ดูดวง ตรวจกรรม ศาสตร์ลายเส้นจิตผัส ไพ่พุทธญาณพยากรณ์...

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย คนสามตา, 22 มิถุนายน 2008.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. justjane

justjane สมาชิก

ขอบคุณมากๆค่ะคุณลุง หายเครียดไปเรื่องหนึ่งเเล้วคะ ขอบคุณมากๆค่า

2. คนสามตา

คนสามตา เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2008

เชิญโมทนาสาธุบุญในการจัดสร้าง

"พระสมเด็จองค์ปฐม ช่วยรอดพันภัย"

ณ วันที่ปัจจุบัน และยอดสมทบบุญ...

ลงวันที่ 1-12-2555
    ยอดรวมปัจจุบัน 55,669.12 บาท

"บุญใดที่ท่านได้สร้างสมบ่มเพาะมาดีแล้วจงสำเร็จแด่ท่านทั้งหลาย
    โชคใดที่ท่านพึ่งได้ ขอจงสำเร็จสมปรารถนาแด่ท่านทั้งหลายเถิด"

สาธุๆๆ

ลุงสามตา

3. คนสามตา

ตอบ...

"พลังสมดุลให้เยือกเย็น(เหตุ)"

ต้องยับยั้งชั่งใจ เยือกเย็นสงบไว้ หนักแน่นได้เป็นผลดี
    ประคองตัวอย่าให้ล้ม อย่าทับถมซ้ำ ของเก่าอย่าไปกลัว
    เดินอย่างระวัง ตั้งมั่นอย่าแกว่งไกว เซทางซ้ายตกหลุมกลุ้มใจจิต
    ตกทางขวาก็ผิดดังถูกจองจำ อยู่ตรงกลางต้องระวังข้างหน้านั้น
    ส่วนข้างหลังปล่อยมันไปไม่เกิดผล...

๑.การเงิน...
    ต้องระวังปัญหาภาระหนี้มีไม่พอนั้นมันมีแน่ๆ
    หากจะแก้ให้หนักแน่น ยับยั้งใจในการใช้
    จงรู้จักประคองตนให้ไวๆ ปัญหาใดมีเข้ามาอย่าพึ่งถอย
    หากผ่านพ้นจุดหมายปลายทางข้างหน้ามี
    สิ่งที่ดีมีรออยู่รู้ไว้เถิด บนทางเดินกว่าจะถึงอุปรรคยังบังเกิด
    หากสติไม่เตลิด ประคองได้ ก็สำเร็จในภายหน้า...

๒.การปฏิบัติ...
    มีสติ ประคอง ตามรู้ สงบ นิ่ง
    สติรู้ จิตตั้งมั่นไม่แกว่งไกว อารมณ์ไม่ไหลโอนเอนตาม
    ภาวนาใดๆให้รู้ทัน สมถะมั่น วิปัสสนารู้อยู่เนื่องๆ

ลุงสามตา
    ร่วมสร้างพระสมเด็จองปฐม ติดตามได้ทางกิจกรรมนี้...
    https://www.facebook.com/events/490952740935766/

4. ผะระณา

ผะระณา เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ คุณสามตา เมื่อคืนนั่งสมาธิ และสวดบทของพระแม่อุมา แล้วค่ะ
    วันนี้ รบกวนถาม 2 ข้อค่ะ
    1.เรื่องการเงิน มันติดขัด พอมีเงิน ก็ต้องมีเรื่องให้ต้องใช้จ่ายค่ะ ทำอย่างไรดีค่ะ
    2.เรื่องความรัก เหมือนกับว่าเราสองคน ไม่เข้าใจกันค่ะ ต่างคนต่างคิด ต่างคนต่างทำ
    ไม่ลงตัวซักที จนเขาบอกว่า อยากจะเลิก เพราะว่าเรา ไม่ได้ดีอย่างที่เขาคิดไว้ค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

5. คนสามตา

ตอบ...

๑.เรื่องการเงิน...
    เมื่อม้นไม่พอใจ เติมกิเลสมันยังไม่เต็ม มันก็ต้องหาเติมไปเรื่อยๆ
    จะทำอย่างไรละ ก็ต้องทำใจตนให้มันหยุดให้ได้ ที่เติมไม่รู้จักเต็ม
    มันมีอีกมากมายนักที่คุณยังต้องอยากและทำมาหาให้ได้
    เอาเป็นว่า ทำไปเรืื่อยๆ เติมกิเลสแบบพอดีๆ พยายามละ
    พยายามตัด พยายามหักห้ามใจ ลองไม่ได้ที่อยากให้บ่อยๆ...

๒.เรื่องความรัก...
    เมื่อมันต่างคนต่างคิด ต่างจิตต่างใจ จะให้ลงรอยกัน
    จะให้มันคิดเหมือนกันก็ไม่ได้ จะหาคนใหม่ มันก็ช้าไปแล้ว
    จะอยู่ทนกันไปมันก็ใจไม่ค่อยสงบ เพราะมันพลุกพล่านวกวน
    ขัดสนจิตกันทั้งสอง แล้วจะทำอย่างไรละ...

คุณก็ลองสงบใจ ทำในสิ่งที่มันสงบบ้าง ไม่ใช่พลุกพล่านออกมาข้างนอก
    ทนไม่ได้ก็ต้องทน อยากจะพูดก็เก็บไว้บ้าง หักห้ามใจเสียก่อนที่ตนนะ
    ส่วนเขามันอิสระ จะไปก็ทำได้ แต่คุณนั้นแหละ ต้องทำให้สงบที่ตนก่อน...

ส่วนจะเป็นอย่างไร สุดท้ายอย่างไรไม่บอก เพราะบอกไม่ได้
    บอกได้ก็เปลี่ยนได้ หากคุณลองทำตามที่ลุงบอกนะ...

ลุงสามตา
    ร่วมสร้างพระสมเด็จองปฐม ติดตามได้ทางกิจกรรมนี้...
    https://www.facebook.com/events/490952740935766/

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ธันวาคม 2012
  6. mooo

mooo เป็นที่รู้จักกันดี

ขอสอบถามเรื่องการหางานใหม่ที่ดีกว่าเดิม จะมีโอกาสในช่วงไหนครับ

ได้ร่วมบุญแล้วครับ สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนามิ ครับ

7. คนสามตา

ตอบ...

"ขอพรบารมีพระอินทร์เจ้า"

จะเกิดความมั่นคงในชีวิต จะได้รับความเป็นอิสระ
    จะโดดเด่นในหน้าที่ จะมีความดีเป็นผู้นำ
    จะได้รับชัยชนะในอุปสรรค จะได้รับความสะดวกสบาย...

มาดีทั้งนั้น ก็ต้องบอกว่าดีครับ

๑.คุณสมัครแล้วหรือยังหากสมัครแล้วก็รอข่าวดีหลังปีใหม่
    ๒.ดีกว่าเดิมไหม ดีกว่าเดิมแต่อย่าให้ตนเองมีข้อเสียด้านล่างนะ

ที่ไม่ดีเป็นเพราะอะไร...
    ไม่ตั้งมั่น ไม่ชอบการบังคับกดดัน ไม่ก้าวหน้าจึงล้าถ่อย
    คาดหวังมากเกินตัว หาดกลัวจึงหวั่นไหว ยอมรับความจริงไม่ได้
    ถูกทับถม ทำคุณคนไม่ขึ้นจึงน้อยใจ ทำดีหวังเอาหน้า
    ฟุ้งเฟ้อเกินพอดี หวัดเด่นดีในการงาน ยอมหักไม่ยอมงอ
    ไม่ง้อทั้งที่ตนผิด มีแต่คิดไม่ลงมือทำ มีแต่หวังกำลังใจหมด...

ลุงสามตา

8. mooo

mooo เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมรับคำชี้แนะครับ อนุโมทนาบุญครับ _/\_

9. poopae191

poopae191 เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2009
    รบกวนอีกรอบนะคะพอดีข้ามของหนูไปคะ

ข้ามไปคะ หรือว่ายังไม่ถึงคิวงงจัง

10. sweetcactus

sweetcactus สมาชิก

ถามเรื่องการเดินทางอาทิตย์หน้าไว้
    เหมือนว่าจะถูกยกเลิก รอฟังคําตอบอยู่คะ
    แต่เตรียมทุกอย่างไปแล้ว. ไม่ทราบว่าจะได้ไปไหมคะ
    หรือไม่ไปจะเป็นผลดีกว่า

11. คนสามตา

ตอบ...

1.เรื่องงาน...
    เหนื่อยใช้ไหม มันต้องตื่นตัว กระตือรือร้นตลอด มันต้องรับผิดชอบใช่ไหม
    หากเป็นอย่างนี้ ดีแล้วนะ คุณต้องตืนตัว และก็ต้องทำอย่าให้นิ่ง
    ต้องให้รับผิดชอบต้องให้มีภาระหน้าที่จึงดี ทำได้นานไหมนั้น
    ที่สุดท้ายไหมนี้ หากจะไม่นานก็เพราะคุณไม่ทน ทนไม่ได้ รับผิดชอบไม่ได้
    ดื้อเจ้านาย หรือหัวแข็งไม่ยอมนั้นแหละ ถึงจะถูกให้ออก

2.การปฏิบัติ...
    ให้ไปอ่านของคุณ "แสนสวาท โทสะจริต ของคุณ"
    หากขันติ ระงับได้ การปฏิบัติก็ไปได้ ยับยั้งให้ได้นะ
    เวลาถูกกระทบ ขันติให้ได้ หากถูกกระทำ นี้เป็นการฝึกจิต

ลุงสามตา

12. water2525

water2525 เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2011
    สอบถามค่ะ
    1. เนื้อคู่หรือคู่ครองค่ะ จะได้พบกันคนที่เป็นเนื้อคู่หรือคู่ครองกันหรือไม่ ที่พร้อมจะไปด้วยกันน่ะค่ะ
    2. การเงินค่ะ จะทำอย่างไรให้สมารถปลดหนี้ได้โดยเร็วที่สุดค่ะ

13. คนสามตา

ตอบ...

1.คู่ครอง เนื้อคู่...
    พบคู่ตัณหาราคะ ถูกใจเรื่องอะไรค่อยๆคิดดู
    แต่เมื่อได้คู่อย่างนี้เรื่องจะสลัดตัดใจให้สงบนั้นก็ลำบากตน
    แต่เมื่อได้คู่เลี้ยงดูกันดี ได้ "คู่ตัณหาราคะถูกใจพอใจ"
    คู่ครองน่าเชื่อถือดีแล้ว หากตนสมใจจะพร้อมหรือไม่ก็ถือว่าจบไปก่อน...

2.การเงินจะให้จบไว...
    มันไม่จบ เพราะยังต้องบำรุงกิเลส สะสมอยู่
    ไม่จบเรื่องหนี้ แต่เป็นความพอใจ ถึงมีหนี้หากพอใจก็ต่อไป
    หากมันเริ่มพอเมื่อไหร่ก็จบหนี้ได้ไวเมื่อนั้น
    จะปลดหนี้ได้ ก็ต้องปลดใจตนเองก่อน ปฏิหารย์ไม่มี
    ความจริงอยู่ปัจจุบัน ชำระเก่า ไม่เอาใหม่ ค่อยๆประคอง
    จะกู้มาปิด จะมีโชคมาลิขิตเพื่อปลดบ่วงมันก็ง่ายไป...

ลุงสามตา

14. sweetcactus

ขอถามลุงสามตาเพิ่มเติมนิดนะค่ะ
    1. งั้นสรุปว่า คนที่คบอยู่นี่เป็นคู่เราได้หรือไม่ค่ะ
    2. งานที่ว่าจะดีกว่าเดิมปีหน้านั้น เป็นงานเดิมที่มีอยู่ หรือว่าเป็นทำเลใหม่ที่พยายามมองหาอยู่ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

15. คนสามตา

ตอบ...
    1.ได้ครับ
    2.งานเดิมจะปรับตัวดีขึ้น
    ทำเลใหม่ก็ทำได้ครับ หากคุณทำที่เดิมจะมีการปรับปรุงเปลี่ยนแปลงให้เหมือนดำเนินการใหม่
    ส่วนทำเลใหม่หากคุณจะทำมันก็เริ่มใหม่
    เมื่อปรากฏพระพิฆเนศ จึงทำนายในทางที่ดีแต่เกิดจากการปรับเปลี่ยนใหม่
    เริ่มต้นใหม่ที่ดีขึ้นกว่าที่ผ่านมาครับ

16. สามเณรสุธสีลภโร

สามเณรสุธสีลภโร เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2007
    ขอรบกวนด้วยคนครับ ส่งข้อมูลไไปทางพีเอ็มแล้ว แต่ตอบหน้าบอร์ดได้เลยครับ

17. คนสามตา

ตอบ...

ไม่มีครับ
    ถ้าอย่างนั้นถามหน้าบอร์ดได้เลยครับ

ลุงสามตา

18. สามเณรสุธสีลภโร

สามเณรสุธสีลภโร เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2007
    เชิดชู กรานรอด เกิดวันพฤหัสบดีที่ ๒๗ ธันวาคม ๒๕๓๓ ปีมะเมีย
    ขึ้น ๑๑ ค่ำ เดือน ๒ เวลา ๑๓.๔๐ น. กรุงเทพมหานคร

-สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่คุ้มครอง
    -กุศลและอกุศลในอดีตแชาติละแนวทางแก้ไข
    -การเรียน ความเป็นอยู่ในปัจจุบัน
    -เรื่องของการปฏิบัติครับ รู้สึกว่าไม่ค่อยก้าวหน้า อยากค้นพบวิธีที่เหมาะสมครับ
    -ขอรบกวนช่วยให้คำตอบถึงเหตุการณ์แปลก ๆ ที่เกิดขึ้นกับผมตอนนี้ด้วยนะครับ ถ้าไม่เป็นการรบกวนเกินไปนัก เพราะไม่ค่อยเข้าใจบางเรื่องเหมือนกัน

19. sweetcactus

สาธุ. ขอบคุณมากมากคะลุงสามตา :)))

20. คนสามตา

ตอบ...

"ช่วยกันทำงาน ประสานบุญนะครับ
    ลุงจะแนะนำให้คุณไป ถามแต่ละท่านๆ ที่ละข้อหรือจะทั้งหมดก็ได้..."

-สิ่งศักดิ์สิทธิ์ใดคุ้มครอง
    ตอบ...ถามบอร์ด คุณพระยาเดโชชัยมือศึก กำลังใจไม่ดีบารมีไม่พอทำไม่ได้

-กุศลและอกุศล ในอดีตชาติและแนวทางแก้ไข
    ตอบ...ไปบอร์ด อ.อนุตตรีย์ เพื่อขอแนวทาง กำลังสร้างบารมี

-เรื่องการปฏิบัติ
    ตอบ...ไปอ่านจริต คุณแสนสวาท และไปอ่านหรือสอบถาม คุณโพธิ์คู่ ช่วยได้มาก

-เหตุการณ์แปลกๆ ที่เกิดขึ้น
    ตอบ...ไปถาม คุณปัญญาญาน เพื่อรู้คำตอบ เรื่องกำลังใจไปถามได้

-การเรียน ความเป็นอยู่ปัจจุบัน
    ตอบ...ลุงตอบให้แบ่งกันทำบุญ เพราะคุณเรื่องมากไม่เบา ปัญญาจริต
    เชื่อยาก ปัญญามาก เพราะฉะนั้นต้องหา ต้องทำ ต้องศึกษาเองมากๆ ...

๑.เรื่องเรียน...
    "เรียนดี"
    คุณมีอสระในการเลือกด้วยตัวเอง จะเลือกอะไรก็ได้ เรียนอะไรก็ได้
    แต่ต้องที่ตนเองชอบ และพอใจ ไม่เช่นนั้นไม่สำเร็จ

๒.ความเป็นอยู่...
    "อยู่ดี"
    เพราะที่อยู่ทุกวันนี้ มันก็ได้ดี หรือไม่ได้ดี ก็เพราะคุณไม่เอาดี
    หรือจะเอาดี อยู่ดีๆ ก็เพราะคิดแต่จะให้โชคดี จนมันไม่มีดีเหลือให้ใช้

เรื่องที่จะเกิดกับคุณมันเป็นเรื่องของนามธรรม
    จึงมีการทดสอบจิตใจ และความรู้สึกนึกคิดทั้งสิ้น
    ก่อนที่จะสำเร็จออกมาเป็นรูปธรรม ตั้งจิตคุมกำลังใจดีๆนะ

ทีจริงเรื่องข้างต้น ลุงไม่ต้องการตอบ เพราะตอบไปคุณก็ไม่เชื่อพวกหัวดื้อ
    จึงให้คุณไปถามแต่ละท่านเพื่อจะได้ดูใจตนเองว่าเป็นอย่างไร
    หากถามมาแล้วลองไปถามใหม่ เพื่อให้ตนเองได้ ศรัทธาสักนิดยังดี...

...
    ...
    ...
    ...
    ...
    ...
    ...
    ...
    ...
    ...
    ...
    ...
    ...
    ...
    ...
    ...
    ...
    ...
    ...
    ...
    ...
    ...
    ...
    ...
    ...
    ...
    ...
    ...
    ...
    ---
    -
    -
    -
    -
    จิตคุณนี้มันคุกรุ่นครุ่นคิดจิตหนักแน่นแรงจริงๆ
    ให้ฝึกขันติ สงบจิต ให้จิตมีสมาธิบ่อยๆ สตินะอย่าลืม
    อย่าให้มันหลุดออกไป อย่าให้มันไหลออกมาแรง
    ให้ฝึกแข็งจิตเก็บกดหยุดยับยั้งให้ได้ไวๆ บ่อยๆ
    อย่าเผลอปล่อยอย่างนี้ที่ผ่านมา มันจะเสียเวลาไม่ได้ผล
    คลื่นที่มันปล่อยออกมากระทบนั้นหนาแน่นไปด้วยสิ่งใด

...เอา ละ วาง ว่าง เบา ฝึกบ่อยๆ สติๆๆ

ขอโทษที่ทดสอบจิตในครั้งนี้

ลุงสามตา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ธันวาคม 2012
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้