ดูดวง ตรวจกรรม ศาสตร์ลายเส้นจิตผัส ไพ่พุทธญาณพยากรณ์...

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย คนสามตา, 22 มิถุนายน 2008.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เกริกไกร

เกริกไกร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ ลุงสามตา

2. คมศักดิ์

คมศักดิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนดูให้หน่อยครับ
    คมศักดิ์
    เพศชาย เกิดวันศุกร์ที่ 15 มิ.ย.2522 เวลาประมาณ 03.30 ปีมะแม
    สอบถามเรื่อง
    1.หน้าที่การงาน-มีโอกาสเปลี่ยนงานไหมครับ คือรู้สึกที่ทำอยู่ตอนนี้ไม่ค่อย Ok แต่ว่าถ้าไปที่อื่นไม่แน่ใจว่าทำได้หรือไม่ และไม่รู้ว่าตัวเองถนัดอะไร เนื่องจากพูดไม่เก่ง
    2.กรรมที่ผ่านมาในอดีตมีอะไรบ้าง และพอมีทางแก้ไขให้ดีขึ้นหรือไม่
    ฝากคุณลุงช่วยดูให้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

3. Gatz

Gatz สมาชิก

23 มิถุนายน 2008
    * *

ของ 126 รบกวนถามเรื่องวิบากกรม และธรรมด้วยน่ะค่ะ

ปล. ขอเน้นเรื่องธรรมมากๆน่ะค่ะ ><

ขอบคุณค่ะ

4. somchai_sn

somchai_sn สมาชิกใหม่

เพศชายครับ เกิดวันพฤหัสที่ 7 กันยายาน พ.ศ.2515 เวลาประมาณ 9.30 น. ปีชวดครับ

อยากสอบถามเรื่อง
    1. เรื่องงานครับ ตอนนี้ไม่ได้ทำงานตกงานครับ แต่ได้ไปคุยกับเพื่อนรุ่นพี่ที่อยู่ที่เชียงใหม่ พี่เค้าก็เสนองานมา อยากทราบว่าจะสามารถทำงานร่วมกับพี่เค้าได้ไหม
    2. เรื่องความรัก ไม่ทราบจะมีเกณฑ์แต่งงานหรือไม่ จะแก้ปัญหาความรักได้ไหม

ถ้าไม่รบกวนคุณลุงสามตา ช่วยตรวจจิต ตรวจอารมณ์ให้ผมด้วยได้ไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

5. สบาย สบาย

สบาย สบาย สมาชิกใหม่

หญิงเกิดวันอาทิตย์ที่ 16 ก.ค.2504 เวลา ตี 1 กว่าๆ ปีฉลู

1.การงานหรืออาชีพต่อไปจะมีหรือไม่ หรือจะมีคนอุปการะ
    2 .ฐานจะมั่นคงหรือไม่
    3 .กรรมวิบากหรือจุติกรรมคืออะไร มีทางแก้ไขอย่างไร

จาก สบาย สบาย

6. vash0123

vash0123 สมาชิกใหม่

24 กรกฎาคม 2006
    สวัสดีคับ ผมนายธิติวุฒิ สำเภาเงิน เกิดวันอังคารที่ 7 ตุลาคม พ.ศ 2529 เวลาประมาณ16.00 ปีขาล
    1.งานในอนาคต
    2.ความรักกับคู่ครอง ลูกที่จะมีในอนาคต
    3.ครอบครัว
    4.กรรมเก่า
    รบกวนช่วยดูดวงให้ผมด้วยนะคับ ถ้าไม่รบกวนคุณลุงสามตา ช่วยตรวจจิต ตรวจอารมณ์ให้ผมด้วยได้ไหมครับ
    ขอบคุณมากคับ

7. momogo

momogo เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ขอโทษนะคะคุณลุง ถ้าทำให้คุณลุงโกรธ

พอดีหนูอับปัญญา แต่กำลังฝึกหัดดูจิตอยู่ค่ะ

ไม่รู้ว่าจะพัฒนาได้แค่ไหน จะพยายามต่อไป

อยากช่วยผู้อื่นได้บ้าง แต่ยังเอาตัวเองไม่รอดเลยค่ะ แหะ ๆ

แต่ก็จะสู้ต่อไปค่ะ ขอบคุณนะคะ และขออภัยอย่างสูงเลยค่ะ

8. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณลุงสามตามากนะครับมี่เมตตาดูให้ผมแต่ที่ผมสงสัยก็คือทำไมดวงผมหมอดูเขาถึงไม่ดูให้ครับถ้าดูเขาก้อตอบแค่นิดเดียวสั้นๆว่าดีแล้วบางคนบอกว่ามีองค์บางคนบอกว่าโดนของปิดไว้ถ้าไม่เป็นการรบกวนคุณลุงผมมีอย่างที่เขาบอกไว้หรือเปล่าถ้ามีควรทำอย่างไร

9. จิตนิมิต

จิตนิมิต สมาชิกใหม่

28 พฤษภาคม 2008
    ข้อความจากหมอดูพลังจิต

ผู้หญิงคนหนึ่งขอปรึกษา ไม่ประสงค์ออกนาม...

เคยทำแท้งสมัยเรียนหนังสือ เนื่องจากว่ายังไม่พร้อม
    อากรู้ว่าตอนนี้ลูกอยู่ที่ไหน เป็นอย่างไร โกรธแม่หรือเปล่า
    อยากติดต่อลูกได้ อยากลบล้างสิ่งที่ทำกับเขาไว้
    เพราะแม่รู้สึกผิดมาก ๆ แต่ไม่เคยฝันเห็นลูกเลย
    อยากรู้ว่าลูกต้องการให้แม่ทำอะไรให้เพื่อเป็นการลดกรรมที่แม่ได้ก่อไว้กับลูก

คนอ่านดวงตอบ

"คำตอบดังนี้"

ตัดกรรม ตัดสัมพันธ์วิญญาณ...
    ส่งดวงจิตวิญญาณเขาให้หลุดพ้น
    ตอนนี้เขาหลายขวบแล้ว
    ยังอยู่วนเวียนในบ้าน ตามคุณอยู่ตลอด
    เพราะคุณคอยแต่เรียกหาด้วยจิตระลึกอยู่เสมอ
    จนเขาไปไหนไม่ได้ จึงต้องอยู่ตามอายุขัยเขา
    คือ ๗๕ ปี ถึงจะสิ้นบุญเขา
    แต่คุณตัดวงจรบุญกรรมของเขาแล้ว
    และไม่ยอมปล่อยดวงจิตให้เขาไปไหน
    อุทิศส่วนบุญกุศลให้จริง แต่ดึงเขาเข้าหาจิตตน
    มาสู่ตนอีก จึงไม่ขาดกรรมกันสักที

คุณจะมีภาวะหวาดกลัวลึกๆบ่อยๆ
    และเป็นคนระแวงง่าย ไม่มั่นคงในชีวิต
    สงบได้ชั่วคราว จะมีเรื่องเข้ามาเรื่อยๆ
    ไม่ว่าจะลูกๆปัจจุบันจะดื้อซุกซนเลี้ยงยาก

หรือคุณเองก็จะมีความผิดปกติ
    ตรงช่องท้อง ด้านหลังบ่อยๆ

กับคนรักปัจจุบัน ถ้าไม่มีแรงบุญใหม่ที่สร้างไว้
    หรือบุญเดิมมาเสริม จะอยู่กันได้ยาก
    หรืออยู่กันก็แบบไม่ไว้วางใจทั้งร้อย
    หรือจะอยู่กันแบบประคองให้อยู่ๆกันได้ไหนๆก็มีกันแล้ว

คุณจะมีตำหนิไฝที่ท้องใกล้ๆกับมดลูก รังไข่ข้างใดข้างหนึ่ง
    คุณเป็นคนเจ้าเนื้อ ผิวขาวเหลือง ผมหยักเล็กน้อย
    คุณทำงานด้านบัญชี ตัวเลข สำนักงาน

ถ้าจะตัดกรรมกับเขา...
    ขอให้ลืมสัญญาทั้งหลาย...

ขอให้ตั้งจิตอธิษฐานสัจจะกรรมใหม่...

ขอให้ระลึกถึงกรรมที่ตนเองทำลงไปในอดีต
    เพราะความเขลา ไม่รู้ ไร้ปัญญา ว่าเป็นกรรมหนัก
    ถ้ารู้จะไม่ขอทำเช่นนั้น แต่เมื่อทำลงไปแล้ว
    ขอให้ระลึกกรรมนั้นๆว่าเป็นกรรมจริงๆ
    ขออโหสิกรรม ขอขมาต่อกรรม อโหสิกรรมให้จิตตน อภัยให้จิตตน
    ยอมรับผิดทุกประการแล้วไม่ขอปกิเสธต่อการกระทำทุกอย่างแล้ว

และจะขอลบล้างกรรมวิญญาณด้วยอธิษฐานจิตใหม่ว่า...
    ขออันเชิญ...เทพเทวาอินทร์พรหมยมยักษ์คนทัณนาคา
    มวลธาตุ มวลธรรมทั้งหลายที่ได้ทิพย์ ได้ธรรม ได้วิมาล ได้สุขสมบัติใดๆ
    ขอให้องค์ท่านทั้งหลายได้สะดับรับรู้ด้วยเถิด ข้าพเจ้าจะเปิดดวงจิตตน
    จะตั้งจิตสัจจะอธิษฐานต่อดวงวิญญาณเจ้ากรรมนายเวรทุกภพภูมิชั้น
    ที่มีกรรมสัมพันธ์กันในวาระต่างๆโดยความเขลา...

ข้าพเจ้าจะน้อมเอาดวงจิตธรรมมาเสริมกำลังดวงจิตกรรม ณ บัดนี้
    ขอบารมีพระพุทธเจ้า เป็นที่ตั้ง พระธรรมเป็นที่พึ่ง ประสงฆ์เป็นที่หวัง
    พระนิพพานเป็นที่หมาย ขอส่ง ขอรับดวงจิตธรรมต่างๆ
    มายังตัวข้าพเจ้า...

ข้าพเจ้าขอน้อมนำเอาดวงจิตกรรมวิบากฝ่ายชั่วออกไป
    จะตั้งจิตอธิษฐานไว้ จะน้อมระลึกแต่คุณงามความดี ธรรมอันบริสุทธิ์
    หมดจด เข้ามาสู่ตนจนวันตายสะลายธาตุภูมิภพไม่จบสิ้น
    ข้าพเจ้าก็จะไม่ลืมจิตอธิษฐานนี้ไปตลอดกาล
    จนกว่าจะเข้ากระแสพระนิพพานทุกชาติภพแล้ว

ขอให้กรรมทั้งหลายที่ได้ติดภพกัน.....คือ
    บอกกรรมต่างๆที่ตนได้ทำไว้ทั้งหมดที่รู้สึกได้ว่าทำไปแล้วไม่สบายใจ.....
    ให้หมดกัน ขาดกัน จบกัน พอกัน ไม่จองเวรจองกรรมกันอีกต่อไป
    ผิดทั้งหลายข้าพเจ้าผู้เขลาทำไปเพราะไม่รู้ ถึงรู้ก็ไร้ปัญญา
    ขอขมากรรมกำลังอันยิ่งครั้งนี้ ให้เจ้ากรรมทั้งหลายจงได้รู้และรับไป
    เทพทั้งหลายที่รับรู้จงนำข่าวไปบอกเขาเหล่านั้นเจ้ากรรมข้าพเจ้าด้วยเถิด...

...หลังจากนั้น...(อโหสิบุญ คือการระลึกถึงบุญที่ได้ทำ พร้อมทั้งอโหสิกรรม...กรรมชั่ว...ที่ทำไปโดยไม่รู้)
    ให้ถือศีล ๕ ,๘,๑๐
    ๗ วัน ได้อโหสิบุญ ๑๐ ชาติภพ
    ๑๔ วัน ได้อโหสิบุญ ๒๐ ชาติภพ
    ๒๑ วัน ได้อโหสิบุญ ๓๐ ชาติภพ
    ๒๘ วัน ได้อโหสิบุญ ๔๐ ชาติภพ
    มากว่าดีมากๆ ทุกๆชาติภพ

ต่อไปทำจิตใจให้บริสุทธิ์ รักษาอารมณ์พรหมวิหารสี่ไว้เสมอๆ
    มีสติทุกอิริยบทการ คิด พูด ทำ ระลึกถึงความตายทุกลมหายใจเข้าออก
    ให้ทานด้วยจิตตนเอง ตามความรู้สึกต้องการให้ สงสาร เมตตา ช่วยเหลือ
    บริจาคตามกำลังศรัทธา อารมณ์ตนแล้ว

ต่อไปคุณจะมีทรัพย ถ้ายังปราถนาในทรัพย์...?
    จะมีบุตรอันเป็นที่รักเชื่อฟังถ้ายังปราถนา...?
    จะมีคู่ครองอันเป็นที่ร่มเย็นสงบสุข ถ้ายังปราถนามี...?
    จะมีอายุยืน ไม่เจ็บป่วยง่ายๆ อยู่ในครอบครัวสมบูรณ์ ถ้ายังปราถนาเกิด...?
    จะได้ไปเกิดในแดนสุคติภูม สวรรค์สมบัติ เทวโลกสมบัติ ถ้ายังปราถนาภพชาติสูงขึ้น...?

อื่นๆให้ศึกษาเพิ่มเถิด...

ไม่มีอะไรที่จะติดตัว ติดจิตไปตลอดไป ถ้ารู้จักวางปล่อย เอาออผม้ พอ หยุดแล้ว
    แต่ถ้าไม่รู้จักปรับธาตุ ปรับจิต มันก็ผูกติดไปตลอดที่เกิดนั้นแหละหนูเอ๋ย
    ไม่มีครูบาอาจารย์ หมอดู พระอรหันย์ที่ไหนหรอก จะทำให้ตนได้พ้นกรรม
    นอกจากตนเองทำเอง รู้เอง รับเอง จบเอง ไปเอง แล้วพอเอง...เชื่อลุงเถิดหนูเอ๋ย..

ถ้าคุณได้ทำ หรือทำได้แล้ว ลุงขอโมทนาสาธุบุญอันยิ่งนี้ด้วยเถิด....................................

จิตนิมิต[​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 สิงหาคม 2008
  10. setsan2110

setsan2110 สมาชิก

24 กรกฎาคม 2008
    เกิด พฤหัส ๒๑ ตุลาคม พ.ศ.๒๕๐๘ ปี มะเส็ง เวลา ๐๘.๑๓ เรียนถามว่า ชีวิตในโลกปุถุชนจะมีโอกาสหมดหนี้หมดสินหรือพอมีอันจะกินบ้างไหม ตอนนี้รับราชการจะมีโอกาสก้าวหน้าไหมครับ คำถามสุดท้ายครับ ตั้งใจสูงสุดในชีวิตถ้าเกษียณอายุราชการหมดภาระทางโลกแล้วจะบวชตลอดชีวิตจะเป็นไปได้ไหมครับ กราบขอบพระคุณครับ

11. จิตนิมิต

จิตนิมิต สมาชิกใหม่

28 พฤษภาคม 2008

"ตอบ"

ถ้ารออายุ ๖๐ ปีไปแล้ว

ช้าไปไหม จะปฏิบัติได้กี่ปี...?

ถ้ามีบุญมากเตรียมไว้พอแล้วอาจจะไม่ต้องบวชก็ได้มั่ง...?

ถึงตอนนั้นจะลุกก็ปวด จะนั่งก็โอ้ยไหม...?

แล้วคิดว่าอยู่ถึงเกษียณไหม...?

;17...จุดมุ่งหวัง สร้างภพ วิญญาณจุติไว้ดีกว่าไม่ได้วางอะไรหนอ...

จิตนิมิต

12. เบญจกันยา

เบญจกันยา สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะ มาเป็นกำลังใจให้คุณลุงสามตานะคะ ว่าแต่ว่าคิวที่ 202 นี่
    จะได้คำทำนายวันไหนอ่ะคะ

13. nuupiipi

nuupiipi สมาชิกใหม่

ตามมาจากกระทู้ สนุก อ่ะค่ะ อยากรบกวนถามหน่อยค่ะ
    ๑.วันเกิด --- พฤหัสบดี(เพศ ญ. )
    ๒.วันที่ ---- 1
    ๓.เดือน-----กันยายน
    ๔.พ.ศ. -----2520
    ๕.ปี --------มะเส็ง
    ๖.เวลา --------21.15

1. ทำธุรกิจค้าขายผลิตภัณฑ์เพื่อสุขภาพอยู่ค่ะ แต่ตอนนี้รายได้มันไม่พอกะหนี้สินที่มากมายเลย เบนเข็มมาลองทำอีกตัวนึงเป็น Net work 100% ไม่ทราบว่ารายได้มันจะพอปลดหนี้ได้ไหมคะ มันจริงหรือหลอก หรือว่าทำฆ่าเวลาไปก่อน เพราะตอนนี้อยากทำร้านกาแฟมากๆ แต่ติดที่ทุนยังไม่มีน่ะค่ะ จะทำยังไงดีคะ

2. ไม่ทราบว่าเจอเนื้อคู่รึยังคะ เป็นคนลักษณะแบบไหน มีอะไรที่พอสังเกตได้บ้าง หน้าที่การงาน สูงต่ำ ดำขาว นิสัยใจคอ แล้วจะได้แต่งงานไม๊คะ หรือว่าต้องอยู่คนเดียว

ขอบคุณมากค่ะ

14. angeltk

angeltk สมาชิกใหม่

คิวที่114ค่ะ ดีใจจังที่เห็นชื่อตัวเอง อนุโมทนากับผลบุญที่ลุงสามตาทำอยู่ด้วยนะคะ ทั้งๆที่รู้อยู่เต็มอกว่าความอยากคือกิเลส แต่มนุษย์ก็ยังคือมนุษย์

15. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ลำดับที่ 190 หรือ 170 นี่แหละครับ จิตตานุปัสสนา
    เพศชายครับ

เรื่องการดูแล้วแต่อาจารย์จะเมตตา สาธุ สู้ๆ ครับอาจารย์
    ;aa8

16. bualai

bualai สมาชิก

สวัสดีค่ะลุงสามตาเพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกนะค่ะ ฝากลุงสามตาดูดวงให้หน่อยนะค่ะ
    ๑.เพศ ++หญิง
    ๒.วันเกิด++วันเสาร์
    ๓.วันที่ ++14
    ๔.เดือน ++เมษายน
    ๕.พ.ศ.++2527
    ๖.ปี ++ชวด
    ๗.เวลา ++05.19 น.
    ขอสอบถามเรื่อง
    1.การงานพอดีช่วงนี้ประกอบอาชีพเดิมแต่เปลี่ยนที่ทำงานนะคะ
    2.การเงินต่อแต่นี้ไปจะเป็นอย่างไรค่ะ
    3.ครอบครัวพ่อแม่พี่น้องเป็นอย่างไรบ้างค่ะ
    ขอขอบพระคุณลุงสามตาล่วงหน้านะคะ
    ถ้าทำบุญแล้วจะมาบอกบุญค่ะ

17. l_nuni_l

l_nuni_l เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนด้วยนะค่ะ
    เกิดวันเสาร์ที่14เมษายน 2522 ปีแพะ เวลา12.30
    อยากทราบเรื่อง
    1.ความรัก/เนื้อคู่ (กับคนรักเก่า และใหม่ที่จะเข้ามาเป็นอย่างไร)
    2.การงาน/การเงิน
    3.การปฏิบัติธรรม
    4.เรื่องครอบครัว
    รบกวนด้วยนะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 สิงหาคม 2008
  18. cariboo

cariboo สมาชิกใหม่

เอาใจช่วยคุณลุงกั๊บ อิอิ สู้ๆๆ

19. dunyawut

dunyawut สมาชิก

;enterรบกวนอาจารย์ตรวจกรรมและดวงให้ด้วยครับ
    เกิดวันอังคารที่ 30 กันยายน 2518 เวลา 14.29 น.ที่ กทม. เพศ ชาย
    1.ผมมีวิบากกรรมอะไรครับ ควรแก้ไขอย่างไรครับ
    2.ดวงผมทำการค้าขายส่วนตัวด้านไหนดีครับ ควรทำเมื่อไหร่จึงจะเหมาะสมครับ ปัจจุบันทำงานด้านควบคุมงานก่อสร้าง (เป็นพนักงานเอกชน)
    3.อยากให้อาจารย์ตรวจดวงด้านอื่นๆ ให้ด้วยครับ

20. penp

penp สมาชิก

1 พฤศจิกายน 2007
    ๑.เพศ หญิง
    ๒.วันเกิด (ศุกร์)

๓.วันที่ (๒)
    ๔.เดือน (มีนาคม)
    ๕.พ.ศ. (๒๕๒๒)
    ๖.ปี (มะแม)
    ๗.เวลา (๑๑.๐๐)
    - เมื่อไหร่จะได้ย้ายกลับไปอยู่กับลูก อยากเจอลูกทุกวัน
    - ความฝันที่เกิดขึ้น เกิดจากภูตผีปีศาจ หรือภูมิเจ้าที่หรือไม่ เพราะตอนนี้กลัวมากเลย
    - ขอบคุณค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้