ดูดวง ตรวจกรรม ศาสตร์ลายเส้นจิตผัส ไพ่พุทธญาณพยากรณ์...

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย คนสามตา, 22 มิถุนายน 2008.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. คนสามตา

คนสามตา เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2008
    ตอบ

๑.เรื่องการงาน

"เชี่ยวชาญ"

ในช่วงต้นคุณจะเหนื่อย ลำบากกายใจก่อน
    แต่หลังจาก ๒๘ ปีไปแล้วจะดีขึ้นเรื่อยๆ เพราะคุณมีความสามารถพิเศษ
    และมีความรอบรู้ที่คุณมี และทำได้ด้วยตัวคุณเอง และจะเป็นลูกน้องก็เจริญก้าวหน้า
    หรือจะเป็นเจ้าของกิจการก็ย่อมได้ ด้วยความสามารถของตนเองเป็นหลัก
    แน่นอนมันย่อมเหนื่อยเป็นผู้คิด ทำ สร้าง แต่มันเป็ฯของที่คุณพอใจที่จะทำ
    เพื่อเติมเต็มในสิ่งที่คุณอยากได้ คือ ความมั่นคง เงิน ครอบครัว

๒.เรื่องความรัก

"คู้ฝัน"

ได้แน่นอนครับไม่ต้องกลัวโสด ได้คู่เหมาะสมกับตนเองดี
    ช่วยกันในหลายๆด้าน พึ่งพากันได้ แต่เวลาทำไม่ดีต้องระวัง
    ไม่ห้ามกันมันจะพากันทำบาปต่อไป แต่หากทำดีมันจะพากันทำดียิ่งๆขึ้นไป
    ถือว่าจะได้คู่ส่งเสริมดี แต่คุณต้องตื่น อย่ารักแบบหลับแล้วฝันไปนะ

ขอให้โชคดี
    ลุงสามตา

2. Putthachart

Putthachart เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2012
    ขอบพระคุณมากๆค่ะคุณลุงที่มีเมตตา :cool::cool::cool:

3. pennee2411

pennee2411 Active Member

รบกวนด้วยค่ะ เกิด 26 เม.ย.2511 วันศุกร์ ถามเรื่องงานค่ะว่าจะได้บรรจุเป็นพนักงานประจำหรือไม่ในปี2556นี้ ขอบพระคุณมากค่ะ

4. คนสามตา

จะให้ตอบแบบไหน...?

๑.ไม่บรรจุ
    ทุกข์ใจไหม หมดกำลังใจไหม ลำบากใจ เหนื่อยใจที่ผ่านมาไหม
    หากสบายๆ ไม่เครียด ไม่ทุกข์ ยอมรับได้อย่างสบายๆ งั้นข้อนี้ถูก

๒.ได้บรรจุ
    มีความสุข ดีใจมากๆ ตื่นเต้น มีโครงการมากมายเข้ามาในความคิด
    มั่นคงในชีวิตสักที หากเป็นอย่างนี้ หากได้แล้วคิดว่าสมใจ งั้นข้อนี้ผิด

จะบรรจุก็ดี ไม่บรรจุก็ดี
    จะรู้คำตอบวันนี้ ก็ต้องรอวันนั้นมาถึง
    จะไม่รู้คำตอบวันนี้ ก็ต้องยอมรับวันนั้นเมื่อมาถึง

จึงไม่ต้องการพูดเพื่อตัดกำลังใจ
    จะได้คิดทำดำเนินชีวิตต่อไปหาก "ไม่ได้บรรจุ"

"อย่าลืมไปกราบไหว้พระช่วงปีใหม่
    รักษาศีล ๕ ไว้ แผ่เมตตาให้กับเจ้านายบ้างก็ดี
    หากกำลังใจดีๆ เผื่อสิ่งดีๆที่ไม่คาดฝันจะเข้ามาครับ..."

ขอให้โชคดีครับ
    ลุงสามตา

5. pennee2411

ขอบพระคุณมากค่ะที่กรุณาให้คำตอบและคำแนะนำที่ดี เตรียมใจไว้แล้วค่ะเพราะไม่ค่อยจะสมหวังในสิ่งที่หวังเลย มีคนเคยบอกว่าสิ่งที่คาดหวัง ยิ่งถ้าหวังมากก็จะผิดหวังมาก แต่ก็ทำในสิ่งที่ต้องทำต่อไปค่ะ ขอบพระคุณมากค่ะสำหรับคำแนะนำ

6. phai_unghaiyi

phai_unghaiyi Active Member

สวัสดีคับ ผมชัยชล กุลหอม เกิด จันทร์ที่6 สิงหา 2533 เวลา 20.31 ปีมะเมีย อยากถามเรื่องสุขภาพว่ามีอะไรน่าเป็นห่วงไหม งานในอนาคตจะเป็นงานลักษณะใดเพราะผมกำลังจะเรียนจบ และถามเกี่ยวกับเทพว่าผมมีเทพประจำตัวไหมเป็นท่านไหน และหากต้องการจะขอพรควรขอกับพระองค์ใด ขอบคุณที่ช่วยไขข้อข้องใจให้ครับ

7. pennee2411

เมื่อวานนี้ ร่วมทำบุญกับคุณลุงค่ะ โอนผ่านธนาคารกสิกรไทยเวลา10.43น.วันที่20/12/12 =100 บาท

8. smallsirkorn

smallsirkorn สมาชิก

31 กรกฎาคม 2012
    ฝากด้วยคนค่ะ
    เกิดวันพุธ 25 ธันวาคม 2511 เวลา 14.00 น.
    อยากทราบเรื่องอาชีพการงาน (ตอนนี้ตกงานอยู่เฉยค่ะไม่รู้จะเริ่มต้นยังไง ไม่มีใครลงทุนให้แล้ว ไม่มีหนทางเลยค่ะ)
    การเงิน การงาน ปีหน้าค่ะ
    กราบขอบพระคุณค่ะ

9. คนสามตา

คุณ Pennee2411

20/12/12
    KBANK FROM AC : xxxxxx TO AC : 4842316680
    TIME : 10:43 + 100.00

>>>>___สมทบบุญสร้าง___<<<<
    "พระสมเด็จองค์ปฐม ช่วยรอดพ้นภัย"

"ด้วยอานิสงส์กุศลผลบุญทานที่สำเร็จลงแล้วนี้
    จงเป็นปัจจัยให้ท่านและครอบครัวจงอยู่เย็นเป็นสุข
    เทพเทวดาพระ "ช่วยรอดพ้นภัย" ในทุกประการ

"ขอน้อมนำคูณทวีบารมีบุญกุศล ให้ส่งผลทุกๆท่านจงเป็นสุข
    ทำสิ่งใดจงสมหวังอย่าได้ทุกข์ อวยพรสุขด้วยบารมีพระปฐมองค์สมเด็จ"

สาธุๆๆ

ลุงสามตา

10. คนสามตา

ตอบ...

ลุงจะไม่ดูมากเพราะเราดูมามากแล้ว แต่จะให้ข้อคิดไว้สำหรับเราสั้นๆ
    ส่วนเรื่องปลีกย่อยเล็กน้อยๆนั้น มันเป็นเพียงเริ่มต้นชีวิตบอกไปก็เท่านั้น
    ๑.รัก แต่อย่าหลง มักมาก รักจะเสีย
    ๒.สบาย อย่าประมาท อย่าหลงลืมตัว
    ๓.มีเงิน อย่าใช้มาก หาเข้าอย่าให้หมด
    ๔.อารมณ์ อย่าอ่อนไหว มีสติ หักห้าม ยับยั้งใจ

เอานะ ๔ ข้อพอ
    ทำให้ได้นะพ่อหนุ่มน้อยเต็มร้อยนะอย่าเปลี่ยนใจ

ลุงสามตา

11. คนสามตา

ตอบ

จะให้ดูแบบไหนละนี้ ก็คุณรู้อยู่แล้วว่ามันจะเป็นอย่างไร
    จะให้ลุงบอกข้างหน้าเพื่อให้มีความหวังใช่ไหม งั้นได้

๑.เรื่องการงานอยู่เฉยๆ ไม่มีใครลงทุนให้
    "ลงทุนเอง"
    ลองหางานเบาๆ สบายๆ ได้น้อยแต่ทำได้มาทำเองดูสิครับ
    งานที่เกี่ยวกับของประดับตกแต่ง งานออกแบบสวยงามอย่างนี้
    งานทำมือสำหรับคุณจะดีครับ...

๒.การเงิน งานปีหน้า
    "ตกใจ"
    มีเรื่องอะไรเข้ามาก็มีสตินะครับ มันก็ต้องดีขึ้นนะต่อไป
    แต่ก่อนดีขึ้นคุณต้องใช้ของเก่า กรรมที่ค้างเขาไว้ก่อน
    จะมีการเปลี่ยนแปลงทำให้ทุกข์ใจ คาดหวังความสบายจะเลื่อนลอย
    เงินทองมีอยู่จะรอยหร่อ วิตถารจริงหนอชีวิตตน
    คิดคาดหวังวางแผนใดอย่าได้เผลอ อย่าเพ้อเจ้อตั้งสติให้ดีไว้
    งานเงินงานผ่านเข้ามาอย่าติดใจ หากผ่านมาแล้วผ่านไปมันกรรมเรา...

แนะนำให้รักษาศีล ไปวิปัสนากรรมฐานเสียหน่อยนะ
    แล้วรักษาคำพูด และตั้งใจทำดี พูดดีๆ บ่อยๆ ใจก็ต้องคิดดีๆ
    เพราะของเก่ามันตกค้างไว้เยอะครับ ลองทำความสะอาดจากภายในสู่ภายนอก
    ทำมาแล้วยังไม่พอครับ ต้องทำอีกไม่มีกำหนด เพราะหากกำหนด
    คุณจะทำแล้วลืมอีก มันต้องทำไป อย่างตั้งใจ และผลจะเกิดหรือไม่อย่าไปรอ
    แต่ชีวิตจริงคุณก็ต้องดิ้นครับ ถึงจะทุกข์ยังไง หมดยังไง รอยังไงก็ต้องทำต่อไป

ทางจิตจะช่วยได้ในระยะยาว แต่เห็นผลช้าๆ แต่จะมาเรื่อยๆครับ
    ให้ลงมือทำไปก่อนอย่าพึ่งหวังผล หากเสมอต้นเสมอปลายก็สบายได้ครับ

ลุงสามตา

12. เอ๊าะ

เอ๊าะ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2008
    กฤตพล ทยากรวงษ์
    04/05/2513 09.00
    การงานที่หวังไว้จะมีโอกาสได้ไหมในหรือต่างประเทศ
    และการเงินตอนนี้เงินทองไม่มีจริงๆเลยลูกต้องเข้าเรียนอีกสองคนปีหน้านี้

13. นุนีรุนแรง

นุนีรุนแรง สมาชิก

24 ธันวาคม 2012
    เกิด25 ธันวาคม 2519 อยากทราบว่า ตอนนี้กำลังทำเอกสารทางกฎหมายอยากทราบว่าจะสำเร็จดีมั้ยและเมื่อไร อยากได้คำแนะนำค่ะ. มีร้านอาหาร2ร้านเลขที่ 2011 กับ 203 ประกาศขายแล้วไม่ทราบว่าจะขายได้เมื่อไรค่ะเพราะตอนนี้มีปัญหาเรื่องการเงินค่ะ. เมื่อไรจะเจอคู่ค่ะ

14. ในวิชชา

ในวิชชา Active Member

อังคาร 28 กค 2535 ปีวอก
    1. เขาเป็นคู่แท้หรือมาร เคยทำอะไรร่วมกันมาในชาติก่อนหรือไม่
    2. จริตของฉัน
    ขอบคุณ : )

15. คนสามตา

ลุงขอโทษนะ คุณ thanakits
    ไม่ต้องรอคำตอบ ไม่ขอตอบ เพราะจิตคุณมันซัดส่ายเหลือเกิน
    คำตอบไม่ต้องรอ จะลบคำถามก็ได้นะ ไว้เมื่อคุณหยุดวิ่งพล่าน
    แล้วค่อยมาว่ากัน เพราะคำตอบดีก็ร้าย ร้ายก็เลวได้หากตอบไป...

ไม่ต้องถามมาใหม่ใน ๑ ปี นี้
    หากคุณหักห้ามความโกรธ เกลียด อาฆาตไม่ได้ เข้าตัว ๓ ปี
    หากคุณขันติ สงบเย็น แผ่เมตตาได้ คุณรอดตัว ภายใน ๑ ปี

มันจุกที่คอ มันอึดอัดเมื่อเห็นคำถามคุณ
    นี้เขาเรียกว่าเจ้ากรรมไม่ให้ตอบ
    หรือลุงไม่อยากตอบก็ได้นะ

ขออโหสิกรรมที่ทดสอบจิตเพื่อให้เห็นสันดาน
    ลุงสามตา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ธันวาคม 2012
  16. คนสามตา

ตอบ

๑.รู้แล้วสบายใจ หรือทุกข์ใจ หรือเฉยๆ ถามตนเองดูนะ
    แต่อย่างเรามันต้องตอบเฉยๆ เพราะความอวดดื้อถือดี
    นี้เพราะเป็นนิสัยสันดานเดิม มันเป็นคนประเภทโทสะ

ขึ้นทันทีใช่ไหม...?

เอาเป็นว่าลุงเต็มใจตอบนะ
    ให้คุณสำรวจนิสัยตนเองดู
    มันขึ้นไวใช่ไหม ถึงจะลงไม่เหลือเชื้อก็ตาม

แต่พอมันขึ้นมาที ใครอยู่ใกล้ ใครเป็นคู่ชีวิต
    มันจะทนนิสัยโกรธง่าย พูดแรง คนหยาบๆ เหมือนผู้ชาย
    ชอบบีบบคั้น คือ กดดันคู่สนทนา หรือคู่คุณนั้นแหละ
    เพื่อให้ได้คำตอบที่ตนเองพอใจ มันจะมีไหม
    แล้วลองคิดดูนะ คู่แท้คุณชาตินี้จะมีไหม หากแก้นิสัยตนเองไม่ได้...

๒.โทสะจริต

"หากขันติได้ง่าย หากเป็นคนที่ฟังมากกว่าทำ
    หากปรับนิสัยจากแข็งเป็นอ่อน หากปรับจากนำเป็นตามได้
    ผลดีก็ตามมา สงบให้เป็น เย็นให้นาน ตามให้ได้แล้วจึงดี..."

ขออโหสิกรรมที่ทดสอบจิตเพื่อให้เห็นสันดาน
    ลุงสามตา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ธันวาคม 2012
  17. คนสามตา

คำแนะนำ...
    ควรปรึกษาผู้เป็นหมอดูอย่างละเอียด
    เพื่อหาแนวทาง ไม่ควรหาคำตอบแบบต้มจับฉ่าย
    หมอดูหลายคนหลายเรื่อง คุณต้องตั้งใจปรึกษาเฉพาะคนดีที่สุด
    แต่ไม่ใช่ลุงนะ เพราะงดดูดวง ที่ดูนี้เดาให้ตามใจทั้งนั้นแหละ...

นี้เดาแบบบาดใจเลยไม่ต้องเชื่อนะ
    เรื่องเอกสารทางกฏหมาย
    "ติดขัดกว่าจะสำเร็จ และไม่สำเร็จ เสียเปรียบ
    กำหนดโทษเป็นเวลา ๗-๑๐ เดือน "

เรื่องขายกิจการร้านอาหาร
    "ขายไม่ได้ เข้าเนื้อ ถูกหลอก ขาดทุน
    กำหนดเวลาให้โทษเป็นเวลา ๑๐-๑๕ เดือน"

เรื่องคู่ เอาตัวให้สบาย คู่ได้แล้วมันไม่นิ่ง
    "เลข ๓ นำหน้า เลข ๔ ใกล้ๆ บอกตรงไม่ได้เพราะเห็นไม่ชัด
    แต่มีก็ไม่ดี ไม่มีก็ไม่ดี "คู่อกุศลกรรม" เพราะคู่คุณดี แต่คุณมันดีเกินไปใช่ไหม
    จะหาอะไรแบบให้ได้ตามใจนั้นยาก จะให้เหมือนตนเองนั้นไม่ง่าย
    จะทำอะไรให้ได้ดังใจตนนนั้น มันต้องคู่บุญกันเท่านั้นนะ...

"ต้องรอบคอบ ตรวจสอบให้ดีๆ หักห้ามใจ อย่าไหลตามกิเลสตรงหน้า
    คลายอารมณ์เบาๆ มีได้แล้ว มีเสียบ้าง ตอนได้มาก ตอนเสียมากให้คิดว่าเสมอตัว
    เรื่องซับซ้อนยาวนาน แต่หากใจเราไม่อันธพาลมันก็ผ่านไปไว ขัดลาภ ขาดกำไร
    เพราะเราเองเห็นแก่ได้ มากกว่าให้มานานใช่ไหม ใจมีแต่เก็บเข้า ให้คลายออก รู้จักให้บ่อยๆ
    ฉลาดคิด ฉลาดทำ แต่หากคิดแต่ประโยชน์ตนฝ่ายเดียว มันได้ระยะสั้น เสียระยะยาว..."

เอานะลุงไม่ได้ดูดวง แต่ก็เดาไปให้เล่นๆ

ขออโหสิกรรมที่ทดสอบกำลังใจเพื่อให้เห็นสันดาน
    ลุงสามตา

18. คนสามตา

______________แจ้งข่าว_______________

เนื่องจากติดงานบุญที่ต้องทำให้สำเร็จ จึงไม่สะดวกที่จะเข้ามาตอบดวงให้ท่านได้
    จึงไม่ได้เข้ามาตอบคำถามให้ได้ต่อเนื่อง หากท่านใดเร่งด่วนที่ต้องการคำตอบ

1.เข้าหน้า fanpang : https://www.facebook.com/pages/ไพ่พลังจิต-ญาณสามตา/169817326408895

2.เข้ากลุ่มดูดวง https://www.facebook.com/groups/yan.3.ta/

ลุงสามตาแจ้งข่าว

19. win-sirawat

win-sirawat เป็นที่รู้จักกันดี

ติดงานบุญที่ต้องทำให้สำเร็จ ขอน้อมอนุโมทนาสาธุในทุกงานบุญที่คุณลุงได้สร้างนะคะ สาธุๆๆๆ

20. เอ๊าะ

เอ๊าะ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2008
    ไม่เป็นไรครับเจอหนักมาตั้งแต่ปี49จนถึงทุกวันนี้ไม่เป้นไรครับไม่ต้องเครียดหรือสิเรียสครับรับได้ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้