นความกดอากาศต่ำช่วยครับ

11.00 น. วันที่ 30 มี.ค 55

Typhoon PAKHAR (02W) Cat 1 พายุไต้ฝุ่น ปาข่า (02W) ระดับ 1 เมื่อ 12 ชั่วโมงที่ผ่านมาพายุได้เคลื่อนตัวมาทางตะวันตกค่อนใต้พร้อมๆกับได้ทวีกำลังขึ้นอย่างรวดเร็วจนเข้าสู่สถานะไต้ฝุ่นระดับ 1 แล้ว ล่าสุดพายุมีศูนย์กลางอยู่ที่ ละติจูต 9.7 องศาเหนือ ลองจิจูต 111.3 องศาตะวันออก กำลังเคลื่อนตัวมาทางตะวันตกโดยส่วนใหญ่ด้วยความเร็ว 3 น็อต 6 กิโลเมตรต่อชั่วโมง โดยมีความเร็วลมรอบศูนย์กลางประมาณ 65 น็อต 120 กิโลเมตรต่อชั่วโมง และมีความเร็วลมกระโชกสูงสุด 80 น็อต 148 กิโลเมตรต่อชั่วโมง ความกดอากาศ 974 มิลลิบาร์ (คาดพายุมีแนวโน้มที่จะทวีกำลังขึ้นอีกก่อนที่จะเคลื่อนตัวเข้าสู่ประเทศเวียดนามในอีก 1 - 2 วันข้างหน้า จึงขอให้ประชาชนเฝ้าติดตามพายุ ปาข่า ลูกนี้อย่างใกล้ชิด)

toptenthailand news

ไฟล์ที่แนบมา: